Bếp Sài Gòn. Ngọt ngào, ấm áp. (Tầng 2)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
635
0
0

Họa sĩ nghèo

Ðề: Bếp Sài Gòn. Ngọt ngào, ấm áp.

ANNA: bánh đẹp thế! Vậy mà không ọp làm bánh! ;)

251
0
0

ANNA

Bánh đẹp quá em gái!
em cám ơn chị chuột nha :p

ANNA: bánh đẹp thế! Vậy mà không ọp làm bánh! ;)
em tính là đi qua để học lỏm mấy chị mà tối t6 em phải về quê nên ko đi đc :( nên tối t2 em mon men qua coi thành quả của cả nhà đó chị :D nhờ chị Chép và chị Ana nói thúc là "bánh này dễ mà em" nên em mới dám làm đó :p

506
0
0

Tho & Soc

hic..hic..đi toi mấy ngày lễ của mình

Trứng mình muối sao màu đẹp thế nhỉ? :)D tự sướng tý, các pác đừng ném đá em nhé!)

Mứt bí mình làm sao k trắng dzị ta? Chắc mấy hôm trời k nắng thì phải?::-?

Hơn 70 cái bánh TT tặng pà con, nể mình thiệt, nhân tiện cảm ơn SCP, KT & Hội bánh SG, nhờ các bạn mà mình mới có thể tự tay làm được những chiếc bánh tặng người thân:cstt01:

Đóng gói đem tặng

Gatô Hồng Kông, vừa nhận được máy là bắt tay bắt đầu khóa gato căn bản ngay;)

Cái lầy "bồi dưỡng" cho xã;), sò huyết tứ xuyên

2,204
1
0

Nikki

Khiếp...kinh thế :((...ở đâu ra hộp đẹp ấy nhở???

2,204
1
0

Nikki

ah, nhân tiện nói đến hộp thì em xin hỏi nhà mình có ai có ý định đặt hộp (dùng cho cả mùa tt và các loại bánh)

hiện giờ đã có khuôn hộp loại chữ nhật như hộp bánh tt của mình mà mọi người đã biết - giá khoảng 30k/hộp...sắp tới em định dụ dỗ mọi người về hộp vuông (20x20cm) có thể dùng để đựng cả bánh sinh nhật, gateau...giá thành ban đầu thì sẽ cao (vì còn chi phí làm khuôn ban đầu) nhưng sau đó thì sẽ giảm bớt chút đỉnh...tùy theo loại giấy mà cả nhà yêu cầu thì sẽ có thể tính ra giá thành (giấy như loại hộp tt của mình thì khoảng tầm ~25k/hộp)...hộp âm dương đóng nắp như của chị thỏ sóc thì giá sẽ rẻ hơn, nhưng lại phải bế khuôn khác nữa...

Cả nhà cho em ý kiến để tiến hành cho kịp nhé. Thanks ạ@};-

2,204
1
0

Nikki

Sao type in hoa mà nó ra kiểu này ta :(( :((

251
0
0

ANNA

@chị Thỏ Sóc: hộp bánh đẹp quá chị :) bánh chị làm là 150gr hả? Nếu hộp vậy là quá vừa rồi héng. Em tính đóng hộp 4 bánh vậy đó. mà chưa tìm dc :(

ah, nhân tiện nói đến hộp thì em xin hỏi nhà mình có ai có ý định đặt hộp (dùng cho cả mùa tt và các loại bánh)

hiện giờ đã có khuôn hộp loại chữ nhật như hộp bánh tt của mình mà mọi người đã biết - giá khoảng 30k/hộp...sắp tới em định dụ dỗ mọi người về hộp vuông (20x20cm) có thể dùng để đựng cả bánh sinh nhật, gateau...giá thành ban đầu thì sẽ cao (vì còn chi phí làm khuôn ban đầu) nhưng sau đó thì sẽ giảm bớt chút đỉnh...tùy theo loại giấy mà cả nhà yêu cầu thì sẽ có thể tính ra giá thành (giấy như loại hộp tt của mình thì khoảng tầm ~25k/hộp)...hộp âm dương đóng nắp như của chị thỏ sóc thì giá sẽ rẻ hơn, nhưng lại phải bế khuôn khác nữa...

Cả nhà cho em ý kiến để tiến hành cho kịp nhé. Thanks ạ@};-
hộp vuông có nắp hay có quai xách gì cũng dc hết chị ơi :p cả nhà chọn hộp nào thì cho em theo hộp đó nha chị Nik :) @};-

2,204
1
0

Nikki

@chị Thỏ Sóc: hộp bánh đẹp quá chị :) bánh chị làm là 150gr hả? Nếu hộp vậy là quá vừa rồi héng. Em tính đóng hộp 4 bánh vậy đó. mà chưa tìm dc :(
Nhìn hoa văn bánh thì có vẻ là bánh 100-120gr = bánh gây quỹ nhở TS nhở???Hay là em nhầm nhọt :p

635
0
0

Họa sĩ nghèo

@TS:định bỏ bom nhà bánh hả??? he he... công nhận giỏi thật ;)

506
0
0

Tho & Soc

Khiếp...kinh thế :((...ở đâu ra hộp đẹp ấy nhở???
Hộp ở Ngàn Thông chỗ Ana chỉ cho chị đó, hộp đấy chị đặt 25h, giá 22k/h. Tính chọn màu đo đỏ cho nó ra dáng bánh TT nhưng hết màu đỏ mất, đành chọn màu nâu nâu ấy.

251
0
0

ANNA

@chị Thỏ Sóc: bánh ra là 150gr hả chị? chị có làm bánh nữa ko ạh? em lâm le mượn khuôn lò xo tí đó mà :p
@chị nik ơi, ko bít trong tuần này mình có hộp chưa chị héng? :D

251
0
0

ANNA

àh. sau khi làm bánh TT, em có vài điều théc méc :p

1. Em học cách làm lòng đỏ trứng muối như trong blog Andee là ngâm rượu gừng, em ngâm tới 1 tiếng rối để ráo, lăn qua dầu mè, đem đi nướng. Nhưng lúc ăn bánh thì thấy trứng vẫn còn nặng mùi lắm ạh :( Cả nhà giúp em với? :(

2. em tính hỏi cả nhà về việc bánh TT mình để chừng bao lâu thì dc ạh? 10 ngày ko mấy chị? Rồi em tính mua trứng muối số lượng lớn thì mua ở đâu thì được ạh?

806
1
0

meduydu

@TS: Bánh đầu tay mà lung linh quá ha!
Ah, Làm sao gặp em để gửi cái váy nhỉ!
@ANNA: Thời gian trữ bánh còn phụ thuộc vào nhiệt độ và "độ sạch" của bánh.
Còn trứng muối, em cứ vào siêu thị, làm bao nhiêu mua bấy nhiêu cho nó tuơi em à.

506
0
0

Tho & Soc

@chị Thỏ Sóc: bánh ra là 150gr hả chị? chị có làm bánh nữa ko ạh? em lâm le mượn khuôn lò xo tí đó mà :p
C dự tính thứ 6 này làm tiếp mẻ nữa vì vừa rồi tặng chưa đủ:D, nếu em muốn mượn thì thứ 7 hoặc CN hoặc trước thứ 6 cho c là ok.

506
0
0

Tho & Soc

@TS: Bánh đầu tay mà lung linh quá ha!
Ah, Làm sao gặp em để gửi cái váy nhỉ!
@ANNA: Thời gian trữ bánh còn phụ thuộc vào nhiệt độ và "độ sạch" của bánh.
Còn trứng muối, em cứ vào siêu thị, làm bao nhiêu mua bấy nhiêu cho nó tuơi em à.
E làm ở 37 Tôn Đức Thắng, c có đi ngang hú em xuống lấy ha, còn k có thể chuyển cho Chép rồi e qua Chép lấy hoặc cũng có thể tổ chức ọp Ốc nữa đi em lấy luôn:D

506
0
0

Tho & Soc

:(:)(:)((cả nhà ơi, bánh TS hôm nay là ngày thứ 5, hôm đấy làm bánh nhân đậu xanh, hình như cho nhiều dầu ăn quá nên dầu ngấm ra vỏ bánh, hôm nay sờ vào mềm nhũn mới ghê:(, hôm ngày thứ 2 ăn vỏ bánh vừa ngon lắm.

2,204
1
0

Nikki

Mình em bao hết tiền khuôn thì có ngay :D

357
0
0

vitbaucaccac

ôi sao trứng chị thỏ sóc lại có màu đẹp thế nhỉ, cái gato của chị nhìn cũng mê mẩn nữa, "nhận đc máy " là sao hả c, có máy để làm gato ạ, em đang định bon chen vào lớp học làm bánh nhưng sợ trình chưa đủ :(

506
0
0

Tho & Soc

ôi sao trứng chị thỏ sóc lại có màu đẹp thế nhỉ, cái gato của chị nhìn cũng mê mẩn nữa, "nhận đc máy " là sao hả c, có máy để làm gato ạ, em đang định bon chen vào lớp học làm bánh nhưng sợ trình chưa đủ :(
:)dzui quá! Có người khen bánh gato HK mình đẹp..hêh..hêh..chị cũng đang tập tành căn bản thôi, đang lót dép kê đít học hỏi các sư phụ nhà mình nè.

Trứng chắc do mua trúng trứng có màu đẹp thôi đấy mà chứ k phải tại mình muối nên màu đẹp thế đâu, hên xui..hêh..hêh..

"Nhận máy" là do c phân vân k biết nên mua máy đánh trứng nào thì A5 có tư vấn c mua máy trộn bột BOSCH 500W, oder hàng được 1 tháng rồi mà mới nhận máy hôm lễ 2/9 à nên bắt tay vào làm ngay Gato căn bản, gato HK.

P.s: E cần gì đến lớp, cứ tò te đi theo các sự phụ nhà này là học được khối, kết hợp tìm tòi các trang web hay blog của các mẹ đảm đang như Rùa, SCP, ..v..v...khối điều các mẹ ở đây mách cho mà k trường lớp nào chỉ cho bạn đâu:cstt02::cstt02::cstt02:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.