Bếp Sài Gòn. Ngọt ngào, ấm áp. (Tầng 2)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
720
0
0

chuột đồng

Ðề: Bếp Sài Gòn. Ngọt ngào, ấm áp.

hic..hic..đi toi mấy ngày lễ của mình

Trứng mình muối sao màu đẹp thế nhỉ? :)D tự sướng tý, các pác đừng ném đá em nhé!)
Công nhận trứng của Mẹ TS đẹp thiệt, nhìn trứng nào ra trứng đó, không dính chùm như trứng HT mang làm bánh :))

357
0
0

vitbaucaccac

:)dzui quá! Có người khen bánh gato HK mình đẹp..hêh..hêh..chị cũng đang tập tành căn bản thôi, đang lót dép kê đít học hỏi các sư phụ nhà mình nè.

Trứng chắc do mua trúng trứng có màu đẹp thôi đấy mà chứ k phải tại mình muối nên màu đẹp thế đâu, hên xui..hêh..hêh..

"Nhận máy" là do c phân vân k biết nên mua máy đánh trứng nào thì A5 có tư vấn c mua máy trộn bột BOSCH 500W, oder hàng được 1 tháng rồi mà mới nhận máy hôm lễ 2/9 à nên bắt tay vào làm ngay Gato căn bản, gato HK.

P.s: E cần gì đến lớp, cứ tò te đi theo các sự phụ nhà này là học được khối, kết hợp tìm tòi các trang web hay blog của các mẹ đảm đang như Rùa, SCP, ..v..v...khối điều các mẹ ở đây mách cho mà k trường lớp nào chỉ cho bạn đâu:cstt02::cstt02::cstt02:
ôi đúng với thắc mắc của em, e cũng đang định kiếm một em máy đánh trứng, máy trộn bột BOSCH 500W dùng thích ko hả c, cuối năm e đi sing e đang định qua đấy kiếm một cái máy đánh trứng mang về.
à mà ý em là vào lớp học làm bánh của nhà mình và bên các mẹ WTT ấy, còn chị KT thì e cũng nhận làm sư phụ từ lâu rồi (hii nhưng hình như SP ko biết là có đệ tử). Cám ơn c nhiều nhé, e phải phấn đấu để làm bánh ngon như các mẹ nhà mình mới được, lần nào vào tp hôm nay có bánh gì là em lại chết lăn ra vì thèm hiiiiiiii

506
0
0

Tho & Soc

Cocochip cookies theo ct của Kiwi đây ạ, chẳng hiểu sao cầm bánh thấy bơ dính tay nhiều quá, ăn thì ngon mỗi tội bơ hơi nhiều mặc dù mình làm đúng lượng bơ theo ct của Kiwi.

642
0
0

osaka_vietnam

Công nhận trứng của Mẹ TS đẹp thiệt, nhìn trứng nào ra trứng đó, không dính chùm như trứng HT mang làm bánh :))
Trứng này là chưa nướng mà Chuột, nên nhìn mới mướt vậy chứ. Đúng không TS?

Còn trứng HT bữa là trứng đã nướng rồi, mà lại tống cả trăm trứng vô 1 khay nên nó dính chùm cũng là bình thường thôi mà. Trứng HT vừa to vừa đẹp mà lị ;)

Mà công nhận màu trứng TS đẹp thật, nghe nói trứng tự muối thường màu ko đẹp bằng trứng mua mà trứng TS như vậy quá đẹp rồi.

Kết luận: Trứng HT và trứng TS đều đẹp :D

506
0
0

Tho & Soc

Trứng này là chưa nướng mà Chuột, nên nhìn mới mướt vậy chứ. Đúng không TS?

Còn trứng HT bữa là trứng đã nướng rồi, mà lại tống cả trăm trứng vô 1 khay nên nó dính chùm cũng là bình thường thôi mà. Trứng HT vừa to vừa đẹp mà lị ;)

Mà công nhận màu trứng TS đẹp thật, nghe nói trứng tự muối thường màu ko đẹp bằng trứng mua mà trứng TS như vậy quá đẹp rồi.

Kết luận: Trứng HT và trứng TS đều đẹp :D
=))=))=))hôm đấy trứng chị HT chưa nướng đã dính chùm rồi mà, mà công nhận trứng chị HT vừa to vừa đỏ, quả nào quả nấy nhìn "đã" thật.

Bác OV nói đúng đấy, trứng bác HT cả mấy trăm trứng đè lên nhau thì k dính chùm mới lạ, còn trứng nhà em ít nên nó mới rời rạc như thế í mà:D, còn vụ đỏ hay vàng em nghĩ do trứng, k do mình muối đâu.

1,961
0
0

anatomysu

Cả nhà: Trứng tự muối màu đẹp mà. Ăn lại ngon nữa. Đồ homemade vừa bùi béo lại ko tanh...

Trứng bữa trước VA mua từ tối, để qua 1 đêm nên bị dính chùm mà. Chứ sáng sớm mua trứng sợ ko kịp làm bánh :)

506
0
0

Tho & Soc

Cả nhà: Trứng tự muối màu đẹp mà. Ăn lại ngon nữa. Đồ homemade vừa bùi béo lại ko tanh...

Trứng bữa trước VA mua từ tối, để qua 1 đêm nên bị dính chùm mà. Chứ sáng sớm mua trứng sợ ko kịp làm bánh :)
Trứng c muối được 25 ngày,bạn chị ăn xong nói sao giống trứng luộc quá vì k mặn..hic..hic...

720
0
0

chuột đồng

hihi, HT ơi, mọi người đem trứng của HT so với trứng của TS kìa :D, trứng HT nhiều quá, mang cả bịch to thế mà còn nguyên vẹn vậy là hay lắm òi.

TS, nhìn hình thức chưa biết chất lượng thế nào nha, chứ trứng HT kiểm duyệt rồi á. đạt chuẩn đậu 100% =))

1,961
0
0

anatomysu

hihi, HT ơi, mọi người đem trứng của HT so với trứng của TS kìa :D, trứng HT nhiều quá, mang cả bịch to thế mà còn nguyên vẹn vậy là hay lắm òi.

TS, nhìn hình thức chưa biết chất lượng thế nào nha, chứ trứng HT kiểm duyệt rồi á. đạt chuẩn đậu 100% =))
Bó tay bà Chụt. Tối về Hết Tiền của em mang lồng đi bắt Chuột. Bả cũng mê Chuột đồng lắm á nha nha :p

642
0
0

osaka_vietnam

Ai có thừa khuôn trung thu lò xo Sing size 125gr (hoặc 100gr cũng chấp nhận ạ) muốn bán lại thì bán cho mình nha. Cám ơn cả nhà @};-.

251
0
0

ANNA

E làm ở 37 Tôn Đức Thắng, c có đi ngang hú em xuống lấy ha, còn k có thể chuyển cho Chép rồi e qua Chép lấy hoặc cũng có thể tổ chức ọp Ốc nữa đi em lấy luôn:D
dạ, em tính tuần sau mới mượn đó chị :p em tính làm mẻ bánh nữa để nhà cho mẹ cúng đó chị. Nên tuần sau em bay qua mượn chị héng :p cám ơn chị trước nha :-*

Mình em bao hết tiền khuôn thì có ngay :D
èo, khuôn mắc quá em thầu ko nổi đâu chị ơi hichic.

806
1
0

meduydu

Trứng TS mua là quả trứng, của Hết tiền mua là chùm trứng :D:D:D:D
Cho 1 dĩa chuột đồng nướng múi ớt đeeeeeeeeeeeeeeeeeeee, và vài chai bia nhậu chơi :grin::grin::grin:
@OV: EM có nhưng không pán, bác cần thì lấy dùng nhé!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
506
0
0

Tho & Soc

Vừa khoe bên nhà bánh rồi, khoe tiếp Bếp nhà mình ha:D, mẻ cookies hạnh nhân đêm qua, các cao thủ bỏ qua cho vì tay nghề nặn bánh còn kém quá;)

506
0
0

Tho & Soc

@OV ơi, vô cùng só zì, hôm qua về mãi làm cookies quên chia bột dẻo roài, thề mai đem cho chị nhé! Mà chị có dùng hết 1kg không? Nếu không share bớt cho nhà mình.

@Cả nhà: TS có 2 kg bột dẻo được bạn ngoài HN gửi cho, chưa ăn thử nhưng hôm qua dí mũi vào hửi thấy thơm dzã man, TS chỉ dùng chừng 1/2kg thôi, còn lại nhà mình ai có nhu cầu thì TS cho nhé:)

506
0
0

Tho & Soc

@Bác OV ơi, bác còn cái bột lá dứa để làm bánh dẻo k? Cho e chút xíu đi:D

1,961
0
0

anatomysu

@Cả nhà: TS có 2 kg bột dẻo được bạn ngoài HN gửi cho, chưa ăn thử nhưng hôm qua dí mũi vào hửi thấy thơm dzã man, TS chỉ dùng chừng 1/2kg thôi, còn lại nhà mình ai có nhu cầu thì TS cho nhé:)
Thơm mùi bánh in phải ko chị? Bánh ra lò đều thế này thì chồng con tha hồ thích nhỉ :)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.