Bếp Sài Gòn. Ngọt ngào, ấm áp. (Tầng 2)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
251
0
0

ANNA

Ðề: Bếp Sài Gòn. Ngọt ngào, ấm áp.

Em, em vừa mượn chị TS xong sao giờ lại còn đòi mượn???Nếu em cần làm ngày nào thì chuẩn bị sẵn đi, mượn chị TS 1 ngày về đóng bánh rồi mang trả ngay, vậy là xong thôi
em nói thiệt là hôm qua chị TS nói sao em ko có hỉu :( hình như ý chị íh là ngày mai chỉ làm hay sao đó. Nên em thấy vậy nên mới tính bon chen hỏi mượn nhà mình coi có chị nào ko đó mà :( thôi để em hú coi chị TS có xài tuần này ko thì em mượn vậy :p

@chị TS ơi. tuần này chị có làm bánh TT ko ạh? ko thì cho em mượn khuôn nha :D

251
0
0

ANNA

mấy chị ơi, cho em hỏi tí. nhân đậu đỏ thì mình sao ạh? :)

251
0
0

ANNA

dạ, ý em là đậu đỏ nó có vỏ thì mình làm thế nào đó chị. đậu xanh thì ngta đãi vỏ hết rồi :D

806
1
0

meduydu

dạ, ý em là đậu đỏ nó có vỏ thì mình làm thế nào đó chị. đậu xanh thì ngta đãi vỏ hết rồi :D
Đậu đỏ mình giữ nguyên vỏ xay luôn em à.
Khuôn cỡ em cần thì hiện tại đa số mọi người còn đang chờ hàng về. Nếu không chờ kịp, chị nghĩ em cứ làm khuôn Bến Thành, giá cả hợp lý mà lại không phải chờ em à.

251
0
0

ANNA

Đậu đỏ mình giữ nguyên vỏ xay luôn em à.
Khuôn cỡ em cần thì hiện tại đa số mọi người còn đang chờ hàng về. Nếu không chờ kịp, chị nghĩ em cứ làm khuôn Bến Thành, giá cả hợp lý mà lại không phải chờ em à.
dạ, em cám ơn sếp HT :p
nhà mình chưa có hàng thì thôi. Các chị bận bịu mà em thì phiền các chị quá :(

506
0
0

Tho & Soc

@ana ơi, sáng thứ 7 e ghé nhà c lấy khuôn nhé, địa chỉ: p.204, chung cư An Hòa 6, KDC Nam Long, đường Trần Trọng Cung, Q.7. Trước khi đi alô cho c nhé 0908 391 788:)

506
0
0

Tho & Soc

Nhà mình có ai làm nhân khoai môn chưa vậy? Cthức chắc cũng giống như các loại đậu nhỉ? Và chắc chắn phải lột vỏ khoai hen ANA ha;)

188
0
0

Bí Xanh Bí Đỏ

Bận quá hôm nay mới chạy vào bếp, may mà còn kịp đặt hộp. Hên!
Ana ơi thêm chị nữa nha:
1. Meduydu: 30?
2. Chép: 30 hay 50 nhỉ?
3. Nikki?
4. Bác OV 30
5. ANNA 5 :p
6. Bí Xanh Bí Đỏ: 20

Khoảng cuối tuần sau có phải không em?

506
0
0

Tho & Soc

Trùi ui, thì chị dùng chị thấy máy chạy êm ko, tốt ko. Còn công dụng thì nó như KA, có que trộn bột, đánh trứng... nhào bánh mỳ được.

Nó bằng nhựa chứ ko được như bọn KA bowl inox.

Giá thì em ko nhớ lắm, hình như 2tr5. Topic bán hàng bên lamchame ko đưa link lên đây được, Mod lườm. Chị TS cho chị xanhduong số của nhỏ bán hàng đi vậy. @};-
Thấy cũng k êm lắm, cứ trộn bơ với đường là nó cứ kêu "khừng khực khừng khực":D, giá 2tr5, chả hỉu, lúc gọi điện thì bảo 2tr7 k bớt, chả hiểu đến lúc giao hàng thì bảo 2tr5:sigh:.

@Xanh Dương, số đthọai cô bán hàng 0988 030308 (k biết mình có bị Mod nhắc nhở vụ cho số đt lên đây k nữa..hic..hic...)

251
0
0

ANNA

@ana ơi, sáng thứ 7 e ghé nhà c lấy khuôn nhé, địa chỉ: p.204, chung cư An Hòa 6, KDC Nam Long, đường Trần Trọng Cung, Q.7. Trước khi đi alô cho c nhé 0908 391 788:)
hie hie cám ơn chị. trc khi đi em sẽ alo cho chị :p

506
0
0

Tho & Soc

Bếp SG mấy ngày cuối tuần vắng vẻ quá nhỉ?
Khoe cái bánh kem đầu tay của TS, tay nghề còn non nớt nên nhìn bánh cứ lèm nhèm chưa được đẹp lắm, lần đầu tiên tự tay mình làm đem tặng SN bạn cũng dzui, mọi người động viên tinh thần TS nhé:D

251
0
0

ANNA

@chị TS: bánh đầu tay mà chị làm đẹp quá chừng @};-@};-@};- cứ tính thần như thế mà tiến chị héng :p Àh, em cám ơn chị cho em mượn khuôn TT nha. nhờ chị mà sau 2 ngày em đã làm xong 65+12 cái bánh TT đó chị :p Làm xong em thấy quá phê hic hic

Em cám ơn các chị đã giúp em có đủ tinh thần làm bánh TT nha @};-@};-@};-

Bánh được đóng hộp đem biếu :p

:cstt02::cstt02::cstt02:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,961
0
0

anatomysu

Bánh đẹp. :D

Có ai làm thử nhân bánh là đậu trắng chưa nhỉ :)

68
0
0

xanhduong9

Khoe cái bánh kem đầu tay của TS, tay nghề còn non nớt nên nhìn bánh cứ lèm nhèm chưa được đẹp lắm, lần đầu tiên tự tay mình làm đem tặng SN bạn cũng dzui, mọi người động viên tinh thần TS nhé

TS: Bánh đầu tay mà vậy là long lanh lắm đó, không chừng kiểu này qua năm HT Meduydu mất ghế chứ chẳng chơi !

506
0
0

Tho & Soc

Khoe cái bánh kem đầu tay của TS, tay nghề còn non nớt nên nhìn bánh cứ lèm nhèm chưa được đẹp lắm, lần đầu tiên tự tay mình làm đem tặng SN bạn cũng dzui, mọi người động viên tinh thần TS nhé

TS: Bánh đầu tay mà vậy là long lanh lắm đó, không chừng kiểu này qua năm HT Meduydu mất ghế chứ chẳng chơi !
Chị! Chị trêu em đấy à?:crying:, để ngồi vào cái ghế HT của Meduydu đâu chỉ là phải làm bánh đẹp:D, mà là phải hội đầy đủ nhiều yếu tố nữa chứ, chị Meduydu nhỉ?

506
0
0

Tho & Soc

Bánh đẹp. :D

Có ai làm thử nhân bánh là đậu trắng chưa nhỉ :)
E làm chưa? mà giờ c sợ bánh Trung thu rồi, oải quá, tc mùa trung thu này làm 4 đợt gần 200 cái, đem tặng hết trơn mà chưa đủ, bạn bè cứ léo nhéo, rồi khen nữa, mình đúng là chết vì tiếng khen, người ta khen có 1 câu mà hì hục làm mịt chết.

Đợt vừa rồi c làm nhân khoai, để nhân có màu tím cho đẹp trộn ít khoai mỡ (vì k tìm ra khoai lang tím), thế là nhân nhão nhoét, nản.

Nói chung năm nay vui ghê, tham gia hội bánh học hỏi nhiều điều hay, đặc biệt là kinh nghiệm mà k trường lớp nào dạy mình cả, quen được nhiều chị, nhiều bạn & nhiều em dễ thương nữa:cstt02:

1,961
0
0

anatomysu

Hí hí nhân môn muốn tím chắc cho ít màu, hoặc làm nhân khoai tím lá dứa, như 1 loại chè của người Huế ăn ngon ngon là :)

Đậu trắng chắc để khi nào rảnh em mới thử. Vừa nghe sếp Rùa bảo ngon lắm nên lại muốn bon chen :D.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.