Bếp Sài Gòn. Ngọt ngào, ấm áp. (Tầng 2)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
2,204
1
0

Nikki

Ðề: Bếp Sài Gòn. Ngọt ngào, ấm áp.

Thông báo cả nhà: Hộp làm bị sai kích cỡ, thay vì 20 x 20 thì là 10 x 20, ai vẫn muốn lấy thì lấy nhé, giá còn 1/2 công, tức 19k. Đựng được 4 bánh nhưng chồng lên nhau. Ai ko lấy ko sao :)

Có gì call em, em phải đi ra ngoài :)
Haha...chắc vừa cho đàn heo xuất chuồng của em =))...có vừa cặp cá chép chơi trăng hokkkkkkkkkkkkk?

Ai mà đòi tậu hết hộp vậy em? Chắc định mở tiệm bánh đây!hihi

Chời, bữa nay hết thèm bánh chuyển qua thèm đất rùi hả? Không biết mai mốt thèm gì nữa đây???
Vụ đất đai thì chị đang săn ông chở đất đây. Mấy hôm nay đoạn đường trước nhà ổng người ta đang đào lên làm đường mới nên hôm nào mưa chị không dám chạy ngang, có hôm nắng chạy ngang thì lại không thấy cái xe bò đâu (tức là chưa về). Chiều nay nếu trời không mưa sẽ chạy qua tìm "ảnh" xem sao.
Vụ xe hơi lắp ráp í mà, có "tài liệu" gì cho chị với! Cảm ơn nhiều nha!@};-

@Nikki: Nik ơi, sorry em vụ hạt giống. Cho chị khất vài bữa nha, mấy hôm nay bận quá, đi biếu bánh trung thu cho khách hàng, rồi lại họp hành, báo cáo linh tinh nên ngày nào cũng về trễ. Rồi vắt chân chạy về đón bé nên chưa ghé qua em được. Hôm nào qua chị sẽ gọi nhé!
Em đang định phát lệnh "truy nã" toàn quốc chị đấy =))...em chờ cả đất + hạt...mà chờ lâu quá thì coi chừng em lại sang nhà chị đòi quả dưa "mồ côi" đấy nhá =))

408
0
0

bachan910

Bí ơi Bí à, hnay chằn quên đem ĐT rồi, k liên lạc được với Bí, khi nào thì Bí qua lấy vậy, chứ đâu có ĐT đâu mà nhá!! :D
À, chằn cũng có khuôn xe hơi nè, tèng teng, chưa khui luôn vì cái khuôn to hơn cái.. lò :( (nói nhỏ nhỏ kẻo có người buồn vì cất công mua gửi về cho mà tới giờ chưa làm được cái bánh.. xe nào!!! :p), Bí cần thì nói trước để xách theo nha!

188
0
0

Bí Xanh Bí Đỏ

@Nik: Chị chạy đây! Vùuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu ;)
@Bà Chằn: Chằn ui, mừng quá mừng quá! Trưa nay mình ghé Chằn được không, cho mình địa chỉ với! Chỉ nhớ ở đường Phạm Ngọc Thạch thui! .... Khoảng 12h30 mình sẽ ra đến đó. Làm sao liên lạc được hở nàng ui?
Cảm ơn nhiều!

2,204
1
0

Nikki

@Nik: Chị chạy đây! Vùuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu ;)
@Bà Chằn: Chằn ui, mừng quá mừng quá! Trưa nay mình ghé Chằn được không, cho mình địa chỉ với! Chỉ nhớ ở đường Phạm Ngọc Thạch thui! .... Khoảng 12h30 mình sẽ ra đến đó. Làm sao liên lạc được hở nàng ui?
Cảm ơn nhiều!
Muốn lấy cả khuôn oto thì ít nhất phải là mai ghé Chằn mới có chứ nhỉ??? =))

408
0
0

bachan910

Khoan khoan hò ơi :D, buổi trưa chằn dzìa nhà, 1g30 mới có mặt ở cty Bí ui!
63 Phạm Ngọc Thạch, khúc gần Võ Thị Sáu á, à, mà dzìa nhà thì có ĐT rồi :p, nhá máy hen!

@Nik: khuôn TT em ui :D

188
0
0

Bí Xanh Bí Đỏ

@Nik: Út nhà mình tính toán thế mà giỏi, hihi. Nhiều khi mình thấy mình hổng phải mấy hệ PAL, SECAM, NTSC... mà thuộc hệ BAD. @};-@};-
@Chằn: F5 đi nàng ơi! Thế ngày mai gặp nhau luôn thì có được không hở Chằn. Tình hình là tối chủ nhật này là sinh nhật cu cậu cháu rồi, nên mượn khuôn từ bi giờ chắc cũng không sớm đâu nhỉ. :cstt04:

2,204
1
0

Nikki

63 Phạm Ngọc Thạch, khúc gần Võ Thị Sáu á, à, mà dzìa nhà thì có ĐT rồi :p, nhá máy hen!

@Nik: Út nhà mình tính toán thế mà giỏi, hihi. Nhiều khi mình thấy mình hổng phải mấy hệ PAL, SECAM, NTSC... mà thuộc hệ BAD. @};-@};-
@Chằn: F5 đi nàng ơi! Thế ngày mai gặp nhau luôn thì có được không hở Chằn. Tình hình là tối chủ nhật này là sinh nhật cu cậu cháu rồi, nên mượn khuôn từ bi giờ chắc cũng không sớm đâu nhỉ. :cstt04:
Thì ý em nói là ngày mai đến nhận cả TT lẫn oto 1 lần cho tiện :p

642
0
0

osaka_vietnam

Mình phải học ngay mẹo này mới được , hà hà , mụ này đầu óc phết .
Còn mình thì chơi "chiêu" độc hơn: bao nhiêu bánh mấy sếp được khách hàng tặng, bánh xử lý xong mình gom ngay hộp về =))

Đủ các thể loại nhé, độc đáo lắm vì toàn của mấy khách sạn 5 sao. Đang định chụp hình lại cho Ana tham khảo :D, mẫu nào đẹp mà giá thành khả thi thì năm sau nhà mình làm hí hí...

720
0
0

chuột đồng

Chằn ui! mi mốt em làm bánh TT, chằn cho em mượn khuôn hoạt hình nha.

506
0
0

Tho & Soc

Còn mình thì chơi "chiêu" độc hơn: bao nhiêu bánh mấy sếp được khách hàng tặng, bánh xử lý xong mình gom ngay hộp về =))

Đủ các thể loại nhé, độc đáo lắm vì toàn của mấy khách sạn 5 sao. Đang định chụp hình lại cho Ana tham khảo :D, mẫu nào đẹp mà giá thành khả thi thì năm sau nhà mình làm hí hí...
Xời! E cũng thế nhưng cty em thì chỉ có Broda hoặc Gival thôi, hỏng có 5sao như cty bác:D, hôm nay e được 3h gival (hộp không thôi nhá! bánh cty chia nhau xử hết rồi)

408
0
0

bachan910

OK Chuột! Mà hình như Bí mượn luôn 2 khuôn thì phải, khi nào thì Chuột lấy?

408
0
0

bachan910

@TS: công nhận TS và "đồng bọn" ăn ốc khí thế luôn! :D

188
0
0

Bí Xanh Bí Đỏ

Bánh tặng nữa nè! Dễ thương hông cả nhà ơi! Cổ vũ mình với, hihi!

Còn đây là bánh kỷ niệm ngày cưới của mình đấy! Bánh làm kem có sầu riêng theo công thức của Thu Trà rất ngon! Mọi người thử đi!

506
0
0

Tho & Soc

Còn đây là bánh kỷ niệm ngày cưới của mình đấy! Bánh làm kem có sầu riêng theo công thức của Thu Trà rất ngon! Mọi người thử đi!
Đẹp quá chị Bí ơi! Kỷ niệm mấy năm ngày cưới vậy c?

720
0
0

chuột đồng

OK Chuột! Mà hình như Bí mượn luôn 2 khuôn thì phải, khi nào thì Chuột lấy?
Giờ em đang tìm công thức nấu nước đường, khi nào nấu nước đường xong, em sẽ đi muối trứng. Chắc khoảng hơn 1 ... tháng nữa á Chằn :D :D

720
0
0

chuột đồng

Chị Bí ơi, bánh này là gì thế, nhìn dễ thuơng quá, chắc giống bánh TT chục lớp gì mọi người đang làm phải hông?

806
1
0

meduydu

Mời bánh mà sao tìm hoài chả thấy miếng bánh nào.
Chúc nhà Bí 1 kỷ niệm đám cưới thật lãng mạng. Nếu bánh còn thì là mới kỷ niệm thôi, Bếp mình off bên nhà nhà Bí còn kịp :):) Còn nếu bánh hết nghĩa là mình chúc trước cho năm sau rồi nhỉ!
@Nik: Nhắn tin lúc 0:22p ??? Đã có khuôn rồi pk em?
Nhà mình làm bánh rôm rả quá TS, Bí năm nay ngủ cũng mơ bánh TT nhỉ! Bánh của bí chị chỉ dám nhìn thèm chứ chưa dám thử :p:p:p đâu đó có vài người chạnh lòng không dám vào bếp vì chưa làm gì cho mùa TT :D:D:D

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.