Bếp Sài Gòn. Ngọt ngào, ấm áp. (Tầng 2)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
506
0
0

Tho & Soc

Ðề: Bếp Sài Gòn. Ngọt ngào, ấm áp.

@Ana: bánh đẹp lung linh, đúng là tuổi trẻ tài cao, lần này làm k bị nở nữa phải k? e có tăng thêm nhiệt độ như c nói k? Nhìn bánh lên màu rất đều, k lèm nhèm như bánh của chị, 1 phần do cái lò nướng nhà c chán quá.

251
0
0

ANNA

Bánh đẹp. :D

Có ai làm thử nhân bánh là đậu trắng chưa nhỉ :)
đậu trắng hả chị? chắc mình phải bóc cái mài của nó đó chị. nhà em nấu chè toàn phải ngồi bóc mài. dộp cả tay :(
chị Vy tranh thủ làm nha :D rồi chụp hính cho em ngía tí :p

@Ana: bánh đẹp lung linh, đúng là tuổi trẻ tài cao, lần này làm k bị nở nữa phải k? e có tăng thêm nhiệt độ như c nói k? Nhìn bánh lên màu rất đều, k lèm nhèm như bánh của chị, 1 phần do cái lò nướng nhà c chán quá.
dạ. em tăng nhiệt như chị nói đó. Kì này em quăng cái nhiệt kế vào đo cái lò lun :p cái lò nhà em đã có tuổi :( lúc nướng bánh nó cứ "léo nhéo" nghe tội nghịp lắm chị. Còn cục nhân thì em phải sên lại 2 lần nữa :( nó mới ráo đó chị. Làm nhân kì này em xém bị tổ trác :p May mà có chị chỉ em, thoát cơn hoạn nạn :)) Cám ơn chị nha @};-@};-@};- chị quét trứng đẹp mà. mà chị nướng ngăn giữa 2 lửa hay sao? em thấy bánh kì này em làm kì kì :(

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
993
0
0

Cá Chép

Đậu trắng - có đậu trắng ;), dùng loại đậu trắng để nấu canh nhé cả nhà, hổng phải loại để nấu chè với nếp đâu nha. Và từ loại đậu này, có thể mở rộng ra đậu ngự, đậu váng ... nữa đấy :)

506
0
0

Tho & Soc

Đậu trắng - có đậu trắng ;), dùng loại đậu trắng để nấu canh nhé cả nhà, hổng phải loại để nấu chè với nếp đâu nha. Và từ loại đậu này, có thể mở rộng ra đậu ngự, đậu váng ... nữa đấy :)
Cuối tuần e phải thử phát mới được, đậu trắng chắc mua loại tươi ngon hơn loại đã phơi khô hen!

1,961
0
0

anatomysu

Thông báo: Đã có hộp giấy, tổng cộng là 115 hộp do em ko mua thêm giấy nữa. Cả nhà ai đặt mua thì trong ngày ghé qua nhà em lấy giúp em nhé, hoặc em gửi nhà chép, nhưng cũng cồng kềnh nên mọi người qua thanh lý nhanh giúp em.. Với số lượng hộp như trên em tạm chia cho những người đã đặt:

1. Chép: 20 (nhường bớt cho em nhé :p)
2. Meduydu: 20
3. Bí xanh bí đỏ: 20
4. OV: 30
5. Anatomysu: 10 (em cần để gửi ra HN làm chương trình bánh trung thu của CSTT)

Còn 15 hộp ai lấy thêm ạ? (Nikki có lấy ko em, ANNA em đã làm chắc ko cần thêm hộp nhỉ). Giá hộp là 29k (chính xác 28.5 nhưng em tính tròn để phụ vào vận chuyển).

Có ai cần gì call em, em ko ngồi máy vì phải đi lấy hộp. Cảm ơn cả nhà

2,204
1
0

Nikki

Thông báo: Đã có hộp giấy, tổng cộng là 115 hộp do em ko mua thêm giấy nữa. Cả nhà ai đặt mua thì trong ngày ghé qua nhà em lấy giúp em nhé, hoặc em gửi nhà chép, nhưng cũng cồng kềnh nên mọi người qua thanh lý nhanh giúp em.. Với số lượng hộp như trên em tạm chia cho những người đã đặt:

1. Chép: 20 (nhường bớt cho em nhé :p)
2. Meduydu: 20
3. Bí xanh bí đỏ: 20
4. OV: 30
5. Anatomysu: 10 (em cần để gửi ra HN làm chương trình bánh trung thu của CSTT)

Còn 15 hộp ai lấy thêm ạ? (Nikki có lấy ko em, ANNA em đã làm chắc ko cần thêm hộp nhỉ). Giá hộp là 29k (chính xác 28.5 nhưng em tính tròn để phụ vào vận chuyển).

Có ai cần gì call em, em ko ngồi máy vì phải đi lấy hộp. Cảm ơn cả nhà
Mụ này hỏi hay nhở???

506
0
0

Tho & Soc

Đêm qua làm lại cookies lần thứ 2, lần này khá hơn lần trước tí, khoe cả nhà:D

506
0
0

Tho & Soc

Thấy hộp e Ana đẹp quá mà k dám oder nữa, hết xiền rồi, qua mùa Trung thu nghèo dã man, toàn làm đem cho thì k nghèo sao được:(:)(:)((, hôm trước TS có mua 25h ở Ngàn Thông để đựng bánh TT, cứ cho ai đều nhắc là ăn xong bánh trả e cái hộp nhá! Thế là giờ vẫn còn hộp để xài :D, thi thoảng có người alô, trả hộp nè:D

1,961
0
0

anatomysu

:D cách của chị TS hay vật vã. Mọi người vẫn bảo nhau làm cách ý hihi

1,122
0
0

SCP

Thấy hộp e Ana đẹp quá mà k dám oder nữa, hết xiền rồi, qua mùa Trung thu nghèo dã man, toàn làm đem cho thì k nghèo sao được:(:)(:)((, hôm trước TS có mua 25h ở Ngàn Thông để đựng bánh TT, cứ cho ai đều nhắc là ăn xong bánh trả e cái hộp nhá! Thế là giờ vẫn còn hộp để xài :D, thi thoảng có người alô, trả hộp nè:D
Mình phải học ngay mẹo này mới được , hà hà , mụ này đầu óc phết .

251
0
0

ANNA

KHÔng. Em lấy mà :(( cho em 5 hộp nha nha nha :p
lát bay wa lấy lun cho chắc ăn :p

1,961
0
0

anatomysu

Thông báo cả nhà: Hộp làm bị sai kích cỡ, thay vì 20 x 20 thì là 10 x 20, ai vẫn muốn lấy thì lấy nhé, giá còn 1/2 công, tức 19k. Đựng được 4 bánh nhưng chồng lên nhau. Ai ko lấy ko sao :)

Có gì call em, em phải đi ra ngoài :)

251
0
0

ANNA

ủa? vậy hả chị? thôi em cứ lấy :p đỡ công cho chị VY @};-@};-@};-

720
0
0

chuột đồng

Tối qua hì hụt làm mẻ lưỡi mèo, sáng nay vào đây thấy cookie nhà TS hết dám khoe bánh mình làm luôn.

188
0
0

Bí Xanh Bí Đỏ

Thông báo cả nhà: Hộp làm bị sai kích cỡ, thay vì 20 x 20 thì là 10 x 20, ai vẫn muốn lấy thì lấy nhé, giá còn 1/2 công, tức 19k. Đựng được 4 bánh nhưng chồng lên nhau. Ai ko lấy ko sao :)

Có gì call em, em phải đi ra ngoài :)

Khổ thân Anna quá! Lo đủ thứ chuyện mà lại vướng thêm vụ này.
Anh chàng nào mơ màng mà nhìn có nữa con mắt vậy chời ơi!
Mình làm bánh nhỏ, 1 hộp 3 cái nên không biết phải làm sao!!!
:(

188
0
0

Bí Xanh Bí Đỏ

À, cả nhà ơi có ai có khuôn bánh hình xe hơi không ạ? Cho Bí mượn với!
Mình lỡ miệng khoe với đứa cháu là mai mốt cô sẽ làm cho cháu cái bánh xe hơi đẹp lắm. Bi giờ sinh nhật nó nó cứ đòi hoài, mà mình chưa đầu tư được khuôn!
Đau đầu ghê :-&

1,961
0
0

anatomysu

Khổ thân Anna quá! Lo đủ thứ chuyện mà lại vướng thêm vụ này.
Anh chàng nào mơ màng mà nhìn có nữa con mắt vậy chời ơi!
Mình làm bánh nhỏ, 1 hộp 3 cái nên không biết phải làm sao!!!
:(
Ko sao ạ, hộp 3 cái loại nhỏ chắc đựng 1 loạt vô cái hộp này thì ko vừa lắm, bị rộng :D. Mà vô hộp 20 x 20 thì lại được chắc 3 hàng luôn. Lỡ cỡ. Chị ko lấy ko sao, có người hăm he đòi lấy hết :p

Bí ơi có đất chưa, em thèm đất.

Khuôn xe hơi chị tự chế được đó. Lắp ráp vào :)

188
0
0

Bí Xanh Bí Đỏ

Ko sao ạ, hộp 3 cái loại nhỏ chắc đựng 1 loạt vô cái hộp này thì ko vừa lắm, bị rộng :D. Mà vô hộp 20 x 20 thì lại được chắc 3 hàng luôn. Lỡ cỡ. Chị ko lấy ko sao, có người hăm he đòi lấy hết :p

Bí ơi có đất chưa, em thèm đất.

Khuôn xe hơi chị tự chế được đó. Lắp ráp vào :)
Ai mà đòi tậu hết hộp vậy em? Chắc định mở tiệm bánh đây!hihi

Chời, bữa nay hết thèm bánh chuyển qua thèm đất rùi hả? Không biết mai mốt thèm gì nữa đây???
Vụ đất đai thì chị đang săn ông chở đất đây. Mấy hôm nay đoạn đường trước nhà ổng người ta đang đào lên làm đường mới nên hôm nào mưa chị không dám chạy ngang, có hôm nắng chạy ngang thì lại không thấy cái xe bò đâu (tức là chưa về). Chiều nay nếu trời không mưa sẽ chạy qua tìm "ảnh" xem sao.
Vụ xe hơi lắp ráp í mà, có "tài liệu" gì cho chị với! Cảm ơn nhiều nha!@};-

@Nikki: Nik ơi, sorry em vụ hạt giống. Cho chị khất vài bữa nha, mấy hôm nay bận quá, đi biếu bánh trung thu cho khách hàng, rồi lại họp hành, báo cáo linh tinh nên ngày nào cũng về trễ. Rồi vắt chân chạy về đón bé nên chưa ghé qua em được. Hôm nào qua chị sẽ gọi nhé!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.