(01.04 – 01.05.2011) - Cây Huệ trắng đang có vòi hoa (miền bắc hay gọi là Loa kèn) - 100% lãi ủng hộ quỹ

96
0
0

Strawberry28488

Trả lời: Ðề: (1.04 – 1.5.2011) - cây Huệ trắng đang có vòi hoa (miền bắc hay gọi là Loa kèn) - 100% lãi ủng hộ quỹ.

Mình tổng hợp hộ SV và Thuyvuong nhé:
Châu giang : 2 cây
OMM: 1 cây
Thuy vuong: 3 cây
Muathu: 2 cây
Bachan 910: 3 cây
V.anh: 3 cây
Vodaivu: 2 Cây
osaka_vietnam: 2 cây SG
hienvth: 1 cây
Huongfebruary : 1 cây
NHD : 1 cây
Donau: 2 cây
Putin_camdao: 2 cây SG
baoduy_susu : 1 cây
ong chua : 2 cây
toctien 0904 : 2 cây SG

[FONT=&quot]Tổng số : 30 cây[/FONT] ( 6 cây ở SG)
Em chậm chân rùi, vậy là còn "hàng trắng" ko chị :(

235
0
16

1974

Member
Ðề: (1.04 – 1.5.2011) - cây Huệ trắng đang có vòi hoa (miền bắc hay gọi là Loa kèn) - 100% lãi ủng hộ quỹ.

Ối mình chậm chân mất rồi, mình cứ đặt 2 cây ở đây cái đã, không thì Thuyvuong ới ời, nàng có 3 cây nhường lại cho chị 1 cây với . icon nịnh nọt đâu nhỉ, chị nhận cây chỗ Songviet nhé,

1,492
1
0

songviet09

Ðề: Trả lời: (1.04 – 1.5.2011) - cây Huệ trắng đang có vòi hoa (miền bắc hay gọi là Loa kèn) - 100% lãi ủng hộ quỹ.

Hehe, đắt hàng nhỉ, có vẻ như hết rồi.
Nếu dư hàng thì chuyển cho em nhé, còn không thì thôi, ưu tiên mọi người trước vì em có loại này rồi mờ.
Này đồ quỷ , có rồi còn muốn làm rừng hả ? ;)
Đúng rùi bạn. Vậy mình sẽ đợi.

Mình hay gửi Phương Trang, nhưng không biết ở Hà Nội có chi nhánh không.
Lúc nào Ong vào bạn sẽ liên lạc với Ong cách nhận hàng nha . Cảm ơn nhiều :)

Gỡ sạch đất cho nhẹ chắc chị Ong xách khoảng chục củ không vấn đề đâu ạ. Ưu tiên nhà SG mấy cây vòi thấp, đừng cắt hoa uổng, mấy em 2 vòi mà có vòi thấp thì trảm vòi cao thôi. Nhưng em vẫn nghĩ là xách được, xoay 4 phía đóng vừa thùng mì tôm chứ mấy.
Có vòi lên cao mà dài lắm Quỷ ơi. chị cũng nghĩ sẽ giữ cây vòi thấp để gửi vào SG . Nhân tiện e phổ biến giúp chị luôn cách trồng và chăm sóc giống này nha . Không phải ai cũng hiểu rõ nó khi thấy cái gốc bị cắt rễ cụt ngủn :D

Ok nhé
tối 10 Ong mới đi, nếu như nó không hỏng thì chờ Ong xách vào nhé.
Ong đáng iu thật :x

Chị SV ơi, cho e đăng ký 2 cây nhưng em ko chịu cắt vòi hoa đâu, chị cho em 2 cây có vòi thấp nha :D.
Duyệt ...:D

@SV ơi: nick bên WTT của SV là gì? SV cho mình củ có vòi thấp nhé (nếu còn vì ưu tiên cho bạn nào đăng ký trước mình :) )

À, vậy mình sẽ thanh toán bằng chuyển khoản phải không SV? (Mình hỏi hơi ngố tí vì mua lần đầu :D)
Cả nhà cứ CK rồi thông báo lên đây nhé .

Còn bên kia ai là trưởng ma huệ thì là mình bên này , hì ... :D

1,492
1
0

songviet09

Ðề: (1.04 – 1.5.2011) - cây Huệ trắng đang có vòi hoa (miền bắc hay gọi là Loa kèn) - 100% lãi ủng hộ quỹ.

Cả nhà ơi cứ CK đi , không phải ai nhường ai đâu . Em sẽ cố thu xếp , cùng lắm e nhổ cây của e ra giao cho các bác:p

96
0
0

Strawberry28488

Trả lời: Ðề: (1.04 – 1.5.2011) - cây Huệ trắng đang có vòi hoa (miền bắc hay gọi là Loa kèn) - 100% lãi ủng hộ quỹ.

Cả nhà ơi cứ CK đi , không phải ai nhường ai đâu . Em sẽ cố thu xếp , cùng lắm e nhổ cây của e ra giao cho các bác:p
:D Có ai dễ xương như chị tui ko nè, thanks chị nhiều @};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-

816
0
16

Linh mèo

Member

Hic, em cũng chậm chân rồi, có ai có 1 hoặc 2 cây nhường em với hi hi (icon năn nỉ)

737
0
0

hienvth

* Nhà mình ai có kinh nghiệm gửi CPN của hãng nào mà chấp nhận cho người nhận trả phí thì cho em xin cái địa chỉ và số ĐT của nó . Em cảm ơn .[/COLOR]

Đến giờ e chưa nhận được tin nhắn đâu chị ơi .
Chị ơi, chị gửi CPN Tín Thành nó nhận người nhận trả phí ạ :)
Chị vào trang này, coi nhà mình gần bưu cục nào thì gọi nó qua nhà lấy chị nhé :)
http://ttcvina.com/home/index.php?option=com_content&task=view&id=13&Itemid=28&lang=vn

1,492
1
0

songviet09

Hic, em cũng chậm chân rồi, có ai có 1 hoặc 2 cây nhường em với hi hi (icon năn nỉ)
Ơ, em vừa nhắn ở trên mà nhỉ . Bác muốn mấy cây ?

1,492
1
0

songviet09

Chị ơi, chị gửi CPN Tín Thành nó nhận người nhận trả phí ạ :)
Chị vào trang này, coi nhà mình gần bưu cục nào thì gọi nó qua nhà lấy chị nhé :)
http://ttcvina.com/home/index.php?option=com_content&task=view&id=13&Itemid=28&lang=vn
Cảm ơn Hiền nhé, quên mất cô em có rất nhiều kinh nghiệm này:)

47
0
0

toctien0904

Trả lời: Ðề: Trả lời: (1.04 – 1.5.2011) - cây Huệ trắng đang có vòi hoa (miền bắc hay gọi là Loa kèn) - 100% lãi ủng hộ quỹ.

Cả nhà cứ CK rồi thông báo lên đây nhé .

Còn bên kia ai là trưởng ma huệ thì là mình bên này , hì ... :D
Hì hì, chào chị meLongTung nhé. Sáng mai em sẽ chuyển từ Đông Á qua VCB cho chị, chắc vài bữa mới đến được.

642
0
0

osaka_vietnam

Mình mới vừa ck tiền 2 cây - ưu tiên cho mình cây đài ngắn với, đừng cắt đài hoa mà tội cây lắm hic...

Cám ơn cả nhà nhiều nhiều.

Nhắn Ong: Ong ơi ngày 11 sẽ liên lạc với Ong nhé hihi. Cám ơn Ong thật nhiều.

341
0
0

NHD

SV ới ời, cây có ở nhà e rồi à???? chiều mai chị đến lấy nhé, Quỷ ơi, vào đây phổ biến cách trồng và chăm cây đi nhé. Thanks

454
0
0

V.Anh

Mình CK rồi nhé, đừng cắt vòi hoa của mình nhé ;-)

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: (1.04 – 1.5.2011) - cây Huệ trắng đang có vòi hoa (miền bắc hay gọi là Loa kèn) - 100% lãi ủng hộ quỹ.

Bachan ở SG Songviet nhé :)

1,492
1
0

songviet09

Cả nhà cho mình 3 cây nhé, có nhận được ở OMM ko ạ?
Tks cả nhà :)
Thôi ko bắt OMM ôm nữa :-D. Chuyển phát xe ôm giúp mình đến cơ quan được ko?
239 Xuân Thủy, Cầu Giấy.
Tks cả nhà.
Mình CK rồi nhé, đừng cắt vòi hoa của mình nhé ;-)
Bác ơi , vậy vẫn quyết định chuyển xe ôm phải không ạ ?

1,284
1
0

small_dracula

Haiz! cho em nghía cái đám vòi ngắn cái chị songviet ơi, vấn đề không phải mang nổi không mà là 10 ngày nữa mới đi, để coi còn tính phương án để 10 ngày nữa nó chưa bung, tự dưng lại có lúc cầu cho có một đợt rét nữa, hài thật! Hehe, ai lạnh chứ mình có lạnh đâu.
Căng nhỉ, có ma Huệ đó rồi kêu em chi nữa, bên lớp cô cũng hay hướng dẫn trồng Huệ mà. Cứ trồng đi đã, gặp vấn đề ở đâu tháo gỡ ở đó tiện hơn. Tạm thời thì nhìn ngay cái bài đầu tiên để ước tính kích thước chậu và độ sâu trồng, chậu theo cái hình bụi Huệ đang nở của em là chuẩn đấy, chừng đó trồng 1-2 cây, nhiều cây thì chậu to dần lên. Chất trồng thì vô tư, cứ tơi xốp làm sao đổ nước vô từng nào nó rút ào ào chừng đó là tốt. Đủ phân thì cây nhanh lớn, nếu nhà không có chuột thì có thể tưới nước vo gạo, nhà có vườn thì có thể tưới nước tiểu pha loãng. (haha, các mẹ đa số có con nhỏ, cứ tận dụng đi, đổ thêm nước cho đầy bô rồi tưới quanh một vòng, tưới chừng tay để nước không thoát ra ở đáy chậu càng tốt).
Loại này thường chết nước chứ không bao giờ chết khô, cây nhổ lên để khô lông lốc nửa năm không chết. Lá và rễ lụi rồi mọc lại mới cũng không sao nốt. Chú ý một điểm, các mẹ có một tật xấu là thích đẹp nên hay vặt là vàng, đối với Huệ mùa nắng thì không sao nhưng mùa mưa cố gắng chờ nó khô rồi nhặt đi thôi chứ nó đang vàng không nên vặt, cái này là giải pháp an toàn thôi, như vậy để cây tự lên sẹo tách rời lá vì loại này không có tầng rời để rụng lá như những cây lá có cuống. Nếu cây bị thương hoặc bị téc củ cũng không có gì phải sợ, tránh mưa và tưới hạn chế trong vòng một tuần rồi chăm sóc bình thường lại được.
Cuối cùng, khi mới đầu trồng vì cây đã xả đất, nên trộn đất ẩm để trồng (ẩm chứ không ướt nhé), trồng xong để vậy hôm sau đã rồi tưới, trong một tuần đầu cố gắng chỉ tưới hạn chế, giữ ẩm là chính thôi. Còn nếu vặt sạch rễ mới trồng thì tưới vô tư, chẳng còn rễ nữa để mà úng, nhưng để rễ thì hay hơn vì cây đã có lá và đang hoa. Khi trồng nên có một cái que cắm vào đỡ lá, giữ cố định cây. Hết!

357
0
0

vitbaucaccac

ôi topic hay thế mà sao e không biết huhu cho e đăng ký với nếu còn dư ạ,huuu

1,492
1
0

songviet09

Châu giang : 2 cây nhận ở SV
OMM: 1 cây
Thuy vuong: 3 cây
Muathu: 2 cây (SG)
Bachan 910: 3 cây (SG)
V.anh: 3 cây lấy ở 239 Xuân Thủy, Cầu Giấy (xe ôm) đã CK
Vodaivu: 2 Cây
osaka_vietnam: 2 cây SG đã CK
hienvth: 1 cây nhận ở nhà Thúy
Huongfebruary : 1 cây (SV chuyển đến CQ)
NHD : 1 cây lấy ở nhà SV trả TM
Donau: 2 cây lấy ở Thuyvuong trả TM
Putin_camdao: 2 cây SG
baoduy_susu : 1 cây (SG) nhận ở muathu
ong chua : 2 cây
toctien 0904 : 2 cây SG
Strabery28488: 2 cây
1974 : 2 cây lấy ở SV
Linhmeo : 2 cây

Tổng số : 36 cây (SG lấy 13 cây)

316
0
0

thuytruc

ôi topic hay thế mà sao e không biết huhu cho e đăng ký với nếu còn dư ạ,huuu
Cứ đăng ký đi bạn ạ, vẫn còn mà

1,492
1
0

songviet09

Bổ sung :
1 bạn bên WTT : 1 cây - Mối chúa ( Bình Dương )