(02.06-02.07) Kỳ hưu và các mặt hàng bằng ngọc - 100% lãi ủng hộ quỹ

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
354
0
0
Ðề: (02.06-02.07)Kỳ hưu và các mặt hàng bằng ngọc - Ủng hộ 100% lãi

Chị ơi, em ở Đà Nẵng, em cũng muốn mua cho nhà em. Em tuổi Nhâm Tuất, chồng em Quý Mùi, con gái Mậu Tý, chị tư vấn xem em hợp với loại kỳ hưu nào nhé.
Em mệnh thủy hợp với màu xanh ,chồng và con mệnh hỏa hợp màu tím hồng @};-
Theo chị nếu nhà em ngại đeo thì nên thỉnh một ông cõng cầu công danh và sức khỏe cho cả nhà màu xanh có thêm ánh tím nhạt .
Nếu cả nhà muốn làm đồ trang sức thì :
- Em có thể thỉnh một ông nhỏ đeo điện thoại(hoặc làm nhẫn ) màu xanh lá cây
- Chồng em thỉnh một ông đeo cổ ánh tím
- Con gái thỉnh 1 ông nhỏ sức khỏe ánh tìm hồng làm móc đep với dây chuyền bạc .

Cảm ơn em đã quan tâm :x

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

Chic chic là bạn của mẹ Diễm Ngọc phải ko ạ ?Mẹ nó muốn thỉnh loại gì mình sẽ tư vấn cho nào :x.Bạn có thể cho địa chỉ mình đến nhà bạn hoặc bạn qua nhà mình xem :x.Thanks.
Dạ, đúng rồi chị ạ. Chị cho em địa chỉ đi, em sẽ đến nhà chị để còn nghe chị tư vấn nữa, thấy chị tư vấn cho mọi người hay quá mà tính em lại hay bon chen :D. Tks chị nhiều nhé!@};-

354
0
0

Dạ, đúng rồi chị ạ. Chị cho em địa chỉ đi, em sẽ đến nhà chị để còn nghe chị tư vấn nữa, thấy chị tư vấn cho mọi người hay quá mà tính em lại hay bon chen :D. Tks chị nhiều nhé!@};-
Địa chỉ nhà chị là Số nhà 127 nhà C TT Dệt Kim Đông Xuân - Đồng Nhân - Hai Bà Trưng (Gần Hồ Hai bà Trưng mẹ nó ạ )
Cảm ơn mẹ Chic Chic đã quan tâm @};-@};-@};-

466
0
0

kimsonbui

Úi,chị để lộ hàng quá ,phải giấu chàng đi chớ ,để bàn dân thiên hạ biết hết thế này thì chít (mất như chơi đấy B-))
Mà chị yêu đã dùng thử chả cốm chưa đấy :p?
Nói đến chả, chả bữa trước chị gửi vào cho bọn em ngon lắm. Nếu được chị cho em địa chỉ, em nhờ người nhà qua mua chị nhé. Em cám ơn nhiều.

354
0
0

Nói đến chả, chả bữa trước chị gửi vào cho bọn em ngon lắm. Nếu được chị cho em địa chỉ, em nhờ người nhà qua mua chị nhé. Em cám ơn nhiều.
Chị mua ở gần nhà chị đấy,hàng chả Phúc Lộc ,khi nào gửi KH thì chị gửi vào cho em ,có món chả bì ngon tuyệt :p,hic ,chị vẫn chưa có máy ảnh để chụp ông mắt cọp cho em ,thông cảm cho chị nhé @};-@};-@};-:x

466
0
0

kimsonbui

Chị mua ở gần nhà chị đấy,hàng chả Phúc Lộc ,khi nào gửi KH thì chị gửi vào cho em ,có món chả bì ngon tuyệt :p,hic ,chị vẫn chưa có máy ảnh để chụp ông mắt cọp cho em ,thông cảm cho chị nhé @};-@};-@};-:x
Cho em địa chỉ là được rồi chị ơi, không phải gửi cho nữa đâu, hihi, em ngại lắm. Còn vụ đá mắt cọp, lúc nào rảnh gửi cho em cũng được mà :)

349
0
0

bichthuyhn

Nghe KSB nói đến đá mắt cọp làm mình cũng hau háu đấy mẹ BBT ơi.

354
0
0

Cho em địa chỉ là được rồi chị ơi, không phải gửi cho nữa đâu, hihi, em ngại lắm. Còn vụ đá mắt cọp, lúc nào rảnh gửi cho em cũng được mà :)
Khi nào định mua thì gọi chị ,chị dẫn ra vì cửa hàng ở chợ Cóc ấy mà @};-

354
0
0

Nghe KSB nói đến đá mắt cọp làm mình cũng hau háu đấy mẹ BBT ơi.
Chị yêu cái gì cũng ham:D ,nào là kim cương ,rubi rồi saphia ...đại gia có khác:p
Em đã đặt lễ 2 ông Di lặc và chiếc vòng ngọc ở Chùa Linh Sơn rồi ,mai em lấy về mặt Di Lặc và vòng ngọc trước còn của chị em để 7 ngày 7 đêm nhé:">.Hôm nào chị đi Pháp đấy ạ ?

354
0
0

Trước em hay đeo dây bạc đen cho bọn trẻ để kỵ gió, giờ mới biết có KH cầu sức khỏe, chị ơi PM cho em địa chỉ cụ thể trong tuần sau em đến chị tư vấn cho em nhé :8:
Nàng ơi mang về chồng có mê ông mắt cọp ko đấy :D

349
0
0

bichthuyhn

Chị yêu cái gì cũng ham:D ,nào là kim cương ,rubi rồi saphia ...đại gia có khác:p
Em đã đặt lễ 2 ông Di lặc và chiếc vòng ngọc ở Chùa Linh Sơn rồi ,mai em lấy về mặt Di Lặc và vòng ngọc trước còn của chị em để 7 ngày 7 đêm nhé:">.Hôm nào chị đi Pháp đấy ạ ?
em à, thích mà đâu ai cấm nhỉ hihi nhưng xem mà không mua được mới buồn !!!

Em ơi em cứ để thêm ngày mai ở chùa cho chị nhé, chị chưa đi đâu nên chủ nhật em đưa đến chị cũng được.

Cám ơn em nhé.

354
0
0

em à, thích mà đâu ai cấm nhỉ hihi nhưng xem mà không mua được mới buồn !!!

Em ơi em cứ để thêm ngày mai ở chùa cho chị nhé, chị chưa đi đâu nên chủ nhật em đưa đến chị cũng được.

Cám ơn em nhé.
Vâng .Mai em mang qua chị @};-@};-@};-

354
0
0

Khi Thỉnh Tỳ Hưu có tác dụng gì?

Tỳ Hưu không chỉ mang tiền bạc vào nhà mà còn giúp công danh tấn tới và sự bình an lâu dài. Trước tiên, con Tỳ Hưu là linh vật không có hậu môn,nên tiền bạc vào nhưng sẽ không có đường ra. Còn muốn công danh tấn tới thì người mua phải chọn con Tỳ Hưu có sừng, có cánh, mông nhỏng cao, thuôn. Muốn cầu sức khỏe, bình an thì đó là con Tỳ Hưu có râu, mông thuôn và không có cánh (để sức khỏe và bình an không bay đi mất). Tuyệt nhất và tròn trịa nhất đó là con Tỳ Hưu phải có chòm râu càng dài càng tốt, có cái bụng to và mông tròn căng, có sừng (không cần sừng dài như công danh, nhưng phải có sừng) và có cánh.

Muốn Tỳ Hưu có tác dụng tốt và linh nghiệm thì Tỳ Hưu phải được tạc bằng các loại đá quý tự nhiên. Tại sao Tỳ Hưu tạc bằng các loại đá quý tự nhiên thì mới linh? Người Trung Quốc quan niệm rằng chữ Vương có một dấu chấm (.) thành chữ Ngọc, nghĩa là ai dùng ngọc là người vương giả, giàu sang. Do vậy phải tạc bằng ngọc quý thì mới linh nghiệm mà ngọc tự nhiên thì mới quý.

Nguồn gốc của Tỳ Hưu

Truyền thuyết về Tỳ Hưu được xuất phát từ chín loại con của Rồng. Rồng sinh ra chín con, là chín loài thần thú nhưng không phải là rồng. Chín loài ấy có thuyết đã xếp theo thứ tự:
Thuyết 1: Tỳ hưu - Nhai xế - Trào phong - Bồ lao - Toan nghê - Bí hí - Bệ ngạn - Phụ hí - Si vẫn.

Vậy Tỳ Hưu (Tu Lỳ) là gì: Tỳ Hưu đầu như Kỳ Lân, có một sừng, thân của gấu, có cánh trên lưng. Tỳ Hưu một sừng là giống cực kỳ hung dữ, chuyên cắn hút tinh huyết của các loài yêu quái, ma quỷ nên còn gọi là con Tịch Tà.
Loại Tỳ Hưu hai sừng là loài chuyên hút vàng bạc, châu báu trong trời đất nên được cho là con vật giữ tài lộc hay còn gọi là Thiên Lộc. Khi đó Tỳ Hưu có đặc điểm miệng to, ngực to, mông to nhưng không có hậu môn (chỉ để hút vào mà không làm mất đi cái gì). Nếu thỉnh một cặp Tỳ Hưu thì con cái là Tỳ, con đực là Hưu.

2,204
1
0

Nikki

Khi Thỉnh Tỳ Hưu có tác dụng gì?

Tỳ Hưu không chỉ mang tiền bạc vào nhà mà còn giúp công danh tấn tới và sự bình an lâu dài. Trước tiên, con Tỳ Hưu là linh vật không có hậu môn,nên tiền bạc vào nhưng sẽ không có đường ra. Còn muốn công danh tấn tới thì người mua phải chọn con Tỳ Hưu có sừng, có cánh, mông nhỏng cao, thuôn. Muốn cầu sức khỏe, bình an thì đó là con Tỳ Hưu có râu, mông thuôn và không có cánh (để sức khỏe và bình an không bay đi mất). Tuyệt nhất và tròn trịa nhất đó là con Tỳ Hưu phải có chòm râu càng dài càng tốt, có cái bụng to và mông tròn căng, có sừng (không cần sừng dài như công danh, nhưng phải có sừng) và có cánh.

Muốn Tỳ Hưu có tác dụng tốt và linh nghiệm thì Tỳ Hưu phải được tạc bằng các loại đá quý tự nhiên. Tại sao Tỳ Hưu tạc bằng các loại đá quý tự nhiên thì mới linh? Người Trung Quốc quan niệm rằng chữ Vương có một dấu chấm (.) thành chữ Ngọc, nghĩa là ai dùng ngọc là người vương giả, giàu sang. Do vậy phải tạc bằng ngọc quý thì mới linh nghiệm mà ngọc tự nhiên thì mới quý.

Nguồn gốc của Tỳ Hưu

Truyền thuyết về Tỳ Hưu được xuất phát từ chín loại con của Rồng. Rồng sinh ra chín con, là chín loài thần thú nhưng không phải là rồng. Chín loài ấy có thuyết đã xếp theo thứ tự:
Thuyết 1: Tỳ hưu - Nhai xế - Trào phong - Bồ lao - Toan nghê - Bí hí - Bệ ngạn - Phụ hí - Si vẫn.

Vậy Tỳ Hưu (Tu Lỳ) là gì: Tỳ Hưu đầu như Kỳ Lân, có một sừng, thân của gấu, có cánh trên lưng. Tỳ Hưu một sừng là giống cực kỳ hung dữ, chuyên cắn hút tinh huyết của các loài yêu quái, ma quỷ nên còn gọi là con Tịch Tà.
Loại Tỳ Hưu hai sừng là loài chuyên hút vàng bạc, châu báu trong trời đất nên được cho là con vật giữ tài lộc hay còn gọi là Thiên Lộc. Khi đó Tỳ Hưu có đặc điểm miệng to, ngực to, mông to nhưng không có hậu môn (chỉ để hút vào mà không làm mất đi cái gì). Nếu thỉnh một cặp Tỳ Hưu thì con cái là Tỳ, con đực là Hưu.

466
0
0

kimsonbui

Mẹ Bống Tin và Tin ơi, chiều nay anh xã em đã qua nhà bác Thủy gửi tặng chị 2 chai dầu dừa và 1 KH để chị thỉnh giúp em. Em cám ơn chị Thủy lần nữa nhé :)

354
0
0

Mẹ Bống Tin và Tin ơi, chiều nay anh xã em đã qua nhà bác Thủy gửi tặng chị 2 chai dầu dừa và 1 KH để chị thỉnh giúp em. Em cám ơn chị Thủy lần nữa nhé :)
Chị sẽ cố gắng post ảnh ông KH đen cho nhà em chọn để nếu ưng thì chị kiểm định và lễ cùng đợt tới nhé :x
Cảm ơn em nhiều @};-@};-@};-

354
0
0

Có con nào hội đủ tất cả những điều trên hok chị???:pEm họ nhà "tham" mà...đọc xong lài muốn thỉnh 1 cặp Tỳ & Hưu :D
Nhà em có đủ cặp rồi còn gì :p,cũng gần đủ các điều trên rồi đấy :x

466
0
0

kimsonbui

Nhà em có đủ cặp rồi còn gì :p,cũng gần đủ các điều trên rồi đấy :x
Cặp KH mà vc em đang nhắm tới thì hội đủ các điều gì hả chị, thiếu điều gì nữa để (nếu được) em thỉnh nốt :D

354
0
0

Nhà em đang có ông này rồi nhé ,chị đang định chọn cho em ông râu dài ,có 3 đồng tiền trên lưng nữa là o.k:">

354
0
0

Thờ Thần Tài, thần Lộc, hay cúng cá chép vào ngày 23/12 ÂL, tất cả đều là phong tục của người Trung Hoa được ta tin dùng. Tỳ Hưu cũng vậy, Tỳ Hưu là một trong ba linh vật mà người Trung Quốc tin dùng. Tỳ Hưu phải được làm bằng ngọc và khi thỉnh về phải được "điểm nhãn" thì mới linh thiêng, còn nếu không thì cũng chỉ là 1 vật lưu niêm thông thường. Vì ngọc Người Trung Quốc quan niệm rằng chữ Vương có một dấu chấm (.) thành chữ Ngọc, nghĩa là ai dùng ngọc là người vương giả, giàu sang và được mạnh khoẻ.v.v...

Người đời cho rằng Kỳ Hưu làm bằng ngọc có thể mang lại sức khoẻ, tài lộc và may mắn, nên nó đang được nhiều người Trung Hoa nói riêng và người Á đông nói chung ưa chuộng. Tỳ Hưu ở xứ sỡ này rất được trân trọng như một bảo vật, và được Bộ VHTT TQ cấp phép lưu hành.

Tỳ Hưu không ăn thức ăn bình thường mà chỉ ăn vàng, bạc; đặc biệt nó không có hậu môn, do vậy vàng bạc nó ăn vào không bị thoát đi đâu, cho dù no căng bụng.

Nói cách khác, vàng bạc chỉ có vào mà không có ra.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.