(06.05 – 21.06.2011) Đặc sản Nghệ An: Bánh đa vừng đen và Hành tăm - Lãi ủng hộ Quỹ

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: (06.05 – 06.06.2011) Đặc sản Nghệ An: Bánh đa vừng đen và Hành tăm - Lãi ủng hộ Quỹ

AlnML 1kg hành + 10 bánh đa đen = 120K nhận ở PHC
Mommi gọi chi khi có hàng nhé. À Mom mi ơi nhà chi còn mỗi 1 bịch tấm thôi, gạo tấm ngon bổ rẻ. Rang cơm càng ngon, trong thời kỳ bão giá này ăn nó ổn nhất hi hi

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: (06.05 – 06.06.2011) Đặc sản Nghệ An: Bánh đa vừng đen và Hành tăm - Lãi ủng hộ Quỹ

Tâm Tuệ là người ở ĐL chính gốc đó ạ!
Hihi, em ơi ở đâu.
Bánh đa em mua ở đâu thế?
ngay cạnh nhà chị có lò bánh này, hôm nào về quê cũng vác ra cả 100 cái ăn dần :D

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: Trả lời: (06.05 – 06.06.2011) Đặc sản Nghệ An: Bánh đa vừng đen và Hành tăm - Lãi ủng hộ Quỹ

Hihi, em ơi ở đâu.
ngay cạnh nhà chị có lò bánh này, hôm nào về quê cũng vác ra cả 100 cái ăn dần :D
thế mà nó chả cho mình cái nào cả, hừ hừ bực cả là mình. :D

1,416
0
36

MomMi

Active Member
Ðề: (06.05 – 06.06.2011) Đặc sản Nghệ An: Bánh đa vừng đen và Hành tăm - Lãi ủng hộ Quỹ

AlnML 1kg hành + 10 bánh đa đen = 120K nhận ở PHC
Mommi gọi chi khi có hàng nhé. À Mom mi ơi nhà chi còn mỗi 1 bịch tấm thôi, gạo tấm ngon bổ rẻ. Rang cơm càng ngon, trong thời kỳ bão giá này ăn nó ổn nhất hi hi
chị yên tâm, em sẽ nhắn khi có bánh, sau hôm em đi công tác về chắc là có luôn đấy chị ạ. giờ chỉ cần mọi người đặt hàng đã ạ.
Mà gạo tấm chị sắp hết rồi ạ? không biết ai có nhu cầu nữa không nhỉ để em ôm luôn 2 tấn tấm của công ty.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trả lời: (06.05 – 06.06.2011) Đặc sản Nghệ An: Bánh đa vừng đen và Hành tăm - Lãi ủng hộ Quỹ

thế mà nó chả cho mình cái nào cả, hừ hừ bực cả là mình. :D
ơ ơ, có lần mình nhớ mình hỏi có gây quỹ bánh đa, kẹo lạc ko.
Bánh đa nướng bằng lò vi sóng nên có người "chê", bảo là "than hoa" mới ngon.

563
0
0

Tâm Tuệ

Trả lời: (06.05 – 06.06.2011) Đặc sản Nghệ An: Bánh đa vừng đen và Hành tăm - Lãi ủng hộ Quỹ

Hihi, em ơi ở đâu.
Em đặt bánh ở gần nhà chị ạ.Dạ, em thấy đa phần mọi người khi về quê đều mang bánh đa ra ăn dần.

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Chị vừa ck 190K Tâm Tuệ nhé: OMM: 1kg hành + LG: 1kg hành, 10c banh đa.

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member
Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: (06.05 – 06.06.2011) Đặc sản Nghệ An: Bánh đa vừng đen và Hành tăm - Lãi ủng hộ Quỹ

"Nó" ăn uống cầu kì lắm, lần sau đừng gọi "nó", gọi chị đi.

91
0
0

chIp_HL

Cho em 1kg hành + 10c bánh đa (VCB ...4563)
chị OMM giúp em nhe :x (cho em phát tin nhắn ạ @};-)

Cảm ơn 2 chị nhiu nhiu @};-

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Hihi, em vào quảng cáo cho đặc sản quê em.

Có 1 cách ăn bánh đa rất ngon, kiểu như bánh tráng ở Miền Nam gồm các thành phần sau, các bác nên thử 1 lần cho biết (tự dưng em quên tên món này, tối về em hỏi lại bà ngoại.

- Thịt ba chỉ luộc.
- Bánh đa nướng or rán
- Rau sống, chuối xanh các thứ.
- Bánh tráng mỏng, ko vừng (cái này cũng chỉ quê em mới có hehe, nếu có thì Tuệ Tâm buôn luôn đê) or các bác có thể thay bằng bánh đa nem (ko ngon bằng), bánh tráng SG..(ngon ko kém hehe)

Các bác cuộn các thứ trên lại với nhau, chấm mắm tôm ăn ngon cực luôn.
(cho bánh đa nướng vào, bóp vụn đi 1 chút rồi cuộn với các thứ kể trên)

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Cập nhật Danh sách luôn:
I. Hành tăm:
1. OMM: 1kg (OMM)
2. Em bé ngoan: 2kg (OMM)
3. Mama: 1kg (Phan Huy Chú)
4. Bichngoc 1312: 1kg (PHC)
5. Minhnhat: 2kg (SG)
6. LG: 1kg (PHC)
7. ChIp_HL: 1kg (OMM)

Tổng: 9kg
II. Bánh Đa
1. LG: 10 (PHC) LG mở hàng bánh đa ko biết có đắt khách không :D
2. ChIp_HL: 10 (OMM)

Tổng: 20 c

563
0
0

Tâm Tuệ

Hihi, em vào quảng cáo cho đặc sản quê em.

Có 1 cách ăn bánh đa rất ngon, kiểu như bánh tráng ở Miền Nam gồm các thành phần sau, các bác nên thử 1 lần cho biết (tự dưng em quên tên món này, tối về em hỏi lại bà ngoại.

- Thịt ba chỉ luộc.
- Bánh đa nướng or rán
- Rau sống, chuối xanh các thứ.
- Bánh tráng mỏng, ko vừng (cái này cũng chỉ quê em mới có hehe, nếu có thì Tuệ Tâm buôn luôn đê) or các bác có thể thay bằng bánh đa nem (ko ngon bằng), bánh tráng SG..(ngon ko kém hehe)

Các bác cuộn các thứ trên lại với nhau, chấm mắm tôm ăn ngon cực luôn.
(cho bánh đa nướng vào, bóp vụn đi 1 chút rồi cuộn với các thứ kể trên)
Đúng thế đó các chị ạ. hihi nhưng em cũng không nhớ là tên gọi của món ăn đó nữa. Chắc em hỏi mẹ vậy. Chị nhắc em mới nhớ là lâu lắm rồi em cũng không ăn món này, thèm quá! chắc Cuối tuần này phải làm ăn luôn.
Em cảm ơn gợi ý của chị, để em tìm hiểu các thông tin về bánh tráng rồi sẽ nhập hàng phục vụ các bác nhé!

563
0
0

Tâm Tuệ

Trả lời: Ðề: Trả lời: (06.05 – 06.06.2011) Đặc sản Nghệ An: Bánh đa vừng đen và Hành tăm - Lãi ủng hộ Quỹ

Hôm nào em mời chị qua cơ quan hoặc nhà em thưởng thức bánh đa nướng bằng lò vi sóng nhé! Tuyệt chiêu luôn!

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: (06.05 – 06.06.2011) Đặc sản Nghệ An: Bánh đa vừng đen và Hành tăm - Lãi ủng hộ Quỹ

Hôm nào em mời chị qua cơ quan hoặc nhà em thưởng thức bánh đa nướng bằng lò vi sóng nhé! Tuyệt chiêu luôn!
Ôi giời em mời "ló" làm gì cơ chứ. Nó ăn mảnh 100 cái bánh hàng tuần hừ hừ
@ Nó Ong ơi: Ngày đấy chân ướt chân ráo có mấy chi em mình dựng CSTT, thành viên ko nhiều, bán cho ai cơ chứ. Nếu ko có ai mua "ló" đè cổ mình ra bắt ăn thì mình béo ko chịu nổi, nên chả dám Ong ời nhể. só rỳ só rỳ nhưng mình đc ăn kẹo ngon xế hờ hờ

Đặt SCP 1kg hành tăm 70k (có ai sắp đi Sing ko để gửi gấp, mấy mẹ con SCP đang ốm lăn ốm lóc, thấy diệt vi khuẩn nhào vô)

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Chanh sắp đi đó chị
Hihi túm Chanh luôn nhé.

Tâm Tuệ: nhà chị hành tăm với bánh đa lúc nào cũng có hết em ơi, mà toàn nướng bằng lò vi sóng.
"nó" LG chê chứ chị có chê đâu hehe

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Cập nhật Danh sách luôn:
I. Hành tăm:
1. OMM: 1kg (OMM)
2. Em bé ngoan: 2kg (OMM)
3. Mama: 1kg (Phan Huy Chú)
4. Bichngoc 1312: 1kg (PHC)
5. Minhnhat: 2kg (SG)
6. LG: 1kg (PHC)
7. ChIp_HL: 1kg (OMM)

Tổng: 9kg
II. Bánh Đa
1. LG: 10 (PHC) LG mở hàng bánh đa ko biết có đắt khách không :D
2. ChIp_HL: 10 (OMM)
3. bạn Ong: 10 c (Thăng Long)

Tổng: 30 c

6,216
0
36

susu1811

Active Member
Ðề: Trả lời: (06.05 – 06.06.2011) Đặc sản Nghệ An: Bánh đa vừng đen và Hành tăm - Lãi ủng hộ Quỹ

Chanh sắp đi đó chị
Hihi túm Chanh luôn nhé.

Tâm Tuệ: nhà chị hành tăm với bánh đa lúc nào cũng có hết em ơi, mà toàn nướng bằng lò vi sóng.
"nó" LG chê chứ chị có chê đâu hehe
ong ơi hỏi ông xã món bê thui cầu mống có xáo bò với bánh đa đó. ôi chẹp chẹp thèm rồi

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

ong ơi hỏi ông xã món bê thui cầu mống có xáo bò với bánh đa đó. ôi chẹp chẹp thèm rồi
Bánh đa đó có khi "không bằng" bánh quê chị đâu :D

96
0
0

me3kids

Cho mình đặt:
Hành: 1kg
Bánh đa: 10c

Mình lấy chỗ em OMM (OMM ui, ới vào đt giúp chị nhé).