11.12.2010 - Siêu OFFLINE CSTT mọi miền tại Đà Nẵng.

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member
Ðề: 11.12.2010 - Siêu OFFLINE CSTT mọi miền tại Đà Nẵng.

@ SCP: tại Bác Tâm có con gái học ở XÌ Gòn, nên lúc nào chả mấu đi Xì Gòn..hí hí

Offff Xì Gòn đê....

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: 11.12.2010 - Siêu OFFLINE CSTT mọi miền tại Đà Nẵng.

1. Mẹ CTB : còn phơm
2. Ong mẹ Ong con
3. ...
........
Chị ơi 22 em có mặt ở SG nhé
Nghe đồn 26 tháng này SG có buổi ọp hoành tráng lắm, chị em mình dắt tay đi kiếm mấy cái bánh nhé nhé

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Ðề: Trả lời: Ðề: 11.12.2010 - Siêu OFFLINE CSTT mọi miền tại Đà Nẵng.

Em hâm mộ bác quá
@ SCP: tại Bác Tâm có con gái học ở XÌ Gòn, nên lúc nào chả mấu đi Xì Gòn..hí hí

Offff Xì Gòn đê....
Chuẩn!!!

Chị ơi 22 em có mặt ở SG nhé
Nghe đồn 26 tháng này SG có buổi ọp hoành tráng lắm, chị em mình dắt tay đi kiếm mấy cái bánh nhé nhé
Chị đã đặt vé vào SG cả nhà đợt tết dương lịch, sau lại hủy, vì đến 26 tháng 1 Chip đã về ăn tết rồi, mà mỗi lần đi cứ bầu đoàn cả nhà tốn kém quá :)

2,801
0
0

muathu

Một sự khởi đầu bất ngờ công lớn nhờ vào bác Đồng Nát, và diễn ra cuộc off trong mơ của nhà CSTT, thời gian chuẩn bị lại đúng vào những ngày muathu rất bận, LG cứ gọi điện hỏi em có vất vả quá không, muathu nói không sao chị ạ yên tâm, không có gì đâu nhưng khi đến gần cuộc off mới thấy rất có gì :) làm sao tìm được địa điểm đẹp mà giá cả chấp nhận được, hoàn cảnh gia đình các thành viên CSTT cũng như bất kỳ tập thể nào ngoài xã hội, có người kinh tế ổn định, có nhiều người cũng rất bấp bênh, tại Đà Nẵng nếu tìm những chỗ ăn ngon nhưng rẻ không phải khó, nhưng đó là những nơi công cộng, không có không gian riêng tư cho CSTT chúng mình, cạnh biển không phải dễ tìm, đương nhiên phải cạnh biển. Rồi tìm KS cho cả nhà sao cho giá mềm nhất để cả nhà mình tiết kiệm được chi phí, để nhiều thành viên còn về dự nữa chứ …rồi chuẩn bị quà cho chuyến đi về trường Tiên Phong, tất cả các thành viên CSTT ở Đà Nẵng đều đã rất cố gắng và sự trợ giúp tích cực từ Huế, Sài Gòn, Hà Nội...nhưng cũng không được chu toàn, thức ăn hôm off rất tệ, món Mực chiên bị cháy, món Tôm thì mặn, cá Chình om thì nguội lắm ….chắc cả nhà mình lo ôm dữ quá nên quên ăn nên không thấy ai phàn nàn về thức ăn chứ muathu nếm thử mấy món thấy khó ăn quá dù trước đó đã có một bữa test thực đơn trước thấy cũng tạm ổn. Đón tiếp khách mời …cũng không được chu đáo.

Lúc trên xe từ Tiên Phong về lại Đà Nẵng biết nhà Sài Gòn đã đến Đà Nẵng muathu vui lắm, chị MinhMinh nói đoàn Hải Phòng vẫn chưa bay, muathu thương và lo quá, chờ đợi từ trưa qua đến chiều, cứ mong sao chị Minh Minh gọi cho chị Tâm (Me ChipTom Bi) thấy báo tắt máy thôi còn mở máy là còn ngồi ở sân bay. Rồi chị Tâm báo lên máy bay rồi cả xe ồ lên vui vẻ hẳn.

CSTT tách ra chưa lâu sóng gió cũng nhiều, CSTT là diễn đàn làm từ thiện nhưng những con người ở CSTT cũng bằng xương bằng thịt, cũng yêu cũng ghét cũng xấu cũng tốt có đủ, nên có nhiều người bảo là một diễn đàn từ thiện mà thế này thế kia, hay làm từ thiện mà cũng khó thế ư, muathu trả lời rằng rất khó, nhưng chúng ta khi vào diễn đàn này hãy nghĩ đến mục đích chính của chúng ta là đem đến nụ cười cho các em thơ, giúp đỡ những hoàn cảnh khó khăn những mảnh đời còn cơ cực trong khả năng của mình. Chúng ta chia sẻ với nhau về cuộc sống của chính mình về công việc về con cái về gia đình, nên đã vào CSTT thì nên chia sẻ đừng chia rẽ, bỏ qua những lỗi lầm của nhau, cuộc sống có là bao mà phải sân si khổ mình khổ bạn. Muathu gửi cả nhà mình mấy câu thơ rất tâm đắc của nhà thơ Huế (Tôn Nữ Hỷ Khương)

Còn gặp nhau thì hãy cứ vui
Cuộc đời như nước chảy hoa trôi
Lợi danh như bóng mây chìm nổi
Chỉ có tình thương ở lại đời.

Em rất phục chị Tâm (Me Chip Tom Bi) sao chị giỏi quá, Phục chị Loan chị vì ai mà phải vất vả sớm hôm, Sao Mai làm gì cũng hiệu quả, Trái Ớt Dễ Thương em nhiệt tình lắm…và còn nhiều người nữa chị Hà Mecunlinh, MeTyruoi, OMM…các đầu cầu nước ngoài các chị và các bạn không ngại vất để giúp các thành viên có được món hàng ưng ý, để góp nhặt từng đồng cho các hoàn cảnh khó khăn của CSTT….

Đúng ra muathu phải nói điều này trong cuộc off, nhưng muathu hoàn toàn không có khả năng phát biểu trước đông người nên viết bài này trước khi post tổng kết thu chi topic offline CSTT, mong CSTT ngày càng đoàn kết, có thêm nhiều thành viên để có thể giúp được nhiều các hoàn cảnh khó khăn hơn…Mong sang năm được offline lần nữa để được ôm những người có khi chưa bao giờ biết tên, gặp mặt chỉ biết nick mà sao thấy thân quen vô cùng. Gửi lời cảm ơn tất cả các thành viên Đà Nẵng đã cố gắng lo cho chuyến đi về trường Tiên Phong và cuộc off được thành công, cảm ơn CSTT, Gửi tới cả nhà mình lời chúc giáng sinh và năm mới an lành hạnh phúc :cstt07:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,801
0
0

muathu

Muathu xin được tổng kết offline mọi miền tại Đà Nẵng:

Thu: Tổng cộng 53 thàng viên tham dự, không kể khách mời và các cháu F1 CSTT, nộp đủ 53 suất mỗi suất 200K tổng tiền thu 10.600K.
Chi:
1. Tiền thanh toán cho Ocean Club 10.820K
2. Tiền tré : 220K
3. Mít trộn: 175K
4. Thuê màn hình máy chiếu 230K (Máy chiếu Mesubim mượn giúp nhưng không có màn hình)
5. Làm băng rôn offline, băng rôn về trường 500K (Do anh Đồng Nát thiết kế và làm và anh ủng hộ luôn nên không phải chi, cảm ơn anh Nat nhiều nhiều)
Tổng chi: 11.445K

Số tiền thiếu 11.445 - 10.820 = 845K
Số tiền thiếu này CSTT Đà Nẵng xin lấy từ số lãi bán Bò Khô và cá Bống Sông Trà còn dư lại của gian hàng đặc sản miền trung chuyển sang nhờ Mẹ Gôn, Mesubim, và Susu1811 bán giúp tại Đà Nẵng.

Muathu cũng xin cảm ơn Me Vung đã mời cả nhà CSTT các món bánh đặc sản Hội An hôm off :x
Cảm ơn nhà Sài Gòn với đặc sản Bưởi và Sầu Riêng :x
Cảm ơn chị Hương ở Sóc Trăng với đặc sản bánh Pía.

- Trong cuộc off có gian hàng túi của Me Vung và vòng đá Non Nước của Memynhi ủng hộ quỹ chung được 2.110K.
- Gian hàng Bò khô và cá Bống Sông Trà Quảng Ngãi do CSTT Đà Nẵng tổ chức, bán tại buổi off được 20 hộp giá 120K và 39 hộp giá 100K (Vụ lẫn lộn 2 giá này do muathu không kịp thống nhất với mọi người ở nhà vì giá gốc rất cao 90K nên muathu nói nếu mở topic thì bán 120K để có chi phí vận chuyển mà do gấp quá không kịp mở nên bán ngay tại buổi off, hôm off muathu bận quá nên cũng không qua chỗ bán hàng mong cả nhà thông cảm) Toàn bộ số lãi 20 hộp bán 120K là 600K, 39 hộp bán 100K là 390K tổng cộng 990K được ủng hộ quỹ chung.
- Đấu giá chai rượu CHIVAS do thành viên TuanVNA ủng hộ giá 5.010K gia đình Em Be Ngoan trúng đấu giá.
- Đấu giá cặp Tì Hưu do Memynhi và Me Vung tặng giá 11.110K do thành viên Đồng Nát trúng đâu giá.

Tổng cộng ủng hộ quỹ chung cho đợt offline 19.220K, muathu sẽ chuyển số tiền 2.110K từ gian hàng Me Vung và Memynhi và 990K cá Bống Sông Trà và Bò khô tổng 3.100K vào quỹ chung, tiền đấu giá các thành viên tự chuyển vào tài khoản chung cả nhà nhé.

Một lần nữa xin cảm ơn cả nhà mình nhiều.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Sau buổi ọp, có bạn hỏi chị có thấy "được" không, chị nói được hay không còn do cảm nhận của mỗi người. Nếu đến buổi ọp mà giống như đi coi hát, hay như đến dự event với tư cách khách mời, ngồi đó để đưa ra bình luận nhận xét thì có lẽ không còn là thành viên của CSTT nữa.

Cảm nhận của chị là rất vui và cảm động. Có thể không vui, không cảm động được chăng khi gặp gỡ, nói chuyện, chia sẻ với rất nhiều bạn mà trước đó chỉ trao đổi qua DD. Để khi về đến HP rồi chị mới thấy tiếc quá vì khi đi ọp, chị cứ ngại ngần nên rất ít ôm hôn mọi người :">

Vì điều kiện ở xa, không tham gia cùng chuyến đi về QN, chị và các bạn nhà HP không phải vất vả gì (trừ Minh Minh và Hamy). Lại càng thương và phục nhà Đà Nẵng, 1 lúc phải lo tới tận 2 việc lớn :x

Nếu việc tổ chức buổi ọp có gì không hay, chắc chị sẽ không ngần ngại để góp ý đâu. Nhưng thực sự chị thấy buổi ọp rất thành công. Thành công ngoài mong đợi vì chỉ trong 1 thời gian rất ngắn, nhà mình lại có thể về dự từ nhiều miền đến như vậy. Mùa Thu đừng lăn tăn về đồ ăn nhé. Trong những dịp như thế. chị chắc 1 điều không mấy ai cảm nhận vị mặn ngọt của thức ăn đâu, mà chỉ cảm nhận sự ấm áp trong tim mình thôi.

Nói riêng với các cô các chú Đà Nẵng là Chip thì đòi hè cho đi, còn Tôm thì đương nhiên vote ĐN cho các buổi ọp tới, Bi thì xí xọn lắm, giờ mẹ hỏi "đi ĐN với mẹ không" là nhào lên "có có" ngay.

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Em cứ đi ra lại đi vào, bấm cảm ơn thôi thì chưa đủ, đọc những lời của chị muathu, chị Tâm CTB thấy tim ấm hơn, lòng nhẹ hơn :cstt09: . Chưa có offline nào của CSTT mà hội tụ được thành viên từ nhiều miền đến thế, xứng đáng được tự hào và coi là thành công lắm chứ! Vui nhất là lần đầu được gặp, được đi hoạt động tập thể, được vui, được hát, được ôm những người chị, người anh, người bạn, người em mà nick họ đối với em thân thương như ruột thịt. Có lẽ đó sẽ mãi là những giờ phút không thể nào quên trong phần đời của em với cstt, giúp em vững tâm hơn mỗi khi cstt sóng gió. Cuộc sống vốn đã quá nhiều toan tính xung quanh, với cstt, em nghĩ hãy đơn giản nhất có thể, hãy chia sẻ và yêu thương nhau nhiều hơn nữa, chỉ có thế chúng mình mới có thể tập trung vào công việc mình cần làm.

Một lần nữa, cám ơn chị muathu và nhà ĐN, cám ơn những người em đã được gặp mặt hôm đó, cám ơn những người đã ... cho em ôm, và ôm em :"> :x .

273
0
0

NganHa

@ Chị muathu và all: đọc bài của chị mới thấy ĐN còn giỏi hơn HP nhiều lắm, giỏi ở chỗ ĐN còn kêu gọi được SG, Sing,HN, HP cùng về tụ họp, HP tuy nhiều chân dài và chân gần dài mà cũng chẳng được ôm nhiều như ĐN đâu, ghen tị lắm :) HP chưa kể ra thôi chứ thực đơn buổi ọp đầu tiên ở HP còn có cả món trứng rán, canh cua đấy chị, còn không sang bằng ĐN nhưng thức ăn hôm đó thừa nhiều không phải vì không ngon mà vì cảm xúc trong mỗi người cứ chuyển từ trạng thái này sang trạng thái khác liên tục nên không còn nhớ đến những vụn vặt hàng ngày của cuộc sống nữa, những mặn quá, nhạt quá lúc đó được thay bằng xúc động quá, hạnh phúc quá, và cả cười nghiêng ngả nữa. Em thấy chị làm được như thế là chu đáo lắm rồi. Em không có năng khiếu viết văn như chị CTB vì từ bé toàn học chuyên toán nên trích một đoạn của chị LG viết trong bài " SOS - Buồn diễn đàn thay đổi..." như thế này " Mình rất buồn khi tự nhiên thấy thiếu ai đó chỉ vì rằng nói giao diện này chán quá...Có thể hôm nay màu sắc giao diện hay hình thức diễn đàn các mẹ không thích, nhưng làm việc này chả khác đẽo cày giữa đường, nên mong các bố các mẹ nhìn đúng trọng tâm, đúng mục đích và thêm sự cảm thông để bỏ qua những điều quá nhỏ nhặt như vậy..." chỉ mong những người tự nguyện đứng mũi chịu sào như chị LG, chị Tâm, chị muathu, chị hacunlinh...và những người thầm lặng như tyruoi, OMM, MinhMinh, khaitam, Cam, Bừa, Nát, Bảo....còn nhiều nữa em không nhớ hết, luôn vững tâm để đồng hành và chỉ dẫn bọn em - những đứa chỉ có tấm lòng mà không có thời gian, không có khả năng tổ chức - đến được với những em bé có hoàn cảnh khó khăn. Thèm lắm được một lần tham gia với gia đình CSTT đến với những em bé ở vùng sâu vùng xa, cứ ngồi nhà xem ảnh và truyền hình trực tiếp là lòng thấy sôi sục, lại thèm được son rỗi như em Hàmy, thèm được ở HN, ĐN...và còn thèm cả tiền nữa, cứ nhìn con số âm của ĐN hay những trăn trở của chị LG khi phải nâng lên, đặt xuống, cân nhắc từng trường hợp vì quỹ CSTT quá eo hep, lại ước chân mình dài thêm một tí, eo thon đi một ít... cứ thèm và ước vậy thôi nhưng vẫn biết sức mình đến đâu thì làm đến đó. Là người khởi xướng và động viên chị Tâm là "chị ơi làm Đời Cười để kiếm tiền đi " rất là hào hứng nhưng khi nhìn 1 tập 800 vé mới bắt đầu thấy lo, bao giờ mới hết được chỗ vé đó, quả là đi bán vé cũng gian nan lắm, ngày nào mấy chị em cũng gọi điện cho nhau hỏi han trong suốt 3 tuần liền, thế rồi cũng hoà vốn và bắt đầu thấy lãi làm mọi người lại hào hứng trở lại, lại nghĩ đến lần sau làm tiếp :"> Số tiền kiếm được tuy không nhiều nhưng vì Hp không có điều kiện được gần gũi và trực tiếp giúp đỡ, chăm sóc các trường hợp chữa bệnh như các chị HN thì nhận làm công tác hậu cần, đóng góp một phần nhỏ cùng CSTT.

Nhân dịp Noel và chuẩn bị sang năm mới, chúc cho những ai đã có nick name và cả những người đang là khách luôn cảm thấy ấm áp mỗi khi vào CSTT, và đừng ngại ngần nếu bỗng dưng muốn ôm một ai đó vì những thành viên của CSTT luôn sẵn sàng >:D<

Còn ai muốn có quà cho AX nhân dịp Noel mới sang mục đấu giá nhé :x:x:x

439
0
0

Thảo Gấu

Em thương chị muathu lúc chị nói: em ơi chị mệt quá rồi, đừng chụp chị nữa nhé! :x :x :x
Cá nhân em, cứ được ngồi với mọi người là em vui roài, không cần ăn gì cũng no, hihi.
Cảm ơn cả nhà ĐN đã tất tả vì một lần gặp gỡ :x

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

@ Ngân Hà: Hôm nay Hải Phòng trời lạnh, mưa nhẹ. Thời tiết làm cho mọi người nao nao nghĩ đến 1 cái Tết sắp về rộn ràng. Thế nên em tôi viết 1 bài cảm xúc quá nhỉ :x:-*

10,155
29
48

ALnML

Super Moderator

Một sự khởi đầu bất ngờ công lớn nhờ vào bác Đồng Nát, và diễn ra cuộc off trong mơ của nhà CSTT, thời gian chuẩn bị lại đúng vào những ngày muathu rất bận, LG cứ gọi điện hỏi em có vất vả quá không, muathu nói không sao chị ạ yên tâm, không có gì đâu nhưng khi đến gần cuộc off mới thấy rất có gì :) làm sao tìm được địa điểm đẹp mà giá cả chấp nhận được, hoàn cảnh gia đình các thành viên CSTT cũng như bất kỳ tập thể nào ngoài xã hội, có người kinh tế ổn định, có nhiều người cũng rất bấp bênh, tại Đà Nẵng nếu tìm những chỗ ăn ngon nhưng rẻ không phải khó, nhưng đó là những nơi công cộng, không có không gian riêng tư cho CSTT chúng mình, cạnh biển không phải dễ tìm, đương nhiên phải cạnh biển. Rồi tìm KS cho cả nhà sao cho giá mềm nhất để cả nhà mình tiết kiệm được chi phí, để nhiều thành viên còn về dự nữa chứ …rồi chuẩn bị quà cho chuyến đi về trường Tiên Phong, tất cả các thành viên CSTT ở Đà Nẵng đều đã rất cố gắng và sự trợ giúp tích cực từ Huế, Sài Gòn, Hà Nội...nhưng cũng không được chu toàn, thức ăn hôm off rất tệ, món Mực chiên bị cháy, món Tôm thì mặn, cá Chình om thì nguội lắm ….chắc cả nhà mình lo ôm dữ quá nên quên ăn nên không thấy ai phàn nàn về thức ăn chứ muathu nếm thử mấy món thấy khó ăn quá dù trước đó đã có một bữa test thực đơn trước thấy cũng tạm ổn. Đón tiếp khách mời …cũng không được chu đáo.

Lúc trên xe từ Tiên Phong về lại Đà Nẵng biết nhà Sài Gòn đã đến Đà Nẵng muathu vui lắm, chị MinhMinh nói đoàn Hải Phòng vẫn chưa bay, muathu thương và lo quá, chờ đợi từ trưa qua đến chiều, cứ mong sao chị Minh Minh gọi cho chị Tâm (Me ChipTom Bi) thấy báo tắt máy thôi còn mở máy là còn ngồi ở sân bay. Rồi chị Tâm báo lên máy bay rồi cả xe ồ lên vui vẻ hẳn.

CSTT tách ra chưa lâu sóng gió cũng nhiều, CSTT là diễn đàn làm từ thiện nhưng những con người ở CSTT cũng bằng xương bằng thịt, cũng yêu cũng ghét cũng xấu cũng tốt có đủ, nên có nhiều người bảo là một diễn đàn từ thiện mà thế này thế kia, hay làm từ thiện mà cũng khó thế ư, muathu trả lời rằng rất khó, nhưng chúng ta khi vào diễn đàn này hãy nghĩ đến mục đích chính của chúng ta là đem đến nụ cười cho các em thơ, giúp đỡ những hoàn cảnh khó khăn những mảnh đời còn cơ cực trong khả năng của mình. Chúng ta chia sẻ với nhau về cuộc sống của chính mình về công việc về con cái về gia đình, nên đã vào CSTT thì nên chia sẻ đừng chia rẽ, bỏ qua những lỗi lầm của nhau, cuộc sống có là bao mà phải sân si khổ mình khổ bạn. Muathu gửi cả nhà mình mấy câu thơ rất tâm đắc của nhà thơ Huế (Tôn Nữ Hỷ Khương)

Còn gặp nhau thì hãy cứ vui
Cuộc đời như nước chảy hoa trôi
Lợi danh như bóng mây chìm nổi
Chỉ có tình thương ở lại đời.

Em rất phục chị Tâm (Me Chip Tom Bi) sao chị giỏi quá, Phục chị Loan chị vì ai mà phải vất vả sớm hôm, Sao Mai làm gì cũng hiệu quả, Trái Ớt Dễ Thương em nhiệt tình lắm…và còn nhiều người nữa chị Hà Mecunlinh, MeTyruoi, OMM…các đầu cầu nước ngoài các chị và các bạn không ngại vất để giúp các thành viên có được món hàng ưng ý, để góp nhặt từng đồng cho các hoàn cảnh khó khăn của CSTT….

Đúng ra muathu phải nói điều này trong cuộc off, nhưng muathu hoàn toàn không có khả năng phát biểu trước đông người nên viết bài này trước khi post tổng kết thu chi topic offline CSTT, mong CSTT ngày càng đoàn kết, có thêm nhiều thành viên để có thể giúp được nhiều các hoàn cảnh khó khăn hơn…Mong sang năm được offline lần nữa để được ôm những người có khi chưa bao giờ biết tên, gặp mặt chỉ biết nick mà sao thấy thân quen vô cùng. Gửi lời cảm ơn tất cả các thành viên Đà Nẵng đã cố gắng lo cho chuyến đi về trường Tiên Phong và cuộc off được thành công, cảm ơn CSTT, Gửi tới cả nhà mình lời chúc giáng sinh và năm mới an lành hạnh phúc :cstt07:
Xin lỗi mãi đến hôm nay mới viết cảm xúc. Chị cảm ơn ĐN nhiều lắm vì nhờ có ngày hôm đó mà chi đc gặp những gương mặt chi chưa bao giờ gặp, chỉ đt chát chít với nhau.
Nhớ cảm xúc đc trái ớt ôm khi bước vào cổng trg, câu ấy nói chi biết em là ai ko, nhờ ĐN chi đc gặp thật nhiều bạn thân yêu mà chi toàn đt, chát chít nay mới đc tay trong tay, ôm trong ôm, ôi những khoảng khắc đó chi ko bao giờ quên được.
Đúng vậy để tổ chức hai chương trình trong một ngày, rất vất vả với ĐN, thêm vào đó ĐN rất neo ng. Ngoài ra ĐN còn phải lo toan tìm nơi ở ngon bổ rẻ gần chỗ of tiện cho moi ng đi lại. Lịch bận của mua thu chi biết rõ nên chỉ dám thỉnh thoảng nhắn rằng, thế nào cũng đc em ko phải quá lo cứ chủ động mọi thứ trong đó nhé. Ai tham gia đc thì tham gia, ai ở đc thì ở điều đó ko phải là quan trọng . Quan trọng là chuyến đi thăm đến trg QN, quan trọng là cả lũ chúng mình có chỗ để gặp gỡ nhau, để ôm nhau thoả nỗi nhớ mong.
Cuối cùng tất cả đã rất thành công quá sự mong đợi của chị cùng mọi ng. Ấm ấp, vui vẻ và cùng nhiều nụ cười và nước mắt mừng vui xen lẫn. Chị ko thể nào quên đc, các khách mời cũng rất ngạc nhiên khi tham dự buổi of cực kỳ ấm cúng này.
Đúng vậy để thành công trước hết mỗi thành viên chúng mình phải tự coi mình là chủ nhà, tự hoà mình vào bầu không khí ấm áp của buổi off, câu này chi Tâm đã nói , đúng là gừng càng già càng cay.
Vui lắm chi rất vui, chi cảm ơn mua thu cảm ơn cả nhà ĐN. Chị ôm mua thu một cái nữa và ôm cả nhà ĐN mình nhé nhé nhé.
Hen gặp lại Đà Nẵng với những tình cảm ấm áp mà chi và mọi ng mãi ko bao giờ quên được.

Chị ko đc vui khi về nhà có ai thầm thì rằng thế nọ thế kia, cái lọ cái chai....lại thói đời. ...........

1,122
0
0

SCP

Em về lại nhà đã lâu , cũng đi ra đi vào topic này biết bao lần , nhưng chỉ đọc và nhớ . Hôm nay hô quyết tâm viết vài dòng . Với cá nhân em đây là lần đầu tiên được tham gia hoạt động tập thể của CSTT . Thật lòng cái cảm giác nó khó tả lắm . Những chuyến đi trước của nhà mình , em chỉ ngồi xem phóng sự , đã cảm thấy rất phục các bố mẹ nhà mình . Lần này lại được tận mắt nhìn thấy cách mọi người làm việc , thấy được sự nhiệt tình của cả nhà , em lại càng cảm phục hơn , nói thế nào nhỉ ... chỉ biết là yêu CSTT lắm lắm .
Còn về chuyến offline thì trên cả tuyệt vời ạ . Em háo hức cả đêm ko ngủ , đúng 4h sáng ra ngoài ngõ đứng chờ đồng đội ( dù là có đồng chí giờ hơi bị cao su :) ) . Rồi những người bạn người chị mà với mình thật thân thiết , dù chưa gặp nhau bao giờ nhưng ngày nào cũng í ới , khi gặp mặt nhau thì chẳng biết nói gì , chỉ ôm và ôm , nhưng ôm xong thì lại nhiều chuyện để nói thế nhỉ , hi hi . Nhớ mãi mấy chị em thức trắng đêm hàn huyên , em , Nik , OMM , SM quây LG , đểu nhỉ , vui lắm ý . Nói chung quá nhiều cảm xúc mà giờ khi nghĩ lại nó vẫn hiện ra trước mắt . Tóm lại là em rất rất cảm ơn nhà ĐN đã vất vả đủ đường để tạo điều kiện cho chúng em có được dịp vừa ăn , vừa chơi , vừa ôm ... Bản thân em ko thấy buổi off hôm đó có gì khiếm khuyết , còn chuyện ăn uống thực chẳng quan trọng nữa rồi , với những tình cảm của buổi tối hôm đó thì dù có uống nước biển ĐN cầm hơi cũng vẫn cảm thấy quá hạnh phúc , đúng ko ạ .
Hy vọng trong chuyến offline Sing năm tới em sẽ lại được gặp đủ các gương mặt thân yêu ( câu này có thêm tí nịnh nọt ạ ) , cả nhà mình lên chương trình sớm nhé , em đã lôi kéo được kha khá rồi , he he.

10,155
29
48

ALnML

Super Moderator

Muathu xin được tổng kết offline mọi miền tại Đà Nẵng:

Thu: Tổng cộng 53 thàng viên tham dự, không kể khách mời và các cháu F1 CSTT, nộp đủ 53 suất mỗi suất 200K tổng tiền thu 10.600K.
Chi:
1. Tiền thanh toán cho Ocean Club 10.820K
2. Tiền tré : 220K
3. Mít trộn: 175K
4. Thuê màn hình máy chiếu 230K (Máy chiếu Mesubim mượn giúp nhưng không có màn hình)
5. Làm băng rôn offline, băng rôn về trường 500K (Do anh Đồng Nát thiết kế và làm và anh ủng hộ luôn nên không phải chi, cảm ơn anh Nat nhiều nhiều)
Tổng chi: 11.445K

Số tiền thiếu 11.445 - 10.820 = 845K
Số tiền thiếu này CSTT Đà Nẵng xin lấy từ số lãi bán Bò Khô và cá Bống Sông Trà còn dư lại của gian hàng đặc sản miền trung chuyển sang nhờ Mẹ Gôn, Mesubim, và Susu1811 bán giúp tại Đà Nẵng.

- Trong cuộc off có gian hàng túi của Me Vung và vòng đá Non Nước của Memynhi ủng hộ quỹ chung được 2.110K.
- Gian hàng Bò khô và cá Bống Sông Trà Quảng Ngãi do CSTT Đà Nẵng tổ chức, bán tại buổi off được 20 hộp giá 120K và 39 hộp giá 100K (Vụ lẫn lộn 2 giá này do muathu không kịp thống nhất với mọi người ở nhà vì giá gốc rất cao 90K nên muathu nói nếu mở topic thì bán 120K để có chi phí vận chuyển mà do gấp quá không kịp mở nên bán ngay tại buổi off, hôm off muathu bận quá nên cũng không qua chỗ bán hàng mong cả nhà thông cảm) Toàn bộ số lãi 20 hộp bán 120K là 600K, 39 hộp bán 100K là 390K tổng cộng 990K được ủng hộ quỹ chung.
- Đấu giá chai rượu CHIVAS do thành viên TuanVNA ủng hộ giá 5.010K gia đình Em Be Ngoan trúng đấu giá.
- Đấu giá cặp Tì Hưu do Memynhi và Me Vung tặng giá 11.110K do thành viên Đồng Nát trúng đâu giá.

Tổng cộng ủng hộ quỹ chung cho đợt offline 19.220K, muathu sẽ chuyển số tiền 2.110K từ gian hàng Me Vung và Memynhi và 990K cá Bống Sông Trà và Bò khô tổng 3.100K vào quỹ chung, tiền đấu giá các thành viên tự chuyển vào tài khoản chung cả nhà nhé.

Một lần nữa xin cảm ơn cả nhà mình nhiều.
Quỹ chung nhận tại đây.
Ngày 11.12 Xin nhận 2.110K từ gian hàng Me Vung và Memynhi và 990K cá Bống Sông Trà và Bò khô
Đã chi : Phong bì 500K cho Bé Điệp

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Hy vọng trong chuyến offline Sing năm tới em sẽ lại được gặp đủ các gương mặt thân yêu ( câu này có thêm tí nịnh nọt ạ ) , cả nhà mình lên chương trình sớm nhé , em đã lôi kéo được kha khá rồi , he he.
Vụ j đây ta ::-? , SCP định quăng bom à?

122
0
0

Nhân Ái

Nghe hấp dẫn rồi đấy. Sang năm mình sao Thái Bạch chiếu ... hì hì

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: 11.12.2010 - Siêu OFFLINE CSTT mọi miền tại Đà Nẵng.

Cả nhà ọp Sing đi
ĐN, SG, HN, HP, Hue, Quy Nhon kéo hết sang Sing buôn hàng Sing luôn đê :D

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member
Ðề: Trả lời: 11.12.2010 - Siêu OFFLINE CSTT mọi miền tại Đà Nẵng.

Cả nhà ọp Sing đi
ĐN, SG, HN, HP, Hue, Quy Nhon kéo hết sang Sing buôn hàng Sing luôn đê :D
Ọp Sin. đê, ngày nào là ngày great sale ấy nhỉ để ọp Sin. nào.