Ai đang kiếm $-kiếm bằng-kiếm đủ thứ... nơi xứ người vào đây buôn dưa đi...

318
0
0

hoa Dím

Chùi ui! Lì dễ thương ở xứ người mà có trái cây ăn vậy là nhất rồi! Lồng mứt, mãng cầu, nhắc đến chỉ biết thèm thôi à. Mình ở xứ sở hoa tu-lip đây. Ở đây hoa rẻ hơn rau các mẹ ạ. Hoa đẹp lắm lắm, ngắm không mất tiền. Mùa nay hoa đua nhau nở, ở công viên, sân vườn (nhà hàng xóm) và ven lề đường nữa.

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator
Ừ Hà Nôị bây giờ nhiều Hồng xiêm dài, mủ gọi là nhựa. Ngày xưa nói Hồng Xiêm Xuân Đỉnh là ngon nhất nào ko cát, ngọt gi gì đó
@ mốc meo: Em mở topic gì mà tên gọi luận mãi mới ra.

68
0
0

meminhmoc

Ðề: Ai đang kiếm $-kiếm bằng-kiếm đủ thứ... nơi xứ người vào đây buôn dưa đi...

@chị gái: Hị hị chị ơi, luận mãi mới ra thì để cả nhà nhớ lâu, ngày nào cũng vào đây buôn chị ơi
Bạn Lì ở FL thì sướng nhất rùi, muốn ăn cái gì cũng có nhé. Mà cho hỏi ở US này có mía không vậy? Thằng con em nó mê mía, ngày nào cũng bảo mẹ mua mía, khổ ghê

341
0
0

Bryanthien

@chị gái: Hị hị chị ơi, luận mãi mới ra thì để cả nhà nhớ lâu, ngày nào cũng vào đây buôn chị ơi
Bạn Lì ở FL thì sướng nhất rùi, muốn ăn cái gì cũng có nhé. Mà cho hỏi ở US này có mía không vậy? Thằng con em nó mê mía, ngày nào cũng bảo mẹ mua mía, khổ ghê
ở FL có mía, mía ngọt và dễ trồng nhất....:laughing::laughing:

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Chùi ui! Lì dễ thương ở xứ người mà có trái cây ăn vậy là nhất rồi! Lồng mứt, mãng cầu, nhắc đến chỉ biết thèm thôi à. Mình ở xứ sở hoa tu-lip đây. Ở đây hoa rẻ hơn rau các mẹ ạ. Hoa đẹp lắm lắm, ngắm không mất tiền. Mùa nay hoa đua nhau nở, ở công viên, sân vườn (nhà hàng xóm) và ven lề đường nữa.
Mẹ hoa Dím chụp ảnh hoa pot lên cho mọi người thèm đi, em cũng thích ngắm tulip lắm.

2,651
0
0

Khai Tâm

Cho em ghi danh thành viên topic này với. Em thì không kiếm gì ở Nhật cả, nhưng mà đã tìm thấy môi trường sống tốt, không khí trong lành.

Mít Nem: Em có mấy cây hoa tulip, tuy không phải Hà Lan nhưng cũng được lắm, xem không nào? ;)

492
0
0

sweetlily

Bàn chuyện đi buôn :D

Các mẹ ở Mẽo có ai dùng youdata.com không nhỉ? Cái này theo kiểu click to get paid, nhấn vào mấy cái quảng cáo linh tinh được gửi, nhưng em thích giao diện của nó, hay, ko bị spam. Làm cho vui thôi, một tuần em kiếm được khoảng $5 :laughing: Mẹ nào có ý định đăng ký thì nhớ để em làm referer nhé :grin:

Lại nhớ hồi năm ngoái em chưa có đầu mối chuyển tiền về VN nên chưa dám tham gia HQ, có dịp tụi Rosetta Stone tìm người thu âm tiếng Việt online được $25 khoảng 1h đồng hồ. Hồi ý em kêu gọi được có chục người làm quyên góp cho chùa bồ đề. Huhu giờ nghĩ lại thấy phí quá, giá mà gọi mọi người mà được 500 thành viên làm x $25/người thì có phải là được $7500 rồi không :angry: :laughing:

Xì pam tiếp:
- Hôm nay mới biết, hình như mẹ Mít Nem bằng tuổi tớ :love:
- Có phải mẹ John ở Úc không, mẹ nó có ở Brisbane không? Ngày xưa mình ở đấy 3 năm, gắn bó và nhớ Brisbane lắm, ko biết bây giờ trông ntn nhỉ. Giờ ở cái xứ cao bồi chăn bò này chán chết đi được :grin:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Cho em ghi danh thành viên topic này với. Em thì không kiếm gì ở Nhật cả, nhưng mà đã tìm thấy môi trường sống tốt, không khí trong lành.

Mít Nem: Em có mấy cây hoa tulip, tuy không phải Hà Lan nhưng cũng được lắm, xem không nào? ;)
Có xem mà, post đi nhé:love:

@sweet:thế thì càng vui:love:

318
0
0

hoa Dím

Trong thời gian chờ đợi mình đưa ảnh hoa lên, các mẹ ngắm hoa nhà Khai Tâm nhá. Đảm bảo đẹp không thua hoa ở đây đâu.

Nghe Sweet bàn chuyện buôn bán thích thế, lại ham hố rồi. :)

68
0
0

meminhmoc

Sweet ơi, 5$/tuần được cũng vui phết nhỉ. Mình cũng đăng ký phát, he he
Bây giờ ở DC đang có festival hoa anh đào. Nhà Mốc Meo hôm nọ đi xem diễu hành, vui phết. Không hiểu sao không đưa ảnh được lên diễn đàn.
Nhà brianthien ơi, thế mà iem cứ tưởng muốn ăn mía phải đi sang CUba, he he

492
0
0

sweetlily

Mẹ Minh mốc ơi, dùng cái link này để lấy mình làm referer để còn nhận thêm điểm :laughing: http://www.youdata.com/join/cookie1909 Đăng ký cái này cần cell phone và tài khoản paypal, cứ thứ 6 hàng tuần mình nhận được xiền :p

Nói vậy chứ điểm thì cuối cùng cũng sẽ đóng góp cả thôi :rose:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
50
0
0

li`dethuong

Sweet ơi, 5$/tuần được cũng vui phết nhỉ. Mình cũng đăng ký phát, he he
Bây giờ ở DC đang có festival hoa anh đào. Nhà Mốc Meo hôm nọ đi xem diễu hành, vui phết. Không hiểu sao không đưa ảnh được lên diễn đàn.
Nhà brianthien ơi, thế mà iem cứ tưởng muốn ăn mía phải đi sang CUba, he he
chủ nhậ́t này em lấy máy ảnh ra vườn chụp cây mía cho bác thèm, mía mập lắm.

68
0
0

meminhmoc

Ảnh mía đâu ảnh mía đâu, hị hị
Hay là UPS về đây cái nhể?