Bán thịt dê cơm cháy Ninh Bình gây quỹ

159
0
0

manhkiet

Quê em ở Ninh Bình chỉ có món đặc sản thịt dê, cơm cháy, em đang định buôn, nhà mình có nhu cầu không, cho em xin ý kiến.
Thịt dê mọi khi em mua ở nhà chuyên giết mổ là 300k/1kg kèm gia vị (không biết mua nhiều có giảm không?)
Cơm cháy 50k/1kg (giá này em mua năm ngoái, giờ chắc cũng khoảng thế). Loại cơm cháy này là loại chưa chiên, về mình để ngăn mát, khi nào ăn thì cho vào chiên.

567
0
0

Ciao

Ðề: Bán thịt dê cơm cháy Ninh Bình gây quỹ

Bán đi, ăn dê bổ dê các chị nhở:p (Lạ nhỉ đồng chí OMM vẫn chưa vào đây điểm danh là nào?)

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Bán đi, ăn dê bổ dê các chị nhở:p (Lạ nhỉ đồng chí OMM vẫn chưa vào đây điểm danh là nào?)
Sao nó ko gọi mìn péo hay ăn mà gọi mụ còi kia nhỉ hí hí

1,136
0
0

Mẹ Đạt

EM thích món cơm cháy, còn Dê trên em nhiều lắm, mờ rẻ hơn quê chị! :p

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Ối giời hóa ra chúng chui vào đây nói xấu mình :)) ;
Lần gần đây nhất đi công tác Thanh Hóa, ăn cơm cháy dê tráng miệng với chuối ở NB, mà sao chuối ở NB ngọt thế chứ; Và có 1 đồng chí trong đoàn bóc chuối bằng miệng chai bia, đố nhà mình nó ra cái gì? (Ciao nó lại chuẩn bị mấy mỏ đá ném mình đấy).

Tránh sì pam, @ manhkiet: chị chưa hiểu ý tưởng của em lắm, buôn thịt dê ra HN bằng thùng đá à, hay dư lào? Cơm cháy mà để ngăn mát thì đc lâu ko? NB có món miến lươn bà j ở ngay trong TP ngon nhỉ, chẹp chẹp.

567
0
0

Ciao

Lần gần đây nhất đi công tác Thanh Hóa, ăn cơm cháy dê tráng miệng với chuối ở NB, mà sao chuối ở NB ngọt thế chứ; Và có 1 đồng chí trong đoàn bóc chuối bằng miệng chai bia, đố nhà mình nó ra cái gì? (Ciao nó lại chuẩn bị mấy mỏ đá ném mình đấy).

Tránh sì pam, @ manhkiet: chị chưa hiểu ý tưởng của em lắm, buôn thịt dê ra HN bằng thùng đá à, hay dư lào? Cơm cháy mà để ngăn mát thì đc lâu ko? NB có món miến lươn bà j ở ngay trong TP ngon nhỉ, chẹp chẹp.
Chị nhầm thế nào, nói xấu gì, nói tốt đấy chứ chị tưởng cứ ăn dê bổ zee thật à? Em chỉ có ý bảo OMM đâu sao ko vào đăng ký mua cho chồng ăn ý chứ chị Mèo cần quái gì ăn nhỉ, muỗi đốt inox:p
Bóc chuối bằng miệng chai bia thì em cũng hình dung ra được tàm tạm thì phải:))

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Công nhận c với Ciao tán phét hợp cạ! Tại c cứ muốn chọc cho mọi ng thư giãn ở mấy topic nhạy cảm, thành ra mọi ng lại cứ nghĩ mình love sex lắm, khổ đc tiếng chả đc miếng :)) .

5,624
9
38

metyruoi

Active Member

?...mình love sex lắm.
Love sex thì mới có sk để mà công tác chứ B-)hehheeh....mà vụ love sex của OG thì cứ hỏi Hạnh Nguyễn nhỉ :D. Tranh nhau suốt ...cái ấy với LG và HG, nhức cả đầu:D

567
0
0

Ciao

Công nhận c với Ciao tán phét hợp cạ! Tại c cứ muốn chọc cho mọi ng thư giãn ở mấy topic nhạy cảm, thành ra mọi ng lại cứ nghĩ mình love sex lắm, khổ đc tiếng chả đc miếng :)) .
Mọi người nghĩ ji ko quan trọng, love xxx cũng chả sao, vấn đề chỉ là nói được mà có làm được ko ấy mới là điều phải bàn. Qua nhiều vụ tâm hự, em thì em luôn ngưỡng mộ chị Mèo về khoản 3x, thề có mấy chục ngọn đèn đang bật tưng bừng ở vp em nói thật=))

@ chị Ruồi: bạn HN bạn ý cũng đỉnh của đỉnh à=)) (ối cha mẹ ơi em lại nhớ đến mẹ con nhà bác Ngựa)

159
0
0

manhkiet

Trả lời: Ðề: Bán thịt dê cơm cháy Ninh Bình gây quỹ

Đang nói chuyện buôn Dê lại thành ra buôn nhiều thứ nghê.

Thịt Dê sẽ được chuyển ra trong thùng xốp có đá. Cơm cháy này là loại họ chưa chiên, để ngăn mát khá lâu, nhà em vẫn để khoảng 3 tuần. Khi ăn thì đem cho vào nồi (không phải chảo nhé) đổ nhiều dầu và chiên, dễ và nhanh lắm.
Muỗn lần về NB em cung thích món miến lươn, kiểu gì cũng phải ra ăn, mà là bà gì thì em cũng không để ý, về mọi người dẫn ra ăm là chén thôi.
À, mà chị nào đi NB thì em giới thiệu, ăn sáng còn có món bánh cuốn với chả (loại chả như bánh cuốn HN ấy ) theo khẩu vị của em là rất ngon. Em thấy ăn ở quán gần chợ Rồng là ngon nhất, nhưng nói chung thì quá nào cũng ngon. Món này ko phải đặc sản đặc siếc gì hết nhưng em thấy ngon nhất các loại bánh cuốn em đã từng ăn.

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member
Ðề: Trả lời: Ðề: Bán thịt dê cơm cháy Ninh Bình gây quỹ

Đang nói chuyện buôn Dê lại thành ra buôn nhiều thứ nghê.

Thịt Dê sẽ được chuyển ra trong thùng xốp có đá. Cơm cháy này là loại họ chưa chiên, để ngăn mát khá lâu, nhà em vẫn để khoảng 3 tuần. Khi ăn thì đem cho vào nồi (không phải chảo nhé) đổ nhiều dầu và chiên, dễ và nhanh lắm.
Muỗn lần về NB em cung thích món miến lươn, kiểu gì cũng phải ra ăn, mà là bà gì thì em cũng không để ý, về mọi người dẫn ra ăm là chén thôi.
À, mà chị nào đi NB thì em giới thiệu, ăn sáng còn có món bánh cuốn với chả (loại chả như bánh cuốn HN ấy ) theo khẩu vị của em là rất ngon. Em thấy ăn ở quán gần chợ Rồng là ngon nhất, nhưng nói chung thì quá nào cũng ngon. Món này ko phải đặc sản đặc siếc gì hết nhưng em thấy ngon nhất các loại bánh cuốn em đã từng ăn.
Uh thế cũng đc, nhưng mà dê chế biến đc những món j nhỉ, em post vài món tủ thể nào cũng hấp dẫn các mẹ hơn đấy. Bánh cuốn thì chị thik ăn ở Phủ Lý, nếu đi cung đường ấy, còn ko thì bánh cuốn Hải Phòng với chị vẫn là nhất, nước chấm là nước ninh xương, chẹp, sáng nay bỏ bữa, mà lao vào đây 8 có chít ko cơ chứ.

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

Vào đây mới thấy các chị lói chuyện .. hư thật nà hư. Zê đê...

567
0
0

Ciao

Vào đây mới thấy các chị lói chuyện .. hư thật nà hư. Zê đê...
Xề đang định đổi nick thành Xề rất ngoan à?:p

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,136
0
0

Mẹ Đạt

Uh thế cũng đc, nhưng mà dê chế biến đc những món j nhỉ, em post vài món tủ thể nào cũng hấp dẫn các mẹ hơn đấy. Bánh cuốn thì chị thik ăn ở Phủ Lý, nếu đi cung đường ấy, còn ko thì bánh cuốn Hải Phòng với chị vẫn là nhất, nước chấm là nước ninh xương, chẹp, sáng nay bỏ bữa, mà lao vào đây 8 có chít ko cơ chứ.

Các chị có thích hôm 22/9 lên LC em trổ tài món dê ko??!!! ;;) Nịnh em dần đi để em còn kiếm con dê ngon! :D

Dê làm được các món: Nướng, xào lăn, tái, nhúng, nộm, lẩu, cà ri, sốt vang, hầm... Tiết canh dê thì vô vàn ng thích (trừ em, vì em ko ăn tiết canh)... "Cà" Dê thì ngâm cho các Pác RAI nhà mình.... :p

Thui, đã viết thì viết luôn 1 thể, 1 con dê nguyen vẹn làm dư lày nhé:

1. Đầu, xương ... hầm măng, hầm đu đủ... túm lại là hầm => Bát canh hầm
2. Thịt chỗ nạc thì => nướng, xào lăn, tái, nhúng, nộm, lẩu,...
3. Cái ba chỉ, bì =>sốt vang chấm với bánh mỳ rán giòn..'
4. Lòng, nội tạng nói chung => làm sạch xào dứa,...
5. Tiết đem đánh tiết canh, đương nhiên phải lấy những phần sụn của em ý ra để đánh cùng...
6. Cà dê đem ngâm rượu cho các bác với con đực, con cái thì cái Nầm (Ti của em ý) => Món Nầm rán...

Nhớ, bớt lại chỗ Nậm Pịa làm nước chấm, ai cần biết Nậm Pịa là gì pm em! Cấm hỏi ở đây!! :))

1,136
0
0

Mẹ Đạt

Xề đang định đổi nick thành Xề rất ngoan à?:p

Em cũng đang định hỏi rứa đấy!! :)) Anh xề nhà em hôm nay như biến thành ng khác ấy! :p

1,517
0
0

Mehuungo

Các chị có thích hôm 22/9 lên LC em trổ tài món dê ko??!!! ;;) Nịnh em dần đi để em còn kiếm con dê ngon! :D

Dê làm được các món: Nướng, xào lăn, tái, nhúng, nộm, lẩu, cà ri, sốt vang, hầm... Tiết canh dê thì vô vàn ng thích (trừ em, vì em ko ăn tiết canh)... "Cà" Dê thì ngâm cho các Pác RAI nhà mình.... :p

Thui, đã viết thì viết luôn 1 thể, 1 con dê nguyen vẹn làm dư lày nhé:

1. Đầu, xương ... hầm măng, hầm đu đủ... túm lại là hầm => Bát canh hầm
2. Thịt chỗ nạc thì => nướng, xào lăn, tái, nhúng, nộm, lẩu,...
3. Cái ba chỉ, bì =>sốt vang chấm với bánh mỳ rán giòn..'
4. Lòng, nội tạng nói chung => làm sạch xào dứa,...
5. Tiết đem đánh tiết canh, đương nhiên phải lấy những phần sụn của em ý ra để đánh cùng...
6. Cà dê đem ngâm rượu cho các bác với con đực, con cái thì cái Nầm (Ti của em ý) => Món Nầm rán...

Nhớ, bớt lại chỗ Nậm Pịa làm nước chấm, ai cần biết Nậm Pịa là gì pm em! Cấm hỏi ở đây!! :))
Chị biết Nậm Pịa là gì rồi, eo ơi...

1,136
0
0

Mẹ Đạt

Chị biết Nậm Pịa là gì rồi, eo ơi...

Chị cứ eo ơi đi, ko có món đó mà ăn thịt dê thì chẳng còn gọi là thịt dê... :)) Mà Nậm Pịa lấy đúng nhá, ko phải cái loại Nậm Pịa già già đâu, loại đó chỉ có ném đi nhá!! ;;)

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Ối giời mehuungo làm em phải đi gúc luôn, thôi em cũng nhường mẹ Đạt luôn, èo ôi!!!

2,501
0
0

Haidang02

Chị cứ eo ơi đi, ko có món đó mà ăn thịt dê thì chẳng còn gọi là thịt dê... :)) Mà Nậm Pịa lấy đúng nhá, ko phải cái loại Nậm Pịa già già đâu, loại đó chỉ có ném đi nhá!! ;;)
Thế Nậm pịa là cái chỗ nào hả Mẹ Đat ::-?