Bán thịt dê cơm cháy Ninh Bình gây quỹ

2,501
0
0

Haidang02

Ðề: Bán thịt dê cơm cháy Ninh Bình gây quỹ

Ối giời, chị biết Nậm pịa là gì rồi nhé :D

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

Nghe hóng thấy có người chuẩn bị trổ tài nấu thịt zê lại càng háo hức :))

1,136
0
0

Mẹ Đạt

Ối giời mehuungo làm em phải đi gúc luôn, thôi em cũng nhường mẹ Đạt luôn, èo ôi!!!
Ối giời, chị biết Nậm pịa là gì rồi nhé :D

Hờ hờ hờ... ban đầu em cũng ko biết nó là gì đâu, nhưng ăn thấy ngon ngon thì hỏi! Lúc đó thì.... :(( :(( Nhưng mờ ăn lâu thấy quen, giờ các món dê em làm được hết roài, còn được ối ng khen ý! :D

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member
Ðề: Trả lời: Ðề: Bán thịt dê cơm cháy Ninh Bình gây quỹ

Các chị có thích hôm 22/9 lên LC em trổ tài món dê ko??!!! ;;) Nịnh em dần đi để em còn kiếm con dê ngon! :D

Dê làm được các món: Nướng, xào lăn, tái, nhúng, nộm, lẩu, cà ri, sốt vang, hầm... Tiết canh dê thì vô vàn ng thích (trừ em, vì em ko ăn tiết canh)... "Cà" Dê thì ngâm cho các Pác RAI nhà mình.... :p

Thui, đã viết thì viết luôn 1 thể, 1 con dê nguyen vẹn làm dư lày nhé:

1. Đầu, xương ... hầm măng, hầm đu đủ... túm lại là hầm => Bát canh hầm
2. Thịt chỗ nạc thì => nướng, xào lăn, tái, nhúng, nộm, lẩu,...
3. Cái ba chỉ, bì =>sốt vang chấm với bánh mỳ rán giòn..'
4. Lòng, nội tạng nói chung => làm sạch xào dứa,...
5. Tiết đem đánh tiết canh, đương nhiên phải lấy những phần sụn của em ý ra để đánh cùng...
6. Cà dê đem ngâm rượu cho các bác với con đực, con cái thì cái Nầm (Ti của em ý) => Món Nầm rán...

Nhớ, bớt lại chỗ Nậm Pịa làm nước chấm, ai cần biết Nậm Pịa là gì pm em! Cấm hỏi ở đây!! :))
Cũng vội vàng đi hỏi bác Gúc nậm pịa là gì. Thôi 22/9 mẹ Đạt cho chị xin con gà luộc

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Bán thịt dê cơm cháy Ninh Bình gây quỹ

à, món này các bác ấy quý lắm.
Hôm em đi Mộc Châu, cứ bị ép ăn vì quý mới mời
đắng kinh lên được
em cũng ăn được vài thìa :D

1,517
0
0

Mehuungo

Nhà chị cuối tuần này sẽ có 1 chú dê núi xịn từ Ninh Bình lên, làm tại gia luôn. Dưng mà chị ... không phải làm mẹ Đạt ạ, may quá.

Thèm đi Lai Châu bê mít về quá hí hí. Hay buôn mít gây quỹ đêeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Bán thịt dê cơm cháy Ninh Bình gây quỹ

Nhà chị cuối tuần này sẽ có 1 chú dê núi xịn từ Ninh Bình lên, làm tại gia luôn. Dưng mà chị ... không phải làm mẹ Đạt ạ, may quá.

Thèm đi Lai Châu bê mít về quá hí hí. Hay buôn mít gây quỹ đêeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee
Chà chà, thèm quá là thèm.

1,136
0
0

Mẹ Đạt

Ðề: Trả lời: Ðề: Bán thịt dê cơm cháy Ninh Bình gây quỹ

Vụ này em chịu nhá! :)) Mới lại cũng cuối mùa rồi! Có gây quỹ mật ong chanh đào thì em làm! Tầm gần tháng nữa có hàng! :D

Chà chà, thèm quá là thèm.
Thèm thì đến nhà chị ý ngay và luôn chứ chị! :D Ăn thịt dê nhiều sữa lắm đấy! :))

567
0
0

Ciao

Mẹ manhkiet buôn dê rồi còn mẹ Đạt buôn mít đê

1,136
0
0

Mẹ Đạt

Mẹ manhkiet buôn dê rồi còn mẹ Đạt buôn mít đê

Ko dám đâu chị ơi! Hôm nọ mang gần 20 quả Mít ra xe ô tô, ai cũng chửi em điên vì chở củi về rừng! Dưng mờ mít HN thì cho em cũng ko dám ăn! Đi dọc từ Ngã tư sở lên Trường Chinh, bạt ngàn họ bán, nhìn mát mắt mà em ko thèm dừng xe lại nhé! :D

567
0
0

Ciao

Ko dám đâu chị ơi! Hôm nọ mang gần 20 quả Mít ra xe ô tô, ai cũng chửi em điên vì chở củi về rừng! Dưng mờ mít HN thì cho em cũng ko dám ăn! Đi dọc từ Ngã tư sở lên Trường Chinh, bạt ngàn họ bán, nhìn mát mắt mà em ko thèm dừng xe lại nhé! :D
20 quả mít đấy gửi đâu mà ko thấy lên HN quả nào thế:)