Baumkuchen - vua của các loại bánh

9
0
0

Heo Điệu

Ðề: Baumkuchen - vua của các loại bánh

chậc chậc, sao Heo Điệu làm bánh nào cũng thành công vang dội zậy chời! ghen tỵ quá! Ghen tỵ quá!...

chị làm thử bánh này đi chị ... chắc dễ hơn bông lan 1 chút áh ... Nhưng bị cái nướng hơi bị ... mệt ^^ Bữa nào vui vẻ, mát mẻ làm thử nha chị ... bánh ngon lắm ... Nhà em ai cũng thix vị bánh này ... ^^ ...

57
0
0

MeNamDuy

Em đen quá. Chiều nay rảnh, lại mát trời hội đủ yếu tố thiên thời, địa lợi, nhân hòa. Em cân đo đong đếm chuẩn bị chinh phục mẻ Baumkuchen thì ..... mất điện. Thế mới đau chứ. May mà chưa đập trứng ra. Giờ em đang phục thù đây. Mà em thấy bột nó dẻo dễ sợ, khó dàn đều quá. Không biết có ra Baumkuchen không, hay là ra mỗi từ ở giữa thui :D

2,651
0
0

Khai Tâm

\Mà em thấy bột nó dẻo dễ sợ, khó dàn đều quá. Không biết có ra Baumkuchen không, hay là ra mỗi từ ở giữa thui :D
Mình sẽ "dàn" bột bằng một chiếc chổi, khi khuôn/lớp bánh ở dưới nóng, bột sẽ lỏng ra hơn và dễ đều lắm.
Cầu cho có điện sớm để tối có bánh ăn tráng miệng :)

57
0
0

MeNamDuy

Baumkuchen đã ra lò. He he, máy ảnh nhà em hỏng chứ o em cũng dám đưa lên đây khoe lắm ạ. :D
Bánh ngon, thơm vị quế, hạnh nhân. Nhưng có vẻ hơi khô. Em chưa ăn bánhnày bao giờ nhưng cảm nhận của em là thế, không biết có đúng kiểu của Baumkuchen không a? Bánh này ăn sáng thì chắc dạ lắm đây. @};-

55
0
0

MeKenCoi

Mình là thành viên mới, từ trước đến giờ chỉ đọc thôi, nhưng hôm nay thấy công thức bánh Baumkuchen của chị Khai Tâm hấp dẫn mà đẹp nữa nên mạnh dạn chép công thức về làm, thật là thú vị, bánh nhìn chưa được đẹp lắm nhưng với mình như thế này là thành công rùi :), cám ơn chị Khai Tâm nhé!:cstt04:
Mình khoe bánh Baumkuchen đây!:D
[/IMG]

2,651
0
0

Khai Tâm

Welcome MeKenCoi. Cảm ơn đã chia sẻ hình bánh ngon. @};-

18
0
0

trphloan

Em vào đây nhiều rồi nhưng chủ yếu xem các chị làm bánh thui, hôm vừa rồi mới có đủ can đảm làm cái bánh này, công nhân là lâu thật, em ngồi quết bột mất gần 2 tiếng, xót điện dã man, được cái thành quả rất ngon (em bớt đường còn 190g vì em k thích ngọt quá, may mà k sao :D) Bánh thơm mùi quế và thoang thoảng mùi rượu, mặc dù ăn hơi khô hơn các loại bánh thông thương nhưng em thấy vẫn rất yummy. Cám ơn công thức của chị Khai Tâm nhé :-*
http://up.anhso.net

cái đỏ đỏ là của nắp hộp cà phê, em thấy đẹp nên lấy ra chụp chơi hehe

506
0
0

Tho & Soc

Chờ mãi hôm nay trời SG man mát, TS trả bài sư phụ Rùa nhé! Cảm ơn Rùa nhiều vì đã cho TS nhiều ct bánh ngon để chiêu đãi gia đình & bạn bè:x:cstt02:

Baumkuchen Vạn Lý Trường Thành 13 lớp của TS, nhà TS chưa có chổi Silicon Nhật nên chỉ lấy muỗng mà dàn đều thui:D

123
0
0

ThoBB

TS ơi , muỗng mà nhìn đều thế kia - em khéo quá . Chị chưa làm nhưng bây giờ thấy Chép và em làm chắc chị có động lực làm quá - chị chỉ sợ nám mặt thôi =))vì kính của lò nàh chị mờ căm à