Bếp ngọt Sài Gòn (Tầng 1)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
993
0
0

Cá Chép

Ðề: Bếp ngọt Sài Gòn

tên định đặt cho tí tồ =)).

Đề nghị qua nhà sg tám tiếp, nhà bánh sắp lên tầng. Các bác mau lo mở lò khai đao để còn có bánh đãi bà con nhân dịp mở nhà bánh mới nha. Còn nhà SG đang èo uột sắp được 80 trang, qua kia 8 đi
Vậy phải gọi bác hội chảng chuẩn bị gạch vôi vữa để xây nhà mới từ giờ là vừa :D

1,528
0
0

saomai

@Nghèo ơi; bánh ngon có còn xin miếng :cstt04:
Năn nỉ: nhà bánh gửi hình kèm công thức cho mình xin (mình là thành viên mới toanh toành, chào cả nhà ạ:D)

993
0
0

Cá Chép

Năn nỉ: nhà bánh gửi hình kèm công thức cho mình xin (mình là thành viên mới toanh toành, chào cả nhà ạ:D)
Bác bác, em đang cầm cặp...nhung hưu bác đưa cho em :p. Bác phát biểu xong ra phòng khách nhận lại nhé, em cầm mỏi tay quá hà ;))

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Bác bác, em đang cầm cặp...nhung hưu bác đưa cho em :p. Bác phát biểu xong ra phòng khách nhận lại nhé, em cầm mỏi tay quá hà ;))
Công nhận, nhà mình tám thấy ghê. Bánh thì lâu lâu mới nặn ra một cái, các trang khác toàn tám...:grin:

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Bác ơi bác, nghe mình mình em nổi hết gia vịt. Em bắt chước trong blog của chị Yên - momcuabong. Em oánh công thức almond and chocolate chip ra đây nhá chị Yên ui!
Công thức (em làm được 14 cup bé xinh)
-110gr (1/2cup) đường cát
-110gm (1/2cup) bơ lạt hay margarine
-110gm (1 cup ) Bột mì thương (plain flour)
- 1/4 cup chocolate chips
- 1/4 cup bột hạnh nhân
- 2 giọt almond
- 1 teaspoon baking powder,
- 2 trứng gà
- 1 1/2 tablespoons sữa tươi
Cách làm
1. Cho đường và bơ vào máy đánh trứng đánh cho bơ đường mịn mượt. Thêm từng trứng vào đánh đều.
2. Rây bột mì và bột nổi vào trộn nhẹ tay. Trộn bột hạnh nhân , chocolate chip và cho vài giọt hương hạnh nhân vào trộn nhẹ tay.
3. Múc hỗn hợp bột vào khuôn muffin đã lót sẵn khuôn giấy. Chỉ nên múc đầy 2/3 - 3/4 khuôn
Nướng trong lò đã làm nóng sẵn ở nhiệt độ 180C . Nướng ở rách giữa của lò. Nướng khoảng 15-20 phút.
Theo bác Yên :ĐỪNG MỞ LÒ trong 15 phút đầu, nếu không bánh có thể bị xẹp.
Lấy bánh ra khỏi lò, để nguội trên cool rack.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,204
1
0

Nikki

Bác ơi bác, nghe mình mình em nổi hết gia vịt. Em bắt chước trong blog của chị Yên - momcuabong. Em oánh công thức almond and chocolate chip ra đây nhá chị Yên ui!
- 1/4 cup bột hạnh nhân
- 2 giọt almond
- 2 trứng gà
Kiểu này là "chơi" bác nè bác SM ơi, oánh CT mà chờ cái cách mần lại =))

720
0
0

chuột đồng

- 1/4 cup bột hạnh nhân
- 2 giọt almond
- 2 trứng gà
Nghèo ơi! Bác í xin công thức cho dzui ấy thôi, có nghe Bác làm bao giờ, chắc định gom góp xuất bản sách nấu ăn đấy! hihi...

635
0
0

Họa sĩ nghèo

@ Nik: ơ ơ đây show luôn cách mần rùi nhá, thay vì xem lại bài gởi thì bấm nhần gửi trả lời :D

68
0
0

xanhduong9

(Em không biết cách dán hình vào, xin chỉ giáo! Chân thành cảm ơn!)

1,961
0
0

anatomysu

(Em không biết cách dán hình vào, xin chỉ giáo! Chân thành cảm ơn!)
Bác ơi, rùa còn kêu bác bằng bác, mà bác vào đây bảo nikki chị :p. Em nó mới 84 ạ. Bác cứ xưng chị với bọn em nhé.

Em còn nợ bác 3 khuôn dài có vân, vì nó đang ở HN, đã được vào đến SG hôm qua. Em sẽ gửi bác sớm nhất có thể nhé...

2,204
1
0

Nikki

Bác ơi, rùa còn kêu bác bằng bác, mà bác vào đây bảo nikki chị :p. Em nó mới 84 ạ. Bác cứ xưng chị với bọn em nhé.

Em còn nợ bác 3 khuôn dài có vân, vì nó đang ở HN, đã được vào đến SG hôm qua. Em sẽ gửi bác sớm nhất có thể nhé...
Thế ớ...chắc bác xanh bỉn nhìn avatar tưởng con gái lớn của Nik =))

@A5TM: này, trưa mới khai với bác Nát là 89 nhá...bác tin xái cổ nhá...bảo con gái thèm chồng sớm thế =)), bây giờ bà khai 84 thì khác gì khui hàng hả???

2,204
1
0

Nikki

Bác ơi, thôi đừng dán nữa, kẽo Mod đóng cửa nhà bếp SG luôn đấy ạ! :))
Cái ấy mang vào bếp là chí phải chứ nhở...ôi em cũng mong bác xanhduong có khuôn ấy để em được hưởng sái, keke

1,961
0
0

anatomysu

Thế ớ...chắc bác xanh bỉn nhìn avatar tưởng con gái lớn của Nik =))

@A5TM: này, trưa mới khai với bác Nát là 89 nhá...bác tin xái cổ nhá...bảo con gái thèm chồng sớm thế =)), bây giờ bà khai 84 thì khác gì khui hàng hả???
ờ ờ để edit. Gớm bác ý bẩu cô là con gái bác ý hả =))

993
0
0

Cá Chép

Đang nói khuôn bánh lại chuyển sang bác Nát là sao?
Bọn này ghiền bác Nát thế không biết :p, ra phòng khách mà réo bác ấy nhá.
Chép thông báo là cranberry ngon lắm nhé, cái này làm bánh thì tuyệt cú mèo :D

1,122
0
0

SCP

Eo , Nik mà nó mới 84 thì cái á và tà ít nhất phải hàng cháu nhỉ , ko thì có khi phải chắt

31
0
0

mẹ Tường Anh

Các mẹ ơi, em mới gia nhập dd nên chưa biết hết các trang các mục, biết đc bếp ngọt của các mẹ qua blog của chị Khai Tâm, được biết các mẹ cũng có những hoạt động từ thiện nên em mạo muội gửi link này đến các mẹ ở SG, mẹ nào có thể thì đến thăm con hộ em với, em ở ngoài Bắc, chẳng đến thăm con được, mà thực ra bây giờ con cũng chỉ cần hơi ấm của các mẹ thôi, các mẹ giúp em phần này với nhé.
http://vnexpress.net/GL/Doi-song/2010/07/3BA1E4C2/
Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều ah.
Mod ơi, em chưa biết mở topic loại này ở đâu nên tìm vào topic này để nhờ các mẹ là nhanh nhất, có j mod lượng thứ cho em nhé. thanks

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.