Các chị ơi cho em bán than tí

1,007
0
0

Mường Tè

Ðề: Các chị ơi cho em bán than tí

@ "Trị" Mít Nem: Ui rùi ơi, chị Mít Nem ơi, em có làm gì đâu mà chị đã bảo xáp. Chả dám làm thịt chó để xáp với lá mơ, có chăng làm củ xả cho thêm gia vị thôi em Mơ nhỉ, khà khà!
@ Lá Mơ: Em nói thế thì anh còn cửa mần ăn gì nữa đây???ha ha!
@ Mẹ Diễm Ngọc: Cái số anh nó thế, khổ thế chứ, mang tiếng mà chả có miếng, chim cú lém, :D:D:D
Quay lại chuyện bán than của các mẹ, các mẹ mới bán tí than mà đã kêu mệt. Thế còn những người vẫn hàng ngày, hàng tuần, hàng tháng, hàng năm xúc than thì sao, chả thấy các mẹ xương gì cả. Theo thống kê và đánh giá chưa đầy đủ của Hiệp hội Xúc than thế giới và Tổ chức Lao động thế giới, mỗi lần như thế, như thế tương đương với lượng calori của người xúc 3 tấn than!!! Nếu nhân với số lần tương ứng với thời gian hàng ngày hàng tháng hàng năm và life cycle thì quả là 1 khối lượng than khổng lồ, có khi còn hơn sản lượng khai thác bốc bán của TKV đấy chứ nhỉ:D:D:D. Cho nên, có ăn mặn mới xương con khát nước. Bán than kêu mệt thì cũng xương người xúc than 1 tí nhá, khà khà!

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

Anh Tè còn bận xáp vào chị Xề nên có biết em Lá Mơ là ai đâu! Icon dỗi. :p
Tuy a to to... Lá mơ có luận được chữ này là gì k nhỉ???
Chị chỉ làm bình phong thôi, anh Tè bảo: cho anh mượn tiếng của em vài tháng, để cho các em kiểu như Lá Mơ nghĩ là anh đoan trang, để lúc nào em ý xơ hở...anh nhào vô. khứa khứa....(chị iu em nên mới nói nhỏ nhé ha ha cửn thựn.) Mà này, có muốn gửi đồ đi SG k thế??:D

314
0
0

Me DiemNgoc

@ "Trị" Mít Nem: Ui rùi ơi, chị Mít Nem ơi, em có làm gì đâu mà chị đã bảo xáp. Chả dám làm thịt chó để xáp với lá mơ, có chăng làm củ xả cho thêm gia vị thôi em Mơ nhỉ, khà khà!
@ Mẹ Diễm Ngọc: Cái số anh nó thế, khổ thế chứ, mang tiếng mà chả có miếng, chim cú lém, :D:D:DQuay lại chuyện bán than của các mẹ, các mẹ mới bán tí than mà đã kêu mệt. Thế còn những người vẫn hàng ngày, hàng tuần, hàng tháng, hàng năm xúc than thì sao, chả thấy các mẹ xương gì cả. Theo thống kê và đánh giá chưa đầy đủ của Hiệp hội Xúc than thế giới và Tổ chức Lao động thế giới, mỗi lần như thế, như thế tương đương với lượng calori của người xúc 3 tấn than!!! Nếu nhân với số lần tương ứng với thời gian hàng ngày hàng tháng hàng năm và life cycle thì quả là 1 khối lượng than khổng lồ, có khi còn hơn sản lượng khai thác bốc bán của TKV đấy chứ nhỉ:D:D:D. Cho nên, có ăn mặn mới xương con khát nước. Bán than kêu mệt thì cũng xương người xúc than 1 tí nhá, khà khà!
Biến đau thương thành hành động đi anh . Em đứng xa cổ vũ cho :D

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Tuy a to to... Lá mơ có luận được chữ này là gì k nhỉ???
Chị chỉ làm bình phong thôi, anh Tè bảo: cho anh mượn tiếng của em vài tháng, để cho các em kiểu như Lá Mơ nghĩ là anh đoan trang, để lúc nào em ý xơ hở...anh nhào vô. khứa khứa....(chị iu em nên mới nói nhỏ nhé ha ha cửn thựn.) Mà này, có muốn gửi đồ đi SG k thế??:D
Tuy a to to nhưng... lại nhỏ nhỏ hả chị? Khứa khứa. Anh Tè đâu? Vào đính chính vụ này cho em phát với! hehe. :p;))8-}=))=))=))=))=))=))

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

@ Mẹ Diễm Ngọc: Cái số anh nó thế, khổ thế chứ, mang tiếng mà chả có miếng, chim cú lém, :D:D:D
Quay lại chuyện bán than của các mẹ, các mẹ mới bán tí than mà đã kêu mệt. Thế còn những người vẫn hàng ngày, hàng tuần, hàng tháng, hàng năm xúc than thì sao, chả thấy các mẹ xương gì cả. Theo thống kê và đánh giá chưa đầy đủ của Hiệp hội Xúc than thế giới và Tổ chức Lao động thế giới, mỗi lần như thế, như thế tương đương với lượng calori của người xúc 3 tấn than!!! Nếu nhân với số lần tương ứng với thời gian hàng ngày hàng tháng hàng năm và life cycle thì quả là 1 khối lượng than khổng lồ, có khi còn hơn sản lượng khai thác bốc bán của TKV đấy chứ nhỉ:D:D:D. Cho nên, có ăn mặn mới xương con khát nước. Bán than kêu mệt thì cũng xương người xúc than 1 tí nhá, khà khà!
Khổ thân anh Tè, mang tiếng là người đi xúc than mà có xúc được tí nào đâu! Đúng là có tiếng mà chẳng có miếng, chim cú thật đấy! hehe. Anh Tè chắc đúng chỉ củ xả thôi, anh Tè nhỉ?. hihi :p;))8-}=))=))=))=))=))

1,007
0
0

Mường Tè

Chà chà, em Lá Mơ này khẩu khí thiên hướng như bác Đèn rồi, bái phục bái phục. Có 1 thực tế là những suy luận và câu hỏi để ngỏ của em đều... đúng, khà khà! Trả lời được câu 15, phần thưởng của Mơ bi giờ là 120 triệu.... Dream on, Mơ nhé, he he!:D:D:D

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

Tuy a to to nhưng... lại nhỏ nhỏ hả chị? Khứa khứa. Anh Tè đâu? Vào đính chính vụ này cho em phát với! hehe. :p;))=))=))=))=))=))=))
Oái, chị thấy em luận được chữ "C'est la vie" nên tưởng em cũng biết " Tu as tort" nào ngờ lại nghĩ chị bảo anh ý to=))=))=)) nhầm rồi, he he...Thế còn to nhở hay không chắc chỉ có Lá mơ mới bít khựa khựa8-}

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Oái, chị thấy em luận được chữ "C'est la vie" nên tưởng em cũng biết " Tu as tort" nào ngờ lại nghĩ chị bảo anh ý to=))=))=)) nhầm rồi, he he...Thế còn to nhở hay không chắc chỉ có Lá mơ mới bít khựa khựa8-}
Ah, giờ em trả lời được là to to hay nhỏ nhỏ là được tấm séc 120triệu đấy chị. Cơ mà, em cũng chả biết. Chị cho em 1 quyền trợ giúp đi. hehe.=))=))=))=))=))=))=))
Ngày xửa ngày xưa, cách đây mấy năm em cũng học tiếng Pháp đấy, giờ tiếng Pháp cứ vào em là kiểu gì cũng bị xuyên tạc, hehe :p

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
20
0
0

Hoa Vang

me too hè hè hè .... có đứa bạn mượn $900 .... cách nay củng chừng ..... 6 năm .... đến giờ vẩn im lặng đáng sợ hè hè hè

nhưng mà nói thiệt chớ .... thiếu nợ hông trả mà còn nói chuyện cà chớn vậy thì ai mà hông tức hehehe
thui thì coi như đó la 1 bài học vậy :D
Xin chia se? voi moi nguoi ve cai' "bad debt" nhe/.

Cho minh` spam ti' nhe! O My~, "bad debt" la` duoc khai vao` thue (tax) va` duoc tru` thue ca' nhan day bac' Sot nhe/

Sửa lần cuối bởi điều hành viên: