Các chị ơi cho em bán than tí

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member
Ðề: Các chị ơi cho em bán than tí

Hợ hợ, kiểu này lúc nào thiếu tiền em sẽ đi vay anh Nát và Ong Chúa xong em quỵt;))

314
0
0

Me DiemNgoc

Mẹ Diễm Ngọc bán than em cũng tranh thủ bán tý. Rất nhiều bạn chồng em hoặc vay tiền nhà em, hoặc nhờ chồng em làm công trình, quỵt tiền luôn, đủ thứ cộng vào khoảng 100tr mà em còn chưa đòi được đây. Vì chồng ngại mà mình thì ko thể rắn với bạn chồng (giữ thể diện cho chồng). Có ai giống chồng em hông? Mà tổng nợ kia nhà em xác định là mất nhá, em nhiều lúc nghĩ cũng bực nhưng thôi, Trời có mắt, mất cái này có cái khác, nghĩ AQ thế mới sống được. Nhưng mà phải nói thật có nhiều loại người em xin ^:)^
Chị ơi , nhắc đến bạn chồng em làm em còn chán hơn nữa chị ạ . Bạn làm nhà vay 430tr từ ngày em chưa cưới giờ chưa trả xu nào . Một ông bạn vàng được tôn làm bác cả đt hỏi vay tiền mua ô tô , ông xã em nói dạo này bí nên không có thế là giận luôn . Một ông bạn đc mệnh danh là cực kỳ thân thiết vay 50tr , lúc ông xã em cần gom tiền để làm thêm 1 trang trại nữa đt hỏi bạn thì bạn phán 1 câu xanh rờn . Tao đưa cho mày chìa khóa nhà tao , mày tìm thấy chỗ nào có tiền thì tao cho mày tất . Hu hu , bạn của chồng em đấy các chị ạ , còn 1 tên lừa chồng em cho mượn tạm 180tr 2 ngày để trường kiểm quỹ , cuối cùng là hắn lô đề , cờ bạc bị mất chức , giờ nợ đầm đìa , lương mấy tr 1 tháng ko biết đến đời nào mới trả nợ cho chồng em nhỉ ? Cuộc sống lắm lúc dở khóc , dở cười cứ như fim hài ấy các chị ạ

1,007
0
0

Mường Tè

Uh, nhà giàu cũng ... khóc nhỉ, hi hi! Mình thì chả có xiền nên chả ông bạn nào muốn hỏi vay, đâm nhàn...

314
0
0

Me DiemNgoc

Uh, nhà giàu cũng ... khóc nhỉ, hi hi! Mình thì chả có xiền nên chả ông bạn nào muốn hỏi vay, đâm nhàn...
Vâng .khổ thế đấy anh ơi , khổ nên em mới nói thương chồng nhưng ghét cái mác nhà giàu lởm của chồng :(

66
0
0

Cunbonghe

Huhu đúng là nhà nào cũng khóc chứ chả riêng gì nhà giầu, nhà nào cũng gặp phải cái cảnh nợ khó đòi này nhỉ. Nhà tớ thì 3-4 khoản bạn nợ cơ, có khoản 3 năm rồi, cũng chả buồn đòi nữa, khi nào nó có thì nó trả vậy, mà ko ít đâu nhé.
Bạn gì mình chưa đòi, nó lại muốn vay thêm tiếp và nó bảo mình thế này chứ : thầy bảo mệnh mày là Tang đố mộc nghĩa là gỗ cây dâu, mà cây dâu thì càng hái lá nó càng mọc ra nhiều, vì vậy mày phải tán lộc đi thì mới thu lại được nhiều hơn, cứ ki bo thì ko có lộc đâu :(.

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Huhu đúng là nhà nào cũng khóc chứ chả riêng gì nhà giầu, nhà nào cũng gặp phải cái cảnh nợ khó đòi này nhỉ. Nhà tớ thì 3-4 khoản bạn nợ cơ, có khoản 3 năm rồi, cũng chả buồn đòi nữa, khi nào nó có thì nó trả vậy, mà ko ít đâu nhé.
Bạn gì mình chưa đòi, nó lại muốn vay thêm tiếp và nó bảo mình thế này chứ : thầy bảo mệnh mày là Tang đố mộc nghĩa là gỗ cây dâu, mà cây dâu thì càng hái lá nó càng mọc ra nhiều, vì vậy mày phải tán lộc đi thì mới thu lại được nhiều hơn, cứ ki bo thì ko có lộc đâu :(.
Ôi thế này list chủ nợ dự báo dễ mến của em dài thêm:

1. Vợ Nát
2. Ong Chúa
3. Cunbonghe (bác tán cho em một ít lúc nào em cần bác nhá;) )

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Top này của DN hót đáo để nhỉ. Cơ mà nó gãi đúng chỗ ngứa của mọi người hì hì. Chị thì có 2 con gà béo, thả 5 năm nay rồi đuổi mãi chưa được. Nhờ đến cả tòa án rồi mà các nhà hành pháp của mình chuối quá, đẩy đưa mãi giờ này chưa ra đâu vào đâu. Bây giờ chán chả buồn nghĩ đến nữa, để thời gian làm việc khác cho đỡ đau đầu.

@ Cunbonghe : tôi cũng là cây dâu. Chắc phải vặt trụi lá, mà có khi phải bẻ cả cành mới ra lộc được bà ạ:D

314
0
0

Me DiemNgoc

He he , vậy là nhiều bác dở khóc dở cười như em quá . Chia sẻ với tất cả các chị

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Mẹ Diễm Ngọc bán than em cũng tranh thủ bán tý. Rất nhiều bạn chồng em hoặc vay tiền nhà em, hoặc nhờ chồng em làm công trình, quỵt tiền luôn, đủ thứ cộng vào khoảng 100tr mà em còn chưa đòi được đây. Vì chồng ngại mà mình thì ko thể rắn với bạn chồng (giữ thể diện cho chồng). Có ai giống chồng em hông? Mà tổng nợ kia nhà em xác định là mất nhá, em nhiều lúc nghĩ cũng bực nhưng thôi, Trời có mắt, mất cái này có cái khác, nghĩ AQ thế mới sống được. Nhưng mà phải nói thật có nhiều loại người em xin ^:)^
hehe, cùng cảnh ngộ
họ chưa trả còn ngỏ ý vay tiếp cơ ấy ơi

Hợ hợ, kiểu này lúc nào thiếu tiền em sẽ đi vay anh Nát và Ong Chúa xong em quỵt;))
hehe, Mít cứ vay đi, rồi tớ tìm chồng Mít tớ vay lại :D

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Em cũng chia sẻ với chị. Nhà em cũng bị mang cái mác giống nhà chị đây. Em thì chỉ bị quỵt nợ ít thôi. Nhưng bố mẹ em thì bị nhiều. Nói thì lại bảo mình ki chứ họ hàng hết người này đến người khác hỏi vay tiền, mà vay có ít đâu, toàn chục triệu, trăm triệu, bố em thì cứ nể, lại cho vay. Rồi khách hàng nợ. Hic, mà thói đời bao giờ chả thế, cho vay thì dễ chứ đòi thì khó vô cùng, mất tiền, mất cả anh em bạn bè là chuyện thường. Nhà em có những con nợ hàng hơn chục năm nay rồi. Hic ,mà nói thật, vài trăm triệu cách đây chục năm có giá hơn giờ nhiều. Ngọt nhạt, quát cáu, rồi leo cây mãi cũng mệt mỏi, chán. Thôi đành phải nghĩ là của đi thay người vậy cho đỡ bực mình, hại sức khỏe. Mình có tức thì nó cũng chẳng trả mình tiền, mình mà ốm thì mình khổ chứ hại gì nó đâu.
Tiền đi đôi với bạc mà. Trước sức mạnh của đồng tiền, người ta dễ đánh mất bản thân mình lắm. Lòng tham đúng là vô đáy. Giờ nhà em còn đang bị 1 vụ bạn của mama mượn đất làm cửa hàng giải khát ( cách đây >2 năm), giờ chí phèo an vạ đòi nhà em chia 1 nửa mảnh đất đấy cho cơ. Cách đây mấy tháng, lão ấy cử mụ vợ đến nhà em xin đất, bảo là "Bác cho 3 cháu ( là 3 đứa con nhà đấy) miếng đất ấy để làm vốn", xin ko được thì trở mặt. Chuyện thật mà như bịa, đất tiền tỷ mà xin như kiểu xin mớ rau ấy. Xong nó còn nói thẳng với nhà em là: giờ thằng nào chí phèo, thằng ấy thắng. Giờ nó về hưu rồi, chẳng còn gì để mất nữa cả, chẳng ngại việc gì là ko dám làm. Nhà em thì cứ ngại to tiếng nên chỉ bảo ko cho, ko chia chác, trả đất lại nhà em, còn nó thì cứ chí phèo ăn vạ rồi phao tin vu khống cho nhà em đủ kiểu. Hic. Chán chẳng muốn nói nữa cơ. Giờ nhà em kệ, chuyện gì đến rồi sẽ đến. C'est la vie. haizzzzzzzzzzzz.
Chẳng hiểu họ nghĩ thế nào chứ em sợ vay nợ, cướp không của người khác kinh khủng ấy. Vì em theo đạo Phật nên em tin luật nhân quả lắm. Có vay có trả, chẳng trốn đi đâu được, lúc quả báo đến thì khủng khiếp lắm.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,007
0
0

Mường Tè

Trên đời có nhiều chuyện hay nhỉ... Quả này có khi em mở Công ty thu nợ diễn đàn an (vì đã có cty dân an rùi) để giúp các mẹ ở diễn đàn thu nợ, hoa hồng trích 1 phần cho các cháu, nhiều phết nhỉ, hi hi! Dưng mà chỉ thu hồi nợ tiền thôi nhá, còn nợ thuế nợ thiếc các mẹ tự thu, khà khà

2,204
1
0

Nikki

Sẵn việc thu nợ em cũng xin kể lể...nợ của nhà em thì chẳng bao nhiêu nhưng tức lắm, thằng bạn của chồng tới hỏi mua laptop, nó làm công ty bảo hiểm thì chắc chắn là ko nghèo đến nỗi kiết xác, thế mà có cái laptop chồng em vừa mới xài nể bạn để giá bèo (lỗ cả tiền tỉ giá $), 2 vc nó tới mua cứ ngồi ì èo, kèo nhèo từng đồng từng cắc, rồi chê ỏng chê eo rồi bảo trả góp...em nửa đùa nửa thật bảo "cái máy có hơn chục triệu ko lẽ mỗi ngày em đi thu tiền góp của anh vài chục ngàn ah"...rồi nó cũng tha máy về, còn bắt chở sang tận nhà cho nó, trả được 2/3 số tiền rồi bảo chồng em "hôm nào tao mời đi nhậu tao trả nốt...mà có vài triệu anh em mình xí xóa cũng được mà nhở???". Cái hôm nào của nó đến giờ là hơn 3 tháng trời chả thấy tăm hơi, ko điện thoại hỏi han, nhậu còn chả thấy nói chi tiền...Em bảo chồng em đi đòi thì cứ ừ ừ, nhưng anh ngại lắm, ai lại đi đòi vài triệu...mà vài triệu ấy lúc ốm đau ko có là chết chứ chẳng chơi...

Rồi hôm nọ em phát hiện thằng kia mới sắm Dylan, còn lượn lờ ngang qua nhà em mặt vênh vênh nữa cơ chứ...nếu em mà ko như chị Mít Nem, giữ thể diện cho chồng là thể nào em cũng túm áo nó đòi nợ rồi...Tức ko tưởng được :(

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Hí hí, vào bán than& mua than mọi người bán, em lại thấy đời em vẫn còn tươi chán, vì em chưa có chồng để mà cú thêm cái vụ tính sĩ diện hão của mấy đức ông chồng, hehe. :p:p=))=))=))=))=))

2,204
1
0

Nikki

Hí hí, vào bán than& mua than mọi người bán, em lại thấy đời em vẫn còn tươi chán, vì em chưa có chồng để mà cú thêm cái vụ tính sĩ diện hão của mấy đức ông chồng, hehe. :p:p=))=))=))=))=))
Từ từ đi nàng...rồi lúc đó nàng cũng bò lăn ra mà khóc thôi, haha

314
0
0

Me DiemNgoc

Rồi sẽ có lúc em ơi , chẳng phải ao ước đâu nhé :D

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Thực ra ko phải cú tính sĩ diện hão của chồng vì chồng đâu sĩ hão, mà cú vì bạn chồng thấy chồng hiền mà cứ được thể, còn mình giữ ở chỗ mình ko thể ghê gớm với bạn chồng thôi, xấu nàng hổ chàng nhở, mà mình chả sợ xấu thế mới chán chứ. Cứ có chồng rùi biết em ạ:D

1,007
0
0

Mường Tè

Ui Lá mơ chưa chồng àh, chú nào thịt chó nhẩy vô...
Thịt chó gặp lá mơ thì đúng là sự kết hợp tuyệt vời, như là giữa ngọt và béo, khửa khửa!

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Ui Lá mơ chưa chồng àh, chú nào thịt chó nhẩy vô...
Thịt chó gặp lá mơ thì đúng là sự kết hợp tuyệt vời, như là giữa ngọt và béo, khửa khửa!
Ơ thế tớ tưởng Tè là thịt chó xịn nên mới xáp vào em Mơ thế chứ hỉ b-(