Carot thương yêu, cố gắng lên con nhé - Baoduysusu Đà nẵng

6,216
0
36

susu1811

Active Member
Ngày 29/6/2010 CSTT đà nẵng đón chào con gái bằng topic
27.06.2010 Chúc mừng mẹ Baoduysusu đã hạ sinh một công chúa
http://www.chiasetinhthuong.org/die...c-mừng-mẹ-Baoduysusu-đã-hạ-sinh-một-công-chúa

cám ơn tất cả các bạn, sáng nay mới vào đọc được trang này, thật là xúc động. Mẹ và bé đều khỏe, hôm nay bé đã được 2 tháng 20 ngày và cân nặng 7,1 kg.
Hình này con gái chụp hôm tròn 2 tháng, các bác ngắm tạm nhé:
Ngày 20/06/2011 Nhà Đà nẵng có topic này chúc mừng con
http://www.chiasetinhthuong.org/die...)-Cà-rốt-yêu-!-Chúc-mừng-thôi-nôi-con-gái-yêu!!!

Ôi mới ngày nào vượt cầu Sông Hàn giữa trưa nắng hè để sang thăm 2 mẹ con nằm ổ, thế mà chớp mắt một cái con gái yêu đã lớn phổng như thế này rồi đây, yêu chưa :x!

Khỏi phải nói mẹ Giao nuôi con quá chuẩn, đến mức nhìn con thế này chẳng biết chúc gì cho con ngày thôi nôi đây, he he...​

Chúc con ngày càng lớn mạnh khỏe, xinh xắn, ngoan ngoãn, đáng yêu và đặc biệt là theo Bố nhiều vào con nhé... để mẹ có thời gian rảnh rang đi với mấy mụ bạn già :D

(Quà cho con phải chờ đến hôm sinh nhật con gái ạ, vì mẹ Giao bảo hôm đó sẽ tổ chức hoành tráng ở "4you" "5you" gì đấy, lúc đó ôm quà đi theo cho nó sang, mẹ Giao nhờ :D)​
Đây là ảnh Carot mới được mẹ chụp hôm qua với chiếc bánh mẹ làm tặng con, cám ơn các bác, cô, dì mời cả nhà cùng ăn bánh cùng con nhé!!!

Vậy mà hôm nay Con gái yêu quý, không thể tin có những thử thách như lúc này con đang phải chịu đựng...
Thầm mong cho con được bình an Carot ơi....
Chị Giao ơi vững tâm nhé, rồi con lại cười lại nói mà thôi... tất cả chúng ta đều tin như thế

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
6,216
0
36

susu1811

Active Member
Ðề: Carot thương yêu, cố gắng lên con nhé - Baoduysusu Đà nẵng

Nhà mình bé Cà Rốt nhà Baoduy ốm nằm viện từ hôm lễ khi nào đi sang được muathu ới nhé, chúc Cà Rốt nhanh lấy lại phong độ nhé con :x
Mong bé Cà rốt mau hết bệnh nhe :x !
Nghe BS Tạo nói khá nặng đó cả nhà, khi đưa tới cấp cứu đã tím tái nửa người rồi, giờ đã tỉnh nhưng chưa biết sau này thế nào.
sao dạo này nhà mình con ai cũng bị ốm vậy trời , mấy bà chị khi nào đi thăm Ca Rốt cho em 1 tin nhắn nhé .
@muathu : khi nào chị đi thì ới em với, sắp xếp được thì em sẽ đi.
Mong con gái Carot nhanh khỏi bệnh .
Ui thương cà rốt quá, chúc con mau khỏe nhé :x
Carot ơi cố lên con nhé. Em vừa gọi điện cho G, mấy hôm trước con phải thở máy. Hôm qua đút sữa được nhưng hôm nay thì phải bơm, hiện tại co giật suốt phải chích thuốc an thần :(
Tội con quá! Mong con sớm vượt qua.
Sao bé bị nặng vậy ? cả nhà có ai biết không ?
Mùa thu ơi, lúc nào đi nhắn tin đt cho chị đi với.
Mong con vượt qua, nhanh khỏe.
Mong Cà rốt mau khỏe lại nhé, có ai đi thăm Ca rốt thì hú Meby với nghe.
Hôm qua Bác Tạo mới khám cho con em, bảo là con của chị gì ở đường NCT mà em chẳng biết con ai. Theo bác Tạo là rất nặng. Chúc con gái mau khỏi nhé.
Ôi Carot bị chi mà nặng rứa, thương con gái quá chúc con gái mau nhanh khỏe mạnh nhé.
Cho chị gửi lời hỏi thăm đến BD nhé. Chúc con mau khỏe nhé, mong mọi chuyện đều tốt đẹp và nhất định thế.
Chiều tối qua cả nhà Đà Nẵng đã không cầm được nước mắt khi thấy bé Cà rốt co giật, con vẫn hôn mê, bác sĩ nói con bị sốc nhiễm độc, là sao mình cũng không hiểu ??!!... Lạy trời hãy thương con mà cho con khỏe lại.
Trước khi đến bệnh viện mình không nghĩ con bị nặng vậy, thật hoảng hốt và sốc khi nhìn thấy con, bao cảm giác lo sợ của ngày xưa với bé Sơni ùa về, thương Giao quá, cố lên nhé Giao.
Em tệ quá, đọc bài của chị Soni mới biết, điện thoại hỏi thăm chị mà lòng nặng trĩu!! Chắc chắn con sẽ khỏe lại, vì mẹ, vì các cô bác cầu nguyện cho con rất nhiều!!!
Một lần nữa nguyện cầu cho con ...

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Chiều tối qua cả nhà Đà Nẵng đã không cầm được nước mắt khi thấy bé Cà rốt co giật, con vẫn hôn mê, bác sĩ nói con bị sốc nhiễm độc, là sao mình cũng không hiểu ??!!... Lạy trời hãy thương con mà cho con khỏe lại.
Trước khi đến bệnh viện mình không nghĩ con bị nặng vậy, thật hoảng hốt và sốc khi nhìn thấy con, bao cảm giác lo sợ của ngày xưa với bé Sơni ùa về, thương Giao quá, cố lên nhé Giao.
Chị cũng đang đinh mở thì Su đã mở. Cảm ơn em.

Cầu trời Phật phù hộ độ trì cho con sớm khoẻ lại.
Nhất định con sẽ khoẻ nhé con gái.

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Cầu trời khấn Phật cho con tai qua nạn khỏi :x !

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Cầu mong cho con gái chóng khỏe!!! Chị G. ơi, chị cố lên nhé!

816
0
16

Linh mèo

Member

Hic, thương con gái Carrot quá, chúc con sớm tai qua nạn khỏi nhé :*

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Mong con gái mau khỏe nhé, mẹ Baoduysusu cố gắng lên, nhất định con gái sẽ khỏe về nhà ăn bánh mẹ làm.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Cố lên con gái ơi! Cố lên nhé >:D<

3,310
5
38

thuyvuong

Active Member

Nam mô Quan Thế Âm Bồ Tát, cầu mong con gái Cà Rốt tai qua nạn khỏi.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Carot thương yêu, cố gắng lên con nhé - Baoduysusu Đà nẵng

Khổ thân con gái quá, con bị gì mà nhiễm độc Su ơi??
Đang định hỏi LG vì thấy tin nhắn trên face mà ko hiểu vì sao.

199
1
18

MeKem

Member

Cầu cho carrot sớm tai qua nạn khỏi ! Chị Giao ơi, vững tâm chị nhé, mọi chuyện sẽ ổn thôi mà ! Nhất định thế !

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

Nam mô Quan Thế Âm Bồ Tát, cầu mong con gái Cà Rốt tai qua nạn khỏi...

54
0
0

Bảo Quân

Em mới đọc được tin chiều nay...Cầu Trời Phật phù hộ cho Con tai qua nạn khỏi...

237
0
0

Phan Hoàng

Cầu mong cho con chóng khoẻ.

6,216
0
36

susu1811

Active Member
Ðề: Trả lời: Carot thương yêu, cố gắng lên con nhé - Baoduysusu Đà nẵng

Khổ thân con gái quá, con bị gì mà nhiễm độc Su ơi??
Đang định hỏi LG vì thấy tin nhắn trên face mà ko hiểu vì sao.
em cũng không hiểu ra làm sao lại thế, nghe mẹ kể, con đi học về, tối ho, nôn chút xíu, hôm sau đi ngoài . Mẹ bế đi khám BS tiêu hóa. BS cho hạ sốt thôi, thực tình sốt không cao. tầm 3h chiều , con đang chơi thì đứng sựng người, mắt trợn tròng. Người bắt đầu co giật và tím tái. Mẹ bế gấp vào viện 119 gần nhà để cấp cứu rồi chuyển lên viện 600giường Sản Nhi . Thế mà bs vẫn bảo bố mẹ giữ con ở nhà lâu quá, chậm quá.... ôi thật sự ngoài tầm kiểm soát... không hiểu vì sao.
Lúc con nhập viện phải thở máy... vì thiếu oxy lên não quá lâu...

Phước lành con nhập viện lúc giao ca trước lịch nghỉ lễ, Tất cả các bs hai ca trực của khoa Hồi sức nhi đã cố gắng mọi cách, ... mọi người đều bó tay lắc đầu, riêng BS Tạo vẫn tiếp tục và đã cứu được con... Con hồi phục dần theo tiên đoán của bs là khá tốt.
Tiến triển hai ngày tiếp theo con uống sữa được, nhưng tiếp theo ngày thứ 3, con co giật, bs phải tiêm an thần.
Tính đến trưa nay con đã hồi phục dần, vẫn còn co giật, nhưng cơn co giật đỡ hơn, và bs đang cố gắng hạn chế thuốc an thần cho con. Con vẫn còn sốt , thăm con gái nằm trên giường ngoan lắm đang sốt nên bs không cho mặc quần áo, dây dợ đầy người. Mẹ và bố thay nhau chăm sóc con. Trong ngày chỉ cho thăm và đổi người trông bệnh lúc 12h00 đến 12h30. Sau đó nội bất xuất ngoại bất nhập. Chiều thì 6h00 đến 6h30.
Thông tin từ bs, thời gian điều trị còn dài, mọi việc đợi chờ tự bản thân con hồi phục mà thôi, bs đã cố gắng hết sức, con đã chết đi và sống lại, bs chúc mừng gia đình đã cứu được con gái, tuy nhiên còn phải chờ thời gian hồi phục dần...
Thay mặt gia đình chị Giao gửi lời cám ơn tới tất cả mọi người đã quan tâm thăm hỏi. ..

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Carot thương yêu, cố gắng lên con nhé - Baoduysusu Đà nẵng

Khổ thân con quá, hic thế thì bố mẹ biết thế nào đc mà đưa con đi sớm đc. Nhìn ảnh con gái trong blog của mẹ yêu quá đi thôi.

817
0
16

Chao ôi, hôm nay cô Chanh mới hay con ốm, con ơi mau lành để chơi với anh Su con nhé! Thương con nhiều lắm! Mẹ Giao phải cố gắng giữ sức khỏe để chăm con nhé!

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Khổ thân con quá, hic thế thì bố mẹ biết thế nào đc mà đưa con đi sớm đc. Nhìn ảnh con gái trong blog của mẹ yêu quá đi thôi.
vâng bs bảo, Nuôi trẻ con rất khó, đôi khi nó sốt nhưng hạ thân nhiệt. Thấy con khó ở, khác với bình thường, Bố mẹ phải thường xuyên kẹp nhiệt kế. Con có thể tăng hoặc giảm thân nhiệt.
Bọn trẻ con bé quá như Mèo nhà chị Ong, thì đặt nó xuống giường, kéo áo lên, nhìn vào bụng và ngực, theo dõi con thở. Nếu cái thóp giữa lòng ngực lúc bé thở mà sâu, thỏm xuống tức là có vấn đề rồi, cần đưa đi gặp bs gấp.
Có thế thôi đơn giản là thế mà hiếm khi bs nào khám bảo chúng mình chị nhỉ. May mắn cstt đà nẵng luôn có bs Tạo giúp đỡ cho các con. Hướng dẫn bố mẹ các tình huống khi không có bs
Carot nhà chị Giao bị giảm thân nhiệt
Con sốt cao mà mẹ không biết nên bị co giật và thiếu oxy lên não thời gian lâu. Giờ di chứng là co giật sau sốt... và nhiều nữa mà bs chẳng nói. Để khi nào có điều kiện chị Giao túm lại rồi chị em mình cùng rút kinh nghiệm nuôi con

270
0
0

Soni

vâng bs bảo, Nuôi trẻ con rất khó, đôi khi nó sốt nhưng hạ thân nhiệt. Thấy con khó ở, khác với bình thường, Bố mẹ phải thường xuyên kẹp nhiệt kế. Con có thể tăng hoặc giảm thân nhiệt.
Bọn trẻ con bé quá như Mèo nhà chị Ong, thì đặt nó xuống giường, kéo áo lên, nhìn vào bụng và ngực, theo dõi con thở. Nếu cái thóp giữa lòng ngực lúc bé thở mà sâu, thỏm xuống tức là có vấn đề rồi, cần đưa đi gặp bs gấp.
Có thế thôi đơn giản là thế mà hiếm khi bs nào khám bảo chúng mình chị nhỉ. May mắn cstt đà nẵng luôn có bs Tạo giúp đỡ cho các con. Hướng dẫn bố mẹ các tình huống khi không có bs
Carot nhà chị Giao bị giảm thân nhiệt
Con sốt cao mà mẹ không biết nên bị co giật và thiếu oxy lên não thời gian lâu. Giờ di chứng là co giật sau sốt... và nhiều nữa mà bs chẳng nói. Để khi nào có điều kiện chị Giao túm lại rồi chị em mình cùng rút kinh nghiệm nuôi con
Bài học này thật đắt giá với Giao và với chúng mình, may mắn có bs Tạo bên cạnh, nghe Giao kể mỗi khi con co giật, Giao chỉ biết khóc cầu cứu bác Tạo, trưa nay có việc ghé lại thăm con thì nghe Giao nói con đã đỡ hơn hôm qua, có nghĩa là khi co giật 2 bàn tay vẫn nắm lại nhưng cơ mặt có giãn hơn, miệng và mắt không giật ngược nữa, bác sĩ vẫn cho chạy ô xy lên não... Con ơi, tiếp tục cố lên nhé !!!