Chia sẻ hoàn cảnh tật nguyền của Cháu Thành ở khu tập thể Z133 - Long Biên

431
0
0

letuanninh

Ðề: Chia sẻ hoàn cảnh tật nguyền của Cháu Thành ở khu tập thể Z133 - Long Biên

Ninh ơi, bạn có biết mẹ Thành có nghề gì không, nguyện vọng như thế nào: ví dụ làm việc tại nhà để chăm con hay là có thể đi làm mấy tiếng trong ngày ở khu vực gần đó?
cam on ban nhieu..!
minh nghi neu co cong viec o nha thi tot vi chau THANH ma ko co ai trong du chi 1 2 tieng cung ko duoc....!vua lam vua trong chau la ok/....!:love:

431
0
0

letuanninh

Nhìn bữa cơm nhà Thành thật đúng là xót cả ruột :sad: Cảm ơn bố Tuấn Ninh đã luôn theo sát. Bạn thử tổng kết qua tình hình tài chính giúp gia đình Thành một chút có được không? Để nếu cần mọi người còn đóng góp thêm. Giá mà xin được việc gì đó làm ở nhà cho mẹ Thành thì tốt biết mấy.
cam on sweetlily...! hoi long bien dang chuan bi mo lon tang chau nhan ngay 1/6 nay...!
hien nay chau THANH dang rat dau vi khop hang cua chau bi chech...!nha chau da mo mot lan roi nhung ko duoc...!nha chau dang muon mo lai cho chau nhung hoan canh chua cho phep....!cac bac sy o vien nhi cung ho cho gia dinh nhieu nhung tat nhien cung phai co chi phi toi thieu chu..1
theo minh hoi thi khoang 7 trieu de chi phi cho chau..!
hoi LONG BIEN dang mo lon de tro giup chau trong dip nay..!:love:

3,316
5
38

thuyvuong

Active Member

cam on ban nhieu..!
minh nghi neu co cong viec o nha thi tot vi chau THANH ma ko co ai trong du chi 1 2 tieng cung ko duoc....!vua lam vua trong chau la ok/....!:love:
Minh ơi hỏi mẹ Thành có biết đan lát gì không, nếu biết thì mình sẽ nhờ bà ngoại Tin Tôm hỏi cho để có thể nhận len về nhà đan nhé

431
0
0

letuanninh

Minh ơi hỏi mẹ Thành có biết đan lát gì không, nếu biết thì mình sẽ nhờ bà ngoại Tin Tôm hỏi cho để có thể nhận len về nhà đan nhé
vâng để em hỏi lại xem..!:love:

431
0
0

letuanninh

cam on chi me chau THANH ko biet dan lat the moi kho...!:love:

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

cam on chi me chau THANH ko biet dan lat the moi kho...!:love:
Bác ơi,đan cái gì?Em thấy đan cũng không khó lắm đâu.Nếu mẹ Thành mà rỗi rãi thì có thể học việc được đấy bác ạ.

431
0
0

letuanninh

Bác ơi,đan cái gì?Em thấy đan cũng không khó lắm đâu.Nếu mẹ Thành mà rỗi rãi thì có thể học việc được đấy bác ạ.
ok.!hay me thuyvuong xem dan kieu gi ..!thu huong dan xem lieu co lam duoc ko..!lam duoc thi may qua..!:love:

10,159
29
48

ALnML

Super Moderator

Mình và T&G sẽ sớm bố trí sang nhà thăm gia đình cùng Thành
Ngày 19.05 nhận từ TK...6146 số tiền 200K của Mẹ Mít nhợn

3,316
5
38

thuyvuong

Active Member

Mình cũng đã nói chuyện với bà ngoại Tin Tôm rồi, hiện nay ông bà đang sửa nhà khoảng 2 tháng nữa bà mới nhận hàng được, chưa biết đan thì bà lại không dám giới thiệu đến đầu cầu khác. Hàng đan thì không thiếu nhưng là hàng xuất khẩu nên đòi hỏi kỹ thuật, thậm chí móc cả áo dài nữa. Mẹ Thành lại chưa đan bao giờ, chỉ cần tháo ra tháo vào đan lại hỏng len đền tiền cũng khổ.
Mình đang tính cố gắng tranh thủ thời gian tuần chắc được 1 buổi qua hướng dẫn chị ý đan đơn giản trước và móc giầy em bé chẳng hạn, không làm được hàng xuất khẩu thì mùa đông đan móc đồ em bé cũng kiếm được ít tiền.

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Mình cũng đã nói chuyện với bà ngoại Tin Tôm rồi, hiện nay ông bà đang sửa nhà khoảng 2 tháng nữa bà mới nhận hàng được, chưa biết đan thì bà lại không dám giới thiệu đến đầu cầu khác. Hàng đan thì không thiếu nhưng là hàng xuất khẩu nên đòi hỏi kỹ thuật, thậm chí móc cả áo dài nữa. Mẹ Thành lại chưa đan bao giờ, chỉ cần tháo ra tháo vào đan lại hỏng len đền tiền cũng khổ.
Mình đang tính cố gắng tranh thủ thời gian tuần chắc được 1 buổi qua hướng dẫn chị ý đan đơn giản trước và móc giầy em bé chẳng hạn, không làm được hàng xuất khẩu thì mùa đông đan móc đồ em bé cũng kiếm được ít tiền.
Bác thật tốt quá.Em cũng nghỉ là mẹ Thành chỉ nên làm công việc gì đó thêm tại nhà thôi,vì còn phải trông con nữa.Trước hết bác cứ hướng dẫn bác ấy đan những kiểu đan đơn giản đã,dần dần lên tay thì hướng dẫn các kiểu khó sau.:love::love::love:

431
0
0

letuanninh

Mình và T&G sẽ sớm bố trí sang nhà thăm gia đình cùng Thành
Ngày 19.05 nhận từ TK...6146 số tiền 200K của Mẹ Mít nhợn
cam ơn mẹ Mít nhơn nhiêu..!:love::love::love:
cam ơn ALnML....!:love:

431
0
0

letuanninh

Bác thật tốt quá.Em cũng nghỉ là mẹ Thành chỉ nên làm công việc gì đó thêm tại nhà thôi,vì còn phải trông con nữa.Trước hết bác cứ hướng dẫn bác ấy đan những kiểu đan đơn giản đã,dần dần lên tay thì hướng dẫn các kiểu khó sau.:love::love::love:
mình thấy ý kiên của thuyvuong và lahmo hay lắm....!
thiết nghĩ:nếu mẹ THÀNH mà đan được thì có hàng để chung ta bán ủng hộ tại hội quán luôn....!
vd:gang tay, gang chân, hay mũ len..!:love:

10,159
29
48

ALnML

Super Moderator

mình thấy ý kiên của thuyvuong và lahmo hay lắm....!
thiết nghĩ:nếu mẹ THÀNH mà đan được thì có hàng để chung ta bán ủng hộ tại hội quán luôn....!
vd:gang tay, gang chân, hay mũ len..!:love:
Đã hẹn cùng Ánh T&G thứ năm tới hai chi em sẽ sang thăm và tặng quà 1.6 cho Thành.:rose:
Mong sẽ tìm hiểu thêm đuơc điều gì.

431
0
0

letuanninh

Đã hẹn cùng Ánh T&G thứ năm tới hai chi em sẽ sang thăm và tặng quà 1.6 cho Thành.:rose:
Mong sẽ tìm hiểu thêm đuơc điều gì.
ok thanks...!
:love::love::love::love::love::love::love:

10,159
29
48

ALnML

Super Moderator

Hôm nay mình và Ánh đã đến thăm gia đình Thành. Mẹ Thành đã về quê Hưng Yên vì việc gia đình. Hai anh em vừa sang chỗ bố bên trg mẫu giáo để ăn cơm. Cô em gái thứ 2 sinh năm 1995 ẩn anh về và lo cho anh thật chu đáo ân cần. Nhìn Thành mình và Ánh TG ko muốn chụp ảnh.
Hỏi han cô em gái thì được biết mẹ Thành đã đi làm Công nhân tại nhà máy Z133. Thành hàng ngày có bác sang trông và thêm nữa em gái chiều đi học về đỡ đần. Nhà Thành trc có cửa hàng nhưng đã nghỉ, nếu mẹ ko đi làm bán hàng cũng vẫn được. Hiện tại nếu có mọi việc vẫn cứ thế này thì theo nhận xét tạm thời của chúng mình gia đình tàm tạm ổn.
Thay mặt nhóm guỉ tới gia đình sữa, bánh, kẹo bim bim + bút bi thước kẻ đó là quà 1.6 của nhóm tới 3 anh em.
CSTT sẽ theo dõi tiếp và tạm thời xin được chia sẻ trong những ngày lễ cho các bé.
Xin cảm ơn bố Lê Tuấn Ninh đã luôn theo dõi sát sao tình hình của Thành.

431
0
0

letuanninh

cảm ơn chị loan & ánh t&g nhiều ...!

431
0
0

letuanninh

hom qua ghe tham chau THANH vao dung bua com toi qua..!

hai chi em goi cho bo cho anh an..!

anh HUONG dang cho chau THANH an..!

thuong qua nhin mam com ma minh xot ruot..!
chau da dau ma bua an van chang co gi..!:love:
:crying::crying::crying::crying::crying::crying::crying::crying::crying::crying::crying:

431
0
0

letuanninh

hay quá cháu THÀNH sắp có xe lăn mới rồi cảm ơn MEOLUOI nhiều ....!
thay mặt mọi người cùng gia đình cháu THÀNH xin gửi lời cảm ơn sâu sắc tới bạn.....!:rose::rose::rose::rose::rose::rose::rose::rose::rose::rose:
và một nụ hôn yêu thương...!:love:

147
0
0

meoluoi181

Híc em mượn hoa dâng phật thui anh ơi! Xe này của các nhà hảo tâm muốn chuyển tới những người cần mờ, em nhận hoa tặng lại vậy kekeke, cảm ơn các anh chị!