Chia sẻ hoàn cảnh tật nguyền của Cháu Thành ở khu tập thể Z133 - Long Biên

431
0
0

letuanninh

Ðề: Chia sẻ hoàn cảnh tật nguyền của Cháu Thành ở khu tập thể Z133 - Long Biên

tin buồn với cháu THÀNH bác sỹ chuẩn đoán sương háng của chau nó thành dị tật ko thể can thiệp được nữa....!sau 2 lần phẫu thuật nhưng kết quả ko như ý muốn bây giờ đành chấp nhận...!
khổ thân trắc đau lắm.....!:love:

147
0
0

meoluoi181

Xe lăn đã được chuyển gần 1 tuần không biết cháu đã nhận được chưa các bố các mẹ có tin cho em biết với nhé? Hi vọng tình hình của cháu sẽ khá hơn.

431
0
0

letuanninh

Xe lăn đã được chuyển gần 1 tuần không biết cháu đã nhận được chưa các bố các mẹ có tin cho em biết với nhé? Hi vọng tình hình của cháu sẽ khá hơn.
cảm ơn meoluoi ...!bạn chuyển theo địa chỉ nhà cháu THÀNH hay chuyển về quỹ cstt....?:love:

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

cảm ơn meoluoi ...!bạn chuyển theo địa chỉ nhà cháu THÀNH hay chuyển về quỹ cstt....?:love:
Ninh ơi, nhà Thành có số điện thoại không để hỏi luôn.
Mình nghĩ là meoluoi chuyển đến địa chỉ nhà đó, vì tiêu chí của chương trình này là gửi tận địa chỉ nhà người nhận mà ( đọc ở nhipcaututhien)
Nếu nhà Thành không có điện thoại thì để tớ tối nay ghé qua hỏi thăm, chẳng biết nhà Thành có gần sân bóng của Z133 ko?

431
0
0

letuanninh

Ninh ơi, nhà Thành có số điện thoại không để hỏi luôn.
Mình nghĩ là meoluoi chuyển đến địa chỉ nhà đó, vì tiêu chí của chương trình này là gửi tận địa chỉ nhà người nhận mà ( đọc ở nhipcaututhien)
Nếu nhà Thành không có điện thoại thì để tớ tối nay ghé qua hỏi thăm, chẳng biết nhà Thành có gần sân bóng của Z133 ko?
ôi gần ....!vào qua cổng z133 rẽ trái lối mà sát tường trương mâm non ý...!vào khoảng 20m là tới....!gân hơn sân bóng..
tối mẹ nó ghé qua xem thế nào nhé..!(quên sinh nhật mẹ nó có bận ko..?)

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

Chiều qua, mình đã ghé qua nhà Thành nhưng không gặp vì cả nhà Thành nghe nói đi di tản tránh nóng:grin:
Chỉ gặp hàng xóm, qua thăm hỏi thì chưa thấy Thành có xe lăn mới.
Mình đã để lại số điện thoại và lời nhắn là gọi điện lại để xác nhận nhưng đến giờ vẫn chưa có hồi âm từ gia đình Thành ( có lẽ họ vẫn chưa về nhà)
Có gì sáng CN mình sẽ ghé qua lần nữa.
Báo cáo hết!
@letuanninh: tuổi teen cơ thì SN mới hết buổi tối, còn tuổi chúng mình thì :dont tell:

431
0
0

letuanninh

Chiều qua, mình đã ghé qua nhà Thành nhưng không gặp vì cả nhà Thành nghe nói đi di tản tránh nóng:grin:
Chỉ gặp hàng xóm, qua thăm hỏi thì chưa thấy Thành có xe lăn mới.
Mình đã để lại số điện thoại và lời nhắn là gọi điện lại để xác nhận nhưng đến giờ vẫn chưa có hồi âm từ gia đình Thành ( có lẽ họ vẫn chưa về nhà)
Có gì sáng CN mình sẽ ghé qua lần nữa.
Báo cáo hết!
@letuanninh: tuổi teen cơ thì SN mới hết buổi tối, còn tuổi chúng mình thì :dont tell:
cảm ơn mẹ tiếu tiếu..!:53::53::53:
@letuanninh: tuổi teen cơ thì SN mới hết buổi tối, còn tuổi chúng mình thì
tuổi chúng mình thì buổi tối chỉ có mà đánh nhau với trồng à...!:4::12::35:

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

Xin lỗi, sáng CN nhà em có việc đột xuất nên không ghé qua nhà Thành được, sáng nay thì đèo con lại mang đồ nên không vào được. Và em vẫn chưa nhận được điện thoại từ gia đình Thành. Chiều nay e sẽ ghé qua, báo cáo để mọi người nắm được tình hình.

431
0
0

letuanninh

cảm ơn mẹ tiéu tiéu nhiều....!tình hình THÀNH chưa nhận được xe...!thời tiết nóng quá nên cháu THÀNH đau ko chịu được quấy lắm nên gia đình xin được bên trường mầm non chỗ bố cháu làm việc cho chau sang bên đó cho mát...!nên lúc trời nắng là di tản cả nhà sng bên trường mầm non z133..!nên có lẽ mẹ tiếu đến không gặp ..!cảm ơn mẹ tiếu nhiều nhe...!
khiếp cái nhà mái proxi măng nó mà nóng thì phải nói là rang...!khổ thân cháu THÀNH..!

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

cảm ơn mẹ tiéu tiéu nhiều....!tình hình THÀNH chưa nhận được xe...!thời tiết nóng quá nên cháu THÀNH đau ko chịu được quấy lắm nên gia đình xin được bên trường mầm non chỗ bố cháu làm việc cho chau sang bên đó cho mát...!nên lúc trời nắng là di tản cả nhà sng bên trường mầm non z133..!nên có lẽ mẹ tiếu đến không gặp ..!cảm ơn mẹ tiếu nhiều nhe...!
khiếp cái nhà mái proxi măng nó mà nóng thì phải nói là rang...!khổ thân cháu THÀNH..!
khổ thân Thành.
Nóng đến mức người lớn như mình còn thấy khó thở nữa là...
Các thông tin này đã chuyển đến mèo lười, nghe mèo nói thì nhà hảo tâm trực tiếp gửi và đã gửi 7 ngày rồi
Chúng ta cùng chờ thêm 2-3 ngày nữa, nếu vẫn chưa thấy xe về thì sẽ rà lại xem vướng mắc ở đâu nhé!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
147
0
0

meoluoi181

Mèo mới trao đổi với admin và được biết tiền đã chuyển ra cho một Shop bán dụng cụ ngoài đó và yêu cầu gửi về nhà nhưng đến nay họ mới thông báo cửa hàng hết xe đang chờ hàng về nên chưa có xe cho cháu. Có thể phải thêm vài ngày nữa mong các anh chị nhắn lại cho gia đình dùm. Rất xin lỗi vì sự chậm trễ này!

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

Mèo mới trao đổi với admin và được biết tiền đã chuyển ra cho một Shop bán dụng cụ ngoài đó và yêu cầu gửi về nhà nhưng đến nay họ mới thông báo cửa hàng hết xe đang chờ hàng về nên chưa có xe cho cháu. Có thể phải thêm vài ngày nữa mong các anh chị nhắn lại cho gia đình dùm. Rất xin lỗi vì sự chậm trễ này!
@ all: chiều tối đi làm về mình sẽ ghé qua nhà Thành thông báo, cũng muốn gặp mặt gia đình Thành.
Mèo ơi, HN đang mưa, hy vọng cơn mưa này sẽ dập hết nóng bức, tội con trẻ quá!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
147
0
0

meoluoi181

mèo chưa có cháu nào nhưng có cháu mèo này thì sốt nên tối đến quấn chăn ngủ đây, híc đến khổ sao mọi việc tệ quá.

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

Chiều qua mình đã ghé nhà Thành, cháu không có nhà vì đang đi tránh nóng ở trường mầm non. Mình đã gặp và nói chuyện với bố mẹ Thành. Nguyên nhân mình không nhận đc điện thoại là bởi điện thoại mình...hết pin, :)):)):)) cả ngày thường cả nhận gọi cuộc nào nên chẳng để ý.
Gia cảnh nhà Thành thật khó khăn, hai em gái đăc biệt là em út gày gò và xanh mướt, năm nào anh Hưởng cũng làm đơn xin trợ cấp cho Thành nhưng mười mấy năm vẫn chưa được duyệt (X()
Gia đình cũng rất cám ơn các anh chị em, các nhà hảo tâm đã cho Thành cái xe lăn ( mèo lười chuyển giúp đến các anh chị em trong đó nhé@};-:))
mong ước của gia đình là làm sao cho Thành bớt đau đớn, và cho bản thân bố mẹ là có được giấc ngủ trọn vẹn vì đã mười mấy năm nay 2 anh chị chưa tròn giấc đêm nào.
Do khớp háng cứ bị cơ co kéo nên Thành rất đau đớn, phải kê gối cao để tránh mông chạm trực tiếp xuống giường.
Thành điều trị và phẫu thuật ở Viện Nhi, song kết quả thì như Tuấn Ninh đã nói, gia đình vẫn ao ước gặp được bác sĩ ( chuyên môn...hơn) để xem xét cách nào để khớp không trật nữa, giúp Thành không còn đau đớn.
Gd Thành cũng như mình không rõ về y học nhưng cứ ao ước như vậy, và mình cũng truyền đạt lại ước nguyện. Mong rằng có tia hy vọng...

1,122
0
0

SCP

Chị ơi , nhà Thành nóng quá hả chị , nếu được em muốn tặng gia đình 1 cái quạt được ko ạ , của ít lòng nhiều , chị trả lời giúp em thật sớm với nhé , vì em chỉ còn ở hà nội hết hôm nay thôi

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

Chị ơi , nhà Thành nóng quá hả chị , nếu được em muốn tặng gia đình 1 cái quạt được ko ạ , của ít lòng nhiều , chị trả lời giúp em thật sớm với nhé , vì em chỉ còn ở hà nội hết hôm nay thôi
e ơi, nhà Thành nóng do mái xi măng, lại cộng thời tiết này HN rất nóng nực, quạt có cũng không giải quyết đc vấn đề ( xin lỗi vì nói thẳng), chi bằng bạn chuyển thành tiền để đỡ tiền thuốc men. Hiện tại Thành phải dùng thuốc hàng ngày mà không đc hỗ trợ từ các tổ chức chính quyền nên gia đình cũng khó khăn.
À, Phường đã lên danh sách và hẹn đưa Thành đi khám ở Viện Nhi nhưng đến giờ vẫn chưa thấy gọi.

1,122
0
0

SCP

e ơi, nhà Thành nóng do mái xi măng, lại cộng thời tiết này HN rất nóng nực, quạt có cũng không giải quyết đc vấn đề ( xin lỗi vì nói thẳng), chi bằng bạn chuyển thành tiền để đỡ tiền thuốc men. Hiện tại Thành phải dùng thuốc hàng ngày mà không đc hỗ trợ từ các tổ chức chính quyền nên gia đình cũng khó khăn.
À, Phường đã lên danh sách và hẹn đưa Thành đi khám ở Viện Nhi nhưng đến giờ vẫn chưa thấy gọi.
Thế hả chị , thế em muốn chuyển tiền thì chuyển thế nào ạ , vì em ko có tài khoản ngan hàng ạ

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

Thế hả chị , thế em muốn chuyển tiền thì chuyển thế nào ạ , vì em ko có tài khoản ngan hàng ạ
e ra ngân hàng Vietcombank, làm thủ tục chuyển tiền vào tài khoản của chị Loan, ghi nội dung là chuyển cho cháu Thành Z133.
Ngô Thị Phương Loan
Ngân hàng Vietcombank , TW
Số TK: 0011000871618
Tel. 0913569988
Chuyển xong thì nhắn tin cho chị Loan, nội dung: nick gì, chuyển số tiền bao nhiêu cho TH nào
Cám ơn tấm lòng của bạn!:)

1,122
0
0

SCP

Em cảm ơn chị , để em thử gọi điện xem có thể gửi trực tiếp cho chị Loan được ko , chứ phải ra ngân hàng thì em ngại quá vì em chỉ ở hà nội hết hôm nay

3,316
5
38

thuyvuong

Active Member

Hội Long Biên bên WTT đã quyên góp được khoảng 1,7 triệu cho cháu ( chủ yếu là nhờ bạn Minh @};-) . Dự định ban đầu là giúp cho cháu mổ nhưng hiện nay bác sỹ nói mổ không chữa được nữa nên số tiền đó sẽ dành trợ giúp gia đình mua thêm thức ăn hàng ngày. Mình đề nghị chia ra hỗ trợ gia đình mỗi tháng 300k. Tạm thời trong 5 tháng đã, hy vọng chúng mình sẽ "kiếm thêm'' được nữa để có thể trợ giúp gia đình lâu dài.