CSTT Sài Gòn- Chào Xuân 2010

720
0
0

chuột đồng

Ðề: CSTT Sài Gòn- Chào Xuân 2010

Dzị hả, thế thì Chép ui, buôn lọ đề co đê :p. Lãi góp quỹ cstt SG nhé :p :p ;))
Báo cáo:

@Nikki: Mới xơi hết bánh bông lan mặn cô Gà làm, chuẩn bị xơi ly bơ dầm sầu riêng, thế này khỏi ăn cơm chiều luôn. Hôm nào Cô Gà làm bánh mừ cần tester thì để Chuột test giúp cho nha ;)
@Chép: Cái lọ tinh dầu, nó bị tèm nhem ra ngoài, huhu... tiết hùi hụi. Mấy lọ này để tạm thôi chứ đâu để luôn được hả Chép. Em thấy cái nắp nó ko được kín như bưng.
@Mỳ, cái bé xíu nhìn như đồ chơi hén, hihi...

Nhà mình có ai muốn share bớt 1 kem chống bầm không? Ống này hơi bị nhiều, xài biết khi nào mới hết 1 ống, để lâu sợ hết date.

642
0
0

osaka_vietnam

Báo cáo:

@Nikki: Mới xơi hết bánh bông lan mặn cô Gà làm, chuẩn bị xơi ly bơ dầm sầu riêng, thế này khỏi ăn cơm chiều luôn. Hôm nào Cô Gà làm bánh mừ cần tester thì để Chuột test giúp cho nha ;)
@Chép: Cái lọ tinh dầu, nó bị tèm nhem ra ngoài, huhu... tiết hùi hụi. Mấy lọ này để tạm thôi chứ đâu để luôn được hả Chép. Em thấy cái nắp nó ko được kín như bưng.

Nhà mình có ai muốn share bớt 1 kem chống bầm không? Ống này hơi bị nhiều, xài biết khi nào mới hết 1 ống, để lâu sợ hết date.
@ Chuột: Chuột đến muộn à? Làm chị không có cơ hội dòm mặt chuột cái :p
@ Nikki: Cho chị cái công thức bánh mặn của em cái. Chị cũng muốn thử.
@ Chép: Mấy chai tinh dầu của chị cũng bị tèm nhem hết hị hị... làm cái văn phòng chị nó thơm nức luôn :p
@ Mỳ: Bắt đền em là mấy bịch bột ứ có kèm theo các công thức làm bánh như đã quảng cáo, chị bạn chị đang đòi chị công thức kìa, em kíu chị mí.

1,961
0
0

anatomysu

@ Chép: Mấy chai tinh dầu của chị cũng bị tèm nhem hết hị hị... làm cái văn phòng chị nó thơm nức luôn :p
@ Mỳ: Bắt đền em là mấy bịch bột ứ có kèm theo các công thức làm bánh như đã quảng cáo, chị bạn chị đang đòi chị công thức kìa, em kíu chị mí.
Ố kề chị, em sẽ gửi công thức cho mọi người down nha. :-* Đợi cuối tuần đi ạ :D

2,204
1
0

Nikki

Bác ơi, bánh mặn thì dùng ct chiffon nhá...rùi xào thịt bằm, lạp xưởng, tôm khô giã nhuyễn, trứng múi bỏ vô trộn trộn thế là xong =))

993
0
0

Cá Chép

Báo cáo:

Úi, em sẽ gửi ngay đến các chị, các em loại lọ khác để chứa nhé, bảo đảm kín như bưng :D. Nghe thông tin mà buồn ghê, phần vì tiếc...của :p, phần vì uổng công tin tưởng vào mí cái lọ chứa sữa chua... (mà sao em mang đi mấy cây số nó lại không chịu lọt ra ngoài ::-?)
@ Chuột: em làm thịt 4 cái lọ đó đi :)
@ Ana: xin lỗi tình yêu nha, hôm qua đi làm về trễ mà quăng Đt trên cơ quan luôn rồi. Sáng CN qua nha

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
188
0
0

Bí Xanh Bí Đỏ

Hihi nhiều người cùng cảnh ngộ!
Mình cũng thiếu cảnh giác nên đã để cái lọ tinh dầu lăn lộn trong cốp xe, may là có túi nilon. Nhưng lúc để trong xe, dầu đổ ra có dính với túi hút ẩm nữa. Hổng biết cái túi đó có ảnh hưởng gì không?

Đi ngoài đường thiên hạ cứ tưởng mình sức nước hoa mùi chanh. hehe

Về đến nhà mình đổ tinh dầu ra, rửa sạch lọ, lau khô rồi lại cho vô, lấy màng nilon bọc miệng rồi mới đậy nắp. Chắc là ổn nhỉ, vì không thấy mùi bay ra nữa!

642
0
0

osaka_vietnam

@ Vụ tinh dầu: Cũng tại các em í bị năn nộn tùm num nên mới xảy ra sự tèm nhem thôi Chép ạ, chứ mà hôm qua em phát cho mỗi người 1 cái túi cam xinh như mơ giống của em thì chắc không đến nỗi :D. Con gái hôm qua có dzui dzẻ suốt buổi không? Có con gái rùi mà nhìn Chép con vẫn xèm :-*.

@ Ana ui tối qua chị kiểm hàng rùi. Tất cả đủ hết chỉ thiếu 2 món của Nhật 11 thui: cái tô inox với bộ đồ chơi các món của bà (cái list dán ngoài bao bì hàng Nhật cũng không thấy tick vô 2 món ni). Em kiểm tra giùm chị xem 2 em í đang dạo chơi nơi mô nhé :-*.

@ Sao Mai: Đã đỡ ngây ngất chưa em? Hum qua dzìa chị đi họp lun mà về trễ nữa nên chưa hỏi được vụ bé Châu. Để sang tuần nha.

Hôm qua mí giờ nhà mình mới giải tán dzị? Hôm nào off cuối tuần đi để chị có thời gian 888 nhiều chút.

1,961
0
0

anatomysu

@ Ana ui tối qua chị kiểm hàng rùi. Tất cả đủ hết chỉ thiếu 2 món của Nhật 11 thui: cái tô inox với bộ đồ chơi các món của bà (cái list dán ngoài bao bì hàng Nhật cũng không thấy tick vô 2 món ni). Em kiểm tra giùm chị xem 2 em í đang dạo chơi nơi mô nhé :-*.
Chị ơi, tô inox đang hết hàng, vì em gửi Hn chục cái :p. Để em order hàng lại rồi off sau gửi tiếp nhé. Bộ đồ chơi về sau chị ạ, Rùa ko thông báo với chị là bị thiếu bộ đó của chị à? Em có hỏi thì sếp Rùa bẩu thế :D, vì lẩm cẩm mua nhầm thành Pooh hunny cafe. Đâm ra giờ thừa 1 và thiếu 1.

642
0
0

osaka_vietnam

Chị ơi, tô inox đang hết hàng, vì em gửi Hn chục cái :p. Để em order hàng lại rồi off sau gửi tiếp nhé. Bộ đồ chơi về sau chị ạ, Rùa ko thông báo với chị là bị thiếu bộ đó của chị à? Em có hỏi thì sếp Rùa bẩu thế :D, vì lẩm cẩm mua nhầm thành Pooh hunny cafe. Đâm ra giờ thừa 1 và thiếu 1.
Rùa hơi bị lẩm cẩm thật rồi :-$. Không thấy nói là thiếu bộ của bà nhưng có mời chị mua bộ Pooh Hunny cafe mà lại ứ nhớ là chị có bộ đấy òy :p.

Ok chị không gấp lắm nên khi nào có hàng chị nhận cũng được.

251
0
0

ANNA

chời ơi, off dzui wa' :( em ko đi được, còn có cả bánh nữa hả chị Nikkkk :(( bùn nhở :(

720
0
0

chuột đồng

@ cái vụ tinh dầu,em cam đoan 100% là nâng niu các em í rất cẩn thận. Chính tay Nikki xếp vào túi cho em, các em ấy đứng hiên ngang sừng sững mà. Em nghĩ do đi đường gặp phải ổ gà ổ voi thôi, vì cái nắp không khích hoàn toàn nên em chỉ bị rò rỉ, chứ mà nhào lộn trong xe chắc chẳng còn gì, tiếc đứt ruột.

Úi, em sẽ gửi ngay đến các chị, các em loại lọ khác để chứa nhé, bảo đảm kín như bưng
@ Chép: dzu này là sao Chép :>, hihi...
Chép nhoa, con gái xinh thế mà Mẹ show hàng gì đâu hình mờ câm, nhìn ở ngoài xinh như búp bê, cưng quá đi thôi, em mà đẻ được vậy cũng ráng đẻ đứa nữa :D
@Bác osaka_vn: em đi off toàn hoặc đi khai mạc, hoặc bế mạc, nên chẳng lần nào diện kiến được Bác, nhất quá tam, hi vong lần thứ 3 off sẽ được gặp.

Cả nhà: cái mùi tinh dầu này phê thiệt, em là em nhịn lắm á, chứ thôi đổ hết mấy lọ ra hít cho đã :D :D

Ngoài chanh, còn mùi gì ngon lành nữa không Chép, cam, bac hà, bưởi, quýt gì hông?

993
0
0

Cá Chép

@ Vụ tinh dầu: Cũng tại các em í bị năn nộn tùm num nên mới xảy ra sự tèm nhem thôi Chép ạ, chứ mà hôm qua em phát cho mỗi người 1 cái túi cam xinh như mơ giống của em thì chắc không đến nỗi :D. Con gái hôm qua có dzui dzẻ suốt buổi không? Có con gái rùi mà nhìn Chép con vẫn xèm :-*.

Hôm qua mí giờ nhà mình mới giải tán dzị? Hôm nào off cuối tuần đi để chị có thời gian 888 nhiều chút.
Chép con quậy tưng bừng bác à. Bữa nào off thứ 7 bác nhe :D
Bác ơi, thứ 3 em đi làm sẽ ghé chỗ bác đưa mấy cái lọ chứa khác nghen. Lần sau share tinh dầu chắc phải mang theo mí cái túi "chuyên dụng" chị nhỉ :p

@ cái vụ tinh dầu,em cam đoan 100% là nâng niu các em í rất cẩn thận. Chính tay Nikki xếp vào túi cho em, các em ấy đứng hiên ngang sừng sững mà. Em nghĩ do đi đường gặp phải ổ gà ổ voi thôi, vì cái nắp không khích hoàn toàn nên em chỉ bị rò rỉ, chứ mà nhào lộn trong xe chắc chẳng còn gì, tiếc đứt ruột.

Cả nhà: cái mùi tinh dầu này phê thiệt, em là em nhịn lắm á, chứ thôi đổ hết mấy lọ ra hít cho đã :D :D

Ngoài chanh, còn mùi gì ngon lành nữa không Chép, cam, bac hà, bưởi, quýt gì hông?
Để Chép alô coi có cái gì thơm ngon nữa không nghen. Đang tìm mùi dưa lưới để về làm kem nè.
Cho cái địa chỉ cty nghe, đi làm chị tạt ngang đưa mấy cái hũ khác có nắp nhôm chắc chắn để về đựng :D

993
0
0

Cá Chép

Show cái lọ sẽ gửi bổ sung để cả nhà yên tâm đựng tinh dầu cho đến ngày hết date :D

:cstt04:

720
0
0

chuột đồng

Show cái lọ sẽ gửi bổ sung để cả nhà yên tâm đựng tinh dầu cho đến ngày hết date :D

Trùi, Chép dễ thuơng quá xá quà xa luôn. Mà Chép gửi lọ không cần rửa đâu nhe, cứ để y chang như trong hình gửi, em mang về "xử lý" cho, đỡ công Chép vất vả :D

642
0
0

osaka_vietnam

Chời ơi, yêu Chép thế :-*!

Buôn hũ đi Chép ơi, nhìn hũ xinh quá chừng à.

Ah mà bác phát hiện ra mấy em hũ hôm trước không phải là nắp không chặt đâu nha. Vì sau khi đổ hết tinh dầu ra 1 hũ khác bác rửa các em í sạch sẽ rồi phơi cho khô ráo, hum qua dọn dẹp các em í cất đi lấy nắp đậy vào chặt chẽ lắm cơ :). Suy ra thủ phạm là cái thằng "oil" đấy nó làm cho các em nắp không hít chặt vào thành hũ được :-&.

Em Chép ơi làm sao em làm được mấy cái chữ dán trên hũ trông iu thế, chỉ bác cách làm (kèm địa chỉ mua nguyên liệu luôn) với :D. Thanks em @};-.

720
0
0

chuột đồng

Chời ơi, yêu Chép thế :-*!

Buôn hũ đi Chép ơi, nhìn hũ xinh quá chừng à.

Ah mà bác phát hiện ra mấy em hũ hôm trước không phải là nắp không chặt đâu nha. Vì sau khi đổ hết tinh dầu ra 1 hũ khác bác rửa các em í sạch sẽ rồi phơi cho khô ráo, hum qua dọn dẹp các em í cất đi lấy nắp đậy vào chặt chẽ lắm cơ :). Suy ra thủ phạm là cái thằng "oil" đấy nó làm cho các em nắp không hít chặt vào thành hũ được :-&.

Em Chép ơi làm sao em làm được mấy cái chữ dán trên hũ trông iu thế, chỉ bác cách làm (kèm địa chỉ mua nguyên liệu luôn) với :D. Thanks em @};-.
Hình như Chép design rồi ra chổ cắt decal kiu nó cắt, đem về bóc dán, đúng dzị hông Chép?

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,961
0
0

anatomysu

Hình như Chép design rồi ra chổ cắt decal kiu nó cắt, đem về bóc dán, đúng dzị hông Chép?
Hình như có cả vụ sơn nữa á :D. Chép làm chữ yaourt trên lọ thủy tinh kia luôn phải ko Chép :-*...

Dạo này chữ Chép được réo hơi bị nhiều, thành nhân vật của tháng rồi :D

635
0
0

Họa sĩ nghèo

@ Chép: hũ đẹp quá, Chép vào trả lời đi chứ, mọi người hỏi quá kìa. Công nhận mùi chanh ngon thật, bánh ngào ngạt thơm, chẳng bù thằng chanh vàng trái, bào rồi vắt cũng không thơm bằng. :-*
Hôm nào off cuối tuần đi, t6 thường Nghèo ứ đi được đâu.
Lâu quá mới mò được nhà nên đọc mòn mỏi.

993
0
0

Cá Chép

Cả nhà thương em làm em vui quá, cười tít cả mắt :x
Cái hũ thủy tinh là tận dụng lại từ lọ Heinz thôi ạ, rửa sạch và luộc lại bằng nước sôi :). Mấy cái chữ màu xanh em đi cắt decal, sau đó dán lên hũ, tháo các chữ ra, chỉ chừa lại cái khung (giống như em đã dán trên lọ đựng tinh dầu cho các bác đấy :) ). Tiếp theo là phết sơn lên cái khung ấy, chờ khô, tháo khung decal ra. Vậy là xong rồi :D

642
0
0

osaka_vietnam

Cả nhà thương em làm em vui quá, cười tít cả mắt :x
Cái hũ thủy tinh là tận dụng lại từ lọ Heinz thôi ạ, rửa sạch và luộc lại bằng nước sôi :). Mấy cái chữ màu xanh em đi cắt decal, sau đó dán lên hũ, tháo các chữ ra, chỉ chừa lại cái khung (giống như em đã dán trên lọ đựng tinh dầu cho các bác đấy :) ). Tiếp theo là phết sơn lên cái khung ấy, chờ khô, tháo khung decal ra. Vậy là xong rồi :D
Giời ơi, phải khéo lắm mới làm được thế chứ :-*! Cứ nhìn cái chữ ngoằn ngoèo thế kia thì biết là phải sơn làm sao cho không bị dây ra lung tung cũng đủ mệt rồi :-&. Lại còn cái lọ Heinz nữa, kiếm đâu ra khi mà con không ăn món này :(?

Thôi bác xin đầu hàng :D!