Đà Nẵng ơi tình người (tầng 4)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
2,801
0
0

muathu

Ðề: Đà Nẵng ơi tình người (tầng 4)

Thuỷ báo cho đại gia đình CSTT những trường hợp ở trung tâm trại trẻ mồ côi hội chữ thập đỏ huyện Quế Sơn ,Quãng Nam ( trung tâm nuôi Như Quỳnh )như sau :
_ Lê Gia Thi : gần 3 tháng tuổi ,con bị bệnh tim bẩm sinh,viêm phổi ....VV ( giống Nhân Ái ) đã qua đời vào ngày 13/9 âm lich ( 20/10) chôn ngày 14/9 (21/10) .Hiện nay con được chôn và thờ tại trại trẻ Huyên Quế Sơn .
_ Lê Mỹ Hoa : 3 Tháng tuổi , con đang trong gia đoạn thập tử nhất sinh ,toàn thân con đã tím tái ,cũng bệnh giống Nhân Ái ,con đang cấp cứu tại Bệnh viện đa khoa ĐN,Con nằm phòng cùng với Như Qùynh,
_ Lê Minh Phượng :Hơn 2 tháng tuổi ,hiện chưa tìm ra bệnh nhưng cũng trong gia đoạn thập tử nhất sinh ,hiện đang cấp cứu cùng với con Mỹ Hoa .
Thuỷ được biết hiện trung tâm trại trẻ mồ côi huyện Quế Sơn ,Quãng Nam có 42 con, con lớn nhất là 6 tháng tuổi và chiếm 50 % là bệnh giống Nhân Ái con của chúng ta.
Đại gia đình CSTT mình ơi bây h ở đây ngoài việc đến bên các con ,Thuỷ cũng chẳng biết làm được gì cho các con vượt qua cơn hoạn nạn này ,đại gia đình mình cùng nhau cầu nguyện cho các con nhé ,và hãy cùng nhau nối những vòng tay nhỏ bé thành vòng tay lớn che chở cho các con trong lúc này .

Đại gia đình CSTT có cần thêm thông tin gì về các con thì hãy điện thoại cho Thuỷ nhé :0935613062

Đọc tin em thấy buồn quá, thương cho các bé, hầu hết các em ở các trại tre mồ côi thường mang bệnh rất nặng, đợt vừa rồi lên thăm các em bại não ở trung tâm bảo trợ xã hội, chị cứ nghĩ hoài sao ông trời không cho em làm cỏ cây, cho làm người mà khổ thế này :( Cầu cho các bé vượt qua được.

Chị có đọc tin này thấy thương em Thành quá, em ở đội 10, thôn 3, xã Quế Trung, Nông Sơn, Quảng Nam vùng này của Quảng Nam nghèo lắm, Thành được đưa thông tin lên Dân Trí hy vọng có nhiều người giúp đỡ, hôm nào rảnh chắc chị cũng ghé tặng cháu vài quyển sách, chị nghĩ sau này đối diện vơi thực tại không biết em vượt qua thế nào. Mai là cuối tuần chắc đầu tuần sau sẽ gọi cho em nhé ghé vào viện thăm các bé luôn.

http://dantri.com.vn/c167/s167-426883/tieng-nac-nghen-long-cua-cha-me-be-bi-tai-nan.htm

359
0
0

Đọc tin em thấy buồn quá, thương cho các bé, hầu hết các em ở các trại tre mồ côi thường mang bệnh rất nặng, đợt vừa rồi lên thăm các em bại não ở trung tâm bảo trợ xã hội, chị cứ nghĩ hoài sao ông trời không cho em làm cỏ cây, cho làm người mà khổ thế này :( Cầu cho các bé vượt qua được.

Chị có đọc tin này thấy thương em Thành quá, em ở đội 10, thôn 3, xã Quế Trung, Nông Sơn, Quảng Nam vùng này của Quảng Nam nghèo lắm, Thành được đưa thông tin lên Dân Trí hy vọng có nhiều người giúp đỡ, hôm nào rảnh chắc chị cũng ghé tặng cháu vài quyển sách, chị nghĩ sau này đối diện vơi thực tại không biết em vượt qua thế nào. Mai là cuối tuần chắc đầu tuần sau sẽ gọi cho em nhé ghé vào viện thăm các bé luôn.

http://dantri.com.vn/c167/s167-426883/tieng-nac-nghen-long-cua-cha-me-be-bi-tai-nan.htm
Chị ơi ! Em Thành đó em có đại diện cho gia đình trái tim Nhân Ái có đến thăm và chia sẽ cùng gia đình ngay từ ngày báo Dân Trí đưa tin đó chị .Chiều nay em vào HCM làm tuần 49 ngày cho Nhân Ái ,các chị tuần sau đi thì alo cho em ,ngày nào em cũng vào đó mà.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
6,216
0
36

susu1811

Active Member

Thuỷ báo cho đại gia đình CSTT những trường hợp ở trung tâm trại trẻ mồ côi hội chữ thập đỏ huyện Quế Sơn ,Quãng Nam ( trung tâm nuôi Như Quỳnh )như sau :
_ Lê Mỹ Hoa : 3 Tháng tuổi , con đang trong gia đoạn thập tử nhất sinh ,toàn thân con đã tím tái ,cũng bệnh giống Nhân Ái ,con đang cấp cứu tại Bệnh viện đa khoa ĐN,Con nằm phòng cùng với Như Qùynh,
bé Hoa đã mất hồi 10h sáng nay. Con đã được đưa về quế sơn an táng.
Cầu mong con sớm siêu thoát @};-

359
0
0

Chào cả gia đình CSTT!@};-@};-@};-@};-@};-:cstt07:
Chủ nhật tới đây em có xin được xe để đi lên trung tâm trại trẻ mồ côi Huyện Quế Sơn,Quãng Nam ,nơi mà Như Quỳnh ,Minh Phượng ,Ánh Mỹ còn Gia Thi, Mỹ Hoa đã mất rồi và còn nhiều con khác ở trên đó . Cho em hỏi trong Gia đình CSTTmình có ai đi cùng em không?đến đó trước là để thắp cho các con nén nhang sau thăm trung tâm tình hình như thế nào .Trong đợt đi này sẽ có đại diện báo Dân Trí đi cùng.Mấy con trên đó đa số là bệnh tật nhiều lắm .Gia đình CSTT mình mang trái tim ấm áp đến với các con nhé .
Em dự kiến đi lúc 7h ngày 31 tháng 10 ( trúng vào chủ nhật )
Gia đình mình ai đi đăng ký để em đăng ký xe nhé ( vì có 2 xe ,1 là 7 chỗ .2 là 16 chỗ )@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-

6,216
0
36

susu1811

Active Member

@ cám ơn Thủy, cho chị đăng ký 01 suất nhé. @};-

60
0
0

windream

Muathu ơi, nhường cho chị một hộp kem đánh răng hàng Đức được không ? chị đi công tác 10 ngày nên ko cập nhật được gì hết.
Có ai đặt nhiều dao hàng Đức nhường cho mình một cái.
Cảm ơn mọi người trước.
20/10 muộn, chúc mọi người sức khỏe, xinh đẹp và có nhiều tiền.@};-@};-

2,801
0
0

muathu

Muathu ơi, nhường cho chị một hộp kem đánh răng hàng Đức được không ? chị đi công tác 10 ngày nên ko cập nhật được gì hết.
Có ai đặt nhiều dao hàng Đức nhường cho mình một cái.
Cảm ơn mọi người trước.
20/10 muộn, chúc mọi người sức khỏe, xinh đẹp và có nhiều tiền.@};-@};-
Có đặt cho chị 2 hộp kem và 1 hộp màu thực phẩm Faben chị ạ, do không tìm thấy chị nên cứ đặt vậy vì nghĩ nếu chị không lấy thì Tí nhà em cũng rất cần chị yên tâm có kem nhé, còn thực phẩm thì chị không cần em cũng cần luôn :)

http://www.chiasetinhthuong.org/diendan/showpost.php?p=97852&postcount=135

@Thu Thủy: Cuối tuần này là cuối tháng nên chị bận lắm chắc không đi được rồi, gửi lời thăm các cháu.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,413
0
0

Mẹ Gôn

Chủ nhật tới đây em có xin được xe để đi lên trung tâm trại trẻ mồ côi Huyện Quế Sơn,Quãng Nam ,nơi mà Như Quỳnh ,Minh Phượng ,Ánh Mỹ còn Gia Thi, Mỹ Hoa đã mất rồi và còn nhiều con khác ở trên đó . Cho em hỏi trong Gia đình CSTTmình có ai đi cùng em không?đến đó trước là để thắp cho các con nén nhang sau thăm trung tâm tình hình như thế nào .Trong đợt đi này sẽ có đại diện báo Dân Trí đi cùng.Mấy con trên đó đa số là bệnh tật nhiều lắm .Gia đình CSTT mình mang trái tim ấm áp đến với các con nhé .
Gia đình mình ai đi đăng ký để em đăng ký xe nhé ( vì có 2 xe ,1 là 7 chỗ .2 là 16 chỗ )@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-
CN này chị phải thi nên ko đi được, tiếc ghê

445
0
0

me titdng

CN này lại đi làm rùi, không đi được.

60
0
0

windream

Có đặt cho chị 2 hộp kem và 1 hộp màu thực phẩm Faben chị ạ, do không tìm thấy chị nên cứ đặt vậy vì nghĩ nếu chị không lấy thì Tí nhà em cũng rất cần chị yên tâm có kem nhé, còn thực phẩm thì chị không cần em cũng cần luôn :)

http://www.chiasetinhthuong.org/diendan/showpost.php?p=97852&postcount=135
Cảm ơn em. Chị lấy hết luôn nhé (kem và màu) :D@};-@};-
Cảm ơn em su nhiều.
Cuối tuần này mình lại đi Hà nội, ai gửi gì thì gửi nhé.

1,250
0
0

baoduy_susu

Cuối tuần này mình lại đi Hà nội, ai gửi gì thì gửi nhé.[/QUOTE]
Chị ơi cho em nhờ thồ ít hàng chị nhé.Hôm nào chị đi vậy?

60
0
0

windream

Cuối tuần này mình lại đi Hà nội, ai gửi gì thì gửi nhé.
Chị ơi cho em nhờ thồ ít hàng chị nhé.Hôm nào chị đi vậy?[/QUOTE]

Mọi người gửi đồ ở chỗ susu nhé rồi su sẽ chuyển cho mình. Chủ nhật mình đi.

107
0
0

minhtri31

chị windream ơi, nhà đà nẵng có 1 số bạn có hàng Sing 15( em,mymy, cudo,calaboc), có gì chị cầm về giúp nhé. em sẽ nhắn với đầu hà nội gửi hàng cho chị.tks chị

359
0
0

CHÀO ĐẠI GIA ĐÌNH CSTT @};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-
Hôm nay ngày 23/9 âm lịch con gái Nhân Ái và con trai Thiện Minh đã được đưa lên chùa Linh Ứng Bãi Bụt .Chiều nay sẽ tổ chức thắp nhang cho 2 con thân yêu vậy mong đại gia đình CSTT mình đến thắp cho các con nén nhang nhé .Thủy cảm ơn đại gia đình mình nhiều . Nếu không hôm nào đại gia đình mình rảnh thì đến thắp nhang cho các con cũng được .

1,669
0
0

mesubim

chị mua khuôn nhôm bình thường kích thước 20cm

Dì Bảoduy ơi, nhờ dì làm cho em Su một cái bánh kem nhé, nội dung y như năm ngoái vậy đó, ngộ nghĩnh dễ thương nhiều màu sắc vào nhé :D
Chiều mai Subim chạy sang nhà lấy nhé, nhân tiện thăm con gái luôn, hì hì đang nghỉ phép nên rảnh lắm :x

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Dì Bảoduy ơi, nhờ dì làm cho em Su một cái bánh kem nhé, nội dung y như năm ngoái vậy đó, ngộ nghĩnh dễ thương nhiều màu sắc vào nhé :D
Chiều mai Subim chạy sang nhà lấy nhé, nhân tiện thăm con gái luôn, hì hì đang nghỉ phép nên rảnh lắm :x
ơ k mời sinh nhật àh, đã chuyển nhà chưa để còn biết mà gửi quà

1,250
0
0

baoduy_susu

Tối thấy số đt của mẹ subim gọi nhỡ, vào nhà thấy nhờ làm bánh cho con gái, vậy là cho con ngủ xong dì lọ mọ làm bánh cho Lam Phương nè:

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Á xem kĩ sao em bé lại chỉ có 1 chiếc giày thôi nhỉ
Hay anh Bảo duy lấy mất một chiếc rồi:D

31
0
0

Jane