Em bé người Mông (4t)bị ung thư máu

177
0
0

metuquan

Ðề: Em bé người Mông (4t)bị ung thư máu

Từ ngày dõi theo Bé Hà đến giờ mình thấy căn bệnh ung thư càng ngày càng nhiều, các em bé có vài tháng tuổi cũng đã bị. mỗi lần đi xuống thăm con về mình lại bị ám ảnh bởi bao đôi mắt của các con, có con bị ung thư xương ở chân đau đớn vô cùng, có con ung thư mắt...những tấm thân gày guộc, tái mét vì truyền hóa chất, những cái đầu trọc, nỗi đau khổ trên khuôn mặt của bố, mẹ các em, thương các con vô cùng, biết rằng bệnh tật thì có chừa ai đâu, nhưng nghĩ tới bé Hà, Bé Mẩy, bé Duyên, Bé Tuấn, các con toàn con nhà ngèo mắc bệnh rồi tiền không có thì cơ hội được sống, được chữa trị mong manh vô cùng. Các mẹ ơi nhiều khi cứ nghĩ biết bao em bé được sống trong sự quan tâm đầy đủ vật chất, tinh thần của gia đình và ngược lại biết bao con đang ngày đêm chống chọi với cái đau đớn, chết dần chết mòn, đến bữa chỉ dám ăn cái bánh mỳ không mà đau lòng lắm các Mẹ ơi. Biết là cũng không thể làm gì hơn cho các con được nhưng bọn mình cùng nắm tay nhau chia sẻ với các con các Mẹ nhé.

420
0
0

Sông Cấm

Từ ngày dõi theo Bé Hà đến giờ mình thấy căn bệnh ung thư càng ngày càng nhiều, các em bé có vài tháng tuổi cũng đã bị. mỗi lần đi xuống thăm con về mình lại bị ám ảnh bởi bao đôi mắt của các con, có con bị ung thư xương ở chân đau đớn vô cùng, có con ung thư mắt...những tấm thân gày guộc, tái mét vì truyền hóa chất, những cái đầu trọc, nỗi đau khổ trên khuôn mặt của bố, mẹ các em, thương các con vô cùng, biết rằng bệnh tật thì có chừa ai đâu, nhưng nghĩ tới bé Hà, Bé Mẩy, bé Duyên, Bé Tuấn, các con toàn con nhà ngèo mắc bệnh rồi tiền không có thì cơ hội được sống, được chữa trị mong manh vô cùng. Các mẹ ơi nhiều khi cứ nghĩ biết bao em bé được sống trong sự quan tâm đầy đủ vật chất, tinh thần của gia đình và ngược lại biết bao con đang ngày đêm chống chọi với cái đau đớn, chết dần chết mòn, đến bữa chỉ dám ăn cái bánh mỳ không mà đau lòng lắm các Mẹ ơi. Biết là cũng không thể làm gì hơn cho các con được nhưng bọn mình cùng nắm tay nhau chia sẻ với các con các Mẹ nhé.

Đồng ý với mẹ tú quân.

420
0
0

Sông Cấm

Chị ơi, chiều nay mình đi thăm các con nhé.
Được em ơi, chiều qua không biết mẹ tý ruồi vào thăm con để chị bám càng, cảm ơn mẹ tý ruồi nhiều quá, em cứ im lặng thui thủi một mình thay các mẹ thăm các trường hợp các mẹ cám ơn em nhiều lắm đấy. Cả nhà mình ơi mình cùng ủng hộ cho 2 con rồi lại nhờ mẹ tý ruồi mang đến cho các con như thế này nhé.

1,849
0
0

BB&C

Được em ơi, chiều qua không biết mẹ tý ruồi vào thăm con để chị bám càng, cảm ơn mẹ tý ruồi nhiều quá, em cứ im lặng thui thủi một mình thay các mẹ thăm các trường hợp các mẹ cám ơn em nhiều lắm đấy. Cả nhà mình ơi mình cùng ủng hộ cho 2 con rồi lại nhờ mẹ tý ruồi mang đến cho các con như thế này nhé.
Chị ơi, hay trưa nay mình tranh thủ đi thăm con? Chị chắc phải về nhà cùng con trai nhỉ. Nếu chị sắp xếp được thì ới em với nhé. Còn nếu chiều đi thì mấy giờ hả chị?

63
0
0

fs128

Buồn quá, em vừa alo bố cháu, anh ây nói: Bsy bảo không chữa được vì quá nặng, hồng cầu vỡ hết (!!!):sad::sad: 2 bố con chuẩn bị đóng gói về nhà :crying:

Em cũng vừa alo hỏi lại bsy Lan: Mẩy chuyển xuống HSCap Cuu tầng 1, cách ly...bệnh nặng, bệnh viện chịu rồi

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Buồn quá, em vừa alo bố cháu, anh ây nói: Bsy bảo không chữa được vì quá nặng, hồng cầu vỡ hết (!!!):sad::sad: 2 bố con chuẩn bị đóng gói về nhà :crying:

Em cũng vừa alo hỏi lại bsy Lan: Mẩy chuyển xuống HSCap Cuu tầng 1, cách ly...bệnh nặng, bệnh viện chịu rồi
Buồn quá! Biết bao h y học mới không bó tay với những trường hợp bệnh nặng đây???:sad:

1,849
0
0

BB&C

Buồn quá, thương con quá:crying::crying::crying::crying:

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

Buồn quá, chẳng muốn nghĩ tiếp gì nữa cả.:sad:

1,904
0
36

291179

Active Member

Chán thế nhỉ

63
0
0

fs128

:crying::sad:
metuquan va em vua ở đó thăm con...Bố của Mẩy thuê xe 113 về Sơn La chiều nay, mong cho con kịp nhìn thấy mẹ. Con phải thở máy oxi, đau đớn mà chẳng kêu được, chỉ đạp đạp cái chân xuống đệm cho bớt cơn đau, mũi chảy máu liên tục....2 chị em đứng nhìn con mà khóc hết nước mắt, chẳng biet nói gì cả... :sad:

1,904
0
36

291179

Active Member

metuquan va em vua ở đó thăm con...Bố của Mẩy thuê xe 115 về Sơn La chiều nay, mong cho con kịp nhìn thấy mẹ. Con phải thở máy oxi, đau đớn mà chẳng kêu được, chỉ đạp đạp cái chân xuống đệm cho bớt cơn đau, mũi chảy máu liên tục....2 chị em đứng nhìn con mà khóc hết nước mắt, chẳng biet nói gì cả... :sad:
:crying::crying::crying:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
420
0
0

Sông Cấm

Thương con quá các mẹ ơi !

1,849
0
0

BB&C

metuquan va em vua ở đó thăm con...Bố của Mẩy thuê xe 113 về Sơn La chiều nay, mong cho con kịp nhìn thấy mẹ. Con phải thở máy oxi, đau đớn mà chẳng kêu được, chỉ đạp đạp cái chân xuống đệm cho bớt cơn đau, mũi chảy máu liên tục....2 chị em đứng nhìn con mà khóc hết nước mắt, chẳng biet nói gì cả... :sad:
:crying::crying::crying::crying::crying::crying::crying::crying: Chẳng làm được gì cho con. Nói đi thăm con mà cũng chưa đi được :crying::crying::crying::crying:

63
0
0

fs128

Con về tới gần nhà rồi các chị ạ. Tình hình sức khỏe vẫn như buổi trưa...như vậy là Mẩy vẫn được gặp mẹ và gđ trong trạng thái tỉnh táo.....:sad:

1,849
0
0

BB&C

Con về tới gần nhà rồi các chị ạ. Tình hình sức khỏe vẫn như buổi trưa...như vậy là Mẩy vẫn được gặp mẹ và gđ trong trạng thái tỉnh táo.....:sad:
Vậy là con vẫn được ôm ấp trong vòng tay yêu thương của mẹ, thương con quá, nghĩ đến nỗi đau con phải gánh chịu mà nước mắt chực rơi.

5,624
9
38

metyruoi

Active Member

Hixxhixxx...chiều metuquan báo tin, em còn động viên chị ấy. Giờ đọc tin về bé lại không cầm lòng được! Sao nhiều số phận đáng thương đến vậy:crying::crying::crying:!!!

314
0
0

Me DiemNgoc

Thương con quá mà chẳng làm được gì cả

63
0
0

fs128

Cả nhà mình cùng cầu mong cho con được siêu thoát nhé! Con về tới nhà 6pm hôm qua, nằm trong vòng tay mẹ được 30 phút thì con đi... :sad:

Mẩy ơi..................................... :sad::sad:
Sẽ mãi không quên hình ảnh một cô bé dũng cảm, đau đớn vì bệnh tật mà không một tiếng khóc

1,849
0
0

BB&C

Cả nhà mình cùng cầu mong cho con được siêu thoát nhé! Con về tới nhà 6pm hôm qua, nằm trong vòng tay mẹ được 30 phút thì con đi... :sad:

Mẩy ơi..................................... :sad::sad:
Sẽ mãi không quên hình ảnh một cô bé dũng cảm, đau đớn vì bệnh tật mà không một tiếng khóc

:crying::crying::crying::crying::crying::crying: Trời ơi, buồn quá:crying::crying::crying::crying: Đau lòng quá. Vậy là con đi rồi, hết đâu đớn rồi con nhỉ, chỉ người ở lại là đau thắt ruột thôi. Ngồi trong văn phòng mà nước mắt chảy dài:crying::crying::crying::crying: