Gia đình Sài Gòn mình cùng lên tầng 3

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Gia đình Sài Gòn mình cùng lên tầng 3

Cho nhà Ong đăng ký 1 lớn 1 bé với Ana ơi.
Đến nhà Nghèo vào lúc mấy giờ?

36
0
0

number0

Ðề: Gia đình Sài Gòn mình cùng lên tầng 3

Cả nhà ơi, Rùa về VN. Sẽ về ngày 21 và ở chơi SG cũng lâu. Dự kiến ngày chủ nhật 26/12 sẽ tổ chức tất niên đón Rùa, địa điểm nhà Họa Sĩ Nghèo ở Bình Dương. Lý do: Đi chơi xa các con có chỗ chơi, nhà rộng mát, và các mẹ thoải mái làm bánh. Sếp Bánh về mà ko làm bánh thì phí cả cuộc đời...

Nay em chính thức thông báo, cả nhà lên kế hoạch ăn món gì, mua thứ gì nhé. Rùa có ý muốn làm nhà bánh cho các con, dù cũng trễ hơn noel 1 tẹo. Nhưng có để chơi cũng vui nhỉ :). Dự kiến mỗi nhà nướng 1 căn nhà be bé, Rùa mang đồ trang trí về, và mình cùng làm Icing, cùng xây nhà, mỗi đứa 1 căn

À, tin tức điều kiện bắt buộc tham dự là bác Rùa đứng gác, ai có em bé mà ko mang theo để chơi cùng TT & DD thì ko cho vào nhé nhé :p
Áh àh,
Giờ vào mới thấy vụ này.
Ai có lòng mời ăn mà không ăn là có tội đúng không ?! Nhà Nghèo lại cũng tiện đường nữa, cứ 1-2 tuần cả nhà mình lại lót tót, gồng gánh xe máy từ Q12 về bên Nội ở Coopmart Q9. Nghe mô tả chắc nhà Nghèo ở hướng QL 1K, Dĩ An đúng không ?
Nghe kể có tôm hùm, bào ngư là thèm roài. Dưng mà, xem lại yêu cầu vé vào cửa thì :
1. Mang theo bé nhỏ hoặc bé "nhớn" : bé nhỏ có, bé "nhớn" là mình, có luôn ... Đạt
2. Làm nhà bánh : bé "nhớn" chưa bao giờ làm, mà BX bé "nhớn" người miền Tây cũng chưa bao giờ làm bánh Tây luôn (mình nghĩ nhà bánh chắc cũng phải nướng sao đó, rồi trang trí kem, sữa gì gì đó ...). Trước giờ chỉ có "mần" mấy loại bánh lọt, bánh tét ... truyền thống thui ^^ Không

Chợt nhớ lại hình như 25-26/12 cũng đang chờ kế hoạch tất niên ở Giang Điền
Kiểu này chắc không qua ải nhà bác Rùa roài ! Nhà bác Nghèo lại bớt được vài khẩu phần. ^^

1,961
0
0

anatomysu

Ơ ơ em đính chính: Vô cửa ai có bé nhỏ thì mang theo, ko có thì mang hoa tặng Rùa hí hí. Còn vụ nhà bánh: Ko bắt buộc ạ, đấy ko phải điều kiện.

Bác number0 có đi cho em xin cái bánh ít bánh tét với hí hí

Ong: Ong ơi vào ngày 22 à, kế hoạch sao, online nhớ hủ hỉ với em nhé :p. Mình còn 1 độ ốc với Rùa vào giữa tuần chứ Ong nhỉ nhỉ...

123
0
0

ThoBB

Cho chị địa chỉ nhà Nghèo đi, nếu gần thì xách nhớn theo để làm xe ôm, nếu xa thì chị đăng ký đi chung với các em. Nhà chị gần cầu Bình Triệu đấy

186
0
0

mebeluan

@mebeluan : thuê xe luôn ạ.
cho em tham gia vụ ốc ác với, thèm cả rùa và ốc khà khà

36
0
0

number0

Bác number0 có đi cho em xin cái bánh ít bánh tét với hí hí
GHi nhận ý của chị Ana, dưng mà để về bàn với mẹ Pingu cái đã, trước giờ toàn làm dưới quê thui, vì có đủ nguyên vật liệu và cũng do phong tục là nhà nào đám giỗ thì hay gói bánh để gửi cho khách mang về.
Đợt này chắc không tham gia được vì mấy bác bên nhóm mình định đi Giang Điền tất niên và mừng SN 2 bác trong nhóm luôn.

720
0
0

chuột đồng

Dạ em biết chị nik, nhưng cũng là người từ ĐN vô

Mebeluan: chị ơi cứ làm theo công thức của Rùa thôi mà. Còn làm chung thì em ko rõ lịch của các bác khác như nào. Nếu ko làm nhà bánh thì cùng ngồi chơi nói chuyện với "idol" cũng ok mà hihi.

Vụ nhà bánh: Ai làm được thì cố gắng làm, em thấy nó đơn giản lắm, như 1 mẻ cookies, mà còn dễ hơn vì ko cần tạo hình gì cả, chỉ cắt theo hình ngôi nhà thôi :D

Thuê xe: Xe nếu có thuê thì sẽ tập trung tại Parkson CT Plaza ngay sân bay ạ, cho tiện chiều đi :p :D. Còn đón mẹ con Rùa nhỉ, mọi người góp ý vụ này đi ạ
Chuột đăng ký 2 lớn 1 bé, đi xe thuê nhe!

2,204
1
0

Nikki

Nhà mình ơi,trưa mai off nhé, bác OMM có quà hoành tráng, có cả quà của siêu offline gửi đến nhà SG
Địa điểm: The Sushi Bar 3 số 3 Tôn Đức Thắng,Q1
Thời gian: 11h30

Mong mọi người sắp xếp thời gian tí nhé

1,961
0
0

anatomysu

Sorry mai mình ko đi được :), ai đi có lòng tốt thì mang hộ quà về, ko thì mọi người cứ chia nhau nhé :)

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Ðề: Trả lời: Ðề: Gia đình Sài Gòn mình cùng lên tầng 3

Biết Sao mai vào được thì khỏi nói nỗi vui mừng của các chi em đầu cầu. Nhớ gặp Sao Mai rồi chay vô phòng thấý em bé Nik xinh đẹp , lại thấy Cá Chép duyên dáng. Cả nhà chúng mình ôm chặt một cái hò hét ầm ĩ như trẻ con. Tình cảm của ng lớn làm em bé sợ quá khóc ào lên , ng lớn lại xấu hổ ghê. Nhà mình ai cũng xinh hơn ảnh rất nhiều nên nhất định sẽ có ngày CSTT HN tập kích nhà SG để một lần ngắm nghía sự duyên dáng và nghe giọng nói dễ thưong của mọi ng.
Nhà SG ơi biết cả nhà bận rộn nhưng cuối cùng đã cử đc 5 đại diện đi (hai F1 nhà Chép cũng là một thành viên quan trọng của CSTT mà). cảm ơn sự cố gắng của mọi người lắm lắm.
Nhớ mãi hai ngày này, nhớ mãi tình cảm của nhà CSTT SG. Cuộc sống quanh năm cuốn theo những lo toan, tât bật của đời thường nhưng chi cùng mọi ng ko bao giờ quên những kỷ niệm vừa qua.
Mong tình cảm của cả nhà mình mãi gắn bó, keo sơn. Chúng mình mãi là một gia đình bé nhỏ nhưng đầy tình cảm để có thể theo đuổi mục đích mà chúng mình đang theo.
Hôm nay đây mọi ng gặp nhau, Sao Mai ôm hộ chi thay cho tình cảm của chị , của nhà CSTT khắp mọi nơi gửi tới SG thân yêu.
Mong một ngày siêu off tại Sài Gòn.

2,204
1
0

Nikki

Bác LG ơi, em "iu" bác quá thể...bác khen em nữa đi ^^...ôi, vui nhất là đoạn tay cầm quần áo chưa kịp đi thay cho đẹp đẽ thì cả đoàn nhảy vào "ôm, ôm, ôm"...ầm ĩ cả lên, máy ảnh chớp lia lịa, ôm hôn loạn xạ rồi mới buông ra để thở, rồi ớ ra "ai đây?ai thế?" =))

2,204
1
0

Nikki

Ðề: Trả lời: Ðề: Gia đình Sài Gòn mình cùng lên tầng 3

Nhà mình ơi, trưa nay 11h30 ở số 3A Tôn Đức Thắng nhé, kế bên ks Legend í ^^

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Thích nhở Siêu ọp tại Sài Gòn đi chị Sao mai ới ... hi hi. Chúc cả nhà ngon miệng với quà của OMM nhá nhá.

2,801
0
0

muathu

Nhà mình ơi,trưa mai off nhé, bác OMM có quà hoành tráng, có cả quà của siêu offline gửi đến nhà SG
Địa điểm: The Sushi Bar 3 số 3 Tôn Đức Thắng,Q1
Thời gian: 11h30

Mong mọi người sắp xếp thời gian tí nhé
Đúng là sức trẻ Nik về đến Sì Gòn cái lại có offline ngay :x Cá Chép, Sao Mai và Chép con có khoẻ không ? cả nhà từ xa đến mà muathu chưa kịp giao lưu nói chuyện gì nhiều cả, hôm off nhà Đà Nẵng còn nhiều sơ suất quá và muathu do lý do đặc biệt không thể ở lại overnight cùng với mọi người tiếc ơi là tiếc, hẹn gặp Sài Gòn lần sau để Đà Nẵng rút kinh nghiệm gửi cả nhà :x:x:x

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Mới hôm qua gặp mà hôm nay đã thấy nhớ SG rồi :x

@ Nikki: trước xem ảnh của em, cứ nghĩ cô bé này chụp ảnh đẹp thế. Giờ lại thấy em không ăn ảnh. So với hôm chị gặp trong SG xinh hơn nhỉ ;)

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Ai cũng khen em Nik rồi thôi chả khen nữa :p . Đọc lại đoạn này vẫn thấy hài, virut ôm của HN đã lây sang nhà các miền rùi :D .

vui nhất là đoạn tay cầm quần áo chưa kịp đi thay cho đẹp đẽ thì cả đoàn nhảy vào "ôm, ôm, ôm"...ầm ĩ cả lên, máy ảnh chớp lia lịa, ôm hôn loạn xạ rồi mới buông ra để thở, rồi ớ ra "ai đây?ai thế?" =))
Cảm ơn nhà SG nhiều lắm, dù đầu tuần bận rộn vẫn cố gắng thu xếp đến off với OMM :x . Máy em Nik có hình thì phải, show lên cho ai hông đi xèm hi.

112
0
0

mepond

Nhà mình ơi, em có 1 cô bạn làm cho một công ty chuyên về food của Nhật, Công ty đó bây giờ muốn mở chuỗi cửa hàng bánh như Tour les Jour ở VN và cần tìm đối tác, họ sẽ sang VN mình vào ngày 17/12 và rất cần tìm người có khả năng về bánh để hợp tác về mặt quản lý
Các chị nhà mình có quan tâm thì liên lạc với em nhé, vì ngày 17/12 họ sẽ sang gặp mình để trao đổi thông tin về dự án ạ.
0913661331

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Mới hôm qua gặp mà hôm nay đã thấy nhớ SG rồi :x

@ Nikki: trước xem ảnh của em, cứ nghĩ cô bé này chụp ảnh đẹp thế. Giờ lại thấy em không ăn ảnh. So với hôm chị gặp trong SG xinh hơn nhỉ ;)
Em cũng giống chị Tâm ngạc nhiên khi gặp Nik, ngoài trông trẻ và đáng yêu hơn nhiều so với trên ảnh, còn tính thì vẫn lí lắc đáng yêu thế. Chép thì mình cũng thấy khác, trẻ hơn nhiều hihi. Nhớ bé Chép mỏ chụt quá:x:x:x Khi nào phải Off SG nhỉ Saomai nhỉ để được gặp nhiều thành viên SG hơn@};-

1,528
0
0

saomai

Sài Gòn luôn chào đón cả nhà mình:x
Vẫn còn lâng lâng dư âm buổi gặp nhau, hay tiếp tục nhỉ. :D

1,250
0
0

baoduy_susu

Nhà mình ơi, em có 1 cô bạn làm cho một công ty chuyên về food của Nhật, Công ty đó bây giờ muốn mở chuỗi cửa hàng bánh như Tour les Jour ở VN và cần tìm đối tác, họ sẽ sang VN mình vào ngày 17/12 và rất cần tìm người có khả năng về bánh để hợp tác về mặt quản lý
Các chị nhà mình có quan tâm thì liên lạc với em nhé, vì ngày 17/12 họ sẽ sang gặp mình để trao đổi thông tin về dự án ạ.
0913661331
có mở ở ĐN không MP ơi!!!