Gian hàng miền Nam: Lạp xưởng - Cơm cháy - Cá cơm kho

333
0
0

T&G

Ðề: Gian hàng miền Nam: Lạp xưởng - Cơm cháy - Cá cơm kho

Cho mình đặt và nhận tại HN nhé:x
1. Lạp xường tươi : 0.5kg
2. Lạp xường khô : 0.5kg

21
0
0

Vịt Bụp

Ôi Bếp SG ơi, hôm nay tự dưng mới mò ra mấy món ngon này, bây giờ ko biết còn đặt hàng kịp ko! Nếu kịp cho Bụp đặt 500g lạp xưởng tôm, 1 phong pía đậu xanh sầu riêng, 1 phong pía khoai môn, 2 gói cơm cháy chà bông loại 200g.
Ở SG thì mình giao hàng ở đâu hả Bếp? Bụp chạy tung tăng đến ngay heheh

22
0
0

Bếp Sài Gòn

Vịt ơi, tụi mình cũng ở Tân Bình. Khoảng sau ngày 20 mới có hàng. Khi ấy, mình sẽ thông báo để Vịt tung tăng đến nhé!

21
0
0

Vịt Bụp

...ýG ơi, liệu chuyến vào ĐN có bị quá cân hành lý không? :p

Đặt tiếp 2 gói bánh Pía SG nhé. Thôi chết, cứ vào đây là thấy no rồi B-)

Quà khuyến mại của rùa xin nhường lại cho người tiếp theo (thứ 4) ạ :x :x :x
Rùa à, lạp xưởng tươi và khô khác nhau chế biến và nấu nướng thế nào nhỉ? heheh, tớ chưa từng ăn lạp xưởng bao giờ, mới nhìn người ta treo à... Rồi lạp xưởng tôm thì cũng như lạp xưởng tươi à? Có loại nào cứ thế cắt ra xơi ko?

21
0
0

Vịt Bụp

Vịt ơi, tụi mình cũng ở Tân Bình. Khoảng sau ngày 20 mới có hàng. Khi ấy, mình sẽ thông báo để Vịt tung tăng đến nhé!
sau ngày 20 tháng này à? cũng được. Có khi từ đây đến hôm đấy còn đổi ý, đăng kí thêm cũng nên, heheh, vì bây giờ sẽ còn đi chào mời bạn bè xung quanh mà :p. Vịt ở ngay khu sân bay đấy, lúc đấy hẹn cà phê nhá? :D

22
0
0

Bếp Sài Gòn

21
0
0

Vịt Bụp

Mời Vịt tham gia các hoạt động của SG mình, nhà gần thì giao lưu cũng dễ. Nikki, Zuki, anatomysu, Sao Mai, meduydu v.v...cũng "hoạt động" xung quanh khu vực sân bay hihihi
Để tìm hiểu thêm, mời Vịt vào các đường links sau:
http://chiasetinhthuong.org/diendan/showthread.php?t=1764
http://chiasetinhthuong.org/diendan/forumdisplay.php?f=153
Bếp yêu ơi, tớ đăng kí thêm gồm (xuất đăng kí này giao hàng ở HN, trả tiền trước ở SG):
lạp xưởng tôm 500g
cá cơm kho khô ít đường 500g
cơm cháy chà bông 500g
1 phong bánh pía nhân khoai môn.
Xuất kia thì vẫn nguyên thế, giao hàng ở SG.
Cảm ơn Bếp.

21
0
0

Vịt Bụp

chào các chị, các bạn Nikki, Zuki, anatomysu, Sao Mai, meduydu ... hihi, cho Bụp làm quen với mọi người nhé. Hình như gặp mọi người ở bếp Rùa nhiều rồi! Mong được oflfline!

1,961
0
0

anatomysu

chào các chị, các bạn Nikki, Zuki, anatomysu, Sao Mai, meduydu ... hihi, cho Bụp làm quen với mọi người nhé. Hình như gặp mọi người ở bếp Rùa nhiều rồi! Mong được oflfline!
Chị Vịt ới, mai có offline học bánh trung thu nhà zuki, chị có đi ko? Đi thì ghé qua topic Hội bánh SG nhé, bọn em welcome chị ạ... :x

2,204
1
0

Nikki

Rùa à, lạp xưởng tươi và khô khác nhau chế biến và nấu nướng thế nào nhỉ? heheh, tớ chưa từng ăn lạp xưởng bao giờ, mới nhìn người ta treo à... Rồi lạp xưởng tôm thì cũng như lạp xưởng tươi à? Có loại nào cứ thế cắt ra xơi ko?
Chị Vịt ơi,lạp xưởng tươi và khô thật ra thì cũng như nhau thôi, nhưng lạp xưởng khô thì đã qua giai đoạn sấy khô (hình như thế á :p) nên thời gian sử dụng lâu hơn, còn lạp xưởng tươi thì như tên gọi í...phải ăn tươi, thời gian sử dụng ngắn hơn, nhưng ít chất bảo quản hơn.

Còn về việc chế biến lạp xưởng thì em nhận thấy là đơn giản vô cùng : cho vào nồi cơm hấp này, hấp cách thuỷ này, luộc này, chiên vàng này...cách nào cũng ngon lành vô cùng ạ...

P/S: lạp xưởng tôm thì thành phần là dùng tôm :cstt04:

2
0
0

M2Y

Chị ơi cho em hỏi, lạp xưởng hạn sử dụng là bao lâu ạ? Em \tết mới về VN, nên nếu đặt mua từ bây giờ ko biết có để đến Tết đc ko? Thanks chị :)

1,961
0
0

anatomysu

Chị ơi cho em hỏi, lạp xưởng hạn sử dụng là bao lâu ạ? Em \tết mới về VN, nên nếu đặt mua từ bây giờ ko biết có để đến Tết đc ko? Thanks chị :)
Bạn ơi, ko cần mua trước đâu. Tết về nếu thích nhắn PM cho ai trong Hội bánh SG cũng được, bọn mình mua giúp cho :).

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Chị Vịt ới, mai có offline học bánh trung thu nhà zuki, chị có đi ko? Đi thì ghé qua topic Hội bánh SG nhé, bọn em welcome chị ạ... :x
Ối , ối, thích thế, thích thế! Cho em đi với! Em chạy ra sân bay vẫy máy bay ngay bây giờ đây! hehe.:p:D
nhớ chụp nhiều ảnh cho em học ngó với chị nhé!:x@};-

21
0
0

Vịt Bụp

ối bây giờ đọc được thì bánh trung thu đã ra lò mất rồi. Thoai đành hẹn dịp khác, làm món khác vậy. Nhà mình nhớ hú tớ nhé!

21
0
0

Vịt Bụp

Chị Vịt ơi,lạp xưởng tươi và khô thật ra thì cũng như nhau thôi, nhưng lạp xưởng khô thì đã qua giai đoạn sấy khô (hình như thế á :p) nên thời gian sử dụng lâu hơn, còn lạp xưởng tươi thì như tên gọi í...phải ăn tươi, thời gian sử dụng ngắn hơn, nhưng ít chất bảo quản hơn.

Còn về việc chế biến lạp xưởng thì em nhận thấy là đơn giản vô cùng : cho vào nồi cơm hấp này, hấp cách thuỷ này, luộc này, chiên vàng này...cách nào cũng ngon lành vô cùng ạ...

P/S: lạp xưởng tôm thì thành phần là dùng tôm :cstt04:
hề hề.. cảm ơn Nikki nhen! Chưa mua được mà Bụp đã nhăm nhe ùi!:D

1,961
0
0

anatomysu

ối bây giờ đọc được thì bánh trung thu đã ra lò mất rồi. Thoai đành hẹn dịp khác, làm món khác vậy. Nhà mình nhớ hú tớ nhé!
Chị Vịt, bữa nay mưa quá bị hoãn rùi, trong tuần sau làm đấy chị. Chị qua nhé, cho em số đt đi em hú chị :p

228
0
0

blanch

Chị Vịt, bữa nay mưa quá bị hoãn rùi, trong tuần sau làm đấy chị. Chị qua nhé, cho em số đt đi em hú chị :p
Hiii, may quá bắt kịp chuyến tàu rùi. chị nữa nhá nhá. @};-@};-@};-@};-nịnh nọt các cô bếp :x

273
0
0

NganHa

Em ở HP, cho em đăng ký 1 kg lạp xưởng tươi nhé :)

61
0
0

MeNgocLinh

Mình đăng ký :
0.5 kgs lạp xưởng tươi
0.5 kgs lạp xưởng tôm
1 kgs cơm cháy đóng thành 5 túi 200 gram

Mình nhận hàng và thanh toán tại Hà nội - Cám ơn @};-

2
0
0

M2Y

Bạn ơi, ko cần mua trước đâu. Tết về nếu thích nhắn PM cho ai trong Hội bánh SG cũng được, bọn mình mua giúp cho :).
Ôi thế thì hay qua. Cám ơn bạn/chị (em sinh năm 82). Thế tháng 2 em về em sẽ đặt hàng ạ.:x