Hạnh phúc là gì ???

5,624
9
38

metyruoi

Active Member
Ðề: Hạnh phúc là gì ???

Hạnh phúc khi đói được ăn một mạch 3 cái bánh mỳ HP và 2 cái bánh rán ngọt ngào - no căng rốn!B-)

Hạnh phúc là dài cổ đợi để nhận được lời xin lỗi rất đáng yêu!:x

Hạnh phúc là nhìn con bò ra nhà vẽ rất nhiều rắn và khủng long đề tặng mẹ với những nét chứ nắn nót, chỉn chu. :-*

Hạnh phúc là khi con hỏi: mẹ yêu con nhiều không? ai yêu con nhất nhà? và...ai ghét con
nhất nhà?:-*:x:x

Hạnh phúc là...lòng đã bình yên, không còn sóng gió!

1,557
0
0

Camellia

Hạnh phúc là được nghe con gái lớn nói: Con yêu mẹ nhất trên đời!
Hạnh phúc là khi nhìn đôi mắt lay láy của con út và nghe tiếng con gọi dõng dạc: "Mẹ ơiiiiiiiii"
Hạnh phúc là được anh nấu cho em bát mỳ tôm buổi sáng.
Hạnh phúc là gặp được người hiểu, chia sẻ với mình những góc khuất tâm hồn.
-----
Hạnh phúc đôi khi chỉ là được lang thang trên những con đường vắng miên man nhớ những kỷ niệm xưa.
Hạnh phúc là khi mình vẫn còn biết đau, biết khóc và tha thứ...
Hạnh phúc là khi mình biết rằng, những người mình yêu thương nhất vẫn bình an và hạnh phúc.

507
0
0

zoe

Hạnh phúc là khi mẹ đèo con, đằng sau con hát vang, hát ngày càng to, vì bài hát ở mỗi câu cuối nói là Hát lại và to hơn mà :), làm nhiều người trên đường mỉm cười. Con hát nhiều bài, vài ngày một bài mới. Mẹ lại nhớ đến ngày bé mẹ ngồi sau xe ông ngoại, nhưng người hát là ông, mẹ thì cứ năn nỉ - bố ơi hát nhỏ thôi, con xấu hổ lắm, nhưng ông vẫn cứ hát rất to :). Cảm ơn con gái đã cho mẹ sống lại những kỷ niệm đẹp nhất của tuổi thơ :rose:.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

:cstt01:
Hạnh phúc là bao giờ cho hết điều thị phi

40
0
0

mẹbéSuri

Hạnh phúc là nửa đêm trở mình xã quay sang chụt vào má một cái

Hạnh phúc là nửa đêm trở mình nghe mùi thơm của con thoang thoảng, mũi mẹ cọ sát vào gáy vào tóc con. :-*:x

313
0
0

lancuccu

Vui<>buồn, vui sướng<>đau khổ, nhớ<>quên, v.v<>v.v tất cả với mình đều là hạnh phúc. Hạnh phúc vì được nếm trải dủ mọi cung bậc tình cảm... Cảm ơn cuộc sống@};-

872
0
0

kelly

Hạnh phúc là khi đón con lúc tan học ở cổng trường. Nhìn ánh mắt con nhớn nhác tìm mẹ và 2 ánh mắt bắt gặp nhau, 1 tia sáng ngời của hạnh phúc mạnh hơn ánh chớp giao cảm với nhau, con chạy ùa đến bên mẹ và líu lo câu chuyện ở lớp ở trường. Ôi, ngày nào tôi cũng được hưởng 1 khoảnh khắc ngắn ngủi nhưng đầy ý nghĩa ấy.

497
0
0

Mẹ Hải Tâm

Hạnh phúc là khi về thăm Mẹ, thấy Mẹ vẫn mạnh khỏe. Hạnh phúc khi nhìn các con lớn khôn từng ngày trong vòng tay yêu thương của cha mẹ. Hạnh phúc là biết cho đi và nhận lại...

71
0
0

fuongchic

Hạnh phúc là gì hả mẹ?
Mẹ, con đâu có biết hạnh phúc là cái gì đâu....con thấy mọi người vui vẻ thì con gọi đó là hạnh phúc. Mẹ biết không? Có hôm con thấy bố cặm cụi lau xe cho con....con thấy vui quá chừng, tự nhiên lúc đó thấy yêu bố mình ghê ghớm, 1 việc nhỏ nhặt bố làm, con chợt thấy hạnh phúc.
Buổi tối, con ngồi 1 mình trên cái ghế sofa nhỏ của nhà mình, lúc đó ai cũng ngủ hết rùi, con nhớ đến mọi người xung quanh, con thấy mình không hề cô đơn mẹ ạ, tự nhiên thấy hạnh phúc.
Con đi ăn kem, có 1 người ăn xin đến xin tiền con, con cho ông ta vài đồng, ông ấy bước đi, tự nhiên con thấy hạnh phúc khi con được đi học, được sống trong sự đủ đầy của bố mẹ cho con, được làm những gì con thích.Tự nhiên con thấy hạnh phúc.
Rãnh rỗi, con ngồi lại, lục mấy bức thư bạn bè gửi cho con, những lời hỏi thăm, động viên...khích lệ. Tự nhiên con thấy hạnh phúc.
Xem 1 bộ phim, cứ cười ..và đằng sau những nụ cười đó, con chợt nhận ra vài thứ hay ho....Tự nhiên con thấy hạnh phúc.
Nghĩ đến con bạn, lễ tình nhân tính tặng cho nó món quà nhỏ. Tự nhiên con thấy hạnh phúc.
Trồng cái cây, nó mãi không ra hoa...những nó vẫn cứ xanh tươi và tràn đầy sức sống, tự nhiên con thấy hạnh phúc.
Đang gặp chuyện buồn, mệt mỏi, con ngồi xuống và pray.....Tự nhiên con thấy hạnh phúc.
................................................Mẹ ơi! Hạnh phúc la` gi` hả mẹ...con thấy, nó thật nhỏ mẹ ạ, nhưng sao nó nhiều quá, chẳng phải là 1 khối to lớn gì như người khác vẫn hay nói mẹ nhở?

FuongChic :cstt04:

535
0
0

MeoGiaHp

hạnh phúc là khi thấy nụ cười trên khuôn mặt mẹ, khi thấy ánh mắt vui của cha, ...
hạnh phúc cũng là khi thấy ng ấy hạnh phúc ...
hạnh phúc là khi thấy mình ko vô nghĩa
hanh phúc đôi khi đơn giản là những góp nhặt bình dị trong cs :">

295
0
0

MeMilo_Ca Cao

Hạnh phúc là khi ngồi nhớ lại những khoảng khắc ngộ nghĩnh của các con...
Hạnh phúc là khi gặp lại người bạn lâu rồi không gặp...
Hạnh phúc là khi hai mẹ con cùng đi khám bệnh, con sờ trán mẹ bảo mẹ cũng sốt, con thương mẹ quá !!
Hạnh phúc là khi đọc bài phóng sự của bác Bưa huyền,cười và cảm nhận được tấm lòng của mọi người...

84
0
0

Sếu&Dim

Hạnh phúc của mình là: đi xa nhà hơi lâu một tí, nhờ thế mới ....moi được lời tỏ tình của anh xã :x

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

thỉnh thoảng lại nhớ đến bạn....bạn lấy chồng sớm nhất lớp,lấy chồng ...giầu, đám cưới hoành tráng... nhưng đợi mãi chẳng có con, sau 4 năm chữa chạy k thành..bạn đã ra đi vì một cơn đau tim, vậy mà mấy ngày trước còn hẹn mình là sẽ đến thăm con mình khi nó đầy tháng, mình còn muốn con gọi bạn là mẹ nuôi....

Đêm qua giật mình tỉnh giậy vì nghẹt thở, hóa ra...chồng ôm bên phải, con giai ôm và gác chân bên trái...mình chả ngủ được và cứ để yên như thế...

Hạnh phúc là tất cả những gì đang có...

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
125
0
0

hathu

Hạnh phúc là tìm thấy CSTT để bớt cô đơn hơn...