Hạnh phúc là gì ???

42
0
0

meyeucuti

Ðề: Hạnh phúc là gì ???

Hạnh phúc là gì nhỉ???Đối với em nó có quá viển vông ko???Cs ntn có bao h có dc hp ko???
Tất cả chỉ có con trai của mẹ thôi

610
0
0

MinhMinh

Xin cảm ơn những tấm lòng chân thành của bè bạn đã sẻ chia cùng tôi. Buồn lắm mọi người ạ. Đến bây giờ đã là gần 4 tháng rồi, nhưng với tôi ko ngày nào nước mắt ko chảy bởi lẽ mọi đồ vật trong nhà đều gợi nhớ đến con trai mình. 19 năm đi đâu, lúc nào cũng 2 mẹ con như hình với bóng, từ đi nhà trẻ đến khi đi học....dù con có cao 1m82 nhưng đi chơi đâu mẹ vẫn bắt ngồi sau xe mẹ đèo...... Đến bây giờ tôi đi đâu cũng chỉ 1 mình nên cảm giác cô đơn lại càng lớn, càng buồn...
Tôi cũng đã ghi danh để trở thành 1 thành viên của cộng đồng Chia sẻ tình thương, nhưng là thành viên mới, còn lạ lẫm nhiều, có gì mọi người giúp đỡ nhé. À mà có đi đâu nhớ alô cho tôi nhé. Nhưng đợt đi Ba vì lần này chắc ko đi được rồi. Lỡ hẹn. Lần đi Phú Thọ hôm 29/4 tôi cũng có đi, nhưng là "ăn theo" thôi. Giờ vào đây thấy sinh hoạt của cộng đồng này sôi nổi và đúng là "chia sẻ tình thương".
Một lần nữa, xin cảm ơn tất cả những lờ sẻ chia nhé
Thanks mọi người lắm lắm
Mẹ K.O.M
Chị ơi! đọc những dòng tâm sự của chị mà em thấy ngực mình thắt lại, thương chị quá! Nhưng chị hãy cố gắng vượt qua nỗi đau nhé, ở nơi xa xôi con trai chị sẽ yên lòng khi thấy chị vững vàng... Vui mừng chào đón vì chị đã trở thành 1 thành viên của gia đình Chia sẻ tình thương. Hy vọng là nỗi buồn sẽ nguôi ngoai khi chị tham gia hoạt động cùng với chúng em, tình yêu thương mà chị dành cho con trai sẽ được nhân lên gấp bội vì chị đã "chia sẻ tình thương" chị nhé!

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Xin cảm ơn những tấm lòng chân thành của bè bạn đã sẻ chia cùng tôi. Buồn lắm mọi người ạ. Đến bây giờ đã là gần 4 tháng rồi, nhưng với tôi ko ngày nào nước mắt ko chảy bởi lẽ mọi đồ vật trong nhà đều gợi nhớ đến con trai mình. 19 năm đi đâu, lúc nào cũng 2 mẹ con như hình với bóng, từ đi nhà trẻ đến khi đi học....dù con có cao 1m82 nhưng đi chơi đâu mẹ vẫn bắt ngồi sau xe mẹ đèo...... Đến bây giờ tôi đi đâu cũng chỉ 1 mình nên cảm giác cô đơn lại càng lớn, càng buồn...
Tôi cũng đã ghi danh để trở thành 1 thành viên của cộng đồng Chia sẻ tình thương, nhưng là thành viên mới, còn lạ lẫm nhiều, có gì mọi người giúp đỡ nhé. À mà có đi đâu nhớ alô cho tôi nhé. Nhưng đợt đi Ba vì lần này chắc ko đi được rồi. Lỡ hẹn. Lần đi Phú Thọ hôm 29/4 tôi cũng có đi, nhưng là "ăn theo" thôi. Giờ vào đây thấy sinh hoạt của cộng đồng này sôi nổi và đúng là "chia sẻ tình thương".
Thanks mọi người lắm lắm
Mẹ K.O.M
Đọc từ bài đầu, lặng lẽ rơi...tiếp bài này em ko thể ko vào ôm chị được.
Chị ơi hãy vượt qua để con trai yên lòng chi nhé.
Mong sớm đc gặp chị và muốn mãi cùng chị chia sẻ tình thương chị ơi.

1,904
0
36

291179

Active Member

Thanks mọi người lắm lắm
Mẹ K.O.M
Em nhận ra chị rồi, xin chia sẻ cùng chị, Em hiểu nỗi đau của chị! ôm chị nhé!

125
0
0

Cảm ơn chị nhiều lắm, em cũng là một cô gái mạnh mẽ chị ơi, nhưng chính vì vậy mà em không dám về nhà với mẹ, em sợ mẹ em đau đớn, em cũng không dám chia sẻ với ai xung quanh, em sợ, thật sự rất sợ mọi người nhìn em bằng ánh mắt thương hại. Em đã thất bại thật rồi.
Chị Thỏ giống em quá, sợ nhất làm mẹ em đau, thế nên mẹ chỉ biết chuyện vui của em thôi :D. Chị Thỏ ơi, em phục nhất những người mẹ tự nuôi con 1 mình. Việc này chẳng ai muốn, các chị ấy đã rất cố gắng để gia đình hạnh phúc, nhưng khi điều đó là không thể thì các chị ấy đã rất dũng cảm đương đầu. Những bước ngoặt không bao giờ là xấu hoàn toàn, việc gì cũng có 2 mặt. Em chúc chị sáng suốt và dũng cảm nhé.

125
0
0

Thanks mọi người lắm lắm
Mẹ K.O.M
Đọc những dòng này của chị mà em nghẹn lòng, 19 năm ngắn ngủi và 4 tháng dài đằng đẵng. Em chẳng biết nói gì, chỉ mong nổi đau quá lớn theo thời gian sẽ giảm dần ...

349
0
0

bichthuyhn

Mẹ KOM ơi, đau lòng quá nhưng chị hãy vì con mà gắng đứng dậy chị nhé. Chị đừng buồn mà con sẽ không yên lòng chị nhé. Ở nơi xa ấy, con trai luôn dõi theo Mẹ và yêu Mẹ lắm. Từ nay chị hãy cố gắng sống cho cả con nữa chị nhé. Xin được thắp lên Ban thờ con trai yêu quí nén nhang thơm với tất cả tình yêu thương ! EM không biết nói gì chỉ biết ôm chị thật chặt thôi chị ơi. XIN CHỊ ĐỪNG BUỒN !

314
0
0

Me DiemNgoc

Thanks mọi người lắm lắm
Mẹ K.O.M
Chia sẻ nỗi đau này với chị , ôm chị thật chặt mong chị có thêm nghị lực để nén đau thương cho con trai yên nghỉ chị nhé . Híc , tiếc là em ko nhận ra chị là ai trong tất cả các mẹ hôm đi Phú Thọ vừa rồi . Em vô tâm quá , hu hu

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Bạn hỏi hạnh phúc là gì ư? Với tôi, bây giờ hạnh phúc là được nghe thấy giọng nói của con, là được nhìn thấy con, được xoa đầu véo tai nó .......... bởi lẽ, con tôi....đâu còn nữa rồi. Cái hạnh phúc bình thương như bao bà mẹ vẫn làm hằng ngày đối với tôi bây giờ là một điều..........không bao giờ có được nữa rồi, xa vời vợi nếu ko muốn nói là không tưởng. Buồn quá mọi người ơi...... Có nỗi buồn nào bằng nỗi buồn của người mẹ mất đi đứa con thân yêu không?????????
Con tôi là một đứa con rất ngoan, học giỏi, được bạn bè yêu mến, thày cô giáo đều quý, vậ mà..........
Tôi ko định viết nhưng đọc trong diễn đàn thấy mọi người nói nhiều về hạnh phúc, tư nhiên thấy nhớ con trai quá nên tham gia vài câu, vậy thôi nhé. càng nói lại thấy buồn nhiều hơn mọi người thông cảm ...........
Chị ơi, đọc những dòng này của chị em thấy nghẹn lòng. Định không viết gì cả, vì em thực không biết viết gì trước một nỗi đau quá lớn thế này, thế mà cả ngày em lại thấp thỏm không yên vì chưa viết lời nào cho chị. Nên giờ em lại vào đây. Chị cho em ôm chị nhé. Thi thoảng, đọc tin đâu đó, có người mẹ mất con, em sợ lắm, không hình dung nổi, không dám hình dung ra mất mát đó. Em chỉ dám nghĩ đến 2 từ SỐ PHẬN thôi ạ. Chị nhé, em đang ôm chị thật chặt đấy ạ.

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Chia sẻ nỗi đau này với chị , ôm chị thật chặt mong chị có thêm nghị lực để nén đau thương cho con trai yên nghỉ chị nhé . Híc , tiếc là em ko nhận ra chị là ai trong tất cả các mẹ hôm đi Phú Thọ vừa rồi . Em vô tâm quá , hu hu
Chị vào xem ảnh anh Bừa vừa pot đi, em ko đi nhưng có thể đoán chị ý là ai trong các ảnh.:love:

20
0
0

Hoa Vang

Minh` cung~ xin chia se~ voi me. K.O.M nhe/ Minh` hieu noi buon cua? me. K.O.M. Chi. minh` cung~ mat dua con gai' 19 tuoi. Cai' tuoi dep nhat cua? doi nguoi. Nhin` chi. minh` mac do den, di cung' chua` hang` tuan cho con ma` khong cam duoc nuoc mat....

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Bạn mới, làm quen tình cờ trên diễn đàn. Cái diễn đàn mà có khi gặp nhau lần đầu tiên đã nói chuyện như là thân quen lắm rồi ấy, buôn đủ thứ chuyện, từ trong nhà, ra ngoài phố :smiling:

Câu đầu tiên thường là : Bạn ở đâu, bạn mấy nhóc rồi, ô xã làm gì ... Cứ hỏi thế thôi, mới quen mà, với lại bình thường... vẫn thế, thế mà hôm nay, bỗng thấy mình vô duyên tệ. Bạn kể chuyện bạn buồn lắm. 5, 7 lần mang thai mà không giữ nổi một lần, đến giờ thì hy vọng có con, dù là mong manh cũng không còn nữa. Chồng không chịu được, đã bỏ đi từ 10 năm nay...
Thế sao bạn không xin con nuôi???
Xin con nuôi ư, tưởng đơn giản, mà cũng khó lắm đấy... Thu nhập tháng 2 triệu, biết nuôi mình cũng khó nhưng khao khát làm mẹ, bạn vẫn đi tìm con. Đã tới các trung tâm nuôi dưỡng trẻ mồ côi, nhưng chỗ nào họ cũng bảo để xem xét, lý do vì bạn đơn thân, thu nhập thấp, không đủ điều kiện nuôi dưỡng trẻ... đã có lần suýt nhận được bé con mới sinh, nhưng bố đứa trẻ bỗng dưng xuất hiện, không đồng ý...
Mong ước lớn nhất của bạn vẫn là kiếm được đứa con nuôi ... :sad:

Rồi bạn hỏi, thế cậu thế nào, cậu hạnh phúc chứ :thinking:
Một thoáng do dự, thấp thoáng hình ảnh những bữa cơm chỉ có 3 mẹ con, chờ đợi, nóng rồi lại nguội, nguội lại hâm nóng ...
Hạnh phúc chỉ là khoảng khắc thôi cậu, định trả lời bạn như thế, nhưng lại thôi.
Tớ có 2 đứa trẻ xinh xắn, chồng cũng ổn, công việc bình thường...
Cậu hạnh phúc thật đấy...
Hạnh phúc, hạnh phúc thật không nhỉ. Hạnh phúc là sự cảm nhận của mỗi người, ở mỗi hoàn cảnh, mà ở cùng một hoàn cảnh thì cái cảm nhận hạnh phúc ấy cũng khác nhau, dù không định so sánh nhưng so với bạn, có lẽ mình là người hạnh phúc.
Mình có con để quát mắng, để yêu thương, để bận từ sáng tới tối, để đến khi nào chúng lên gường mới được yên thân ...
Làm sao quên được ánh mắt trong veo của con nhìn mẹ khi con bú, bàn tay bé nhỏ thì đập đập sau lưng mẹ... Rồi lần đầu khi con biết theo, nhoài cả người, dơ cánh tay bé xíu ra theo mẹ. Mẹ đã sung sướng hạnh phúc chừng nào khi lần đầu khi con bập bẹ... mẹ...mẹ ơi :love:
Mình có người đàn ông để chờ đợi mỗi tối khi hết giờ làm việc, để bực tức vì việc nọ việc kia không như ý, rồi được than thở với đồng nghiệp là hắn ngáy to không ngủ nổi... rồi lại thấy vui vui khi hai ba con hắn cởi trần trục trục tắm cho nhau, ầm ĩ lên, nước chảy tràn cả ra nhà.
Nhiều, nhiều lắm ...
Hình như cuộc sống là thế, bực tức, vui vẻ, yêu, ghét song hành... nhưng có lẽ đấy chính là hạnh phúc ...
Chị, có khi tại em có tuổi rồi, thật dễ yếu mềm với những điều tưởng chừng vô cùng giản dị. Hạnh phúc? Em thật sự thấy mình hạnh phúc, vì tất cả những điều em đang có bên mình.

Em nhớ, khi em còn là sinh viên. Thầy giáo vào lớp, vẽ lên bảng 2 vòng tròn. Một vòng tròn ghi "có" và 1 vòng tròn ghi "muốn". Thầy nói: hạnh phúc thật giản dị. Khi cái vòng tròn "muốn" bằng hay nhỏ hơn và nằm trong vòng tròn "có" thì mình hạnh phúc.

Quá đơn giản phải không chị? Nhưng không phải ngay lúc đó em cảm nhận được hoàn toàn cái điều giản dị đó. Nhiều điều, biết là đúng rồi, mà mình chỉ coi như mớ lý thuyết suông không à. Thế rồi, càng ngày em càng thấy thấm điều đó vô cùng.

Mọi người thường nhìn vào hạnh phúc của người khác, thường ao ước những gì mình không có, mà quên đi những cái mình đang sở hữu, mà không biết rằng, có nhiều người đang ao ước những gì mình đang có. Nhiều người, chỉ hiểu được giá trị hạnh phúc mình có, khi hạnh phúc đó đã tuột khỏi tay.

Một người đang khóc vì đau khổ cũng có thể hạnh phúc hơn người khác, những người không dám khóc ngay cả trước mặt người thân.

Khi vợ chồng em hầu như xa nhau suốt 10 năm sau ngày cưới, em nhận ra không phải ai cũng có cơ hội để cảm nhận được tình yêu say đắm, nồng nàn sau những ngày xa cách.

Khi em mệt nhọc, thậm chí đau ốm vì việc sinh nở, chăm sóc con cái, em biết em hạnh phúc hơn trước khắc khoải mong làm mẹ của bao người.

Khi em bực bội, cáu giận lão chồng vô tâm, em hiểu em hạnh phúc nhiều trước khao khát được làm vợ của bao người.

Khi em có đủ tiền để mua 1 món đồ em thích, đấy là em giàu có hơn biết bao người. Khi em không có nhiều tiền như em muốn, em thấy cuộc sống không hề nhàm chán với bao vất vả lo toan.

...............

Thế chị ạ. Với tất cả những gì em đang có, em thầm cảm ơn cuộc đời đã cho em làm MỘT NGƯỜI HẠNH PHÚC. Và em nghĩ em phải trả ơn cuộc đời bằng cách làm 1 người tốt, bằng cách CHIA SẺ TÌNH THƯƠNG.

Mà thật diệu kỳ, CHIA SẺ TÌNH THƯƠNG lại làm cho em thấy mình hạnh phúc lên bội lần.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
44
0
0

ha_tn

Nguyên văn bởi Haidang02
Bạn mới, làm quen tình cờ trên diễn đàn. Cái diễn đàn mà có khi gặp nhau lần đầu tiên đã nói chuyện như là thân quen lắm rồi ấy, buôn đủ thứ chuyện, từ trong nhà, ra ngoài phố

Câu đầu tiên thường là : Bạn ở đâu, bạn mấy nhóc rồi, ô xã làm gì ... Cứ hỏi thế thôi, mới quen mà, với lại bình thường... vẫn thế, thế mà hôm nay, bỗng thấy mình vô duyên tệ. Bạn kể chuyện bạn buồn lắm. 5, 7 lần mang thai mà không giữ nổi một lần, đến giờ thì hy vọng có con, dù là mong manh cũng không còn nữa. Chồng không chịu được, đã bỏ đi từ 10 năm nay...
Thế sao bạn không xin con nuôi???
Xin con nuôi ư, tưởng đơn giản, mà cũng khó lắm đấy... Thu nhập tháng 2 triệu, biết nuôi mình cũng khó nhưng khao khát làm mẹ, bạn vẫn đi tìm con. Đã tới các trung tâm nuôi dưỡng trẻ mồ côi, nhưng chỗ nào họ cũng bảo để xem xét, lý do vì bạn đơn thân, thu nhập thấp, không đủ điều kiện nuôi dưỡng trẻ... đã có lần suýt nhận được bé con mới sinh, nhưng bố đứa trẻ bỗng dưng xuất hiện, không đồng ý...
Mong ước lớn nhất của bạn vẫn là kiếm được đứa con nuôi ...

Rồi bạn hỏi, thế cậu thế nào, cậu hạnh phúc chứ
Một thoáng do dự, thấp thoáng hình ảnh những bữa cơm chỉ có 3 mẹ con, chờ đợi, nóng rồi lại nguội, nguội lại hâm nóng ...
Hạnh phúc chỉ là khoảng khắc thôi cậu, định trả lời bạn như thế, nhưng lại thôi.
Tớ có 2 đứa trẻ xinh xắn, chồng cũng ổn, công việc bình thường...
Cậu hạnh phúc thật đấy...
Hạnh phúc, hạnh phúc thật không nhỉ. Hạnh phúc là sự cảm nhận của mỗi người, ở mỗi hoàn cảnh, mà ở cùng một hoàn cảnh thì cái cảm nhận hạnh phúc ấy cũng khác nhau, dù không định so sánh nhưng so với bạn, có lẽ mình là người hạnh phúc.
Mình có con để quát mắng, để yêu thương, để bận từ sáng tới tối, để đến khi nào chúng lên gường mới được yên thân ...
Làm sao quên được ánh mắt trong veo của con nhìn mẹ khi con bú, bàn tay bé nhỏ thì đập đập sau lưng mẹ... Rồi lần đầu khi con biết theo, nhoài cả người, dơ cánh tay bé xíu ra theo mẹ. Mẹ đã sung sướng hạnh phúc chừng nào khi lần đầu khi con bập bẹ... mẹ...mẹ ơi
Mình có người đàn ông để chờ đợi mỗi tối khi hết giờ làm việc, để bực tức vì việc nọ việc kia không như ý, rồi được than thở với đồng nghiệp là hắn ngáy to không ngủ nổi... rồi lại thấy vui vui khi hai ba con hắn cởi trần trục trục tắm cho nhau, ầm ĩ lên, nước chảy tràn cả ra nhà.
Nhiều, nhiều lắm ...
Hình như cuộc sống là thế, bực tức, vui vẻ, yêu, ghét song hành... nhưng có lẽ đấy chính là hạnh phúc ...

em chào chị:
Hạnh phúc là gì…ư ? điều đó đối với em thật xa vời…quá ,và nó chỉ tồn tại trong những giấc mơ của em mà thôi chị ạ.Cũng vẫn biết là em còn may mắn hơn rất nhiều người…(đó là em còn có sức khoẻ và có việc làm để quên đi nỗi đau của 1 kiếp người )
Nhưng sao trong lòng vẫn thấy trống rỗng, mông lung và giá lạnh quá…chị ơi, nhiều lúc cứ nghĩ là (mình sống cũng như ko, mình ko còn tồn tại trên đời này nữa: sống mà chẳng có mục đích, ko có tương lai …vậy thì sống để làm gì…?) có những lúc em đã cầu mong: “ước gì giấc ngủ đêm nay là một giấc ngủ ngàn thu” để sáng ngày mai em sẽ ko còn phải sống 1 cuộc sống đau khổ… vô vị kia nữa.Nhưng khi bình tĩnh suy nghĩ rằng em còn cha mẹ, còn anh chị em, và còn rất nhiều những người thân của mình ngày đêm lo lắng, cùng đau với nỗi đau của em, cũng từ đó mà em hứa với lòng mình là phải sống thật tốt, sống làm sao cho mọi người ko còn phải bận tâm lo lắng cho mình nữa. Bằng những tình cảm chân thành đó mà em như được tiếp thêm sức mạnh và nghị lực để bước tiếp trên con đường đời đầy chông gai mà chỉ có một mình này chị ạ.

Được biết CSTT, được TS với mọi người trên DĐ đó cũng là một niềm vui thật to lớn đối với em.

Rất tiếc là hôm nay em ko thể đi TB như đã hứa với chị. Hẹn chị lần sau vậy nhé.

Em cám ơn chị nhiều lắm lắm chị ạ, và cám ơn tất cả mọi người trên dđ.

Chúc mọi người đi chơi vui vẻ nhé.

2,080
0
0

Mẹ K.O.M ôm chị thật chặt, chia sẽ nỗi đau cùng với chị . Hãy vững tin lên, và bình tâm chị nhé, mặc dù biết là khó lắm, lắm cơ.

1,557
0
0

Camellia

Đọc những chia sẻ của các chị mà em thấy thương quá, tự em nhận ra mình cần phải trân trọng hạnh phúc mình đang có.
Em thương KOMvà 291179 lắm. Chỉ nghĩ tới những nỗi đau của chị KOM và em Cúcđã từng trải qua là tim em cũng thắt lại. Ôm mọi người thật chặt nhé!

Em cũng đồng ý với mẹ ChipTomBi. Phải trải qua những khó khăn, xa cách thậm chí đau khổ, mới hiểu đâu là hạnh phúc. Em cũng cám ơn Chia sẻ tình thương giúp cuộc sống của em ý nghĩa gấp bội phần.

2,080
0
0

Hạnh phúc của em bây giờ là ngắm con gái ngủ, cùng cười khi con gái cười, lâng lâng khi nhìn 4 cái răng " chó "của con. Hạnh phúc thay .

883
0
0

mèo_ú

biết quý trọng những j mìh đang có...
em thich câu nói của mẹ ChipTomBi." hp là khi cái muốn nhỏ hơn cái có".....
rất hay ạh...

741
0
16

Bạn hỏi hạnh phúc là gì ư? Với tôi, bây giờ hạnh phúc là được nghe thấy giọng nói của con, là được nhìn thấy con, được xoa đầu véo tai nó .......... bởi lẽ, con tôi....đâu còn nữa rồi. Cái hạnh phúc bình thương như bao bà mẹ vẫn làm hằng ngày đối với tôi bây giờ là một điều..........không bao giờ có được nữa rồi, xa vời vợi nếu ko muốn nói là không tưởng. Buồn quá mọi người ơi...... Có nỗi buồn nào bằng nỗi buồn của người mẹ mất đi đứa con thân yêu không?????????
Con tôi là một đứa con rất ngoan, học giỏi, được bạn bè yêu mến, thày cô giáo đều quý, vậ mà..........
Tôi ko định viết nhưng đọc trong diễn đàn thấy mọi người nói nhiều về hạnh phúc, tư nhiên thấy nhớ con trai quá nên tham gia vài câu, vậy thôi nhé. càng nói lại thấy buồn nhiều hơn mọi người thông cảm ...........
Chị ah em xin chia buồn với chị nhé! Chị làm em nhớ về chuyện cách đây mười mấy năm khi em trai một đứa bạn thân của em ra đi sau một tai nạn giao thông lúc nó cũng 19 tuổi. Khi đó em đến nhà nó, nó thì khóc ngất đi. Mẹ nó thì gần như câm lặng, đôn đáo đi lo việc tang lễ. Nhưng sau đó đứa bạn em kể rằng đêm nào mẹ nó cũng khóc thầm. Tết đến thì lủi thủi hương khói đêm 30 xong lại ngồi khóc. Sau này nhà nó đi gọi hồn thằng bé về, thằng bé nói rằng: mẹ đừng buồn nhé! số con đến đấy là hết rồi không thể hơn được nữa, con ở dưới này đang lo việc họ cùng với bố tốt lắm (bố nó mất từ khi nó học hết cấp 3), khi đó mẹ nó mới nguôi ngoai đi và tập trung làm việc. Rồi cuộc sống cứ trôi đi, thời gian làm mọi thứ nhẹ nhàng đi nhiều. Gia đình nó chuyển sang một ngôi nhà mới để bớt đi những kỷ niệm buồn. Đứa bạn em lấy chồng, chồng nó về nhà nó ở rể, năm ngoái vừa đẻ được 1 thằng ku trông rất ngộ nghĩnh và nhà nó lại vui vẻ trở lại. Em kể chuyện này chỉ muốn nói rằng người thân của mình đã đi rồi nhưng cuộc sống vẫn tiếp diễn. Mong chị KOM sẽ vượt qua những mất mát để rồi một ngày lại thấy đời lấp lánh nhiều niềm vui!:rose::rose::rose:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
83
0
0

mẹ K.O.M

Hạnh phúc là gì?

Hạnh phúc là một khái niệm rất trừu tượng. Lắm lúc hạnh phúc lớn lao như vừa đạt được một điều gì đó rất lớn trong cuộc sống nhưng có lúc hạnh phúc rất đỗi bình dị… như một tách trà ấm giữa đêm đông giá lạnh hay một bàn tay nhẹ lau giùm những giọt nước mắt đang ngấn dài trên má. Hạnh phúc là vậy, đến bất ngờ và ra đi cũng thật nhanh chóng khiến cho người ta luôn có cảm giác hụt hẫng để rồi cái phút giây hạnh phúc ngắn ngủi đó trở thành một kỉ niệm thật khó quên…

Quan niệm về hạnh phúc thì mỗi người một kiểu và trả lời cho câu hỏi: "Hạnh phúc là gì?" cũng mỗi người một đáp án. Câu trả lời có thể gặp nhau nhưng cảm xúc thì không thể gặp nhau vì chỉ có người đó mới cảm nhận được hạnh phúc đích thực mà người ta đang là kẻ trong cuộc.

Thế giới có màu trắng thì cũng có màu đen, thái cực có dương thì cũng có âm, can, chi, trường, lưỡng nghi, tứ tượng, bái quái, ngũ hành...v..v Tóm lại, vạn vật tương sinh tương khắc, luôn có hai mặt cùng song song tồn tại và đối lập nhau. Đối lập sinh ra mâu thuẫn, mâu thuẫn lại khiến cho vạn vật phát triển lên, chính vì thế mà phạm trù "mâu thuẫn" là một trong 3 cặp phạm trù thông dụng nhất của cuộc sống. Hạnh phúc cũng không nằm ngoài quy luật này. Nó có thể khiến con người ta cảm thấy sung sướng cực độ nhưng xét ở một khía cạnh khác, khía cạnh nằm bên kia của sợi chỉ ranh giới thì hạnh phúc cũng có thể khiến con người ta đắm chìm trong hư ảo mà bỏ quên đi những vấn đề thực tế hiện tại đang xảy ra xung quanh. Nhưng, dù có thế nào đi nữa thì hãy luôn ghi nhớ rằng: "ta vẫn là ta", ta không là một ai khác, ta vẫn sống theo tư tưởng và mục đích ta đã chọn như ta đã, đang và sẽ sống - phải vậy không "chiasetinhthuong" ơi. Thanks mọi người đã sẻ chia và động viên một "bà già lẩm cẩm" nhé. Một người lính cần biết đứng lên và bước tiếp.

349
0
0

bichthuyhn

Mẹ KOM ơi, cho em số điện thoại của chị đi nhé. EM muốn gặp chị quá. Thương quí chị nhiều. Hãy nghị lực chị nhé.