Học làm bánh từ A đến Z

594
0
0

meyeuTomTom

Mời cả nhà ăn bánh.
Nguyên chiếc

Bên trong thì thế này.

Tráng miệng
Bác ơi! 7 giờ rồi mà em vẫn còn đang ngồi đây, chưa ăn uống gì. Nhìn thấy mấy cái bánh của bác làm bụng em biểu tình đây này. Bắt đền bác đấy.:crying:

431
0
0

luongtam

Chị luong tam này có biết em thích cái loại nảy lắm không. Bà này đúng là nguyên nhân làm mình ko eo nổi, ...lại nghĩ đến cái ảnh hôm đi Ninh An .....huhu béo quá.

@ Rùa : Vớ vẩn ...sao lại mất trí:love:
Chị mà mời em ăn rồi em lại bảo tại chị mà em không giảm cân được.
Chả dại, vừa tốn vừa bị trách:laughing:
Hôm ở Ninh An có người xuýt xoa cái bà kia bụng to ( tưởng sắp đẻ:dont tell:) thế mà vẫn chịu khó đi nhỉ

1
0
0

Kero

Chị Tâm và mọi người, cho em xin một chân lót dép với!

610
0
0

MinhMinh

Mất trí luôn! :love:

Các phần sau có thể bao gồm trong phần nữ công gia chánh, mọi người góp ý nhé. Mình bàn trước, sau đó sẽ mở topic sau thì mọi thứ sẽ thống nhất và khoa học ngay từ đầu:

1. Dụng cụ và nguyên liệu (Có bài viết đầu tiên giới thiệu khái quát những vật dụng và nguyên liệu cơ bản), các bài sau trao đổi hỏi đáp, chia sẻ địa chỉ nơi mua nơi bán v.v.

2. Các loại bánh mặn (1 topic chung, vì số lượng bánh mặn tương đối ít so với bánh ngọt)

3. Bánh mỳ

4. Bánh quy và các loại bánh petite fours (bao gồm choux à la cremè, eclair, v.v.)

5. Bánh gateau/mousse/tart/pie

6. Hôm nay nhà mình nấu gì? (Món mặn)

7. ...
8. ...
Cho em cắp tráp đi theo các chị với chị ơi!

780
0
0

memynhi

Ðề: Học làm bánh từ A đến Z

chừa cho memynhi 1 chỗ trong lớp với nhé. À, mà bầu lớp trưởng đê, để lớp trưởng đỡ cho cô giáo với, không cô vất vả quá cô lại gầy thêm nữa hí hí hí

431
0
0

letuanninh

cho mình một chân nếm bánh nhé...!chuyên gia nến bánh nhé..1

42
0
0

huong100175

Thấy dưới chữ ký của Mít và Nem có mục Hội bánh CSTT. Tớ muốn đăng ký 1 chân thì vào đâu đăng ký Mít và Nem ới?
P/S: Tớ mới biết làm mỗi bánh Chinffon cam theo công thức Khai Tâm thôi.

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Thấy dưới chữ ký của Mít và Nem có mục Hội bánh CSTT. Tớ muốn đăng ký 1 chân thì vào đâu đăng ký Mít và Nem ới?
P/S: Tớ mới biết làm mỗi bánh Chinffon cam theo công thức Khai Tâm thôi.
Hỏi Khai Tâm nhá nhá:love: Tớ nhiệm vụ là đi phát tờ rơi thôi:grin: Tớ còn chưa biết làm gì cũng tham gia nữa là, ko có giề phải ngại nhé:applause:

42
0
0

huong100175

Thế cho tớ đăng ký 1 chân nhé. Tớ không thấy bên topic hội bánh có cho reply nên đăng ký ở đây vậy.
Post xong mới thấy cái Join group ở góc màn hình. Tớ đã đăng ký rồi. Cảm ơn cả nhà!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
117
0
0

melincum

Em cũng đăng ký 1 góc trong lớp học, cám ơn các cô giáo