Lâu đài sì-pam (Tầng 2)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
10,191
30
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: Lâu đài sì-pam (Tầng 2)

Còn 1 đống vụn vụn của 3 gói dồn lại, đang dùng thìa xúc nốt:)).
Hết.
Ai cũng nhìn thấy rõ là CG tham ăn ... 3 gói từ 2g30 - 4g :))

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

Cơm cháy chỗ em nhà bếp nấu bằng nồi gang, ôi chao..ngon tuyệt..:drooling::drooling::drooling:

2,204
1
0

Nikki

Ôi...hôm nay tổ bánh SG off vui quá, chỉ tiếc là em ko đủ khả năng "chiến đấu" cùng các chị,nhưng ko sao...em có nhiều quà đem về, rồi em còn học hỏi thêm được ở chị bichthuyhn vài điều và vài sáng kiến hay ho lắm cơ. Là lá la...

318
0
0

hoa Dím

Em Nikki bị thương thế nào mà vẫn sì-pam giỏi thế? Chị đang chờ hình và tường thuật off của mọi người này!

10,191
30
48

ALnML

Super Moderator

em biết cái cơm cháy mà chị vừa ăn nhưng mà ý em cơm cháy chỗ em ngon hơn...mà lại miễn phí.
Cái cơm cháy thuo bao cấp nấu bằng nồi gang và bếp rơm ở quê nhỉ...úi thơm thơm ngon ngon quá

318
0
0

hoa Dím

Chị vừa đọc tường thuật của em bên hội bánh. Cảm ơn em thật nhiều nhé @};- ! Mổ cò mà gõ được một bài dài ngoẵng luôn. :x

2,204
1
0

Nikki

:">...sao hôm nay buồn ko ai spam nhỉ???Trời mưa mà mọi người đi chơi hết ah?=((

806
1
0

meduydu

[ :x[/QUOTE]
Chị hoaDím ơi!
Em ăn vạ đòi chị 2 cái công thức sốt của yaourt cheesecake đây :(:)(:)((

10,191
30
48

ALnML

Super Moderator

:">...sao hôm nay buồn ko ai spam nhỉ???Trời mưa mà mọi người đi chơi hết ah?=((
Thư ký tập sự của hội "ngọt ngào" ơi HN đang nóng nực dã man nghe em nói mưa mà chi cũng thầm mong mưa.

Tay đã đỡ chưa em ...

Thấy bác Thuỷ lại đc off với hội ngọt ngào SG ôi Gatô quá ........huhu
Chúc mừng Hội Bánh các miền nhé@};-. Ấm áp ngọt ngào cùng sẻ chia.@};-

2,204
1
0

Nikki

Thư ký tập sự của hội "ngọt ngào" ơi HN đang nóng nực dã man nghe em nói mưa mà chi cũng thầm mong mưa.

Tay đã đỡ chưa em ...

Còn SG thì sáng nắng như lửa, chiều mưa tầm tã...chán kinh chị ah#:-S

Tay Nikki sao thế? nghịch dao à?:-O
Dạ em nghịch xe chị ạ:((

806
1
0

meduydu

Tay đã đỡ chưa em ...

Mong chị thu xếp vào SG chén Ga tô với chúng em.
HN nóng quá, thôi ta cứ Nam tiến 1 chuyến cho "phê"

384
0
16

tho2006

Member

Ngày bé, tớ rất thích đọc truyện cổ tích, nhất là Truyên cổ ANDECXEN, nhớ mãi câu truyện về con gà bị rụng lông.
Cả nhà chắc không ít người đã từng đọc chuyện này,em nhớ không nhầm thì câu chuyện về cô gà mái bị rụng mấy cái lông than thở rằng lông lại rụng rồi, nếu cứ rụng mãi có khi cô không còn lông nữa. Cô gà khác tình cở nghe được bèn đem chuyện rụng lông để kể với một cô gà khác, lúc này thành nhiều cái lông chứ không phải một cái.Dần dà câu chuyên cứ thế lan xa, thành rằng một cô gà si tình mà không được đáp lại,nên tự mình vặt trụi mất lông, đám gà mái bàn tán dè bỉu cô gà dại trai ấy.TRong đám dè bỉu ấy có cả cô gà bị rụng một cái lông vì nào cô có biết đó chính là cái lông rụng của cô bị thổi phồng.
Ngày bé em đọc thấy buồn cười thôi, nhưng không hiểu gì vì bé thơ người ta không gặp phải những thị phi nên nghĩ cũng đơn giản. Càng lớn càng thấy câu truyện này thật sự thâm thúy,và nó nói được gần như đầy đủ tính chất của thị phi, sự thích buôn chuyện của người đời, thậm chí thầy giáo dạy môn truyền thông của em còn bảo nó có cả yếu tố truyền thông nữa.Hi hi
Tự dưng em nhắc chuyện con gà là vì gần đây em chứng kiến một vấn đề cũng có thể gọi là thị phi, và cái con gà ấy thì biết rõ nó bị vặt lông, em cũng biết vấn đề mà nó bị mang ra để vặt nên nhất định là em phải nói, rằng không phải nó tự vặt lông vì giai đâu, là vì nó ngu quá không biết cách giữ lông nên nó rụng thôi. Ngẫm thấy việc e đứng về phía nó để thanh minh về vụ cái lông cũng chẳng có gì lạ, nếu ai trong nhà chúng ta mà ở vị trí nó em cũng sẽ làm thế. Nhưng cuối cùng em cũng đang bị rụng lông đây ạ, em có nói thế này " Con gà ấy có xấu với ai mà tốt với em thì e vẫn coi là tốt, và vì em chứng kiến nó rụng lông thế nào nên có chết em cũng vẫn bảo vệ nó" thì nó thành ra rằng " nó có sai e vẫn bênh nó" đến gà mái bạn em còn bảo tuyên bố hùng hồn quá cơ. Nên e ngờ rằng giờ này em đã rụng sạch lông trong mọi câu chuyện rồi.hi hi
Thôi em hầu các bác câu truyện cuối cùng, ít nữa em bận lắm, không la cà với giới truyền thông được,nên em đã mạn phép xin AMind xóa vĩnh viễn nick và toàn bộ thông tin liên quan đến em rồi. Em gửi lại các bác ngôi nhà này các bác trông coi xây dựng giúp em.
Em cám ơn các bác trong thời gian qua đã mang lại cho em niềm vui.Chúc các bác luôn mạnh khỏe, vui vẻ.
Chị ơi, sao lại vội vàng thế ạ. Em chẳng hiểu có chuyện gì xảy ra, nhưng em không muốn nhà mình mất thêm một thành viên. Dù có chuyện gì xảy ra, hãy cùng ngồi với nhau để tháo gỡ đi ạ. =((

335
0
0

Thảo sông Hoài

Ngày bé, tớ rất thích đọc truyện cổ tích, nhất là Truyên cổ ANDECXEN, nhớ mãi câu truyện về con gà bị rụng lông.
Cả nhà chắc không ít người đã từng đọc chuyện này,em nhớ không nhầm thì câu chuyện về cô gà mái bị rụng mấy cái lông than thở rằng lông lại rụng rồi, nếu cứ rụng mãi có khi cô không còn lông nữa. Cô gà khác tình cở nghe được bèn đem chuyện rụng lông để kể với một cô gà khác, lúc này thành nhiều cái lông chứ không phải một cái.Dần dà câu chuyên cứ thế lan xa, thành rằng một cô gà si tình mà không được đáp lại,nên tự mình vặt trụi mất lông, đám gà mái bàn tán dè bỉu cô gà dại trai ấy.TRong đám dè bỉu ấy có cả cô gà bị rụng một cái lông vì nào cô có biết đó chính là cái lông rụng của cô bị thổi phồng.
Ngày bé em đọc thấy buồn cười thôi, nhưng không hiểu gì vì bé thơ người ta không gặp phải những thị phi nên nghĩ cũng đơn giản. Càng lớn càng thấy câu truyện này thật sự thâm thúy,và nó nói được gần như đầy đủ tính chất của thị phi, sự thích buôn chuyện của người đời, thậm chí thầy giáo dạy môn truyền thông của em còn bảo nó có cả yếu tố truyền thông nữa.Hi hi
Tự dưng em nhắc chuyện con gà là vì gần đây em chứng kiến một vấn đề cũng có thể gọi là thị phi, và cái con gà ấy thì biết rõ nó bị vặt lông, em cũng biết vấn đề mà nó bị mang ra để vặt nên nhất định là em phải nói, rằng không phải nó tự vặt lông vì giai đâu, là vì nó ngu quá không biết cách giữ lông nên nó rụng thôi. Ngẫm thấy việc e đứng về phía nó để thanh minh về vụ cái lông cũng chẳng có gì lạ, nếu ai trong nhà chúng ta mà ở vị trí nó em cũng sẽ làm thế. Nhưng cuối cùng em cũng đang bị rụng lông đây ạ, em có nói thế này " Con gà ấy có xấu với ai mà tốt với em thì e vẫn coi là tốt, và vì em chứng kiến nó rụng lông thế nào nên có chết em cũng vẫn bảo vệ nó" thì nó thành ra rằng " nó có sai e vẫn bênh nó" đến gà mái bạn em còn bảo tuyên bố hùng hồn quá cơ. Nên e ngờ rằng giờ này em đã rụng sạch lông trong mọi câu chuyện rồi.hi hi
Thôi em hầu các bác câu truyện cuối cùng, ít nữa em bận lắm, không la cà với giới truyền thông được,nên em đã mạn phép xin AMind xóa vĩnh viễn nick và toàn bộ thông tin liên quan đến em rồi. Em gửi lại các bác ngôi nhà này các bác trông coi xây dựng giúp em.
Em cám ơn các bác trong thời gian qua đã mang lại cho em niềm vui.Chúc các bác luôn mạnh khỏe, vui vẻ.
Hehe, đúng là chuyện đời, chuyện người, chuyện lòng dạ....túm cái váy lại là nhiều chuyện.

Ừ mà ngẫm ra cái con gà bạn em nó không ngu mà là nó dại. Dại quá tin người để đến nỗi họ vặt hết lông của nó rồi lại vặt trụi cả lông của bạn nó. Bọn em hiền quá chứ phải chị (bình thường cũng hiền lắm) thì chị túm váy lên chơi luôn. À mà hôm nay đang có tâm trạng vui nên buôn tý (không buôn nhanh rồi sọ cũng bị vặt trụi giống mấy em). Mình đúng là dân buôn thật, nhưng ít ra mình có 1 tý cái tâmvì ở đây mình cũng buôn nhưng lời lãi, vốn liếng là mình đưa bác L làm TT. Ấy vậy mà có đứa thối mồm, gato nó bảo mình này nọ (nói thế cho đứa nào có tật giật mình nhá:))). Mình mà điên lên thì thể nào mình cũng làm rõ cho ra ngô ra khoai. Mà chả hiểu tại sao những đứa như thế nó vẫn tồn tại ở đây nhỉ. Các bác thông củm vì em đang ở vùng xa không có net, tranh thủ xài chùa được chút xíu nên vào đây chạy vội. Để em về HN hầu tiếp các bác về cái sự đời, sự người nhá.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.