Mọt sách, mọt phim, mọt ... 1 nửa

816
0
16

Linh mèo

Member
Ðề: Mọt sách, mọt phim, mọt ... 1 nửa

À hôm 30 cả nhà chị đi Vincom xem phim " Người sắt 3", dụ tụi trẻ con xem phim Zambezia hoặc Crood mà tụi nó ko chịu , cứ "Iron man" mà đòi ( chẳng hiểu sao tụi nó lại biết:-/, trong khi bố mẹ chẳng biết gì). Nhà chị xem bản thường chứ ko dám xem 3D, mà vé trẻ em , người lớn như nhau à? Nhà chị hết 510k cho 4 cái vé với 1 gói bỏng hehe... , thế là xong 5 ngày lễ.

Ra rạp xem cũng vui nhỉ.
Nhà em hôm 30 cũng đi xem Người bàn là :p, bọn trẻ con hò hét vui lắm. Mà em mua bằng thẻ Visa là mua 4 chỉ trả 3 thôi đấy ạ (ở Megastar ý), nghe nói mua bằng thẻ Anz còn được mua 1 tặng 1 cơ he he

713
0
16

Virgo2007

Member

Chuyện Huyền của ôn noãn hay đấy chị, mua đê... hehe

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Lâu rồi ko ai ỉ ê topic này nhỉ, em mới chiến đấu xong Hoa hồng giấy của Lâm Địch Nhi, bản giấy, 2 tập dầy khự, hay. Nữ tác giả này ngoài đời chắc hẳn phải là người thông minh, hoạt ngôn lắm, chứ ko thì ko thể viết được, lời thoại của nhân vật chính cực thông minh, cuốn hút, tính cách thì mạnh mẽ, em phục, giá mà mình được như cô ấy ;) . Hơn nữa em thik vì truyện happy ending, chứ giờ đọc sad ending ko tiêu hóa nổi. Phần cuối hơi dài nhưng thôi cũng đủ để độc giả giảm sóc dần dần, nhiều người đọc truyện hay ko thik kết thúc phựt 1 cái :D .

Ko biết truyện này có bản mềm ko, có thì mọi ng đọc cho đỡ tốn xèng, 2 tập hơn 200k đấy, hic.

@ Virgo: em tìm đc link bản soft ibook mấy truyện khác của tác giả này thì cho chị xin nhé, thanks.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
713
0
16

Virgo2007

Member

Oài, em vừa search, quyển này mới thấy đọc online chứ chưa có bản soft.

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Oài, em vừa search, quyển này mới thấy đọc online chứ chưa có bản soft.
Bản online hình như chỉ là bản convert chứ ko phải bản dịch, có hôm quên ko mang truyện chị cũng mò mẫm search đọc thử nhưng thấy sạn quá nên vài trang là ngừng, những chỗ khó các bạn ấy bỏ qua ko convert luôn :( .

713
0
16

Virgo2007

Member

Thế là lại phải mua sách à?

567
0
0

Ciao

Tình hình là em thấy c Mèo rất nhiều truyện bản hard nhé, em thích đọc hard hơn soft cho đỡ đau mắt. Sang tuần em gửi chị Hà lọ mắm tép ĐNcho chị còn chị cho em mượn một đống truyện chị thấy hay nhé^^Vinamiu

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Để tuần sau chị gửi HG cho em mượn.
Hà hà, qua tay HG sẽ bị om thêm 1 tuần nhá. Đọc online tiết kiệm xiền thì phải chịu khó nhai sạn 1 tí chứ.
Chị mới đọc xong Trao lầm tình yêu cho anh, hay phết.

713
0
16

Virgo2007

Member

Chị om 1 tuần đê xong mồng 3/7 chị cho em mượn nhé, em vác đi biển đọc, hehe

2,501
0
0

Haidang02

Nhà chị tối hôm rồi ba mẹ con xem Cuộc đời của Pi. Cảnh phim đẹp thôi rồi, phim cũng hay nữa. Dạo này bận quá nên chỉ xem là xem thôi, chả rì viu rì viếc gì được cả.

À quên, mẹ nào xem Tử địa skyfall rồi cho chị xin bài hát trong phim với nhé.[h=3][/h]

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Em xem Life of Pi tầm tháng 11-12 năm ngoái thì phải, khi nó vừa ra, gì chứ em ko thể hoãn sự tò mò muốn hội ngộ zai Ang Lee và "người tình" mới của chàng ;) .

Phim này chuyển thể từ cuốn tiểu thuyết cùng tên của 1 nhà văn Canada, đã từng đc dịch ra hơn 40 ngôn ngữ trên TG, ở VN cũng đã xuất bản rồi nhưng chả đình đám j cả. Cuốn này từng đc giải Man Booker - giải thưởng cho loại tiểu thuyết dài viết bằng tiếng Anh của Khối thịnh vượng chung Anh và Ireland. (source: bạn Gúc).

Em rất ấn tượng với mở đầu phim, những tình huống để bước đầu khắc hoạ tính cách nhân vật chính, từng cử chỉ lời thoại - ko thừa ko thiếu, đúng tính cách "cẩn thận", "chậm mà chắc" kiểu Á Đông của Ang Lee. Nhà mình hồi xưa ai xem Brokeback Mountain chắc hẳn đều cảm nhận đc sì tai này của Ang Lee. Thằng Mèo nhà em xem phim này cũng thik lắm, những đứa tuổi lửng lơ xem những phim kiểu chiến đấu đến cùng để sinh tồn như thế này, khẳng định có niềm tin là có chiến thắng thế này, có vẻ mang tính ... giáo dục cao :D, hợp với lý tưởng ;) giáo huấn cuả mẹ nó :) .

Ang Lee em thik nhất Brokeback Mountain, chả hiểu sao thấy mấy anh í hun nhau lại thấy đẹp thế cơ chứ :D .

Hôm nay 3 mẹ con em đi xem Kẻ Trộm Mặt Trăng 2 - Despicable Me 2, 3D có lồng tiếng Việt - hợp với mấy đứa mù chữ như Sâu, 3 mẹ con cười từ đầu chí cuối, sảng khoái cực. Trấn Thành lồng tiếng Gru cực thành công, mấy chú Minion nhiều lúc làm Sâu với Mèo cười hô hố :)) .

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
273
0
0

meby

Em vừa đọc xong truyện về Pi, giờ mới search phim xem, hy vọng là không bị thất vọng như một số truyện khác.