(MS0617/CNBT) 26.7.2017 - Bảo trợ 2 con Huỳnh Văn Đức sinh năm 2003 và Huỳnh Văn Đạo sinh năm 2005, trường THCS Nguyễn Trãi, Đông Hà, Quảng Trị

6,216
0
36

susu1811

Active Member
Tháng 7, tháng nghĩa tình... em mong xin được kết nối bảo trợ:

Em Huỳnh Văn Đức sinh năm 2003 lớp 8 và em Huỳnh văn Đạo sinh năm 2005 lớp 6, trường THCS Nguyễn Trãi, Đông Hà , Quảng Trị
Ba của Đức và Đạo đã bỏ mấy mẹ con đi từ mấy năm nay, do gia cảnh quá khó khăn. Gia đình là hộ nghèo của địa phương.
Mẹ của các em làm nghề bán trứng vịt lộn ban đêm, nuôi ba chị em cùng đi học. Chị gái của hai em học lớp 12.
Gần đây mẹ lại bị bệnh u tử cung , tiền thuốc chữa chạy cũng bữa có bữa không. Không biết rồi sức khỏe của mẹ sẽ thế nào ...

Tuy nhiên nghèo mấy, khó mấy thì ước mơ của mẹ vẫn phải cho các con được đến trường, để sau này còn kiếm được công việc rồi tự nuôi sống bản thân.
Biết thương mẹ nên Đức và Đạo luôn cố gắng học tập, hai em luôn là học sinh khá giỏi của trường.
Năm học mới 2017-2018 đang tới gần, để lo cho cả ba chị em cùng đi học thì cần sự nỗ lực rất lớn từ mẹ các bé, liệu sức khỏe của mẹ có ổn định được không để buôn bán qua ngày.

Rất mong nhận được sự trợ giúp của mọi người để các bé được đến trường, chia sẻ phần nào khó khăn cho mẹ các bé.

Người phụ trách: Vân Anh (Susu)

Mức bảo trợ 700k/1 tháng . (đầu năm học và Tết thêm 1 tháng ) = 14 tháng = 9.800k - Có thể gửi tới CSTT theo quý hoặc cả năm

TK ủng hộ

Nguyễn Thị Hồng Thúy
Tài khoản 0011004156066
Ngân hàng Vietcombank Sở giao dịch
Tel 0982995011

Khi gửi đề nghi ghi rõ tên người gửi và mã số trường hợp cá nhân

Do còn nhiều trường hợp khó khăn cần sự chung tay của cộng đồng nên sẽ chỉ dừng khi đủ yêu cầu (hoặc nhận từ 1 nhà bảo trợ.)

Cảm ơn sự quan tâm của các bạn!

Hai anh em

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
6,216
0
36

susu1811

Active Member
Ðề: (MS0617/CNBT) Xin bảo trợ cho 2 anh em Em Huỳnh Văn Đức sinh năm 2003 lớp 8 và em Huỳnh văn Đạo sinh năm 2005 lớp 6, trường THCS Nguyễn Trãi, Đông Hà , Quảng Trị được tiếp tục đến trường

Cập nhật: năm học 2017-2018
Nhận tiền chị Thuyvuong ck Tháng 8,9 và 01 tháng đầu năm học để mua sách vỡ , quần áo : 2.100k

6,216
0
36

susu1811

Active Member
Ðề: (MS0617/CNBT) Xin bảo trợ cho 2 anh em Em Huỳnh Văn Đức sinh năm 2003 lớp 8 và em Huỳnh văn Đạo sinh năm 2005 lớp 6, trường THCS Nguyễn Trãi, Đông Hà , Quảng Trị được tiếp tục đến trường

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Mẹ làm nghề bán trứng để nuôi hai anh em đang đi học, cũng nhiều khó khăn trong thời gian tới, nhưng với sự đồng hành của CSTT thì Mẹ và hai con sẽ vững bước hơn trong hành trình đi tìm cái chữ. :)

6,216
0
36

susu1811

Active Member
Em xin phép cập nhật:
Bé Đức năm nay vào lớp 11.
Năm học 2018-2019, con học sinh khá, và thi học sinh giỏi môn tin học cấp trường đạt giải KK, đi thi thành phố chưa đạt giải :)
Con đã cố gắng để phụ giúp thêm cho mẹ làm thêm buổi tối, có thêm tiền sinh hoạt phí cho ba mẹ con.
Em Đạo học lớp 9, nhưng tình hình sức khỏe của con luôn đau ốm, một phần do lúc nhỏ hay bị ba đòn roi, nên lớn lên em tính tình không được ổn định như các bạn cùng trang lứa. Em cố gắng để học tập, nhưng thành tích chưa đạt cao như anh hai.
Thời gian này, mẹ vẫn luôn cố gắng kiếm đủ tiền mỗi ngày để chi phí cho ba mẹ con. Gia đình năm nay không được xét hộ nghèo nên phần học phí của hai anh em cũng không được miễn giảm hoàn toàn.
Nhờ CSTT cầu nối mà hai anh em được các cô chú phụ giúp thêm mỗi tháng 700k, số tiền này đã giúp được ba mẹ trang trải thêm phần nào.
Hy vọng thời gian tới con còn được may mắn được CSTT trợ duyên cho các con tiếp tục đi đến hết những năm học phổ thông, thêm cho con niềm tin viết tiếp những ước mơ còn dang dỡ.
GK HSTT Duc.jpg GK tin hoc Duc.jpg Duc Dao.jpg Duc nhan tien 4-5-6-2019.jpg Duc dao nhan quy 3.jpg

Sửa lần cuối: