(MS100/TT) 22.01.2010 - CSTT đón Xuân cùng các bé khoa Nhi, bệnh viện Phạm Ngọc Thạch, TP.HCM

1,961
0
0

anatomysu

Ðề: 22.01.2010 Chia Sẻ Tình Thương đón Xuân cùng các bé Khoa Nhi bệnh viện Phạm Ngọc Thạch TP.HCM

Nikkiiiii, chị mẹ Cá Chép ủng hộ 200k nhé. Chị đã ck cho Nik 250k, gồm 50k tiền quần áo và 200k cho các bé ở PNT. Update nha thư kí ơi :D

Bữa gặp V gửi 500k luôn nhé, nhớ nhắc ko quên :p :p

Có cần bao thư ko nhỉ, nhà V có 1 mớ bao thư đã in logo, mà logo cũng be bé, chắc dán chồng logo CSTT được :D

631
0
0

Aslan

Ðề: 22.01.2010 Chia Sẻ Tình Thương đón Xuân cùng các bé Khoa Nhi bệnh viện Phạm Ngọc Thạch TP.HCM

SG ơi cho Aslan gửi 1 tay cho chuyến đi này nhé, đảm bảo SG thêm 1 mem cực kỳ hot:). Chúc cả nhà chuyến đi thành công!
@Maybay: Lâu không thấy em xuất hiện:-*.

100
0
0

maybay

SG ơi cho Aslan gửi 1 tay cho chuyến đi này nhé, đảm bảo SG thêm 1 mem cực kỳ hot:). Chúc cả nhà chuyến đi thành công!
Lâu quá mới thấy chị yêu :-*, em lu bu nên ít vào chị ạ.

@Saomai: Muốn đi chung với mọi người quá nhưng bữa đó cty chị đại hội cổ đông, tiếc ghê. Bữa nào tiện thảy giùm chị con heo em nhé, cám ơn em :-*.

79
0
0

mẹ Cá Chép

Nikkiiiii, chị mẹ Cá Chép ủng hộ 200k nhé. Chị đã ck cho Nik 250k, gồm 50k tiền quần áo và 200k cho các bé ở PNT. Update nha thư kí ơi :D

Bữa gặp V gửi 500k luôn nhé, nhớ nhắc ko quên :p :p

Có cần bao thư ko nhỉ, nhà V có 1 mớ bao thư đã in logo, mà logo cũng be bé, chắc dán chồng logo CSTT được :D
Nikki ơi, chị đã chuyển khoản 250k cho em hôm qua rùi, tk 007....9387. Em xem có nhận dc chưa nhé?:D

1,528
0
0

saomai

Chị ơi, em đã liên lạc với "mem cực hot" tuy người mới nhưng rất thân quen. Cùng "hẹn hò" trưa ngày 22/01 rồi ạ:D

@maybay: dạ vâng, thứ 5 này em sẽ "bàn giao" cho 1 bạn ờ gần nhà chị:love:

631
0
0

Aslan

Chị ơi, em đã liên lạc với "mem cực hot" tuy người mới nhưng rất thân quen. Cùng "hẹn hò" trưa ngày 22/01 rồi ạ:D
Em ơi em phải làm ra vẻ khó khăn tý nhá, nịnh chị mãi chị mới đồng ý cho biết KH đấy:).
@maybay: Mem mới cũng là người quen của em luôn ;).

2,204
1
0

Nikki

Ngày 18/1 nhận từ Mẹ Cá Chép 200k ủng hộ các bé PNT :-*

Ngày 19/1 nhận từ bác ALnML chuyển giúp Mùa xuân nhỏ 400k ủng hộ các bé

Cám ơn các chị nhiều

100
0
0

maybay

Em ơi em phải làm ra vẻ khó khăn tý nhá, nịnh chị mãi chị mới đồng ý cho biết KH đấy:).
@maybay: Mem mới cũng là người quen của em luôn ;).
Chị biết kg bữa hỏi chuyện xong mới biết T là bạn học chung với cậu làm chung với em :-*.

@Saomai: Mem chị Aslan giới thiệu năng nổ nhiệt tình lắm nhé :-*.

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

Hôm nay nhà mình đến PNT đây...:x>:D<>:D<>:D<@};-@};-@};-

1,669
0
0

mesubim

Sài Gòn ơi :-*, mọi việc suôn sẻ và thành công tốt đẹp nhé @};-@};-@};-@};-

2,801
0
0

muathu

Ngồi đợi phóng sự ảnh của nhà Sài Gòn :-*

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

SG hai ngày trước mưa dầm ko ngớt giữa tiết xuân nên các mẹ SG cũng vất vả hơn khi chuẩn bị.
May sao sáng nay trời thưong ko mưa có chút nắng đúng ko SG ơi .

1,961
0
0

anatomysu

Ôi bác LG ơi, trời thương saomai sợ lạnh mặc đến 3 áo nên bữa này khuyến mãi nắng rực rỡ như hè luôn, nóng kinh dị :D. Ảnh em nợ đến tối nhé, mới vừa về phê quá ạ.

Chuyến đi thành công, "mem mới cực hot" đãi 1 chầu cafe trái cây và ủng hộ rất nhiệt tình cho hoạt động của cstt ạ. :cstt02:

1,557
0
0

Camellia

Chúc mừng nhà SG mình chuyến đi thành công rực rỡ. Khi nào Cam mới có dịp vào đồng hành với mọi người như với Đà nẵng đây nhỉ?

1,018
0
0

mymy

Ôi bác LG ơi, trời thương saomai sợ lạnh mặc đến 3 áo nên bữa này khuyến mãi nắng rực rỡ như hè luôn, nóng kinh dị :D. Ảnh em nợ đến tối nhé, mới vừa về phê quá ạ.

Chuyến đi thành công, "mem mới cực hot" đãi 1 chầu cafe trái cây và ủng hộ rất nhiệt tình cho hoạt động của cstt ạ. :cstt02:
Chờ phóng sự ảnh của chị nè, gởi các chị :-*:-*:-*@};-@};-@};-

1,961
0
0

anatomysu

Ảnh đây ạ :p. Cả nhà thông cảm, bệnh viện phòng chật quá, ko thể lùi xa hơn để chụp nên có tấm đẹp tấm không. Bữa này có sự tham gia của một "mem rất hot" và là gươm lạc giữa rừng hoa ạ :p

Khâu chuẩn bị và vận chuyển đến bệnh viện

Bắt đầu vào phòng thăm các em. Đây là môi trường lây nhiễm khá cao nên mọi người ai cũng trang bị khẩu trang :D

Tấm này cứ như ông già noel gửi quà đầu giường khi bé ngủ í ạ :D. Lần đầu của "mem rất hot", anh ý ngượng ngượng dễ xương lắm :p

Tội các con lắm, bé xíu mà đã bệnh toàn bệnh nặng, nào lao ruột, lao màng não :((. Em thật tình ko đi thì cũng ko biết đến những bệnh này

Xót xa trước bệnh các con

Em bé này, bé tẹo tèo teo, đã hôn mê 8, 9 ngày rồi :((, không biết khi nào con khỏe lại

Bé này, mẹ vừa mất :((, cũng vì lao. Còn bé đang bị lao màng não

Người chăm nuôi con hiện thời là chị con chú bác, trẻ măng, không biết em sẽ ra sao, hy vọng... :(

Dù bệnh nhưng mà các bé vẫn rất dễ thương và lễ phép

Vừa bú sữa, vừa nhận lì xì :p

Niềm vui khi nhận quà

1,961
0
0

anatomysu

Sau khi xong nhiệm vụ, thì đến giờ các thành viên CSTT bắt đầu điệu :p

Thành phần tham gia, chị Hoa đã về trước do có việc

Chị minhnhat từ Vũng Tàu lặn lội ra SG có việc, ráng mượn xe người nhà chạy lên Bệnh viện để tham gia, nhưng do ko rành đường SG, lại chẳng chịu điện thoại, khiến chị lạc đường mãi mới đến được nơi :(

Nik bảo, lần sau chị cứ phone, em ra tận tàu cánh ngầm rước chị :D

Đây 2 sắc chuối :p

Chuối bên chuối

Đáng lý là có vài bức ảnh nữa từ khi mới vào khuôn viên bviện, nhưng chụp ở ghế đá dưới gốc tre. Đang chụp có người khều nhiếp ảnh gia bảo đừng chụp cây tre, xui lắm. Thế là em sợ quá, xóa quách rồi ạ :D

Sau đó, anh Tuấn mem hot đãi cả nhà 1 bữa cafe ra mắt chào sân

Trà đá hông :p

Trà dở òm, cái này cơ :D

Nụ cười CSTT

Và cuối cùng là phút suy tư không hiểu vì lí do gì, em xin kết lại phóng sự bằng tấm này ạ

Chúc cả nhà ngủ ngon :x :cstt03:

499
0
0

Shortee2009

Hồi đó giờ chỉ nghe lao phổi .... chớ còn lao ruột và lao màng não thì đúng là lần đầu mới nghe à :(. Mong các bé mau khỏe lại để được về với gia đình :cstt03:

1,557
0
0

Camellia

Trời ơi thương quá!!! Cám ơn nhà SG của mình nhiều lắm!

806
1
0

meduydu

Nhà mình vất vả quá. Xin lỗi vì lần này meduydu không đồng hành cùng với mọi người được. Đã có hẹn chiều nay off nửa ngày thế mà cô em dâu động thai phải nhập viện cấp cứu trong Từ Dũ :(:(:(
Nhìn các bé xót xa quá :(:(:(. Tuổi thơ của các em chỉ đồng hành với những xót xa, thiệt thòi, mất mát, đau thương thế thôi sao???