(MS100/TT) 22.01.2010 - CSTT đón Xuân cùng các bé khoa Nhi, bệnh viện Phạm Ngọc Thạch, TP.HCM

2,204
1
0

Nikki

Ðề: 22.01.2010 Chia Sẻ Tình Thương đón Xuân cùng các bé Khoa Nhi bệnh viện Phạm Ngọc Thạch TP.HCM

Đúng là mỗi lần vào viện, ko hỏi đến thì ko sao...cứ hỏi đến là em thật muốn rớt nước mắt...các con, các bé còn quá nhỏ, đa số chỉ khoảng 24 tháng đổ lại (có bé mới chỉ 4-5 tháng đã mất mẹ rồi) còn mang bệnh tật, rồi cuộc sống các em sẽ ra sao???Thương lắm...

So ra thì với sự hỗ trợ của CSTT mình cũng chỉ như muối bỏ bể với bệnh tình của các bé, nhưng em hi vọng sẽ còn có thể có nhiều lần cùng chia sẻ, chung tay và đồng hành với CSTT trên mọi miền đất nước :whileflower03

@Vy: Um...có lời khen V lần này nhé :p =)) =))

1,961
0
0

anatomysu

Ðề: 22.01.2010 Chia Sẻ Tình Thương đón Xuân cùng các bé Khoa Nhi bệnh viện Phạm Ngọc Thạch TP.HCM

Khen gì tớ :D, khen nhiếp ảnh gia chớ :p...

Meduydu: Chị ơi em dâu chị đã ổn chưa ạ, hy vọng sẽ tốt hơn :) @};-

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>

Chúc mừng chuyến đi thăm của đầu cầu Sg thành công tốt đẹp. Xem ảnh của ana post thấy thương các bé quá :((

So ra thì với sự hỗ trợ của CSTT mình cũng chỉ như muối bỏ bể với bệnh tình của các bé, nhưng em hi vọng sẽ còn có thể có nhiều lần cùng chia sẻ, chung tay và đồng hành với CSTT trên mọi miền đất nước :whileflower03
Hy vọng sẽ được tham gia 1 chuyến đi cùng CSTT miền Nam trong thời gian ngắn nhất.
Cam-Bảo-Bừa ơi các bác chuẩn bị đi nhé

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

Sáng nay mới xem được ảnh, thấy cay sống mũi...

Nikki ơi, chị cũng...thèm gặp nhà SG. Cảm ơn cả nhà, cảm ơn em gái xinh đẹp có nụ cười chết người.@};-

2,204
1
0

Nikki

Khen gì tớ :D, khen nhiếp ảnh gia chớ :p...

Meduydu: Chị ơi em dâu chị đã ổn chưa ạ, hy vọng sẽ tốt hơn :) @};-
Khen là khen cái vụ ko "bêu xấu" chị em như mấy lần trước á :p

2,204
1
0

Nikki

Chúc mừng chuyến đi thăm của đầu cầu Sg thành công tốt đẹp. Xem ảnh của ana post thấy thương các bé quá :((

Hy vọng sẽ được tham gia 1 chuyến đi cùng CSTT miền Nam trong thời gian ngắn nhất.

Nikki ơi, chị cũng...thèm gặp nhà SG. Cảm ơn cả nhà, cảm ơn em gái xinh đẹp có nụ cười chết người.@};-
Em chờ mong 1 ngày CSTT cùng họp mặt và xuất phát 1 cuộc hành trình "Chia sẻ tình thương" xuyên Việt :-*:-*:-*

1,007
0
0

Mường Tè

Chúc mừng đầu cầu SG về chuyến đi ý nghĩa...@};-@};-@};-

2,204
1
0

Nikki

Hồi đó giờ chỉ nghe lao phổi .... chớ còn lao ruột và lao màng não thì đúng là lần đầu mới nghe à :(. Mong các bé mau khỏe lại để được về với gia đình :cstt03:

Bé này còn bị lao xương này anh...dẫn đến teo cơ, nhìn bé ngơ ngác tội lắm...virus lao ngày nay ko chỉ còn tìm đến phổi "làm bạn" mà đang ngày đêm hành hạ các sinh linh bé nhỏ khác với các bệnh trạng kinh khủng khác :(

1,961
0
0

anatomysu

Lao phổi chắc tấn công người lớn thôi, còn các bé thì toàn bệnh quái ác :(. Suốt ngày chữa lao phải trích lấy máu, bữa đứng ngay phòng hành chính có một người mẹ lên năn nỉ có cách nào ít lấy máu hơn ko, y tá quát bảo ko được, phải lấy máu chứ vì lao ruột mà, ko lấy máu làm sao bs biết tiến trình điều trị đến đâu, còn hay hết để mà cho thuốc.

Em lại biết thêm có cả lao ruột :((

631
0
0

Aslan

Em chờ mong 1 ngày CSTT cùng họp mặt và xuất phát 1 cuộc hành trình "Chia sẻ tình thương" xuyên Việt :-*:-*:-*
Aslan xin thêm 1 suất nữa nhá:-*@};-:cstt01:.

737
0
0

hienvth

Nhìn những tấm ảnh mà thương quá, em cũng đã có 1 thời gian ở Viện Lao, tất cả các các bộ phận đều có thể bị nhiễm vi trùng lao, mà biểu hiện lại dễ giống các bệnh thông thường khác, nên đôi khi đến điều trị thì bệnh đã nặng :(. Rồi khi điều trị còn bị phản ứng thuốc nữa, thương lắm...

720
0
0

chuột đồng

SG ơi, nhìn ảnh các bé mà thấy xót xa quá, các chị đi có thấy trường hợp nào Hội mình có thể hỗ trợ thêm không? Tự nhiên em cảm thấy thiếu thiếu cái gì á, cảm giác như chưa làm được đến nơi đến chốn.

Như bé này

chị nuôi còn nhỏ thế rồi không biết con sẽ ra sao...:(

1,528
0
0

saomai

@chuột đồng: chia sẻ với cảm xúc của em, ở bv ra về mọi người đều băn khoăn trăn trở.
Chúng mình sẽ cùng tìm hiểu thêm nhé:love:

635
0
0

Họa sĩ nghèo

xem ps ảnh xong xót xa quá!! Cầu mong các con mau bình phục, khỏe mạnh... :whileflower03

2,204
1
0

Nikki

SG ơi, nhìn ảnh các bé mà thấy xót xa quá, các chị đi có thấy trường hợp nào Hội mình có thể hỗ trợ thêm không? Tự nhiên em cảm thấy thiếu thiếu cái gì á, cảm giác như chưa làm được đến nơi đến chốn.

Như bé này

chị nuôi còn nhỏ thế rồi không biết con sẽ ra sao...:(
Trường hợp của bé là mẹ bị nhiễm lao rồi mang bầu, khi bé sinh ra cũng bị lao từ mẹ, mẹ bé đã mất rồi, bé hiện giờ được 5 tháng đang sống với dì, và người chị đang bế bé là chị con của dì vào bv chăm sóc bé vì dì bận đi buôn bán kiếm sống.

Nếu để mình băn khoăn trăn trở thì chị ơi toàn thể khoa Nhi đều níu bước mình. Vào đến đấy thì người giàu cũng thành nghèo và người nghèo thì càng nát hơn nữa vì các căn bệnh quái ác rất khó chữa trị và tốn kém

Hi vọng và hi vọng:cstt08:

37
0
0

MeBobeo

Em bé này, bé tẹo tèo teo, đã hôn mê 8, 9 ngày rồi :((, không biết khi nào con khỏe lại

Bé này, mẹ vừa mất :((, cũng vì lao. Còn bé đang bị lao màng não

[/QUOTE]

Nhìn những tấm hình mà thấy xót xa quá,cứ thấy cồn cào cả ruột gan, thật là tội nghiệp các bé. Cảm ơn cả nhà đã tổ chức 1 chuyến đi đầy ý nghĩa :-*:-*:-*@};-@};-@};-

2,204
1
0

Nikki

Bé ở hình trên đã 12 tháng tuổi, nhưng nhìn thân hình bé nhỏ như chỉ khoảng 5-6 tháng, bé đã hôn mê sâu gần 10 ngày, mẹ và dì phải ngồi thấm nước tiểu cho con như thế đấy ạ :(

720
0
0

chuột đồng

Bé ở hình trên đã 12 tháng tuổi, nhưng nhìn thân hình bé nhỏ như chỉ khoảng 5-6 tháng, bé đã hôn mê sâu gần 10 ngày, mẹ và dì phải ngồi thấm nước tiểu cho con như thế đấy ạ :(
Nik ơi, vậy các bé ở đây, có nhiều bé hết bệnh được xuất viện không em? :(

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Cám ơn nhà Sài gòn thật nhiều @};-@};-@};-
Mong sao các bé sớm khỏe mạnh:cstt04: