(MS112/TT) 15.01.2011 - Tặng quà Tết cho các bé khuyết tật và hoàn cảnh đặc biệt khó khăn ở lớp học tình thương ở xã Đông Sơn, Chương Mỹ, Hà Tây

237
0
0

Phan Hoàng

Ðề: 15.01.2011 Tặng quà Tết cho các bé Lớp học Tình thương và hoàn cảnh đặc biệt khó khăn, xã Đông Sơn, Chương Mỹ, Hà Tây

Em chuyển 500 k góp quà tặng tết cho các cháu, đã nhờ mẹ Quốc Trung chuyển giúp :cstt01:

221
0
0

laumam

Ðề: 15.01.2011 Tặng quà Tết cho các bé Lớp học Tình thương và hoàn cảnh đặc biệt khó khăn, xã Đông Sơn, Chương Mỹ, Hà Tây

Ở gần điểm tập kết có cái nhà Nhất Ly đấy . Nát Bừa có ra làm 1 ly tiền tất niên k đơiiii...

228
0
0

BAO DUY

Tiếc quá em không tham gia với nhà mình được mặc dù định phút chót lên xe ăn vạ nhưng mà không thể
Em gửi chút quà nhỏ tới các con. Chúc đoàn mình một chuyến đi vui vẻ

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member
Ðề: 15.01.2011 Tặng quà Tết cho các bé khuyết tật và hoàn cảnh đặc biệt khó khăn, lớp học Tình thương ở xã Đông Sơn, Chương Mỹ, Hà Tây

Sáng mai lớp vẫn học bình thường, buổi trưa các cô nhờ nhà chùa nấu cho các con bữa cơm đơn giản để các con ở lại đến chiều luôn. Còn 65 cháu hoàn cảnh khó khăn sẽ tập trung tại chùa lúc 1 - 1.30h.
Mai trời còn lạnh hơn hnay, chắc là nhà mình ko mặc đc áo chuối rồi nhỉ, cầu trời đừng mưa. Mai e sẽ mua lễ hương hoa quả để nhà mình vào chùa thắp hương.

@ Baoduy: huhu chị thik em ăn vạ cơ :x .

@ Bác Bừa: em rửa ảnh nhà chị H cho thày rồi nhé bác.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

@ chị 29 ơi: mai lượt đi có 2 suất của nhà em đấy, chị cứ đi đi. Lúc về thì ưu tiên chị ngồi cùng chồng em nhá. Lý do: chị mi nhon hơn em, hì hì

46
0
0

Mẹ Tốn

Ðề: 15.01.2011 Tặng quà Tết cho các bé khuyết tật và hoàn cảnh đặc biệt khó khăn, lớp học Tình thương ở xã Đông Sơn, Chương Mỹ, Hà Tây

ôi mọi người vẫn nhớ đến mình, vui quá, mong gặp mọi người quá :))
Mequoctrung ơi,

Sáng mai mình có việc vào Hà đông, bạn có thể gọi cho mình khi xe gần vào đến Bưu điện Hà đông được không, mình sẽ đứng đợi ở Bưu điện Hà đông nằm trên đường Quang trung khi xe đi qua đó và gặp mọi người.

Bạn gọi cho mình khi xe đi đến Trường Tổng hợp để mình ra chỗ Bưu điện đợi xe là vừa.

Cảm ơn mequoctrung nhiều,

Số di dộng của mình:0913304557

46
0
0

Mẹ Tốn

Em cũng rất nhớ đến chị đấy...
Nếu chị bận mà không CK được thì để đến thứ 7 đi, chị chuyển cũng được mà.
Nguyên văn bởi Mẹ Tốn
cảm ơn Me Minh "meo", mình bận quá thỉnh thoảng mới vào CSTT, từ hôm Hà tĩnh đến giờ, hnay còn bị khoá, mãi mới vào lại được, thứ 2 mình sẽ CK, rất vui vì bạn vẫn nhớ ra. ĐT của mình 0913304557. Hy vọng gặp mọi người vào 15/1
-------------------------------------------------------
Mequoctrung ơi,

Sáng mai mình có việc vào Hà đông, bạn có thể gọi cho mình khi xe gần vào đến Bưu điện Hà đông được không, mình sẽ đứng đợi ở Bưu điện Hà đông nằm trên đường Quang trung khi xe đi qua đó và gặp mọi người.

Bạn gọi cho mình khi xe đi đến Trường Tổng hợp để mình ra chỗ Bưu điện đợi xe là vừa.

1,014
0
0

Em bé ngoan

Cái cổ họng :( :( :(
Cái amedan của em nó rất chi là a-ma-tơ. Gần ngày đi thì nó ngẫu hứng sưng vù lên, đau quá xá là đau. Bất đắc dĩ phải nuốt cái gì đó là trợn mắt trợn mũi lên.
Nếu chiều nay em đi được, các bác thấy em ít nói và không hát tặng các con thì đừng giận em kiêu nhá, chỉ tại cái cổ họng thôi ạ :D
Cầu chúc chuyến đi của nhà mình suôn sẻ, vui vẻ, may mắn!
Đi về off cuối năm rôm rả, ngon miệng, phấn khởi chờ off đầu năm :)

439
0
0

Thảo Gấu

Nguyên văn bởi Mẹ Tốn
cảm ơn Me Minh "meo", mình bận quá thỉnh thoảng mới vào CSTT, từ hôm Hà tĩnh đến giờ, hnay còn bị khoá, mãi mới vào lại được, thứ 2 mình sẽ CK, rất vui vì bạn vẫn nhớ ra. ĐT của mình 0913304557. Hy vọng gặp mọi người vào 15/1
-------------------------------------------------------
Mequoctrung ơi,

Ái chà, sợ con em gái nó lú lẫn phải dặn cả chị Tịnh nữa này :)) :))

346
0
0

meBive

Trời Hà Nội nắng đẹp lắm, không rét như dự báo thời tiết. Chúc cả nhà mình một chuyến đi an toàn, vui vẻ, off tất niên tưng bừng nhé. Em hóng ảnh của cả nhà

1,014
0
0

Em bé ngoan

Ơn Trời hôm nay Thiên thời, địa lợi, nhân hòa. Chuyến đi thành công, suôn sẻ, vui vẻ. Các Thầy Chùa, các cô giáo, các con rất vui. Nhà mình còn vui hơn vì được thấy nụ cười của các con :)
Cám ơn các anh, chị và các bạn đã chuẩn bị chu đáo để mọi người có cơ hội tham gia gia nhưng chuyến đi ý nghĩa như thế này :x

1,014
0
0

Em bé ngoan

Chuyến đi lần này của nhà mình thật đặc biệt vì có sự tham gia của thành viên từ xa đã không quản gió lạnh của miền Bắc để đến tặng quà cho các con:

Xin giới thiệu chị meVung - đến từ Hội An:

Và thành viên tích cực không thể thiếu của CSTT - Bố mẹ Chip Tom Bi đến từ Hải Phòng. Chị rất đẹp nhưng lại cứ thẹn khi chụp ảnh, hì hì :D

Các thành viên nhí rất dễ thương:

Máy ảnh: Mr. Bừa
Chụp ảnh: (em chưa biết tác giả ạ)

1,014
0
0

Em bé ngoan

Những tưởng tin được anh Gia Cát Dự về vụ thời tiết sẽ rất lạnh, nên tối hôm 14/01/2011, ai cũng lo mai trời rét buốt thì sẽ vất vả mọi bề.
Nhưng Trời thương nên ngày 15.01.2011, thời tiết không những ấm áp hơn mà lại có cả nắng vàng :)
Ấm vì có nắng, và ấm còn vì ...trên xe hơi chật nữa :D. Nhưng ấm nhất là vì tình cảm của nhà mình :x
(Chị LG bảo, lát nữa về sẽ rộng hơn vì chuyển quà xuống sẽ có thêm chỗ ngồi.)
Đến Chùa, các con đã ngồi ngay ngắn:

Bên hậu trường, dây chuyền chia quà hoạt động rào rào, rất nhanh và lẹ vì đã quá kinh nghiệm trong việc này rồi :">. Lần này âm thanh rộn ràng lắm vì túi đựng quà là túi nilon dầy, to, đỏ, đẹp :x

Trong "hội trường", các cô chú say sưa giao lưu với các con, các con cũng say mê xem và cùng tham gia diễn ảo thuật, chơi trò chơi cùng các cô chú.

Chú Bừa: Bây giờ nhớ, các con giơ 2 tay ra phía trước, xoắn vào nhau:

Đố các con làm được như chú ::-?

Hì hì, các con chịu thôi chú ạ.

Bác này cũng chịu:

Có 1 bác áo chuối ở phía dưới đã biết được "mẹo" của áo thuật gia rồi. Nhưng mà ...suỵt, bác gì biết rồi đừng nói cho khán giả nhé, không lần sau David Copy Bừa ế show :D

Màn ảo thuật thứ 2: xuyên tưởng thủng mà lại không thủng. Ấy, hay thế chứ lị :D

Sư Thầy cũng rất vui khi thấy các con phấn khởi, vui cười:

1,014
0
0

Em bé ngoan

Màn giao lưu trò chơi của Công ty gia đình chuyên tổ chức trò chơi Ái Chanh đem đến vô vàn tiếng cười sảng khoái, nóng ấm cả không gian sân Chùa :)

Trò Đạp bóng.
Trò này khó ở chỗ: dây buộc thì mảnh, tuyền người chân to mà lại không được để đứt dây.
Nhưng khó hơn cả là: sợ không đạp trúng bóng lại đạp nhầm một số thứ khác.

Em là em lo lắm :D

May thế nào, đội em lại được giải Nhất. Em rất vinh dự khi đạt được giải thưởng này. Em xin cám ơn bố mẹ em đã sinh ra em :)

1,014
0
0

Em bé ngoan

Trò thứ 2: Truyền bóng. Vâng, lại là bóng. Có vẻ như Ái Chanh Com-pa-ny làm việc với nhà cung cấp bóng được giá tốt hay sao mà lại lắm bóng thế, hi hi.

Các con rất thích thú với trò chơi này:

1,014
0
0

Em bé ngoan

Trò chơi thứ 3: Đuổi hình bắt bóng. Xem xong đoạn tường thuật này chắc cả nhà tối nay sẽ ăn canh bóng bởi vì "ám ảnh" từ BÓNG :> :D

Nhưng bóng này không phải bóng cao su, mà là bóng của những người dưới đây ạ.

Tuyền những hot boy (hay hot man) của nhà CSTT ;) đang giới thiệu về mình. Bạn áo chuối đang giới thiệu: Tớ tên là Bừa nhưng không phải cái gì tớ cũng bừa. Các bạn hãy bình chọn bừa cho tớ đi :p

Ở dưới, khán giả xôn xao bàn luận không biết nên bình chọn cho hot man nào:

Thí sinh số 1: Daddy, số 2: Bảo, số 3: Bừa, số 4: Nhân Ái, số 5: An ngoan (An anh xã Em bé ngoan, gọi thế cho nhanh ạ :D)

Số 1, số 5, rồi số 4 bị loại. Chỉ còn lại số 2 và số 3 căng thẳng đọ sức với vô vàn chiêu thức lobby: số 2 nịnh sẽ cho khán giả kẹo nếu bình chọn, số 3 khoe sẽ biểu diễn ảo thuật.

Và, sau 1 hồi cam go quyết đấu, đội số 2 đã chiến thắng. Thế mới biết, ngọt ngào dễ đi vào lòng người nhất ::-?

1,014
0
0

Em bé ngoan

Và, trò cuối cùng của show ngày hôm nay: Ngồi lên BÓNG. Chạy đâu cũng không thoát được bóng nhé, hihi.

Hướng dẫn viên Bừa: các con ngồi như chú nhé, ngồi mà như không ngồi. Các con thấy bóng của chú có bị méo bẹp gì không? Các bạn đồng thanh: Có ạ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

1,014
0
0

Em bé ngoan

Sau màn giao lưu thật thoải mái sảng khoái, đến màn tặng quà Tết và lì xì đầu năm mới cho các con.

Các con, tuy không phải tất cả đều diễn đạt được như các bạn vì các con kém may mắn hơn, nhưng nhìn ánh mắt, nụ cười của các con sẽ cảm nhận được niềm hạnh phúc của các con ngày hôm nay :x

Cầu chúc sức khỏe, an vui tới các Sư Thầy, sư Bác và các thành viên trong Chùa Đồi đã đem lòng từ bi, yêu thương tới cho mọi người.

Chúc các cô giáo vui, khỏe, hạnh phúc và tận tâm với sự nghiệp dạy dỗ các con nên người.

Chúc các con năm mới mạnh khỏe, ngoan, học tốt và gặp nhiều may mắn!

Chúc nhà CSTT ngày càng đông vui, đoàn kết, ai cũng vui, khỏe, hạnh phúc, bình an và may mắn!

Mong rằng những tấm lòng Nhân sẽ có thêm nhiều chuyến đi ý nghĩa như thế này :x @};- :-*

Chú thích:
- Nguồn tư liệu: máy ảnh của ảo thuật gia, tác nghiệp chụp ảnh: không phải em :D. Viết phóng sự: Em bé ngoan.
- Còn nhiều ảnh nghệ thuật của các nghệ sỹ Thảo Gấu, Bảo, meVung với các chủ đề rất hấp dẫn sẽ được trình làng sau ạ.

Em xin hết :D

1,014
0
0

Em bé ngoan

À em quên chưa kể vụ lúc về xe có rộng hơn không.
Báo cáo lúc về xe vẫn chật y như cũ vì chuyển quà xuống lại có món khác lên xe. Món này là của đại gia Đồng Nát thầu vụ kinh doanh Bưởi Chùa Đồi :)
Bưởi ngon, ngọt, mát lắm ạ @};-
Hôm qua phát hiện thêm 1 "tài" mới của David Copy Bừa: xem bói. Mà đúng à nha ...
Hôm nào nhà mình đăng ký "thầy" ý xem cho ạ.
Vụ mèo nhại chị Cam làm em chui vào chăn ngủ rồi mà vẫn cười rung bần bật khi nhớ lại :))

25
0
0

Bảo

Cảm ơn EBN vì bài report rất hay, tôi xin bổ sung thêm một số hình ảnh của chuyến đi vừa qua: