(MS119.2/CN) 10.2008 - Hà Tĩnh: Đôi vợ chồng nghèo và đứa trẻ bị bỏ rơi - bé Phương Thảo

83
0
0

me teu bin

Ðề: Hà Tĩnh - Đôi vợ chồng nghèo và đứa trẻ bị bỏ rơi - bé Phương Thảo

Thương con quá, mong gia đình vượt qua khó khăn này, mong con sau này trở thành người tài giỏi. Em xin góp 500k ủng hộ mua máy cho con. tí em chuyển khoản vào TK chị Loan ạ.

2,080
0
0

Số tiền còn thiếu sẽ chuyển cho Mít nhé, hiện tại sẽ kg phải trích quỹ chung vì quỹ của bé còn đủ để dùng cho đợt này, mọi sự giúp đỡ tiếp theo chúng mình sẽ cất dành để cho các lần khám tới của con và để dành nếu mắt của con sau này còn phải mổ . Mọi người ai chuyển tiền cho em thì nhớ nhắn cho em với nhé, vì em ít vào mạng nên nhiều khi kg để ý .
Cảm ơn Mít nhiều @};-@};-@};-@};-

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Mạng mẽo chuối quá từ sáng giờ em ko vào được. Sáng nay mẹ bé PThảo nhắn tin cho em: "Chị ơi, em về đến nhà rồi, cháu đeo máy vào nghe bố mẹ gọi rồi, em mừng và cảm ơn các chị nhiều lắm". Em cũng mừng quá, vậy là việc dùng máy có hiệu quả tức thì, chứ trước mẹ bảo gõ trống bé cũng chả nghe thấy gì, chỉ sợ con bị cô lập với thế giới bên ngoài. Em cũng cảm ơn các mẹ nhiều ạ@};-@};-@};-

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Hôm qua chị chuyển cho Mít 500K (chuyển cùng 1.485K tiền hoa quả), em check giùm chị nhé :-*

Thương bé quá. Mong từ đây con gái gặp mọi điều tốt lành.

620
0
0

hamy2k5

e góp 200k cho bé với ạ, mẹ CTB chuyển tiền mất rồi, hnao e nhờ chuyển cùng tiền SR được không chị Mít Nem

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Hôm qua chị chuyển cho Mít 500K (chuyển cùng 1.485K tiền hoa quả), em check giùm chị nhé :-*

Thương bé quá. Mong từ đây con gái gặp mọi điều tốt lành.
Dạ em nhận rồi chị ạ, em đã nói với Ớt và chị L để em nhận nốt của mấy người nữa rồi em tổng kết cùng Ớt và chị L một thể cho gọn ạ. Vì chị BBC muốn cho cháu mà ko có tk VCB nên chiều nay em sẽ đến nhà chị ý lấy, còn bạn Saomai thì em với bạn ý liên quan tiền chôm chôm nên em cũng sẽ ứng ra luôn ạ. Cảm ơn các chị nhiều ạ.

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Mít ơi, teubin gửi cho PT 500k, chị đang cầm. Tối nay em qua chị đưa luôn , khỏi phải ck nhé.

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Chi nhận của ChicChic và bà ngoại CC số tiền 700K. MN và ớt tổng kết luôn nhé@};-

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Diễn đàn đang lỗi nhưng em cứ tổng tạm tiền em đã nhận cho gọn ạ:
me teubin 500k
BBC 500k
chị Tâm CTB: 500k
Saomai: 500k

1,849
0
0

BB&C

Sao không đọc được trang cuối nhỉ? Thử post bài xem có đọc được không.

210
0
0

mequoctrung

Em ủng hộ 300K cho bé Phương Thảo, nhưng lại ngại chuyển khoản, tối nay em chuyển cho chị Hà, mẹ cunlinh nhé./.

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

e góp 200k cho bé với ạ, mẹ CTB chuyển tiền mất rồi, hnao e nhờ chuyển cùng tiền SR được không chị Mít Nem
Hôm nay em đã nhận từ Hamy HP 200k cho bé Thảo (chuyển cùng tiền SR)

Em xin tổng kết giúp bạn Ớt:
Quỹ bé PT cho đến ngày 14/6/2010 còn là 16.140.000 đ
Tiền mọi người ủng hộ mua máy trợ thính cho bé:
chị Nhím Cún: 500 (MN nhận)
MN: 1000
Chicchic và bà ngoại: 700 (chị L nhận)
me teubin 500k (MN nhận)
chị BBC 500k (MN nhận)
chị Tâm CTB: 500k (MN nhận)
Saomai: 500k (MN nhận)
Hàmy HP: 200 (MN nhận)
mequoctrung: 300 (chị Hà cunlinh nhận)

Tổng quỹ cho bé có: 20840k

Tổng các khoản đã chi: 15340k

Tiền mua máy trợ thính:14 000k
Tiền khám đo trong viện TMH:480k
Tiền khám: 200k + tiền làm kính 200k
Tiền mua 3 lọ vitamin cho con: 120k
Tiền khám ở viện mắt là 40k (mẹ đánh rơi hoá đơn rồi ạ)
Tiền mua sữa em đưa cho mẹ 300k

Vậy quỹ còn: 20840-15340=5500k

Xin cảm ơn tất cả mọi người đã ủng hộ cho bé ạ@};-@};-@};-

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Chị vừa chuyển 600K cho bé từ tháng 6 đến tháng 12/2010, Ớt kiểm tra giùm chị nhé.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Ðề: 10.2008 Hà Tĩnh: Đôi vợ chông nghèo và đứa trẻ bị bỏ rơi - bé Phương Thảo

Ớt à, chị vừa chuyển 600K cho bé Thảo (tháng 1 - tháng 6/2011)

Check cho chị với nhé :-*

2,080
0
0
Ðề: 10.2008 Hà Tĩnh: Đôi vợ chông nghèo và đứa trẻ bị bỏ rơi - bé Phương Thảo

Chết ,quên mất, hôm nay đọc lại topic này mới biết là quên cập nhật là đã nhận của chị T mẹ Chíp Tom Bi 600k vào ngầy 20/1/2011. Xin lỗi chị nha .

2,080
0
0
Ðề: (MS119.2/CN) 10.2008 - Hà Tĩnh: Đôi vợ chông nghèo và đứa trẻ bị bỏ rơi - bé Phương Thảo

Bữa đến giờ do thất lạc số điện thoại của Hiền mẹ Phương Thảo nên chẳng liên lạc được, sau 1 hồi dò dẫm cái điện thoại cũ và tìm ra số e đã liên lạc đc với Hiền .
Tình hình PT hiện giờ con ngoan, thông minh , cái gì cũng biết, nhưng con kg nói được và tai cũng kg nghe được , mắt vẫn mờ như thế .
Em có hỏi thăm Hiền đc biết lâu nay định kỳ Hiền vẫn mang con đi HN tái khám, nhưng phần cũng sợ phiền nên chẳng gọi cho ai, thêm nữa Hiền bảo dạo này kinh tế gia đình cũng đỡ rồi, tiền kg nhiều nhưng vẫn có đủ để cho con đi tái khám thoải mái đc . Vì thế Hiền ra HN cũng kg gọi cho ai . Biết thế e cũng mừng, mừng vì Hiền cũng là người khá biết điều, kg lợi dụng lòng tốt của mọi người . Con đi học cũng được mẹ Hiền gửi gắm các cô giáo cẩn thận lắm . Nhà Hiền vẫn thế , chạy chữa mãi vẫn kg thể có con .
Tết nay nếu về đc e sẽ ghé thăm PT sau . Vài lời để nhà mình đc biết tình hình hiện tại của con .

2,080
0
0
Ðề: (MS119.2/CN) 10.2008 - Hà Tĩnh: Đôi vợ chông nghèo và đứa trẻ bị bỏ rơi - bé Phương Thảo

Lâu nay quỹ bé Phuơng Thảo vẫn còn tồn quỹ 6700k,do đợt này nhà Hiền cũng khá giả do có miếng đất ở thành phố bố mẹ chia cho nên vợ chồng Hiền bán đất thành phố để mua đất vùng ven sống nên có chút dư dả về tiền bạc.sau khi bàn bạc với chị Lg quyết định sẽ chuyển số tiền còn tồn của trường hợp này cho bé khác cần hơn. Vậy em sẽ chuyển số tiền này sang cho bé Tuệ Ân ở Quảng Nam đang cần mổ tim . Số tiền 6700k em vó gửi tiết kiệm nay gần tròn 7000k. Em làm tròn 7000k và sẽ chuyển vào tài khoản của chị Thúy Vưong . tài khoản bé Phương Thảo =0 cả nhà nhé .
http://www.chiasetinhthuong.org/die...-Quảng-Nam.-Thông-liên-thất-tăng-áp-phổi-nặng.

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Hôm trước mẹ bé Thảo có gọi cho em, em có hỏi thăm được biết hai vợ chồng đã ly hôn vì chồng ko chịu được áp lực gia đình, bị bạn bè nói ra vào nhiều rồi buồn lại đi uống rượu nên mẹ cháu đã chấp nhận ly hôn để giải thoát cho ông chồng, đến giờ đã xong thủ tục ly hôn. Mẹ cháu nói thời gian qua thỉnh thoảng vẫn cho con xuống HN khám lại và vẫn tự lo được cho cháu. Nghe mẹ cháu nói ko hề bi quan mà rất thông cảm cho ông chồng. Em có dặn lần sau xuống HN nhớ nhắn các chị để còn xem tình hình cháu thế nào. Mẹ cháu vừa nhắn em là mai hai mẹ con sẽ xuống HN tái khám, có gì mai em sẽ cập nhật thêm. Số đt hiện nay của mẹ cháu là 0945526075.

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Hôm nay hai mẹ con đã lên viện khám, em đã nhờ BS Ngọc khám cho con, đã làm kính mới đeo cho con. Hỏi thăm chuyện học hành vì em thấy con bé nói ko sõi lắm mẹ bảo giờ gửi con học ở một trường công giáo do nước ngoài tài trợ. Sáng thứ 2 đưa đi, tối thứ 6 đón về, trường do các sơ chăm các con và thuê gv dậy, các con chỉ phải đóng tiền ăn còn ko phải đóng tiền học. Cháu nói khó khăn học nói thêm đóng thêm 50k nữa. Tóm lại mẹ bảo em tự lo cho hai mẹ con được các chị cứ yên tâm. Máy trợ thính của con đang bị hỏng, giờ đang gửi ở hn để sửa. Mong là sửa được ko thì lại mua lại chết tiền, em nhớ hồi đó mua hình như 13-14tr gì đó có ít tiền đâu cơ chứ, mà con bé điếc thế ko có máy thì ko nghe được gì, như hôm nay cứ nhìn mồm mẹ với mồm cô nói thôi. Em hỏi con bé học có được ko mẹ cháu bảo cũng tàm tạm, biết viết một chút và có đọc chút, ba năm rồi vẫn học lớp 1, năm nay con bé 9t bằng tuổi Nem nhà em. Trông gầy gò y chang nhưng trộm vía có vẻ nhanh nhẹn. Mẹ kể ở nhà mẹ bán hàng mỹ phẩm con bé biết phụ mẹ đếm hàng đưa kháchh, biết đi theo khách để trông vì sợ mất hàng, rất biết thương mẹ yêu mẹ. Hiền em thấy ko khác gì, có vẻ còn béo lên so với hồi trước và vẫn vui vẻ, khoe là dạo này làm được, kiếm được tiền đủ lo cho hai mẹ con vậy là mừng rồi ạ. Em có dặn máy trợ thính sửa chữa xong có gì báo chị biết nhé, mong mọi việc tốt đẹp.