(MS134.1/TT) 27.01.2013 CSTT mang không khí ấm áp của ngày Tết đến với đồng bào DT Dao, bản Đồng Cao, Thạch Sơn, Sơn Động, Bắc Giang

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
10,150
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: (MS134.1/TT) 27.01.2013 CSTT mang không khí ấm áp của ngày Tết đến với đồng bào dân tộc Dao bản Đồng Cao xã Thạch Sơn huyện Sơn Động, Bắc Giang

Thế có ăn cơm nắm không cả nhà?
Em nắm đc thì quá tốt, chị và HG ko dám nói gì hơn hi hi. Cơm nắm thêm vào cho chắc bụng dễ ăn .....OK em

hix,,,toàn chị em a, cho em 1 chân đăng kí mụn nhé...cuối ngày mới bít đi đc hay ko hixx
Muộn cũng đc.

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: (MS134.1/TT) 27.01.2013 CSTT mang không khí ấm áp của ngày Tết đến với đồng bào dân tộc Dao bản Đồng Cao xã Thạch Sơn huyện Sơn Động, Bắc Giang

Thế có ăn cơm nắm không cả nhà? Có Ái già là quên phắt Chanh già ngay, thế mới kinh chứ!
Sao biết , ơ hơ Chanh trẻ đi được à, nếu đi được ôm ngay ôm ngay.
chết rồi nhé chị túm ngay rồi, ko đi bắt đền đấy

817
0
16

Trả 140k tiền dạy thay cho em đê! 4 tiết đấy nhé!

563
0
0

Tâm Tuệ

Trả lời: (MS134.1/TT) 27.01.2013 CSTT mang không khí ấm áp của ngày Tết đến với đồng bào dân tộc Dao bản Đồng Cao xã Thạch Sơn huyện Sơn Động, Bắc Giang

chị linkc cho em sdt với ạ. Chiều đi làm về em sẽ đi lên văn cao lấy mỡ chỗ chị và chuyển qua cho chị halinhmy luôn ạ.

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>

Hôm nay có em Linkc qua nhà mình đưa 1 hộp mỡ và mấy chục quả bóng tennis, mình đi vắng nên chẳng được ngắm dung nhan em. Hẹn lần sau gặp nhé!
Tình hình thế này: mỡ e có 15 hộp, mỗi hộp nhựa khoảng 1.5kg bao gồm 2kg của em Linh mèo. Giờ thêm của Linkc nữa. Mình sẽ mua thêm 10 cái hộp nhựa nữa cho đồng bộ. Mọi người ai còn mỡ mang giúp qua nhà mình để tối nay mình đun lên và san đều thành 25 hộp. Sau đó sẽ rắc đều tóp mỡ vào hộp gửi đi ( em nào đăng kí tóp mà ko đến lấy thì thông cảm nhé).

23
0
0

linkc

Trả lời: (MS134.1/TT) 27.01.2013 CSTT mang không khí ấm áp của ngày Tết đến với đồng bào dân tộc Dao bản Đồng Cao xã Thạch Sơn huyện Sơn Động, Bắc Giang

chị linkc cho em sdt với ạ. Chiều đi làm về em sẽ đi lên văn cao lấy mỡ chỗ chị và chuyển qua cho chị halinhmy luôn ạ.
Cám ơn chị Tâm Tuệ, sáng nay em đã chuyển mỡ qua chỗ Ngọc Khánh, đưa mẹ Rùa Rùa rồi ạ. Sao mẹ Rùa Rùa trẻ và xưn thế. Em còn "xin" được 5k trả tiền xe nữa. Em cũng đóng góp thêm vài chục quả bóng tennis cũ để làm quà cho các bé trên đấy ạ.

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member

ui em tưởng đồng bộ hộp sữa nên đựng vào hộp sữa rồi, mang sang nhà anh thì khó quá em không đi được hic ...

23
0
0

linkc

Trả lời: Ðề: (MS134.1/TT) 27.01.2013 CSTT mang không khí ấm áp của ngày Tết đến với đồng bào dân tộc Dao bản Đồng Cao xã Thạch Sơn huyện Sơn Động, Bắc Giang

Hôm nay có em Linkc qua nhà mình đưa 1 hộp mỡ và mấy chục quả bóng tennis, mình đi vắng nên chẳng được ngắm dung nhan em. Hẹn lần sau gặp nhé!
Tình hình thế này: mỡ e có 15 hộp, mỗi hộp nhựa khoảng 1.5kg bao gồm 2kg của em Linh mèo. Giờ thêm của Linkc nữa. Mình sẽ mua thêm 10 cái hộp nhựa nữa cho đồng bộ. Mọi người ai còn mỡ mang giúp qua nhà mình để tối nay mình đun lên và san đều thành 25 hộp. Sau đó sẽ rắc đều tóp mỡ vào hộp gửi đi ( em nào đăng kí tóp mà ko đến lấy thì thông cảm nhé).
Thế hóa ra anh Đồng Nát và chị Rùa rùa là cùng chung hộ khẩu ạ??? Hộp mơc của em có cả tóp mỡ nhé.

700
0
16

halinhmy

Member

Em tưởng đồng bộ 1kg nên đóng 2 hộp nhựa 1kg rồi, ko kịp mang sang nhà bác đâu huhu

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Ôi vất vả thế, để sức cho cô em chị mai còn cửa vạn chứ, mỡ đủ rồi em ơi.
Mỡ tính ra đủ rồi đủ rồi yên tâm đi.

Mai Ruarua chuẩn bị IP để chụp ảnh gửi email nhé. Lên đến nơi thì hết sóng đành chịu nhưng lúc nào có sóng tới luôn để bà con ở nhà còn xèm

1,505
0
0

Đồng Nát

Ðề: Trả lời: Ðề: (MS134.1/TT) 27.01.2013 CSTT mang không khí ấm áp của ngày Tết đến với đồng bào dân tộc Dao bản Đồng Cao xã Thạch Sơn huyện Sơn Động, Bắc Giang

Thế hóa ra anh Đồng Nát và chị Rùa rùa là cùng chung hộ khẩu ạ??? Hộp mơc của em có cả tóp mỡ nhé.
Ô đấy là em gái a đấy em ơi. Vợ anh già hơn thế nhiều ;)

1,505
0
0

Đồng Nát

Có tất cả 25 hộ dân ( có danh sách ) và chúng ta sẽ gọi tên phát quà cho đại diện của từng hộ.

Quà của mỗi hộ gồm :
- 2 bánh chưng
- 1 kg giò lụa
- 10 kg gạo nếp
- 10 kg gạo tẻ
- 1 kg đỗ xanh
- 1 kg thịt lợn
- 1 kg cá khô
- 1 hộp mỡ nước
- 2 gói kẹo + 1 gói bánh + 1 hộp mứt Tết
- 1 kg đường trắng
- 1 hộp sữa đặc có đường
- 1 mũ len người lớn + 1 mũ len trẻ em
- Bột canh / mì chính, vvv sẽ tùy theo số lượng nhận được update sau

Ngoài ra có 50 đôi ủng trẻ em, do số tuổi thôn không liệt kê chính xác nên khi tập trung trẻ em để làm chương trình giao lưu sẽ phát ủng luôn.
Chị ơi có phát ủng cho người lớn không để bạn Cậu Cà ủng hộ mấy hộp góp phần KHHGD cũng là xóa đói giảm nghèo đấy :))

713
0
16

Virgo2007

Member

Thế mai có ăn bánh mỳ chả nữa không ạ?

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Chị ơi có phát ủng cho người lớn không để bạn Cậu Cà ủng hộ mấy hộp góp phần KHHGD cũng là xóa đói giảm nghèo đấy :))
Dưng mà ngày mai ko có trưởng ban ACNM đi để làm mẫu hướng dẫn bà con iem ơi :)):))

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Thế mai có ăn bánh mỳ chả nữa không ạ?
ơ có chứ em ơi, bánh mỳ chả ăn sáng mà. Cơm nắm thêm vào buổi trưa. HG dặn gì cứ y thế mà làm.

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

DS đi ngày mai

1. Virgo - Bánh mỳ chả + chả ăn trưa OK Virgo nắm danh sách mai đến sớm ới mọi người nhé.
2. Halinhmy OK
3. Thuyvuong OK
4. Rồng Việt OK - Nam
5. Chanh trẻ OK kèm cơm nắm muối vừng
6. Rùa Rùa em kiểm tra đếm quân số các hộp mỡ , tập trung những hộp mà mai chủ nhân ko đi, OG có 1 hộp đấy gần nhà HG nếu ko đi sẽ mang sang. tổng 25 hộp vì 25 hộ ( số chốt cuối) OK - Chụp ảnh làm 4T
7. Xuân tóc đỏ ( cuối ngày chốt)
8. mecunlinh OK
9. Bao duy OK
10-12. metyruoi + đôi chim cu OK 1 Nam giừ nhưng phong độ OK
13. em Hiền (Hàng xóm nhà thuyvuong) OK
14. Man bạn halinhmy dập dòm Nam
15. Nhân Ái OK 99% _ Nam
16. Man chấm phẩy OK Nam
17. Xề sao nhỉ
18.

- Thời gian tập trung : 03.45g ngày 29.01. Sau khi bốc hàng trong kho lên xe, chúng ta sẽ khởi hành luôn, giờ muộn nhất xe khởi hành là 04.00g nên đề nghị các TV không cao su giờ giấc. Ai đến muộn phạt 100k

- Địa điểm tập trung : A9 lô 3 ĐTM Định Công – nhà Tịnh mequoctrung Tel 09124699 tám tám
- Chi phí : Thành viên tham gia tạm đóng góp 300k/người gồm tiền xe, ăn sáng / trưa. Ăn tối sẽ campuchia.

Kế hoạch chuyến đi :
- 04.00 ngày 29/01 xuất phát từ HN - Chũ - QL 31 đến thị trấn An Châu sẽ có anh Hùng / cán bộ xã Thạch Sơn đón đoàn và đi tiếp khoảng 8km đến chợ Vân Sơn thì đổi sang xe tải từ đây. Đi xe tải khoảng 8km đường rừng sẽ đến Đồng cao.
- Dự kiến 8g sáng đến thị trấn An Châu và khoảng 9.30g đến Đồng Cao. Dân bản sẽ tập trung tại trường TH của thôn để nhận quà.

Có tất cả 25 hộ dân ( có danh sách ) và chúng ta sẽ gọi tên phát quà cho đại diện của từng hộ.

Quà của mỗi hộ gồm :
- 2 bánh chưng
- 1 kg giò lụa
- 10 kg gạo nếp
- 10 kg gạo tẻ
- 1 kg đỗ xanh
- 1 kg thịt lợn
- 1 kg cá khô
- 1 hộp mỡ nước
- 2 gói kẹo + 1 gói bánh + 1 hộp mứt Tết
- 1 kg đường trắng
- 1 hộp sữa đặc có đường
- 1 mũ len người lớn + 1 mũ len trẻ em
- Bột canh / mì chính, vvv sẽ tùy theo số lượng nhận được update sau

Ngoài ra có 50 đôi ủng trẻ em, do số tuổi thôn không liệt kê chính xác nên khi tập trung trẻ em để làm chương trình giao lưu sẽ phát ủng luôn.

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Em Hương, bạn em gửi ủng hộ mỗi gia đình 5 gói bột canh. Sáng nay em đã mang bột canh và hộp mỡ qua gửi chị Hà rồi ạ. Biết thế em cho luôn cả tóp mỡ vào, ở nhà nguyên 1 hộp. Hic.

327
0
0

Mẹ Đan Hà

Phù! mai thì mình đi được rồi :)) Hẹn gặp cả nhà nhé! Chị Hà xem có phải phân công em chuẩn bị gì không?

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Chị sợ ai ở xa thì không kịp chuyển đến em đâu, thôi lủng củng tí cũng được. Chị đang giữ 4 kg của chị, Pokiona, meyeuconhat, Og mai xách đi theo thôi chứ cũng chịu chả mang đến em đc.

Vậy là còn có 2 hộp của halinhmy, 2 hộp của thuyvuong nữa là tổng đã có 8 hộp mai mang theo. Nát san sẻ thế nào để có 17 hộp nữa là được.

713
0
16

Virgo2007

Member

Lại mưa rùi, huhu

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.