(MS134.1/TT) 27.01.2013 CSTT mang không khí ấm áp của ngày Tết đến với đồng bào DT Dao, bản Đồng Cao, Thạch Sơn, Sơn Động, Bắc Giang

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
700
0
16

halinhmy

Member
Ðề: (MS134.1/TT) 27.01.2013 CSTT mang không khí ấm áp của ngày Tết đến với đồng bào dân tộc Dao bản Đồng Cao xã Thạch Sơn huyện Sơn Động, Bắc Giang

Dự báo Bắc Giang 3 ngày tới ko mưa, gió nhè nhẹ cho đường mau khô, trộm vía.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Ðề: (MS134.1/TT) 27.01.2013 CSTT mang không khí ấm áp của ngày Tết đến với đồng bào dân tộc Dao bản Đồng Cao xã Thạch Sơn huyện Sơn Động, Bắc Giang

DS đi ngày mai - Quyết rồi, giời thế nào cũng lên đường ko thay đổi nữa đâu

1. Virgo - Bánh mỳ chả + chả ăn trưa OK Virgo nắm danh sách mai đến sớm ới mọi người nhé.
2. Halinhmy OK
3. Thuyvuong OK
4. Rồng Việt OK - Nam
5. Chanh trẻ OK kèm cơm nắm muối vừng Làm chương trình vui chơi với các bé
6. Rùa Rùa em kiểm tra đếm quân số các hộp mỡ , tập trung những hộp mà mai chủ nhân ko đi, OG có 1 hộp đấy gần nhà HG nếu ko đi sẽ mang sang. tổng 25 hộp vì 25 hộ ( số chốt cuối) OK - Chụp ảnh làm 4T
7. Xuân tóc đỏ ( cuối ngày chốt)
8. mecunlinh OK
9. Bao duy OK
10-12. metyruoi + đôi chim cu OK 1 Nam giừ nhưng phong độ OK
13. em Hiền (Hàng xóm nhà thuyvuong) OK
14. Man bạn halinhmy dập dòm Nam
15. Nhân Ái OK 99% _ Nam
16. Hanhsonlinh chấm phẩy vì bị bong gân, ko bê đc mụ già nhưng em trẻ thì cũng OK Nam
17. Xề sao nhỉ ko đi thì trả đồng đội 3 thùng mỳ và túi nhé
18. Trà Đan Hà Làm chương trình vui chơi với các bé
19.

- Thời gian tập trung : 03.45g ngày 29.01. Sau khi bốc hàng trong kho lên xe, chúng ta sẽ khởi hành luôn, giờ muộn nhất xe khởi hành là 04.00g nên đề nghị các TV không cao su giờ giấc. Ai đến muộn phạt 100k

- Địa điểm tập trung : A9 lô 3 ĐTM Định Công – nhà Tịnh mequoctrung Tel 09124699 tám tám
- Chi phí : Thành viên tham gia tạm đóng góp 300k/người gồm tiền xe, ăn sáng / trưa. Ăn tối sẽ campuchia.

Kế hoạch chuyến đi :
- 04.00 ngày 29/01 xuất phát từ HN - Chũ - QL 31 đến thị trấn An Châu sẽ có anh Hùng / cán bộ xã Thạch Sơn đón đoàn và đi tiếp khoảng 8km đến chợ Vân Sơn thì đổi sang xe tải từ đây. Đi xe tải khoảng 8km đường rừng sẽ đến Đồng cao.
- Dự kiến 8g sáng đến thị trấn An Châu và khoảng 9.30g đến Đồng Cao. Dân bản sẽ tập trung tại trường TH của thôn để nhận quà.

Có tất cả 25 hộ dân ( có danh sách ) và chúng ta sẽ gọi tên phát quà cho đại diện của từng hộ.

Quà của mỗi hộ gồm :
- 2 bánh chưng
- 1 kg giò lụa
- 10 kg gạo nếp
- 10 kg gạo tẻ
- 1 kg đỗ xanh
- 1 kg thịt lợn
- 1 kg cá khô
- 1 hộp mỡ nước do chính thành viên nhà mình chuẩn bị
- 2 gói kẹo + 1 gói bánh + 1 hộp mứt Tết
- 1 kg đường trắng
- 1 hộp sữa đặc có đường
- 1 mũ len người lớn + 1 mũ len trẻ em
- Bột canh / mì chính, vvv sẽ tùy theo số lượng nhận được update sau

Ngoài ra có 50 đôi ủng trẻ em, do số tuổi thôn không liệt kê chính xác nên khi tập trung trẻ em để làm chương trình giao lưu sẽ phát ủng luôn.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
817
0
16

Chanh có 1 hộp mỡ nữa mà, thế đã đủ chưa?

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Chanh có 1 hộp mỡ nữa mà, thế đã đủ chưa?
Đồng Cao được ví như Mẫu Sơn của Bắc Giang, lại thêm trời đang trở lạnh, nhà mình ấm ấm và ấm nhé.

Ngày mai tập trung tại điểm trường của thôn, ở đó có 2 lớp học giành cho trẻ em Đồng Cao.
Chanh và Đan Hà chuẩn bị chương trình vui chơi với các bé nhé .

22
0
0

muahong

Trả lời: (MS134.1/TT) 27.01.2013 CSTT mang không khí ấm áp của ngày Tết đến với đồng bào dân tộc Dao bản Đồng Cao xã Thạch Sơn huyện Sơn Động, Bắc Giang

Em không đi được rồi, giá mà T4 :(. Chúc mọi người đi an toàn và hoàn thành nhiệm vụ.

Em chuyển ủng hộ của em và bạn 500k vào tk chị Hà, từ đuôi 7311

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Cả nhà ơi, quà của mỗi hộ như sau nhé. Các bạn chia quà chú ý không sẽ bị sót.

Quà của mỗi hộ gồm :
- 2 bánh chưng
- 1 kg giò lụa
- 10 kg gạo nếp
- 10 kg gạo tẻ
- 1 kg đỗ xanh
- 1 kg thịt lợn
- 1 kg cá khô
- 1 hộp mỡ nước do chính thành viên nhà mình chuẩn bị
- 2 gói kẹo + 1 gói bánh + 1 hộp mứt Tết
- 1 kg đường trắng
- 1 hộp sữa đặc có đường
- 1 mũ len người lớn + 1 mũ len trẻ em
- 1 túi xà phòng giặt
- 5 gói bột canh
- 3 đôi tất trẻ em

Ngoài ra có 50 đôi ủng thì đội làm chương trình chia luôn cho các bé nhé . Quần áo cũ thì giao cho trưởng thôn chia giúp mình sau. Có 100 quyển vở sẽ giao cho giáo viên hoặc trưởng thôn.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.