(MS134.1/TT) 27.01.2013 CSTT mang không khí ấm áp của ngày Tết đến với đồng bào DT Dao, bản Đồng Cao, Thạch Sơn, Sơn Động, Bắc Giang

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
10,157
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: Trả lời: Ðề: (MS134.1/TT) 27.01.2013 CSTT mang không khí ấm áp của ngày Tết đến với đồng bào dân tộc Dao bản Đồng Cao xã Thạch Sơn huyện Sơn Động, Bắc Giang

Ôi chẳng phải rao ở đây thôi đâu chị ạ, mấy hôm nay cứ tóp với tép suốt rồi, em định mua mỡ ở chợ về làm, nhưng bạn ấy bảo phải lợn ở quê mỡ nó mới ngon cơ. Nên thôi chờ bà nội làm cho :D
ui choa chú Tè cũng khó tính xế (mới học của Nát) , nhưng theo chị là Tè thương vợ đấy, hắn muốn hành " bà già" chứ ko muốn " nhọc" bà trẻ.
Đề nghị anh em CSTT học theo gương chú Tè, nhà mình thì ngược lại thế mới đau vì mình cũng là bà già hic .

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: Trả lời: (MS134.1/TT) 27.01.2013 CSTT mang không khí ấm áp của ngày Tết đến với đồng bào dân tộc Dao bản Đồng Cao xã Thạch Sơn huyện Sơn Động, Bắc Giang

Chào các Anh, Chị và các bạn !

Mình là Hưng, tên đầy đủ là Lê Đình Hưng bạn của Đồng Nát. Qua Đồng Nát, mình biết đến Diễn Đàn Chia Sẻ Tình Thương (CSTT) một thời gian nhưng do nhiều điều kiện khách quan mà hôm nay mới đăng ký thành viên.

Đến với CSTT vì mình cảm nhận được tấm lòng của mọi người đối với những hoàn cảnh khó khăn, cần được giúp đỡ. Tuy mình không có nhiều điều kiện về thời gian và tài chính nhưng cũng mong muốn được tham gia với cả nhà, với mong muốn góp một phần nhỏ vào những việc làm đầy ý nghĩa và nhân văn của CSTT.

Xin được gửi tới bà con đồng bào dân tộc Dao bản Đồng Cao 25 chiếc bánh trưng với lời chúc bà con có một cái tết thật ấm cúng.

Xin phép được quy đổi thành tiền cho phần đóng góp trên qua tài khoản ( admin cho biết số tài khoản để mình có thể đóng góp kịp thời nhé )

Chúc Chia Sẻ Tình Thương ngày càng phát triển !

Cảm ơn cả nhà
Rồng Việt , rất vui thấy nick em sáng đèn. Mình biết cậu ấy gần 1 năm rồi (hôm ăn lẩu gà kho nhà EBN rồi cả hội đi hò KL mới ý) mà hôm nay cậu ấy mới gia nhập, thời gian thử thách lâu ghê cơ , đúng là thương hiệu Rồng Việt nên cần phải có thời gian thử thách hihi . Đùa tý thôi, một lần nữa weo căm em gia nhập CSTT

590
0
0

dieuhuong

Trả lời: (MS134.1/TT) 27.01.2013 CSTT mang không khí ấm áp của ngày Tết đến với đồng bào dân tộc Dao bản Đồng Cao xã Thạch Sơn huyện Sơn Động, Bắc Giang

Hà ơi, chị gái chị cùng bạn cq của chị ấy ủng hộ chuyến đi này 600k, mai lấy cá, chị đưa TM + quần áo cũ (ít thôi, giúp chị mang về nhà mẹ QTrung) cho em nhé. Ths em!

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>
Ðề: (MS134.1/TT) 27.01.2013 CSTT mang không khí ấm áp của ngày Tết đến với đồng bào dân tộc Dao bản Đồng Cao xã Thạch Sơn huyện Sơn Động, Bắc Giang

Ối chị ơi bạn Kamybong là bà cụ thân sinh ra mấy đứa con nhà Tè ạ. Chết rồi hôm nọ em lỡ kể...

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: (MS134.1/TT) 27.01.2013 CSTT mang không khí ấm áp của ngày Tết đến với đồng bào dân tộc Dao bản Đồng Cao xã Thạch Sơn huyện Sơn Động, Bắc Giang

Ối chị ơi bạn Kamybong là bà cụ thân sinh ra mấy đứa con nhà Tè ạ. Chết rồi hôm nọ em lỡ kể...
Ui không phải thế đâu, kamybong là Người tình ..........trăm năm của Tè. Chị chỉ nói với mỗi Nát thôi nhé (vì em là trg ban ACNM) , e đừng nói với ai nhé , vợ Tè mà biết thì gay go to.

1,007
0
0

Mường Tè

@ Bác Nát: Bác nói gì, với ai thê ợ?
@ Bác LG:
Ui không phải thế đâu, kamybong là Người tình ..........trăm năm của Tè. Chị chỉ nói với mỗi Nát thôi nhé (vì em là trg ban ACNM) , e đừng nói với ai nhé , vợ Tè mà biết thì gay go to.
Sao tự nhiên lại lôi bu em nó vào đây??? Mà bác già ơi, sao trăm năm được. Căn cứ giữa hợp đồng WOT (giống kiểu BOT trong xây dựng hạ tầng và dịch vụ, chỉ khác 1 chữ là W thay cho BOT, - WOT viết tắt của Wedding, Operation, Transfer) thì thời gian cùng lắm chỉ 60-70 năm như Hợp đồng bán nhà chung cư ở Sing thôi. Dịch từ WOT tiếng Anh lai tiếng Mường Tè quê em sang tiếng Việt có nghĩa là: Cưới - Vận hành - Chuyển giao.

Công thức, chu trình WOT của mỗi người, mỗi giai đoạn khác nhau. Tỷ dụ với em, Cưới (đã xong), Vận hành (đã 6-7 năm, có 2 con), Chuyển giao (đang suy nghĩ nếu lúc nào chuyển và giao thì sẽ cho bố vợ hay cho 1 anh chàng đẹp zai, nhiều xèng nào đó)

1,505
0
0

Đồng Nát

Công thức, chu trình WOT của mỗi người, mỗi giai đoạn khác nhau. Tỷ dụ với em, Cưới (đã xong), Vận hành (đã 6-7 năm, có 2 con), Chuyển giao (đang suy nghĩ nếu lúc nào chuyển và giao thì sẽ cho bố vợ hay cho 1 anh chàng đẹp zai, nhiều xèng nào đó)
Thôi xong, vạ miệng rồi chú Tè ơi. Mai khéo đổi nick thành MT viết tắt của "Mất Tè" :))

1,007
0
0

Mường Tè

Mất có mà chết hả bác, dùng ông xông thì dây rợ lằng nhằng, khổ ra. Bác không thấy từ "Nếu" phải chuyển giao to tướng à. Trong trường hợp phải chuyển giao mà được cho 1 anh chàng đẹp zai, nhiều xèng nào đó, có khi vợ lại cảm ơn sâu sắc chứ sao lại đi trách mình (vừa chả đẹp zai, vừa chả có hìu).

5,624
9
38

metyruoi

Active Member

DS đăng ký:

1. Ruarua
2. OMM
3. LG
4. HG
5. halinhmy
6. MomMi
7, 8. muahong
9. Mexecuazin
10, 11. xuantocdo (dập dòm)
12. V.Anh (đang chẹp chẹp như thạch sùng)
13. Mẹ Nấm Bum
14. musk
15, 16. Ái + phu nhân
17. Mẹ KúnKin
18. thuyvuong ( cho em dập dòm giữ chỗ nhé )
19. LinkC
20-21: Khiêm + bạn
22-24: metyruoi và anh chị Nam + Dzung

Anh Nam và chị Dzung sẽ ủng hộ 4.000k gạo nếp ạ. Sẽ gửi tiền mặt cho HG ạ.

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

DS đăng ký:

1. Ruarua
2. OMM
3. LG
4. HG
5. halinhmy
6. MomMi
7, 8. muahong
9,10 Mexecuazin + "em" giai (không đi được dịp SN nhà em đi vụ này vậy)
11,12 xuantocdo (dập dòm)
13. V.Anh (đang chẹp chẹp như thạch sùng)
14. Mẹ Nấm Bum
15. musk
16, 17. Ái + phu nhân
18. Mẹ KúnKin
19. thuyvuong ( cho em dập dòm giữ chỗ nhé )
20. LinkC
21-22: Khiêm + bạn
23-25: metyruoi và anh chị Nam + Dzung

1,505
0
0

Đồng Nát

DS đăng ký:

1. Ruarua
2. OMM
3. LG
4. HG
5. halinhmy
6. MomMi
7, 8. muahong
9. Mexecuazin
10, 11. xuantocdo (dập dòm)
12. V.Anh (đang chẹp chẹp như thạch sùng)
13. Mẹ Nấm Bum
14. musk
15, 16. Ái + phu nhân
17. Mẹ KúnKin
18. thuyvuong ( cho em dập dòm giữ chỗ nhé )
19. LinkC
20-21: Khiêm + bạn
22-24: metyruoi và anh chị Nam + Dzung
25-26: ĐN và bạn trai (dập dòm)
Anh Nam và chị Dzung sẽ ủng hộ 4.000k gạo nếp ạ. Sẽ gửi tiền mặt cho HG ạ.
có phải hai người đi Hoà Bình với em đây không nhỉ?

Vì metyruoi đã tham gia nên em xin phép 1 chân dập dòm nhé

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

HG đừng quên thêm vào ds Long TTNA nhé.
@ty ruoi: sao nhắn tin dài ngoằng, bẩu các c đổi ngày sang t7 vì e sao sao đó, giờ sắp xếp đc rồi hả e.
@Nát: Đúng rồi e, quen từ bạn Vân nhà mình ở nn rồi sang nhóm chú Sam VM2.....rồi tới a c DN

Vì t7 là 15 rằm nên quyết sang chủ nhật ( tặng dân nên ngày nào cũng đc mà) , các mẹ đi làm hôm sau hơi mệt nhưng hết ngày rồi. Quyết chuyến này thì cũng ko nghĩ nhà mình tham gia nhiều đến như vậy, vui quá đi thôi. Cảm ơn sự ủng hộ nhiệt tình của cả nhà mình.

1,505
0
0

Đồng Nát

alo alo....
Các thành viên yêu quý của CSTT ơi, mình đang cần tìm gấp những bà mẹ đang trong thời kì cho con bú khoảng 6-12 tháng cực gấp. Nhà mình có ai trong lứa tuổi đó liên lạc ngay với mình nhé.
Thanh kiu

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Em điểm danh có mặt ạ. Hôm nay mới dám vào còn phơm sau khi trao đôi với xã. Cho em đăng ký 2 suất nhé. Chuyến trước Tết mà nhà mình đi được đông thế này vui quá cơ. Không uổng công mấy chị già lo tổ chức nhỉ. Hihi

Anh Nát lại có vụ gì thế nhỉ. Tò mò quá cơ :)

1,416
0
36

MomMi

Active Member

alo alo....
Các thành viên yêu quý của CSTT ơi, mình đang cần tìm gấp những bà mẹ đang trong thời kì cho con bú khoảng 6-12 tháng cực gấp. Nhà mình có ai trong lứa tuổi đó liên lạc ngay với mình nhé.
Thanh kiu
cái gì mà anh cần tìm bà mẹ đang cho con bú vậy? anh cần.... sữa à???????

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Chị vào hơi muộn có đăng ký được suất tóp mỡ phờ di nào không Nát ui?

1,505
0
0

Đồng Nát

cái gì mà anh cần tìm bà mẹ đang cho con bú vậy? anh cần.... sữa à???????
Em điểm danh có mặt ạ. Hôm nay mới dám vào còn phơm sau khi trao đôi với xã. Cho em đăng ký 2 suất nhé. Chuyến trước Tết mà nhà mình đi được đông thế này vui quá cơ. Không uổng công mấy chị già lo tổ chức nhỉ. Hihi

Anh Nát lại có vụ gì thế nhỉ. Tò mò quá cơ :)
Mình cần ít vỏ hôp sữa loại 1kg để đựng mỡ ấy mà.
Đặc biệt mình cũng cần cái bình sữa tự nhiên luôn nhé ;)

@Tắm Trần: tóp mỡ sẽ cho vào hộp đảm bảo vệ sinh ATTP chuyển tới tận Đồng Cao cho bác. Có thể rang mắm tép để ăn kèm cơm nắm của em mà lúc nào cũng tự quảng cáo "cơm nắm của em trắng, to và chắc lắm" ấy!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,505
0
0

Đồng Nát

@mecunlinh: em gom ở chợ quê chỗ em làm được khoảng 5kg/ngày, như thế thì em sẽ có 20kg mỡ tươi/1.3= 15 hộp mỡ "lon que" xịn để ủng hộ nhé. Nếu tình hình thu gom được hơn em sẽ báo sau ạ.
Trưởng ban ACNM
Lò Đồng Nát

1,007
0
0

Mường Tè

@mecunlinh: em gom ở chợ quê chỗ em làm được khoảng 5kg/ngày, như thế thì em sẽ có 20kg mỡ tươi/1.3= 15 hộp mỡ "lon que" xịn để ủng hộ nhé. Nếu tình hình thu gom được hơn em sẽ báo sau ạ.
Trưởng ban ACNM
Lò Đồng Nát
Nài nài, cấm mọi hình thức nhại guê của em đấy bác nhá. Mà bác chính tỏ chả mua sữa cho con bao giờ (hoặc bình nhà đủ dùng, k phải mua sữa formula), giờ chẳng có mấy sữa 1kg đâu ạ, chắc thay vì tăng giá, giờ nó hay đóng 900g or mấy ông Meiji, Wakodo - Nhật, Apptamil - Đức còn chỉ đóng 800g thôi. Phưong án như bác Hà mua hộp nhựa 7k là hợp lý, an toàn và dùng đc lâu dài, dễ rửa. Dùng hộp sữa là hộp thiếc sẽ khó rửa, nhanh gỉ.
Đang định đi thứ 7, các bác chuyển chủ nhật thì em có việc k đi đc. Việc lại Ỏ QUÊ nên không thể k về, ha ha!

@ Bác Đèn: Em cũng thấy 2 nick Rồng Việt và rồngviệt dễ lẫn lộn thật...

1,505
0
0

Đồng Nát

Hộp nhựa rẻ tiền 7k thì nhanh hỏng, dễ vỡ nữa khi vận chuyển, leo núi nữa.
Cho vào hộp tráng thiếc nó có rỉ thì cũng đã hết rồi, mà lại không lo chó mèo đụng vào.
@Tè: nhà mình vẫn duy trì nguồn sữa tự nhiên cho các cháu nên lâu rồi không mua sữa hộp thật.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.