(MS134.1/TT) 27.01.2013 CSTT mang không khí ấm áp của ngày Tết đến với đồng bào DT Dao, bản Đồng Cao, Thạch Sơn, Sơn Động, Bắc Giang

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: (MS134.1/TT) 27.01.2013 CSTT mang không khí ấm áp của ngày Tết đến với đồng bào dân tộc Dao bản Đồng Cao xã Thạch Sơn huyện Sơn Động, Bắc Giang

Hic, em ko có ở HN, quyết tâm đi 1 chuyến mà toàn hụt.
V.Anh cho em đi theo vụ bánh kẹo với, vẫn chưa đọc xong là cần gì :D

2,801
0
0

muathu

Ðề: (MS134.1/TT) 27.01.2013 CSTT mang không khí ấm áp của ngày Tết đến với đồng bào dân tộc Dao bản Đồng Cao xã Thạch Sơn huyện Sơn Động, Bắc Giang

Chị Hà ơi bao nhiêu người lớn bao nhiêu trẻ em, xem xem mũ len có đủ thì ủng hộ chị nhé. Hoặc bao nhiêu phần quà để em tính xem.

167
0
0

Mẹ Nấm Bum

Ðề: (MS134.1/TT) 27.01.2013 CSTT mang không khí ấm áp của ngày Tết đến với đồng bào dân tộc Dao bản Đồng Cao xã Thạch Sơn huyện Sơn Động, Bắc Giang

Em ủng hộ 25 hộp sữa đặc ạ (25 hộ phải không ạ?). Có yêu cầu sữa gì không chị Hà?

Em cũng xin 1 chân đi luôn :)

700
0
16

halinhmy

Member

Uống Vitamin, C sủi ngay từ hôm nay, chân em có thể đi ứ cần dập dòm :-*.
Tại em tưởng khám sức khỏe xong mới cho đi :p Bác nào tốt bụng cho em ké 1 chân trên ghế đầu với nhé, đứng lò cò cũng được ạ :-* :cstt01:

8
0
0

musk

Em có mẹt chị Hà nhé

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Em báo cáo các chị là chị này là chị bán thịt quen của em, em có lưu số đthoai làm vì em đi chợ muộn tối hôm trc alo để chị í để phần cho thịt ngon hôm sau chỉ việc ra xách về

Em vừa tâm sự về chuyện của chúng mình, chị í bảo nếu sáng CN đi sớm thì sáng Thứ 7 lấy thịt, 25kg chị ấy sẽ làm mỗi kg một túi, sạch sẽ gọn gàng chỉ việc gói giấy báo (nếu cần) và cất tủ đông chứ không phải giở ra thêm. Giá là 75k/kg.

Chị í bảo biết mình làm việc thiện thì lấy giá đó chứ gần Tết rồi giá thịt cũng tăng nếu bán buôn cho nhà hàng giá của chị í ít nhất là 82-85k. Đấy là giá tại thời điểm này chứ tuần sau cũng chưa biết như nào nhưng nếu có tăng chị ấy cũng chỉ lấy 75k thôi

Về chất lượng thịt thì em cũng k biết nói như nào chỉ biết là nhà em chỉ ăn thịt của chị này. Chị í chỉ thịt lợn vào sáng sớm, 1 ngày khoảng 2-3 con lợn gì đó bán buôn là chính nên số lượng 25kg không vấn đề gì.

Nếu các chị đồng ý với giá như vậy thì sáng thứ 7 em sẽ đến lấy thịt xong chở thẳng đến Cty em ở Cát Linh. Chị nào giúp việc cấp đông sẽ nhận giúp em rồi cấp đông rồi sáng CN cho lên xe. Em nghĩ thời gian như vậy là hợp lý chứ mua thịt chiều T7 em sợ không ngon, cấp đông cũng vội hơn.

Vì em đang vướng con nhóc kia còn bú mẹ chứ không nhất định em đi chuyến này, thật í, hic. Lâu lắm em k đc đi cuồng cẳng lắm rồi :(

Mọi ng cứ tham khảo thêm để có giá hợp lý vì thời gian vẫn còn dài dài mà :)
Chị đã bảo bạn Rùa Rùa nhận cấp đông thịt vào đọc bài em và xem phối hợp thế nào cho tiện.

Chị Hà ơi bao nhiêu người lớn bao nhiêu trẻ em, xem xem mũ len có đủ thì ủng hộ chị nhé. Hoặc bao nhiêu phần quà để em tính xem.
Chị sẽ lấy số liệu rồi nhắn em nhé Nhưng khả năng phải t2 tuần sau vì trong thôn ko có sóng đt nên cuối tuần mới liên lạc được.

@ MomMi : đỗ xanh chị đã đặt mua 30k/kg x 25 kg = 750k nhé

817
0
16

Ơ thế không có danh sách nhỉ? Ái - Chanh số mấy đây!

1,416
0
36

MomMi

Active Member

@ MomMi : đỗ xanh chị đã đặt mua 30k/kg x 25 kg = 750k nhé
vâng, bác cho em chuyển bằng tiền mặt hôm đi nhé. tks. bác

2
0
0

ragdoll

Trả lời: Ðề: (MS134.1/TT) 27.01.2013 CSTT mang không khí ấm áp của ngày Tết đến với đồng bào dân tộc Dao bản Đồng Cao xã Thạch Sơn huyện Sơn Động, Bắc Giang

Ôi bạn Rác iu quý, đi đê lâu nhắm rồi ko hội ngộ :x . HG ơi bạn í là man, cửu vạn xịn.
Hic tình yêu ơi tớ chỉ gửi quà thôi chứ ứ đi được, chủ nhật toàn bị nhốt ở nhà thôi.

167
0
0

Mẹ Nấm Bum

Mẹ KúnKin nhờ em đăng ký 1 ghế trên xe ạ, em ý không vào được CSTT :)

346
0
0

meBive

Chị đã bảo bạn Rùa Rùa nhận cấp đông thịt vào đọc bài em và xem phối hợp thế nào cho tiện.
Vâng chị Rùa có gì cofirm với em nhé. Em đi làm trên đường từ Ngọc Hồi - Giải phóng - Xã Đàn - Tôn Đức Thắng - Cát Linh nên nếu gần chỗ chị em tạt vào luôn chị đỡ phải đến chỗ em ạ :)

563
0
0

Tâm Tuệ

Trả lời: Ðề: (MS134.1/TT) 27.01.2013 CSTT mang không khí ấm áp của ngày Tết đến với đồng bào dân tộc Dao bản Đồng Cao xã Thạch Sơn huyện Sơn Động, Bắc Giang

Nhà mình ơi, nếu chưa ai ủng hộ kẹo thì cho em góp với ạ. (hi... em chưa đọc hết ạ).
Em nhờ chị Hà quy ra tiền và hôm sau em gửi với ạ.
Em cảm ơn ạ!

167
0
0

Mẹ Nấm Bum

@chị Hà: Bạn em (tên Linh) muốn ủng hộ 10kg gạo nếp, chị Hà quy ra tiền giúp để bạn em chuyển khoản ạ. Tks chị :)

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>

Vâng chị Rùa có gì cofirm với em nhé. Em đi làm trên đường từ Ngọc Hồi - Giải phóng - Xã Đàn - Tôn Đức Thắng - Cát Linh nên nếu gần chỗ chị em tạt vào luôn chị đỡ phải đến chỗ em ạ :)
A phơm với em luôn là nhà chị Ruarua ngay gần Cát Linh nhé. Gọi cho chị ấy số 094.233.từ 5 đến 8 nhé

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

Nhà em đăng ký ủng hộ 50 gói kẹo Chew của Hải Hà ạ.

303
0
0

mama2vit

Em xin ủng hộ 500k ạ, cám ơn nhà mình đã mang tết đến cho bà con, yêu nhà mình nhiều lắm @};-:cstt09:

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member
Ðề: Trả lời: Ðề: (MS134.1/TT) 27.01.2013 CSTT mang không khí ấm áp của ngày Tết đến với đồng bào dân tộc Dao bản Đồng Cao xã Thạch Sơn huyện Sơn Động, Bắc Giang

DS đăng ký:

1. Ruarua
2. OMM
3. LG
4. HG
5. halinhmy (dập dòm)
6. MomMi
7, 8. muahong
9. Mexecuazin
10, 11. xuantocdo (dập dòm)
12. V.Anh (đang chẹp chẹp như thạch sùng)
13. Mẹ Nấm Bum
14. musk
15, 16. Ái + phu nhân
17. Mẹ KúnKin

Hic tình yêu ơi tớ chỉ gửi quà thôi chứ ứ đi được, chủ nhật toàn bị nhốt ở nhà thôi.
Từ giờ đến đó còn xa, tình yêu cứ ngoan đi rồi xin vợ cấp visa cho :x .

346
0
0

meBive

A phơm với em luôn là nhà chị Ruarua ngay gần Cát Linh nhé. Gọi cho chị ấy số 094.233.từ 5 đến 8 nhé
Vâng ạ, cảm ơn anh đã phơm em :)

700
0
16

halinhmy

Member
Ðề: Trả lời: Ðề: (MS134.1/TT) 27.01.2013 CSTT mang không khí ấm áp của ngày Tết đến với đồng bào dân tộc Dao bản Đồng Cao xã Thạch Sơn huyện Sơn Động, Bắc Giang

DS đăng ký:

1. Ruarua
2. OMM
3. LG
4. HG
5. halinhmy
6. MomMi
7, 8. muahong
9. Mexecuazin
10, 11. xuantocdo (dập dòm)
12. V.Anh (đang chẹp chẹp như thạch sùng)
13. Mẹ Nấm Bum
14. musk
15, 16. Ái + phu nhân
17. Mẹ KúnKin
..

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

@chị Hà: Bạn em (tên Linh) muốn ủng hộ 10kg gạo nếp, chị Hà quy ra tiền giúp để bạn em chuyển khoản ạ. Tks chị :)
Gạo nếp và đỗ xanh đã mua và chuyển đến nhà mequoctrung.
Giá gạo là 16k/kg x 250 kg = 4,000k.
Đỗ xanh 30k/kg x 25 kg = 750k ( MomMi UH )

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.