(MS138.2/CN) 3.2009 Giúp cậu bé Thịnh ở Thanh Ba, Phú Thọ mổ tim (cả 2 anh em cùng bị tim bẩm sinh)

1,528
0
0

saomai

Ðề: Giúp cậu bé Thịnh ở Thanh Ba, Phú Thọ mổ tim (Cả 2 anh em cùng bị tim bẩm sinh) 01.2009

Ngày 5/10/2009
Nhận của Shortee2009 tặng bé: 500k:x

333
0
0

T&G

Ðề: Giúp cậu bé Thịnh ở Thanh Ba, Phú Thọ mổ tim (Cả 2 anh em cùng bị tim bẩm sinh) 01.2009

Bố cháu gọi điện thoại báo tin vài ngày nữa sẽ xuống nhập viện để chuẩn bị cho ca mổ sắp tới. Trước khi về bs đã cho siêu âm và chuẩn đoán là một bên van bị sùi và một bên bị hở. Lần tới khi mổ mới quyết định được cần phải làm như thế nào. Vết mổ của cháu hiện tại cũng đã khô nhưng chưa lành hẳn. Mong nhiều điều tốt đẹp quá:x

10,154
29
48

ALnML

Super Moderator

Ngày 07.10 nhận từ TK...1501 số tiền 100K của tminh's mum

333
0
0

T&G

Thứ 2 vừa rồi cháu Thịnh đã xuống BV Bạch Mai để khám lại. Sau khi siêu âm, bs kết luận phải mổ lại vì 2 van đã hỏng hết rồi. Nhưng do vết mổ cũ vẫn chưa lành, vẫn còn sưng và có mầu xanh sẫm. Bs đã cho dùng thêm thuốc trong 1 tháng nữa, sau khi vết thương lành hẳn sẽ xếp lịch để mổ cho cháu. Bố con cháu xuống khám xong về luôn nên mình không gặp được:(. Bố cháu đang hy vọng cháu sẽ được mổ trong năm nay, cho vận hạn được qua đi vì cháu sợ nằm viện lắm rồi.

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Khổ thân con quá đi mất! :( Thương quá!

11
0
0

chelam

Ðề: Giúp cậu bé Thịnh ở Thanh Ba, Phú Thọ mổ tim (Cả 2 anh em cùng bị tim bẩm sinh)01.09

Chi Loan oi,

Hom 30.11, em chuyen vao Tk cua chi 200 K đê ung ho 2 anh em nha be Thinh (...3187 - VCB Hanoi).

Cam on chi nhieu

10,154
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: Giúp cậu bé Thịnh ở Thanh Ba, Phú Thọ mổ tim (Cả 2 anh em cùng bị tim bẩm sinh)01.09

Chi Loan oi,

Hom 30.11, em chuyen vao Tk cua chi 200 K đê ung ho 2 anh em nha be Thinh (...3187 - VCB Hanoi).

Cam on chi nhieu
chờ mãi ko thấy em nói gì chi bê vào quỹ chung rồi. Bây giờ bê ra nhận 200K của chelam ạ:x

1,904
0
36

291179

Active Member

TH của Thịnh đúng là sợ thật con mổ đi mổ lại mà vẫn ....:(
Mong tin tốt lành của con!

333
0
0

T&G

Đầu tuần này cháu Thịnh đã xuống Viện khám lại. Do vết thương của cháu vẫn chưa lành hẳn, vẫn còn một nốt khâu nhỏ thỉnh thoảng vẫn chảy nước. Nên bs tiếp tục cho cháu uống thuốc bổ trợ cho tim và thuốc sát khuẩn. Hiện tại cháu phải dùng thuốc hàng ngày cho đến khi ca mổ sau. Lần trước siêu âm thì 2 van tim đều đã hỏng, nhưng bs muốn điều trị cho lành hẳn vết mỗ cũ sau đó có thế là khoảng cuối năm nay, cháu sẽ phải mổ để thay van tim khác. Lần này được về nhà nghỉ ngơi nên cháu lên được 2kg, trông sức khỏe có khá hơn nhiều so với những ngày nằm viện vất vả vừa qua. Cháu cũng phải học lại chương trình lớp 5 do thời gian mổ vừa qua nằm viện lâu không đi học được.

Nhân dịp Năm mới sắp đến, thay mặt Nhóm mình đã mua bánh kẹo quà Tết là 100k và lì xì cho cháu là 500k.

Chúc cháu năm mới mọi điều tốt lành, đặc biệt là sức khỏe tốt@};-

492
0
0

sweetlily

:(:(:( có phải trường hợp của Thịnh giống t/h của Kiện không ạ mà sao cứ phải mổ đi mổ lại thế này. Thương quá. :((
Có phải lần tới sẽ được thay van kim loại không hả chị Ánh?

333
0
0

T&G

:(:(:( có phải trường hợp của Thịnh giống t/h của Kiện không ạ mà sao cứ phải mổ đi mổ lại thế này. Thương quá. :((
Có phải lần tới sẽ được thay van kim loại không hả chị Ánh?
Cháu mổ lại nhiều lần rồi, mà nguyên nhân thì bs cũng không nói rõ. Bố cháu nói có thể do cơ địa cháu. Lần mổ tới bs hẹn đến cuối năm mà cũng không biết là sẽ mổ ntn, sẽ thay van tim ra sao. Hiện tại ngày nào cháu cũng phải dùng thuốc trợ tim và sát khuẩn vết thương cho đến ca mổ tiếp tới đây.