(MS138.2/CN) 3.2009 Giúp cậu bé Thịnh ở Thanh Ba, Phú Thọ mổ tim (cả 2 anh em cùng bị tim bẩm sinh)

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: Giúp cậu bé Thịnh ở Thanh Ba, Phú Thọ mổ tim (Cả 2 anh em cùng bị tim bẩm sinh) 01.2009

ôi em tả thế chi còn sợ nữa là Thịnh.

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member
Ðề: Giúp cậu bé Thịnh ở Thanh Ba, Phú Thọ mổ tim (Cả 2 anh em cùng bị tim bẩm sinh) 01.2009

Khổ thân con quá cơ. Chưa thấy TH mổ tim nào mà vất vả như cu Thịnh. Mình vừa liên lạc với công ty tài trợ chi phí ca mổ đầu tiên cho Thịnh để thông báo tình hình và hy vọng họ sẽ đỡ đần thêm 1 chút cho gia đình cháu.

1,904
0
36

291179

Active Member

Trời ơi, sao khổ thế hả, mong cho con thêm chút may mắn nữa, cầu mong......

333
0
0

T&G

Chiều qua em vào thăm cháu Thịnh, hiện tại cháu vẫn đang ở phòng cách ly C1. Bs nói đã mổ nạo mủ xương ức gây viêm nhiễm rồi nhưng bố cháu vẫn lo lắng lắm vì không biết có tiến triển khá hơn không? Lần này đáng lẽ cháu phải ở C6, nhưng các bs thông cảm và thương cháu bệnh lâu khỏi đã xếp cho ở C1. Chứ thời tiết oi bức thế này, C6 thì đông kinh khủng 6 bệnh nhân/1 giường:-O. Mổ đi mổ lại nhiều lần bây giờ chẳng ai dám khẳng định là sẽ tốt cả, khổ thế đấy...

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Khổ thân con quá cơ. Chưa thấy TH mổ tim nào mà vất vả như cu Thịnh. Mình vừa liên lạc với công ty tài trợ chi phí ca mổ đầu tiên cho Thịnh để thông báo tình hình và hy vọng họ sẽ đỡ đần thêm 1 chút cho gia đình cháu.
Hôm nay công ty trên đã đến thăm Thịnh trong bệnh viện và giúp gia đình cháu 5000k tiền viện phí. Họ đóng thẳng tạm ứng viện phí vào cho bệnh viện. Mừng cho nhà Thịnh, mong ca mổ lần này có kết quả tốt khỏi phụ bao tấm lòng của mọi người.

8
0
0

Bongvanghe

Cầu cho may mắn sé đến với bé Thịnh, cố lên Thịnh nhé:)

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Ca mổ kéo dài hơn 1 tiếng, BS nói đã lấy ra 2 nẹp sắt
:(:)(:)(( cái này mà hiểu được tại sao chắc ngất quá:(:)(:)((

431
0
0

luongtam

:(:)(:)(( cái này mà hiểu được tại sao chắc ngất quá:(:)(:)((
Chị nghĩ là nẹp cố định xương chứ không phải do bỏ quên đâu. Cô hơi khéo tưởng tượng đấy:D

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Ngày .07 nhận của mẹ Hiéu và Việt Anh số tiền 200K

333
0
0

T&G

Hiện tại vết mổ lại của cháu Thịnh đang liền da, nhưng vẫn còn rỉ nước, vẫn phải dùng gạc để thấm. Do vậy cháu vẫn đang nằm điều trị tại C1. Hy vọng vết thương chóng lành để cháu được ra viện sớm, còn chuẩn bị vào năm học mới:x

333
0
0

T&G

Tình hình sức khỏe của cháu Thịnh đang có triệu chứng xấu đi:(. Hôm qua siêu âm thực quản, Bs thấy một bên van tim bị sùi, van bên kia bị hở , và vết mổ vẫn còn rỉ nước. Hôm nay bs sẽ hội chuẩn ca bệnh của cháu. Có thể cháu sẽ phải mổ lại lần nữa.

Tối qua vào viện thăm cháu, bố cháu nói khám về cháu sợ khóc lóc mãi, nhưng bố không dám nói rõ bệnh của cháu có thể phải mổ lại:(. Cháu ở khoa C1 này gần 5 tháng rồi, mổ đi mổ lại 5 lần. Cháu phải chịu đau đớn, gia đình thì lo lắng vất vả mong muốn con chóng bình phục. Bố cháu buồn quá, mà mình chẳng biết nói gì cứ nói lời động viên không biết bao nhiêu lần rồi.

Thay mặt nhóm mình mua hộp sữa Pedia Sure cho cháu hết 362k

1,849
0
0

BB&C

Sao chán thể nhỉ, mổ lại nữa liệu Thịnh có đủ sức không đây? Tội quá.

1,904
0
36

291179

Active Member

:( trời ơi , sao khổ thế này ( ông trời ơi hãy thương con một lần thôi nào )

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Khổ thân con quá. Sao cứ phải mổ đi mổ lại nhiều thế này, không biết con có đủ sức khỏe không nữa. Hic :(

333
0
0

T&G

Bố cháu gọi điện thoại báo Bs nói tiếp tục điều trị thêm đã, chứ chưa có kết luận phải mổ lại. May quá, hy vọng sức khỏe cháu tốt lên. Hôm nay cháu bị sốt nhẹ, chưa biết vì lý do gì ???

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
333
0
0

T&G

Hôm qua BS Hiếu đã cùng BS Hà xem lại trường hợp của cháu Thịnh. Nói chung là ca của cháu rất phức tạp. Các bs đang định cho cháu về chờ khi nào lành vết thương rồi sẽ mổ lại lần nữa. Mổ lần này để thay hoặc là sửa 2 bên van tim. Nhưng vì bố cháu muốn cháu được ở lại viện điều trị rồi chờ mổ luôn, nên chưa có quyết định chính thức về hay ở lại. Khổ thân cháu quá, mổ đến 5 lần rồi mà vẫn chưa khỏi. Các bs trong khoa C1 rất thông cảm với 2 bố con cháu. Thường tạo điều kiện giúp đỡ nhưng bố cháu thì buồn phiền và nản lòng lắm rồi:(.

384
0
16

tho2006

Member

Hôm qua BS Hiếu đã cùng BS Hà xem lại trường hợp của cháu Thịnh. Nói chung là ca của cháu rất phức tạp. Các bs đang định cho cháu về chờ khi nào lành vết thương rồi sẽ mổ lại lần nữa. Mổ lần này để thay hoặc là sửa 2 bên van tim. Nhưng vì bố cháu muốn cháu được ở lại viện điều trị rồi chờ mổ luôn, nên chưa có quyết định chính thức về hay ở lại. Khổ thân cháu quá, mổ đến 5 lần rồi mà vẫn chưa khỏi. Các bs trong khoa C1 rất thông cảm với 2 bố con cháu. Thường tạo điều kiện giúp đỡ nhưng bố cháu thì buồn phiền và nản lòng lắm rồi:(.
Cầu mong bố cháu đủ nghị lực để cùng con vượt qua nỗi đau này, cầu mong con đủ sức khỏe để chịu đựng ca mổ tiếp theo. Điều kỳ diệu nhất định phải đến!

431
0
0

luongtam

Thịnh được ra viện và đã về đến nhà. Vết mổ vẫn chưa thực sự khô hẳn. BS hẹn một tháng sau xuống khám lại. Con chắc vẫn phải mổ lần nữa.

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: Giúp cậu bé Thịnh ở Thanh Ba, Phú Thọ mổ tim (Cả 2 anh em cùng bị tim bẩm sinh)01.09

Tổng kết đợt 2
Tổng còn lại 8070K
04.05 Thứ 7 chị vào thăm bé Thịnh. Trông bé gầy và xanh lắm. Đỡ đau nên bé có vẻ tươi tỉnh hơn. Mua cho bé 1 hộp Pediasure 900g và đưa bố bé 1 triệu tạm ứng viện phí.
5.05 T&G hay mặt Nhóm em đã gửi bố cháu 500k đỡ phần nào các chi phí cho 2 bố con
15.05 T&G Thay mặt nhóm em gửi bố cháu 500k để mua thức ăn bồi dưỡng thêm cho cháu.
15.05 Bông băng và thuốc chị Thủy mua hết 300k
19.05 T&G Thay mặt nhóm, em đã mang thuốc bông băng và betadine do chị Thủy Lươngtâm mua vào cho cháu. Và cho cháu 1 hộp sữa PediaSure 365k
Ngày 31.05 T&G Thay mặt nhóm mình đã mang quà mùng 1.6 cho cháu và 1 hộp sữa PediaSure 365k, đưa bố cháu 500k để mua thức ăn bồi dưỡng thêm cho cháu.
Ngà 20.06 T&G Thay mặt nhóm, mình đã gửi bố cháu 1000k,
Ngày 25.06 luongtam Sau khi gọi điện cho ALnML, thay mặt Quỹ chị đã gửi cho bố cháu 2 triệu để chia sẻ phần nào khó khăn cho gia đình.
Ngày 27.07 T&G Thay mặt nhóm CSTT em đã mua một hộp sữa PediaSure 365k để cháu bồi dưỡng và 500k hỗ trợ bố cháu lo thêm phần viện phí trong nhưng ngày nằm viện tới.
Ngày 20.08 T&G Thay mặt nhóm mình mua hộp sữa Pedia Sure cho cháu
Tổng chi 8123K

Trích quỹ 8117K - 8070K = 53K
Xin cảm ơn sự quan tâm của các bố các mẹ @};-:x

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
499
0
0

Shortee2009

Sao lần nào mổ xong bác sĩ cũng nói là thành công ... dể rồi phải mổ di mổ lại 4-5 lần :(
Mổ 1 lần là dã mệt lắm rùi ... dừng nói chi nhiều lần như vậy huhuhu. Cầu mong cháu và gia dình có thêm nhiều nghị lực dể vượt qua giai doạn khó khăn này ... hãy cố lên nhé
:cstt09: