(MS138.2/CN) 3.2009 Giúp cậu bé Thịnh ở Thanh Ba, Phú Thọ mổ tim (cả 2 anh em cùng bị tim bẩm sinh)

1,904
0
36

291179

Active Member
Ðề: Giúp cậu bé Thịnh ở Thanh Ba, Phú Thọ mổ tim (Cả 2 anh em cùng bị tim bẩm sinh)01.09

Em là thành viên mới đang loay hoay chưa biết giúp cháu thì gửi vào tài khoản nào. Các chị giúp em với nhé. Em cám ơn!
đây bạn nhé!:love:

Ngô Thị Phương Loan
Ngân hàng Vietcombank , TW
Số TK: 0011000871618
Tel. 0913569988
Email: cstt.org@vnn.vn; gianghuong2212@yahoo.com

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: Giúp cậu bé Thịnh ở Thanh Ba, Phú Thọ mổ tim (Cả 2 anh em cùng bị tim bẩm sinh)01.09

:sad:Hôm nay Thịnh hơi sốt nên bác sĩ chưa cho về. Không biết như thế là không may hay may đây nữa.

Ánh gọi cho chị nhưng không thấy nói gì. Cái gì giúp được chị giúp ngay mà.:smiling:
Giúp vụ bé Thịnh thôi ạ.
Vâng sao lo quá thế, sốt là nhiễm trùng hay sốt dịch nữa. Ôi .:sad:

333
0
0

T&G

Sáng này bố cháu nói Thịnh bị sốt hơn 38 độ, vết khâu vẫn chưa lành, vẫn rỉ nước. Khả năng vẫn bị nhiễm trùng:sad:. Bs định cho cháu về, nhưng thấy tình hình sức khỏe cháu chưa được tốt nên quyết định để sang tuần mới cho ra viện. Mặc dù bs đã động viên là sau một thời gian vết thương sẽ lành hẳn, nhưng bố cháu vẫn lo lắng và buồn phiền lắm.

Chị Thủy đã mua bông băng và betadine rửa vết khâu:rose:. CN em sẽ mang vào cho cháu.

Thay mặt nhóm em gửi bố cháu 500k để mua thức ăn bồi dưỡng thêm cho cháu. Bố cháu cảm ơn mọi người nhiều ạ:love:.
Bông băng và thuốc chị Thủy mua hết 300k. Tks chị nhiều:rose::rose:

251
0
0

Me Mickey

Cháu nằm ở C1 Viện Tim mạch Bạch Mai. Hôm trước chị vào thì ở phòng hồi sức, không biết hôm nay đã chuyển phòng chưa. Em vào đó thì gọi điện hỏi lại bố cháu xem đang nằm ở phòng nào. Điện thoại của gia đình cháu: anh Thủy 01666956848
Bác ơi! bé Thịnh còn ở viện không, em định vào thăm cháu CN này, hôm nay em mới biết tin này, em thật đoảng quá.

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Bác ơi! bé Thịnh còn ở viện không, em định vào thăm cháu CN này, hôm nay em mới biết tin này, em thật đoảng quá.
Thịnh có khả năng mổ lại, nhiễm trùng năngj lắm. Sáng nay Ánh T&G sẽ vào thăm Thịnh

333
0
0

T&G

Ðề: Giúp cậu bé Thịnh ở Thanh Ba, Phú Thọ mổ tim (Cả 2 anh em cùng bị tim bẩm sinh) 01.2009

Sáng nay em đã vào thăm cháu Thịnh. Buồn lắm các mẹ ạ:sad:. Hôm qua sau khi rút chỉ Bs bảo vết thương sưng đỏ và vẫn chảy dịch vàng. Khả năng sáng mai cháu Thịnh sẽ phải mổ lại do vết mổ vẫn bị nhiễm trùng nặng. Đây sẽ là lần thứ 3 cháu mổ, qua 2 đợt mổ đầu, sức khỏe của cháu yếu đi nhiều, gầy lắm ạ:crying:. Sáng nay bs lấy máu để xét nghiệm mà không thể lấy được:sad:. Em không dám chụp ảnh nữa, trông cháu yếu quá.
Mẹ và chú của cháu đã xuống để chăm cháu, cả nhà lo lắng lắm. Bố cháu gọi cho em từ sáng sớm, nói rất buồn và lo lắng cảm thấy tinh thần suy sụp vô cùng. Thấy mọi người mổ rồi về hết mà con mình thì còn ở lại chưa biết ngày nào mới bình phục hoàn toàn. Mẹ cháu thì vừa nói cảm ơn mọi người đã quan tâm giúp đỡ cháu vừa khóc. Cứ nói sao cháu khổ thế, mổ lại còn đau đớn hơn nhiều so với lần đầu...Chỉ biết động viên chị, rồi vội bước đi:crying:, em chẳng dám quay đầu lại...:crying:

333
0
0

T&G

Ðề: Giúp cậu bé Thịnh ở Thanh Ba, Phú Thọ mổ tim (Cả 2 anh em cùng bị tim bẩm sinh) 01.2009

Thay mặt nhóm, em đã mang thuốc bông băng và betadine do chị Thủy Lươngtâm mua vào cho cháu. Và cho cháu 1 hộp sữa PediaSure 365k để bồi dưỡng cho cháu có sức thêm sức khỏe.

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Đã quen T&G bao năm rồi, em đã làm bao trường hợp mà hôm nay đọc đoạn em viết thế, rằng ko dám quay lại :crying::crying:
Hãy xin một lời chúc tốt đẹp và may mắn cho Thịnh vào ca mổ ngày mai:sad:

333
0
0

T&G

Đã quen T&G bao năm rồi, em đã làm bao trường hợp mà hôm nay đọc đoạn em viết thế, rằng ko dám quay lại :crying::crying:
Sáng này bố cháu gọi điện thoại cho em sớm lắm, giọng lo lắng và buồn vô cùng. Nhưng do công việc buổi trưa em mới vào, đúng lúc cháu và bố mẹ, chú đang ăn cơm. Thấy em tất cả đều đứng dậy và tỏ thái độ mừng lắm. Thực sự em thấy cảm động vì họ mong mình, muốn chia sẻ và cũng không có người quen ở HN. Mà cháu thì gầy yếu, bố thì buồn, còn mẹ càng nói càng khóc to:crying:. Em căng thẳng quá:crying:, buổi chiều đi lễ về có chút lộc cho cháu mà cũng không dám vào, đành gọi bố cháu ra cổng Viện rồi gửi lại. Thôi không buồn nữa, ngày mai sẽ tốt đẹp, chắc chắn thế:rose:. Mà mình còn nhiều việc để làm chị nhỉ...

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Thôi không buồn nữa, ngày mai sẽ tốt đẹp, chắc chắn thế:rose:. Mà mình còn nhiều việc để làm chị nhỉ...
Hai cái bà này, làm cho người ta khóc đấy nhá:crying::crying:

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Mong ngày mai cháu Thịnh mổ tốt đẹp...

1,904
0
36

291179

Active Member

Nếu có một điều ước duy nhất, em xin giành tặng cháu Thịnh ngay bây giờ, mong ca mổ của con hôm nay thành công tốt đẹp em chỉ cần hai chữ "MAY MẮN " cho Thịnh. Cố lên con nhé!

251
0
0

Me Mickey

Trưa nay có mẹ nào vào thăm con cho tớ đi ké với nhé.

40
0
0

gaumeoyeu1912

cho em đi với ạ.
Trưa nay em k phải về với con, em nhờ được bà nội trông rồi.:smiling:
ai đi thì nt cho em với, em chưa vào thăm Thịnh bao giừo cả.

31
0
0

Chandat

Giúp vụ bé Thịnh thôi ạ.
Vâng sao lo quá thế, sốt là nhiễm trùng hay sốt dịch nữa. Ôi .:sad:
Chị ơi em gửi bé Thịnh 300k hôm nay, chị check giúp em nhé! - Cám ơn chị!

431
0
0

luongtam

Hôm nay cháu Thịnh đỡ sốt rồi. Mai bác sĩ sẽ kiểm tra lại, có thể là không phải mổ lại nữa:smiling: Chiều đi làm về chị sẽ rẽ vào thăm cháu.

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Xin lỗi moi ng sáng nay cùng Ánh T&G đi vào Hà Đông có gọi biết Thịnh ko phải mổ nữa. Chưa kịp on để báo cùng mọi ng

333
0
0

T&G

Hôm nay cháu Thịnh đỡ sốt rồi. Mai bác sĩ sẽ kiểm tra lại, có thể là không phải mổ lại nữa:smiling: Chiều đi làm về chị sẽ rẽ vào thăm cháu.
Chị, hôm nay em bận rồi, chị vào thăm xem tình hình cháu thế nào nhé:rose:. Cháu không phải mổ thì mừng quá:love:

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

20/05/09 300,000.00 bo: Luu hong phuong chuyen tien den nh ngoai thuong trung uong. Giup be thin h mo tim.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên: