(MS151/CN) 05.05.2009 - Hải Phòng bé trai 1,5 tháng bị bỏ rơi cần giúp đỡ

273
0
0

NganHa

Ðề: Hải Phòng Bé trai 1,5 tháng bị bỏ rơi cần giúp đỡ

Cảm ơn chị Hà, chị Tâm và các mẹ đã cho Nghé một mái ấm, con sinh ra tuy không may mắn nhưng lại được bù đắp vì đã được gặp các mẹ, sau này lớn lên con sẽ trở thành một cậu bé khỏe mạnh, ngoan ngoãn và hiếu thảo, nhất là với mẹ Hà nhé :x Chị Hà ơi, thời gian đầu tuy hơi vất vả nhưng cứ nhìn thấy con lớn lên từng ngày thì bao nhiêu mệt mỏi lại tan biến hết, em cũng đang thèm một thằng cu mà chưa được đây :) hôm nào lên HN phải ghé qua sờ của cu Nghé một tí lấy may, và cũng để gặp chị nữa, mong một ngày gần đây :x

384
0
16

tho2006

Member

Ngốc ơi, nếu gọi cho tớ thì máy bật 24/24 mà, giờ về học thuộc số đt của tớ đi nhá:)
Xìpam phát. Máy của chị chỉ có ông xã nhà em thuộc thôi, em còn chưa lưu mới chết chứ. Cứ định Pm xin lỗi chị mà rồi lại quên.:D

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Các chị ơi, cho em địa chỉ và số điện thoại của chị Hà với. Có ai đến chơi với con không, cho em đi cùng với nào. hic

384
0
16

tho2006

Member

Các chị ơi, cho em địa chỉ và số điện thoại của chị Hà với. Có ai đến chơi với con không, cho em đi cùng với nào. hic
Đây này, ngõ 351 - Đường Lĩnh Nam, chị đi vào ngõ, đi thẳng hết ngõ, qua một cái trường, đến chỗ ko thể đi được nữa thì rẽ trái và dừng lại gọi điện cho chị Hà nhé (ĐT chị Hà PM trong hộp tin nhắn nhé)

11
0
0

minhkhanh

mình đã biết thông tin là bé đã được một mẹ nhận nuôi rồi. Bạn có biết địa chỉ của bé hiện tại đang ở đâu không để mình còn chia xẻ. Mình cung đang có con nhỏ nên biết đâu mẹ nhận nuôi bé cần tư vấn gì đó. Nếu có thông tin gì thì liên lạc với mình nhe!
Thân!

84
0
0

Mẹ tiểu xu

Chị Hà ơi :) Em gửi lời cầu chúc bình an cho cả 2 mẹ con nhé .
Vẫn nhớ mãi ánh mắt tha thiết của Chị từ lần đi cùng nhau lên Minh Đức và Việt Lâm .
Trân trọng lắm tấm lòng của Chị :)
Dù sau này mọi thứ có ra sao , nhưng Em tin Chị sẽ luôn là người phụ nữ tuyệt với nhất và là 1 người Mẹ hạnh phúc nhất .

2
0
0

BI IN

Chào các mẹ. Em là thành viên mới em đã theo dõi và đọc hết các tin của các mẹ về con. Em vô cùng cảm phục chị Hà và các mẹ trong CSTT. Em hiện đang con nhỏ nhưng em sẽ thu xếp đến thăm gia đình mới của con và con trong 1 ngày gần đây. Em đã ghi địa chỉ nhà chị Hà vậy cho em thêm số đt nữa với.

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Hôm nọ em có bàn với chị Cam rồi, và chị Tâm CTB có biết là chúng mình sẽ cùng quyên góp cho con một sổ tiết kiệm nhỏ phòng khi trái gió trở trời chị Hà có cái để xoay sở ngoài khoản tiền mà nhiều người đã quyết định giúp con hàng tháng. Nhẽ là mở topic mới, nhưng chị Cam đi vắng nên thôi em giờ cũng nhiều sự phiền lòng lắm rồi, em kêu gọi luôn ở đây ạ. Ai góp thì góp cùng em rồi mở chung một sổ tiết kiệm tặng bé Nghé và chị Hà nhân dịp con về với mẹ.

Chị Loan ạ, như em đã nhắn cho chị, số tiền gia đình em đã ủng hộ 10 triệu làm trang web, em xin phép chuyển sang cho các trường hợp cụ thể và thiết thực hơn. Với bé Nghé, em ủng hộ 3 triệu làm sổ tiết kiệm cho con. Số tiền còn lại em sẽ ủng hộ dần vào các trường hợp khác. Em cảm ơn chị nhiều.

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

Hôm nọ em có bàn với chị Cam rồi, và chị Tâm CTB có biết là chúng mình sẽ cùng quyên góp cho con một sổ tiết kiệm nhỏ phòng khi trái gió trở trời chị Hà có cái để xoay sở ngoài khoản tiền mà nhiều người đã quyết định giúp con hàng tháng. Nhẽ là mở topic mới, nhưng chị Cam đi vắng nên thôi em giờ cũng nhiều sự phiền lòng lắm rồi, em kêu gọi luôn ở đây ạ. Ai góp thì góp cùng em rồi mở chung một sổ tiết kiệm tặng bé Nghé và chị Hà nhân dịp con về với mẹ.

Chị Loan ạ, như em đã nhắn cho chị, số tiền gia đình em đã ủng hộ 10 triệu làm trang web, em xin phép chuyển sang cho các trường hợp cụ thể và thiết thực hơn. Với bé Nghé, em ủng hộ 3 triệu làm sổ tiết kiệm cho con. Số tiền còn lại em sẽ ủng hộ dần vào các trường hợp khác. Em cảm ơn chị nhiều.
Em không có nhiều, xin góp 100K.
Mong có nhiều bàn tay để quyển sổ ấy sớm hiện hữu!

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Mừng cho Nghé quá đi mất. Cảm ơn chị Hà, cảm ơn các chị! @};-@};-@};- Các mẹ Hà Nội cùng chung tay với chị Hà nhé!:x

19
0
0

Hà Dím

Hôm nay em đọc đc bài trên TTOL.Thật mừng cho Nghé vì gặp đc các mẹ.Em cũng xin đc tham gia diễn đàn,mong làm quen với các me, anh chị trong diễn đàn và đặc biệt là đc chia sẻ tình thương...để thấy cuộc đời này có ý nghĩa biết bao.

0
0
0
B

Bừa

Guest

67
0
0

childlike mother

Eo ui bác Bừa chụp hình em Nghé khoe hàng khủng quá cơ....:">

Nghé ơi, yêu nhắm...:x
Chiều nay em cũng xin CK ít quà cho Nghé con nha :-*

40
0
0

gaumeoyeu1912

em cũng vừa đọc đc bài ở tintuconline...xúc động quá, em chuc mừng 2 mẹ con. Thật lòng em k biết nói giò hơn nữa...hôm nào em qua thăm chị và con.@};-@};-@};-

0
0
0
B

Bừa

Guest

Nghé thân mến!
tớ vừa nhận được 1 tin rất vui. có 1 Mẹ ở tận trong miền nam tên là Thủy ở công ty KMC gửi cho cậu 1 thùng sữa nan (12 hộp - bước 1). Mai tớ chở đến cho cậu nhé. Mẹ Thủy có dặn tớ bảo Cậu cứ uống tẹt ga hết là Mẹ lại gửi tiếp ra. Cậu sướng nhé!!! tớ cai sữa lâu rồi nhưng nghe thâys thế này .... cũng muốn tái nghiện..

Thay mặt gia đình nhà Nghé trân trọng cảm ơn chị Thủy. Chúc chị sức khỏe và HP. @};-@};-chúc công ty chị làm ăn phát đạt và thịnh vượng.!!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
36
0
0

number0

Các mẹ ơi, các mẹ lập sổ tiết kiệm cho mẹ con Nghé àh ? Em chẳng biết sử dụng sổ tiết kiệm như nào.
Em ở HCM trước giờ chỉ biết xài ATM thôi, nên không biết chuyển cho Nghé thế nào. Có mẹ nào gần chỗ Nghé có số tài khoản VCB không, em nhờ chuyển cho bé 100K , nhờ mẹ chuyển giùm cho Nghé.

Hôm nay. đọc tin tức về Nghé mà vừa buồn lại vừa vui vừa lo. Đầu tiên đọc tin trên báo online, sau đó lại ngồi đọc hết 72 trang Topic này. Buồn vì vẫn còn nhiều mảng đời kém may mắn, vui vì một câu chuyện kết thúc có hậu. Nhưng vẫn lo vì chắc chắn đâu đó vẫn còn những số phận như vậy.
Càng đọc càng cảm thấy cần phải dành nhiều tình thương cho Pingu hơn (ku nhóc nhà em, sắp được 5 tháng, rất giống Nghé:)))

Mẹ nào có VCB thì cho em nhờ nhé !
My Y!M : motbanwenghiten

1,557
0
0

Camellia

Tối nay tớ qua thăm con đây. Đi cùng ko nào? Đi đi cho vui đi, mình cũng chưa biết đường đây này. Khoảng 6h đi???