(MS151/CN) 05.05.2009 - Hải Phòng bé trai 1,5 tháng bị bỏ rơi cần giúp đỡ

3
0
0

Me be Tommy

Ðề: Hải Phòng Bé trai 1,5 tháng bị bỏ rơi cần giúp đỡ

Lần đầu tiên em tham dự diễn đàn này em rất vui và thực sự cảm động trước tấm lòng nhân hậu của các mẹ.
Xin chúc mừng chị Hà và Nghé con. @};-
Dù lần đầu tham gia diễn đàn nhưng em đã có duyên biết chị Hà từ trước và cũng đã đến thăm Nghé con trong BV. Qua đây em xin góp 200k vào số TK cho con, em sẽ chuyển khoản vào TK của chị Loan vào ngày mai ạ. Một lần nữa cảm ơn các mẹ và cảm ơn chị Hà đã đem đến cả trời yêu thương cho Nghé con và mang mọi người đến gần nhau hơn @};-

36
0
0

number0

Chiều nay đã góp cho Nghé 100k. Đuôi là ..212. Gia đình mới cũng còn khó khăn, chưa có ĐK nhiều mà :)
Từ sáng đến giờ các mẹ biết thông tin nên chia sẻ nhiều quá ạ. Mừng quá ! Chỉ có mấy tiếng đồng hồ từ chiều đến giờ thôi mà. Cảm động quá. :(
Kiểu này Nghé yên tâm mà lớn nhé ! :x

1,557
0
0

Camellia

Chị Hà ơi (cho em gọi tên chị theo nick nhé), em xem ảnh rồi, cảm động quá và em khâm phục chị lắm.

Nhà em sắp chuyển nhà vào Nam, em có nhã ý gửi lại nhờ chị dùng hộ giùm em 1 chiếc tủ lạnh (em cũng mới mua) để chị để đồ cho Nghé và 1 chiếc máy giặt để chị có nhiều thời gian hơn chơi với Nghé sau mỗi buổi chiều về, chị ơi, em biết là các mẹ trong cstt lo lắng cho con nhiều lắm, em không làm được gì nhiều, chỉ có chút tấm lòng thật thôi chị ah, chị cố gắng nhận cho em vui chị nhé. Em cũng muốn gửi lại ít đồ chơi, quần áo của bé Sóc nhà em để Nghé dùng thêm vì em biết các mẹ nhà mình vô cùng chu đáo nhưng em sợ những ngày trời mưa chị chưa kịp hong khô.

Em cám ơn chị nhiều lắm.
Em tìm nút cám ơn hy vọng sẽ bấm nó thêm cả trăm lần, nhưng nghĩ đi nghĩ lại trăm lần để cám ơn chị và mọi người cũng không đủ.

Thôi em chả khách sáo làm gì, vì mình là cùng một nhà cơ mà, và cùng có chung con giai là cu Nghé, chị nhỉ???

:x:x:x

1,557
0
0

Camellia

Chiều nay đã góp cho Nghé 100k. Đuôi là ..212. Gia đình mới cũng còn khó khăn, chưa có ĐK nhiều mà :)
Từ sáng đến giờ các mẹ biết thông tin nên chia sẻ nhiều quá ạ. Mừng quá ! Chỉ có mấy tiếng đồng hồ từ chiều đến giờ thôi mà. Cảm động quá. :(
Chắc bạn cũng mới lập gia đình? Cám ơn tấm lòng của bạn rất nhiều, và chúc gia đình bạn luôn hạnh phúc, có những baby đáng yêu và tiếng cười ngập tràn nhà bạn...
(mình rất ngưỡng mộ vợ bạn, vì đã có một người chồng thật nhân hậu :D )

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Chị Hà ơi (cho em gọi tên chị theo nick nhé), em xem ảnh rồi, cảm động quá và em khâm phục chị lắm.

Nhà em sắp chuyển nhà vào Nam, em có nhã ý gửi lại nhờ chị dùng hộ giùm em 1 chiếc tủ lạnh (em cũng mới mua) để chị để đồ cho Nghé và 1 chiếc máy giặt để chị có nhiều thời gian hơn chơi với Nghé sau mỗi buổi chiều về, chị ơi, em biết là các mẹ trong cstt lo lắng cho con nhiều lắm, em không làm được gì nhiều, chỉ có chút tấm lòng thật thôi chị ah, chị cố gắng nhận cho em vui chị nhé. Em cũng muốn gửi lại ít đồ chơi, quần áo của bé Sóc nhà em để Nghé dùng thêm vì em biết các mẹ nhà mình vô cùng chu đáo nhưng em sợ những ngày trời mưa chị chưa kịp hong khô.

Em cám ơn chị nhiều lắm.
Thế này là tớ sắp mất 1 khách hàng sộp hải sản à?

14
0
0

conheodat157

Em cám ơn chị nhiều lắm.

Thay mặt các mẹ cám ơn mẹ nó thật nhiều.mẹ nó chu đáo quá.Món quà mà mẹ nó gửi có lẽ rất hưu ích cho mẹ con nhà Nghé bây giờ.Mẹ nó làm mình xúc đông lắm.Chúc mẹ nó và gia đình có thật nhiều sức khỏe và hạnh phúc.

14
0
0

conheodat157

Hjhj....bố Number0 là một người đàn ông có tấm lòng...chúc gia đinh bố Number0 luôn hạnh phúc

14
0
0

conheodat157

Em cũng xin góp 500k vào sổ tiết kiệm của con nhé. Em sẽ chuyển khoản cho chị Loan. Yêu Nghé con của mẹ :-*:-*:-*
Nghé của mẹ yên tâm mà lớn nhá con.Có các mẹ luôn yêu thương và chăm sóc cho con dù chưa một lần được nhìn thấy con và ôm con vào lòng.Trong thâm tâm các mẹ đã xem con là một phần yêu thương của các mẹ rồi

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

Em nhẩm tính sơ sơ đã khoảng hơn 8 triệu
Cố lên cả nhà ởi!

1,904
0
36

291179

Active Member

Em cám ơn chị nhiều lắm.
Nghé :con cảm ơn mẹ Bích Thuỷ, con yêu mẹ!:x

177
0
0

metuquan

Nghé ơi, thế là con đã có một người Mẹ rồi, trên đời này có ai tốt được như Mẹ đâu con, vòng tay người Mẹ sẽ che chở cho con suốt cuộc đời này, bão tố mưa sa con cũng không sợ nữa. Sinh ra thân phận đã là đứa trẻ mồ côi không cha không Mẹ mà con còn gánh trên mình bao bạo bệnh nữa. Lần đầu tiên nhìn thấy con bên Viện mắt mẹ cứ để cho dòng nước mắt tuôn rơi không kìm nén được, Mẹ nghĩ ai nhìn thấy con đều có xúc cảm như thế chứ không phải riêng mình mẹ, vì con trông quá tội nghiệp, gày gò ốm yếu, hai mắt...cái đầu thì bẹp dúm. Đến giờ phút này mà mẹ vẫn nguyên tâm trạng vui mừng, hạnh phúc từ khi biết chắc chắn người Mẹ Can đảm đã nhận nuôi con, nuôi con người Mẹ ấy sẽ phải hy sinh, vất vả rất nhiều vì con đâu có được như những đứa trẻ lành lặn khác, mẹ khâm phục người Mẹ ấy, từ đáy lòng Mẹ cũng luôn biết ơn người Mẹ ấy. Con biết không nhiều khi trong thâm tâm mẹ cũng tự trách mình mọi việc nên để cho tự nhiên, có cái duyên thì nó sẽ tự đến nhưng tấm lòng của người mẹ đã thúc giục mẹ, mẹ không thể chịu đựng nổi ý nghĩ con sẽ về một trại trẻ mồ côi, vì con đã quá bất hạnh rồi, hiện hữu trên đời chưa được 03 tháng mà đã bị bỏ rơi đến hai lần. Mẹ thầm cám ơn trời, Phật đã cho con bao nhiêu là ông bố, bà mẹ kề vai, sát cánh bên nhau chung sứa chung lòng cho con một cuộc sống mới. Nghé ơi biết rằng đường đời con đi vẫn còn chông gai lắm, cho dù có sự giúp đỡ của bao tấm lòng nhưng người Mẹ can đảm của con vẫn là chính, mà công việc của Chị thì bấp bênh, đồng lương còm cõi, nhà cửa thì...Nhân đây mẹ cũng tha thiết nhờ cậy tất cả mọi người có mọi mối quan hệ có thể giúp đỡ được Mẹ của con tìm một công việc khác bảo đảm cho cuộc sống của hai Mẹ con con chứ thật tình mẹ vấn lo lắm. Một vài lời tri ân với con mong con khôn lớn không phụ lòng người Mẹ can đảm của con Nghé ơi.

349
0
0

bichthuyhn

Thế này là tớ sắp mất 1 khách hàng sộp hải sản à?
Bà chủ này chán lắm, cho ăn 1 bữa rồi cho nhịn luôn đến nay còn nói gì nữa đây chị ơi. Thèm mà có biết làm sao mà mua đâu. Tuần này có không chị để nhà em xin bác 1 bữa ?

14
0
0

conheodat157

Nghé ơi, thế là con đã có một người Mẹ rồi, trên đời này có ai tốt được như Mẹ đâu con, vòng tay người Mẹ sẽ che chở cho con suốt cuộc đời này, bão tố mưa sa con cũng không sợ nữa. Sinh ra thân phận đã là đứa trẻ mồ côi không cha không Mẹ mà con còn gánh trên mình bao bạo bệnh nữa. Lần đầu tiên nhìn thấy con bên Viện mắt mẹ cứ để cho dòng nước mắt tuôn rơi không kìm nén được, Mẹ nghĩ ai nhìn thấy con đều có xúc cảm như thế chứ không phải riêng mình mẹ, vì con trông quá tội nghiệp, gày gò ốm yếu, hai mắt...cái đầu thì bẹp dúm. Đến giờ phút này mà mẹ vẫn nguyên tâm trạng vui mừng, hạnh phúc từ khi biết chắc chắn người Mẹ Can đảm đã nhận nuôi con, nuôi con người Mẹ ấy sẽ phải hy sinh, vất vả rất nhiều vì con đâu có được như những đứa trẻ lành lặn khác, mẹ khâm phục người Mẹ ấy, từ đáy lòng Mẹ cũng luôn biết ơn người Mẹ ấy. Con biết không nhiều khi trong thâm tâm mẹ cũng tự trách mình mọi việc nên để cho tự nhiên, có cái duyên thì nó sẽ tự đến nhưng tấm lòng của người mẹ đã thúc giục mẹ, mẹ không thể chịu đựng nổi ý nghĩ con sẽ về một trại trẻ mồ côi, vì con đã quá bất hạnh rồi, hiện hữu trên đời chưa được 03 tháng mà đã bị bỏ rơi đến hai lần. Mẹ thầm cám ơn trời, Phật đã cho con bao nhiêu là ông bố, bà mẹ kề vai, sát cánh bên nhau chung sứa chung lòng cho con một cuộc sống mới. Nghé ơi biết rằng đường đời con đi vẫn còn chông gai lắm, cho dù có sự giúp đỡ của bao tấm lòng nhưng người Mẹ can đảm của con vẫn là chính, mà công việc của Chị thì bấp bênh, đồng lương còm cõi, nhà cửa thì...Nhân đây mẹ cũng tha thiết nhờ cậy tất cả mọi người có mọi mối quan hệ có thể giúp đỡ được Mẹ của con tìm một công việc khác bảo đảm cho cuộc sống của hai Mẹ con con chứ thật tình mẹ vấn lo lắm. Một vài lời tri ân với con mong con khôn lớn không phụ lòng người Mẹ can đảm của con Nghé ơi.
Mẹ nó yên tâm.Lúc nào bên cạnh mẹ con chị Nghé cũng có các ông bố,bà mẹ khác chung tay nuôi dưỡng Nghé...Bé Nghé lớm lên sẽ là một chàng trai nhân hậu và can đảm vì Nghé con đã được bảo bọc và lớn lên từ những yêu thương như thế...Mẹ con Nghé hãy kiên cường lên nhá...

14
0
0

conheodat157

Có bố mẹ nào ở đầu cầu Sài Gòn cho em biết là ngày mai 01/07/2009 thì SG of ở địa chỉ nào lúc mấy giờ không?

72
0
0

April

@ chị Loan: Em góp 200K cùng các mẹ làm sổ tiết kiệm cho Nghé con chị nhé. (...6302 ạ)

2,651
0
0

Khai Tâm

Thật cảm động. Chúc mừng Nghé có một tổ ấm yêu thương, chúc mừng Mẹ Hà TN có một nguồn vui và nhiều sự chia sẻ @};- @};- @};-

Có bố mẹ nào ở đầu cầu Sài Gòn cho em biết là ngày mai 01/07/2009 thì SG of ở địa chỉ nào lúc mấy giờ không?
OFF LẦN 2 - PRESS CAFE TRƯA THỨ TƯ 01/07 Tổ bánh Ngọt Ngào CSTT - SG tổ chức offline.:x

Nếu muốn đăng ký thành viên hội bánh, conheodat157 vào link này nhé: http://chiasetinhthuong.org/diendan/group.php?groupid=1 :)

311
0
0

yingtiti

Đọc tin về bé Nghé mà thương con quá cơ. Cầu mong con luôn mạnh khỏe để các mẹ và đặc biệt là mẹ Hà luôn vui.

73
0
0

Sunbeam

Đọc bài báo viết về hai mẹ con Nghé thật cảm động, chúc hai mẹ con mạnh khỏe và hạnh phúc. Yêu Nghé con và chị Ha_Tn thật nhiều@}

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Thay vì góp tiền làm sổ cho con, mình và chị Bichthuy đang bàn hướng là mua bảo hiểm giáo dục cho con để lớn lên con có tiền đi học, sẽ tính lại kỹ xem hết bao nhiêu, nếu đủ thì mình và chị Thủy sẽ làm riêng vụ đó. Còn lại mọi người cứ làm sổ tiết kiệm cho con nhé. Cảm ơn cả nhà.

Cảm ơn chị Thủy nhiều, ko những mang tủ lạnh sang chị Hà mà giờ tủ tiếc các loại đồ trong nhà chị Thủy cũng huy động sang nhà chị Hà để chị Hà khỏi phải mua. Cảm ơn chị Thủy nhiều nhiều ạ. :x