(MS159/ĐG) 10.08.2009 - Đấu giá 1 lạng cao ngựa bạch mắt đỏ cho việc xây dựng và duy trì web CSTT

756
0
0

CSTT_Đấu giá

Moderator
* Thông tin về sản phẩm:

Đây là sản phẩm mới 100% do một thành viên xin được giấu tên vì lý do cá nhân ủng hộ quĩ duy trì và nâng cấp website CSTT.

Món quà này của bạn không chỉ là mong muốn đóng góp cho quĩ mà còn gửi gắm nhiều tâm sự. Được sự đồng ý của bạn, CSTT_Đấu giá xin được trích nguyên văn PM của bạn như lời tâm sự gửi đến tất cả các TV của CSTT

Xin chào CSTT_Đấu giá!
Mình có 1 món đồ, thực ra đó là 1 món quà muốn gửi đấu giá. Món quà này có 1 ý nghĩa rất lớn đối với mình - đó là 1 lạng cao ngựa bạch.
Gần đây mình gặp một số chuyện rắc rối ở cơ quan nên rất mệt mỏi, chán nản, chẳng muốn làm gì nữa. Một trong những người bạn của mình (thực ra chị ấy là khách hàng thường xuyên, mình hay trợ giúp chị ấy thôi), hôm trước gặp thấy mình mệt mỏi quá đã gửi tặng 1 lạng cao ngựa bạch. Chị ấy nói "Đây là cao do cơ quan chồng chị tự nấu (chồng chỉ ấy là chỉ huy cấp cao trong quân đội), thấy em mệt mỏi chị gửi tặng một ít, chị hy vọng em có thể lại cười thật tươi".
Mình đã khóc khi nhận món quà đó, khi mình mất niềm tin ở người này hay mình bị người khác lợi dụng, làm tổn thương.. thì vẫn có những người bạn ở bên mình, quan tâm lo lắng cho mình, động viên mình vững bước.
Tham gia CSTT chưa lâu, nhưng mình đã hiểu phần nào vất vả của BQT, của trưởng nhóm, của các thành viên CSTT... Để có thể duy trì được hoạt động mọi người đã phải cố gắng rất nhiều.
Khi đọc bài của chị Loan trong topic Phúc An, mình thấy đau lòng lắm. Với một người dành hết tâm huyết và sức lực cho CSTT như chị, phải nói ra những lời như vậy, phải nghĩ đến chuyện dừng bước.. như tự tay xẻ thịt, moi tim gan mình ra vậy.
Mình muốn gửi món quà này đấu giá lấy tiền ủng hộ xây dựng trang web CSTT, hy vọng rằng có thể góp chút công sức xây dựng CSTT phát triển bền vững.
Có một số vấn đề mình muốn nói rõ khi gửi món quà này:
1. Đây là cao ngựa bạch tự nấu của cơ quan quân đội, bản thân mình rất tin đấy là cao thật nhưng không bất cứ cơ quan nào kiểm chứng.
2. Nếu thành viên nào trúng đấu giá mà có ý kiến về việc thật giả, mình sẽ hoàn lại tiền cho bạn ấy và mua lại cao (coi như tự mình đấu giá)
3. Mình không muốn những người thân biết được tâm sự này của mình (mình sợ làm mọi ng lo lắng) nên xin phép đc dấu tên (khi post đấu giá bạn không cần phải đưa tên mình).
4. Để hiệu quả của món quà này đối với CSTT không chỉ là thu đc bao nhiêu tiền sau khi đấu giá mà còn thể hiện đc tình cảm của 1 thành viên CSTT thực lòng yêu CSTT, CSTT_Đấu giá có thể public PM này.
5. Chỉ một lời với các thành viên CSTT: Trước khi các bạn chia sẻ tình thương với xã hội, xin các bạn hãy yêu thương người trong nhà trước, đừng vì bản thân mình mà làm đau lòng những người đang cùng chung bước, đang cùng sinh hoạt trong ngôi nhà chung.”

* Mô tả sản phẩm:

Cao ngựa được nấu từ ngựa bạch giống ngựa mắt đỏ. Trọng lượng 01 lạng.
Link tham khảo :
http://dongyvietbac.com.vn/index.php?option=com_content&task=view&id=334
http://caongua.com/modules.php?name=News&op=viewst&sid=76

*Thắc mắc:

Hiện món hàng đang được quản lý bởi thành viên Chiptombi ( chị Tâm ) nên các bạn có thắc mắc gì về món hàng thì có thể post câu hỏi ngay trong topic này để được giải đáp hoặc điện thoại theo số: 0903219292

*Cách thức đấu giá:

- Giá khởi điểm: 10.000 VNĐ.
- Mỗi lần trả giá tối thiểu phải là 10k.
- Thời hạn kết thúc là 4h chiều ngày Thứ Hai, 10/08/2009 (căn cứ vào giờ post bài của người tham gia đấu giá).

*Cách thức thanh toán, nhận hàng:

- Khi việc đấu giá kết thúc, CSTT_Đấu giá sẽ thống nhất phương thức thanh toán và hình thức giao nhận hàng với người thắng cuộc hàng đấu giá. Hàng trên 200K sẽ được chuyển đến tận nhà miễn phí trên phạm vi toàn quốc.

Tiền trúng đấu giá xin chuyển về tài khoản:
0451001702829 – Ngô Thanh Hà.
Vietcombank - Chi nhánh Thành Công.

Cảm ơn Bạn đã ủng hộ sản phẩm này @};-

455
0
0

Meyeuconhat

Ðề: (10.08) Đấu giá 1 lạng cao ngựa bạch mắt đỏ

E mở hàng 100K, cho e hỏi công dụng của Cao ngựa với, những khoản này e ngu ngơ lắm :)

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Cho em tham gia 500k@};-

101
0
0

su yeu

E mở hàng 100K, cho e hỏi công dụng của Cao ngựa với, những khoản này e ngu ngơ lắm :)
chị ơi công dung ở link trên đấy, con gái em còi xương quá mua cho con gái dùng thử 200K

101
0
0

su yeu

ui trời post bài xong thấy "hố hàng" rùi:p

6,216
0
36

susu1811

Active Member

http://www.vnmedia.vn/newsdetail.asp?NewsId=85367&Catid=73
Công dụng của cao xương ngựa chữa rất nhiều bệnh.
Em vừa mua cho mẹ chữa bệnh khớp, giờ đang muốn mua tiếp.
Àh xin lưu ý, thuốc gì cũng vậy tùy thuộc vào người bệnh, có người hết bệnh vì thuốc, nhưng có người uống hết thuốc vẫn không hết bệnh.
Riêng cao xương ngựa, có hai loại ngựa thường và ngựa bạch. Ngựa bạch thì đắt hơn ngựa thường.
có người dùng ngựa thường hợp hết bệnh, nhưng có người hợp ngựa bạch dùng thì hết bệnh.
và có người dùng cả hai, đều không hết bệnh.
Khi đi mua cao, người bán cao tư vấn, nếu dùng một lạng thấy đỡ hãy dùng tiếp còn không đỡ thì không nên dùng nữa, vì như thế là không hợp. @};-

610
0
0

MinhMinh

Mình thật sự cảm động khi biết được tâm sự của người bạn giấu tên. Với lý do đáng yêu và đáng trân trọng như thế mình chẳng có lý do gì mà không tham gia cả.
Mình theo 700K

6,216
0
36

susu1811

Active Member

chị ơi công dung ở link trên đấy, con gái em còi xương quá mua cho con gái dùng thử 200K
không sao đâu ạh, chị lại đấu tiếp đi. :x

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Mình thật sự cảm động khi biết được tâm sự của người bạn giấu tên. Với lý do đáng yêu và đáng trân trọng như thế mình chẳng có lý do gì mà không tham gia cả.
Mình theo 700K
1.000.000 ạh:cstt09:

431
0
0

letuanninh

các bác đấu giá sai luật rồi?
cái này em muốn bon tren nhưng thấy đấu giá thế này thi ngại ghê...!
10k và 10k ai tăng vòn vọt vậy...!

431
0
0

letuanninh

em sẽ dình phút 89 em sút một cú cho cả nha ngã ngửa ...!
em quyết dành phần thắng trong vụ này..!:x

431
0
0

letuanninh

Ðang đọc: 7 (6 thành viên và 1 khách)
letuanninh, hamy2k5, Me kem, Meyeuconhat, MinhMinh
hi hi hi:cstt08:

6,216
0
36

susu1811

Active Member

em sẽ dình phút 89 em sút một cú cho cả nha ngã ngửa ...!
em quyết dành phần thắng trong vụ này..!:x
hi.hi tới thứ hai tuần sau lận bác àh :p
Tại em đi mua cao ngựa rồi, nên mới tăng tốc như vậy. Giờ thì về mo , om số :D :cstt04:

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Vậy là bạn cũng cùng chung suy nghĩ với mình :x 1200K ạ. :cstt09: (mình cũng rất thích icon này)
1.210.000 @};-
Anh Tuấn Ninh ơi, anh theo nè:cstt09:

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Cả nhà cho tớ hỏi (vì tớ ngu ngơ khoản đấu giá lắm). Thế người cầm hàng có được tham gia không ạ? Nếu được cho tớ bon chen với. 1.300K :cstt02:

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

Cả nhà cho tớ hỏi (vì tớ ngu ngơ khoản đấu giá lắm). Thế người cầm hàng có được tham gia không ạ? Nếu được cho tớ bon chen với. 1.300K :cstt02:
Theo em hiểu thì ai cũng được đấu hết chị ạ, miễn cứ hết giờ ai trả giá cao nhất là trúng thôi. Cố lên chị ui!:x

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Theo em hiểu thì ai cũng được đấu hết chị ạ, miễn cứ hết giờ ai trả giá cao nhất là trúng thôi. Cố lên chị ui!:x
Em thì hiểu nếu đã được sờ hiện vật rồi, thì càng có quyết tâm cố lấy cho bằng được chị ơi :">
1.310.000k @};-:cstt04:

431
0
0

letuanninh

1510k.....!:cstt07:

1,018
0
0

mymy