(MS171/CN) 23.09.2009 - Con bị bỏ rơi. Hãy cho con cơ hội có một gia đình! (Bé gái sơ sinh bị bỏ rơi ở bv Phụ sản Hải Phòng)

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Sáng qua (22/9) các chị y tá khoa sơ sinh BV trẻ em Hải Phòng gọi điện báo tin có 1 bé gái bị bỏ rơi đang nằm tại khoa. Chiều mẹ CTB, mẹ Tít và Ngân Ha đã sang BV để xác minh thông tin.

Bé sinh ngày 12 tháng 9 năm 2009. Được 1 cô gái đưa vào khoa sơ sinh, làm thủ tục nhập viện xong hồi 16 giờ. Theo lời của cô gái đó, bé sinh non (33 tuần) cùng ngày tại BV Phụ sản, đưa sang nhập viện Trẻ em vì lý do thiếu cân (1.7 kg). Cái này mẹ CTB cũng đang phân vân vì nếu vậy phải có giấy chuyển viện chứ nhỉ. Đến 16h30, cô gái đó nói ra ngoài mua thêm đồ cho bé và không quay lại. Bệnh viện đã làm thủ tục xác nhận trẻ bị bỏ rơi. Đã làm các xét nghiệm. Rất may mắn, con không bị bệnh gì ngoài việc thiếu cân. Đã xét nghiệm cả HIV - âm tính.

Con không có gì, ngoài 1, 2 bộ áo quần mọi người cho. Sữa thì được BV lo. Nhiều người đến trông hay thăm bệnh nhân cùng phòng thương tình cho một vài chục (có 1 quyển sổ nhỏ ghi chép). Tiền đó dùng để mua bỉm, giấy vệ sinh... cho con. Mẹ Tít đã đi mua thêm bình sữa, bỉm, giấy, gối. Sáng nay Mecuahaianh cũng mua thêm cho con áo, quần, khăn sữa, bao tay bao chân... Mẹ CTB cũng đã gửi khoa 400K phòng trường hợp con cần gì các bác y tá sẽ mua ngay.

Trộm vía ngàn lần, con bé teo nhưng xinh xắn và ngoan vô cùng. Theo lời mọi người, con không hề khóc, quấy. Nhiều người vào cứ ao ước là có thể xin con về nuôi luôn (cùng với con của mình). Nhưng tội lắm là con không được chăm. Mọi người ở đó thương, nhưng ai cũng còn con nhỏ (bị bệnh) của mình. Các cô y tá thì đều rất bận, vì đợt này BV nhiều cháu bệnh nặng. Sáng nay mẹ CTB vào trông con đến 1 rưỡi. Con không hề quấy, chỉ nằm vậy, cứ 2 tiếng ăn 1 lần được gần 40 cc. Có 1 lúc thấy trăn trở, kiểm tra thì ra nàng ị (Trộm vía phân đẹp). Thay bỉm xong lại ngủ tít. Giờ mẹ Tít đang ở trong đó với con.

Mẹ CTB thấy ở HP, việc xin bé bị bỏ rơi làm con nuôi không khó. Phía BV có lẽ cũng mong muốn tìm cha mẹ nuôi cho con. Điều này khác với trên HN đúng không? Còn sau 1 thời gian, nếu không có người nhận nuôi con, chắc BV sẽ làm thủ tục chuyển con vào trung tâm.

Nên mẹ CTB hy vọng CSTT là cầu nối đến 1 gia đình nào đó đang thiếu tiếng cười trẻ thơ. Để con có ông có bà, có bố có mẹ. Con chắc chắn sẽ là 1 cô con gái đáng yêu lắm. Nhà mình cố gắng tìm cho con gia đình nhé.

Trước mắt, CSTT Hải Phòng sẽ phân công nhau chăm con.

Ảnh thì bạn Ngân Hà post ngay đây.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
420
0
0

Sông Cấm

Ðề: Con bị bỏ rơi. Hãy cho con 1 cơ hội có gia đình!

Thương con quá, cảm ơn các mẹ Hải PHòng đã ở bên con. Mong con sớm có được gia đình :x

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Máy tính Ngân Hà lỗi, Ngân Hà gửi ảnh cho mẹ CTB post đây:

Bên ngoài trộm vía trông con yêu hơn. Cái ống trên đầu con bác sỹ giải thích là để sẵn khi cần thì truyền thuốc tránh phải lấy ven nhiều lần. Nhưng từ hôm qua đến giờ mẹ CTB chưa thấy dùng.

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Em bé bị vàng da trông thương quá:(

1,557
0
0

Camellia

:( Thương quá, đứt cả ruột! Cầu mong có gia đình nào nhận con về nuôi với!!!

273
0
0

NganHa

Chắc là do trình độ chụp ảnh của em chứ ở ngoài con xinh hơn nhiều, trộm vía đôi mắt rất lanh lợi nhưng hơi buồn, mong là số phận sẽ mỉm cười với con, cho con một mái ấm gia đình. T7 này mọi người đi HN em sẽ vào với con.

1,849
0
0

BB&C

Nhìn con yêu quá. Mong mọi người cùng cố gắng tìm cho con 1 gia đình.

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Thương quá, ai biết có gia đình nào hiếm muộn muốn xin con nuôi thì giới thiệu cho con nhé. Đứa bé đáng yêu thế này, dứt ruột sinh ra, mà nỡ bỏ nó thế là sao???:(

620
0
0

hamy2k5

hôm qua chị T có báo mà hnay em mới vào đọc được cụ thể. thương con lắm, mong sẽ có câu chuyện cổ tích thứ 2 mà nhân vật chính sẽ là con:x
em nhận trông con vào sáng hoặc chiều chủ nhật và ngày thứ 2

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Hixxx..con gái sinh cùng ngày với TR:(. Trộm vía trông con dài, rộng quá:x:x! Em đang nghĩ, giá như em có thể...:(:(

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Em có thân 1 sư thầy ở chùa ở thành phố Hải Dương. Lần trước em kể chuyện các bé mồ côi rất tội nghiệp thì Thầy nói nếu có bé nào bị bỏ rơi thì xin giúp để mang về chùa nuôi. Giờ em mới đọc được tin này. Mai em sẽ liên lạc với nhà chùa để trao đổi cụ thể. Nếu em xin về chùa có được ko ạ? Chùa đó khá lớn, ở trong thành phố, Phật tử đông, hiện có 2 sư thầy nữ còn trẻ & rất yêu trẻ con (thầy trụ trì đang đi học ở nước ngoài). Em nghĩ dù sao thì ở chùa cũng vẫn tốt hơn ở trại trẻ mồ côi. Hơn nữa, chùa đó kinh tế khá, Phật tử đông nên bé sẽ có điều kiện được chăm sóc tốt hơn. Ở chùa thì các mẹ CSTT muốn trợ giúp hay tới thăm con lúc nào cũng ok. Mà ở chùa, nhà chùa nuôi lớn, sau này ở lại chùa hay ra đời thì đó là lựa chọn của bé - em nói điều này để các mẹ ko phải băn khoăn về việc ở chùa có nghĩa là phải xuất gia!

3,310
5
38

thuyvuong

Active Member

thương quá, metyruoi ơi tớ cũng đang nghĩ như cậu này, giá như tớ có thể ...:(

497
0
0

Mẹ Hải Tâm

Tội nghiệp bé quá,mình sẽ qua thăm bé.Mình cũng ở HP, mình cũng muốn cùng các mẹ CSTT HP thay nhau chăm bé. Mình là thành viên mới nên cho mình xin thông tin từ các mẹ HP, đt của hội trưởng hoặc của các mẹ trong hội.

499
0
0

Shortee2009

Thương quá, ai biết có gia đình nào hiếm muộn muốn xin con nuôi thì giới thiệu cho con nhé. Đứa bé đáng yêu thế này, dứt ruột sinh ra, mà nỡ bỏ nó thế là sao???:(
Dồng ý 2 tay 2 chân luôn ... cha mẹ nào mà lại nỡ bỏ dứa con do mình dứt ruột sinh ra như vậy ... dứa bé mới sinh ra dời ... nó dâu có tội tình gì dâu mà nỡ bỏ ngoài dường như vậy nè. Mong là họ sống có trách nhiệm 1 chút thì cuộc dời này sẽ tươi dẹp hơn.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Tội nghiệp bé quá,mình sẽ qua thăm bé.Mình cũng ở HP, mình cũng muốn cùng các mẹ CSTT HP thay nhau chăm bé. Mình là thành viên mới nên cho mình xin thông tin từ các mẹ HP, đt của hội trưởng hoặc của các mẹ trong hội.
Bạn ơi cảm ơn bạn nhiều nhé. Hiện Hải Phòng không có nhiều thành viên lắm, mà đa phần cũng bận rộn và không trốn cơ quan được để sang BV trông con. Mình đang cố gắng sắp xếp lịch trông con từng ngày một. Bạn liên lạc với mình nhé : 090 321 9292, mình tên là Tâm.

@ Lá mơ: Bệnh viện chỉ cho con trong trường hợp có gia đình xin thôi bạn ơi, không đưa về chùa được. Nhìn con không hiểu sao mình cứ tin là con có 1 tương lai tốt (hy vọng hy vọng hy vọng)

497
0
0

Mẹ Hải Tâm

Cảm ơn mẹ Chíp Tôm Bi, mình sẽ liên lạc với bạn (xin lỗi vì chưa biết tuổi tác nên tạm thời cứ gọi thế cho thân mật mẹ nó nhé). Mình tên Hà, có con gái tên Tâm giống bạn

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Mong tương lai tươi sáng. Cảm ơn đầu cầu HP và tất cả các mẹ. :-*

313
0
0

lancuccu

Trộm vía, bé 1.7kg mà trông cứng cáp:xChiều mai, cuối giờ em vào được, ai đi cùng em không?

535
0
0

MeoGiaHp

Các mẹ ơi, nếu có mẹ vào và cho con ăn thì để ý đừng để khăn sữa vừa ăn ở trong lồng nhé, em thấy có nhiều kiến các mẹ ah. Bác cùng phòng cũng bảo "thỉnh thoảng bác phải giũ lại ga mà tí lại thấy có rồi"

199
0
0

huyenlinh

Trộm vía, bé 1.7kg mà trông cứng cáp:xChiều mai, cuối giờ em vào được, ai đi cùng em không?
Chị ơi gọi điện cho em nhé 0904.188.388
Chiều nay hết h em và chị sang nhé??????????