(MS188/CN) 09.11.2009 Trợ giúp hai cháu Lương (7 tuổi) - Tâm (4 tuổi) mồ côi cha, mẹ bỏ đi mất tích ở An Châu, Sơn Động, Bắc Giang

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Ðề: Trợ giúp hai cháu Lương (7 tuổi) - Tâm (4 tuổi) mồ côi cha, mẹ bỏ đi mất tích (An Châu, Sơn Động, Bắc Giang)

Gạo thường khoảng 7.000 đồng/ký Sọt ạ:x
Hu hu Cáo ơi gạo gì 7K thế Cáo ơi. Gạo khang dân đi Suối Nánh bị mua với giá 7.6 K rồi Cáo ơi (đấy mua nhiều) huhu MT lũ lụt, vàng tăng giá gạo tăng.....huhu
Sọt ơi ko cho 100kg đc đâu ăn bao giờ mới hết để lâu ko ngon Sọt ơi. Để hỏi Hạnh xem có cách nào ko chuyển ít một thôi Sọt ạ
Ngày 17.11 nhận 200k của mẹ Mít Nhợn.

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Ðề: Trợ giúp hai cháu Lương (7 tuổi) - Tâm (4 tuổi) mồ côi cha, mẹ bỏ đi mất tích (An Châu, Sơn Động, Bắc Giang)

Hu hu Cáo ơi gạo gì 7K thế Cáo ơi. Gạo khang dân đi Suối Nánh bị mua với giá 7.6 K rồi Cáo ơi (đấy mua nhiều) huhu MT lũ lụt, vàng tăng giá gạo tăng.....huhu
Ớ, so rì Sọt, so rì LrG, tại hôm nọ tớ hỏi gái giúp việc nhà mẹ chồng tớ là gạo loại thường thường ở quê (Thái Bình) bao nhiu, gái bẩu khoảng 7k, tớ biết gì về thóc gạo đâu? bây giờ chỉ biết giá bột mì làm bánh thoai nhá. Lần sau không lanh chanh cướp nhời LrG nữa ạ:p

499
0
0

Shortee2009

Sọt ơi ko cho 100kg đc đâu ăn bao giờ mới hết để lâu ko ngon Sọt ơi. Để hỏi Hạnh xem có cách nào ko chuyển ít một thôi Sọt ạ
Tại vì đường thì xa ... nên gởi 1 lần cho đáng 1 lần hè hè hè :D. nói vậy thôi chớ cũng tùy bên đó xem tình hình thế nào ... gởi 1 lần được bao nhiêu thì Sọt sẽ nhờ ck qua.

Ớ, so rì Sọt, so rì LrG, tại hôm nọ tớ hỏi gái giúp việc nhà mẹ chồng tớ là gạo loại thường thường ở quê (Thái Bình) bao nhiu, gái bẩu khoảng 7k, tớ biết gì về thóc gạo đâu? bây giờ chỉ biết giá bột mì làm bánh thoai nhá. Lần sau không lanh chanh cướp nhời LrG nữa ạ:p
Hông sao hông sao mà ... Sọt chỉ cần biết khoảng bi nhiêu ... chớ không cần chính xác 100% đâu :D. khi nào có giá chính xác và cần gởi bao nhiêu kg thì Sọt sẽ nhờ ck qua. :)

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Cướp gì chả đc thoải mái nhé.
CqG, CrG :x

58
0
0

mecontitmit

E vừa ck 200k từ tk ...882904 đến tk chị Loan -...871618, nhờ chị chuyển giúp 2 bé giúp em, nếu ai đến được với 2 bé, ôm hộ em 2 cái nhé, hihi...

251
0
0

Me Mickey

Nhà tớ có bác ở trên thị trấn An Châu, từ Hà nội lên 150km. Hôm nào đi thì cho mình biết ngày chính xác để tớ thu xếp lên trên ấy với nhé, có người nhà mình còn nhờ vả giúp gì được mình nhờ luôn. Bác mình trước làm ở phòng Giáo dục huyện nên chắc các cô giáo cũng biết bác ấy.

251
0
0

Me Mickey

Nhà tớ có bác ở trên ấy, từ Hà nội lên 150km, hôm nào đi cho tứ biết chính xác ngày để thu xếp đi ké nhé, bác mình trước làm ở Phòng Giáo dục huyện nên thế nào các cô giáo cũng biết bác ấy. Có người nhà trên ấy có gì cần nhờ giúp được mình sẽ nhờ luôn thể nhé.

21
0
0

lolem_0240

ui, thương 2 bé wa'. đồng hương kủa iem đấy ạ. hum nào các bác đi lên đó cho iem gửi chút wà cho các pé.

53
0
0

MeAnhVu

Em gửi cho các cháu 200k chị L nhé:)

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

E vừa ck 200k từ tk ...882904 đến tk chị Loan -...871618, nhờ chị chuyển giúp 2 bé giúp em, nếu ai đến được với 2 bé, ôm hộ em 2 cái nhé, hihi...
Ngày 21.11 nhận từ TK...04 số tiền 200K của mecontitmit
Ngày 24.11 nhận từ TK... số tiền 200K của Me AnhVu

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Em đã hỏi cô Phương và cô Hằng là giáo viên chủ nhiệm của cháu Tâm về việc gửi gạo cho các cháu. Ngày nào cũng có xe từ bến xe Gia Lâm đi Sơn Động, để mấy hôm nữa rảnh rỗi, em chạy đi mua rồi gửi xe khách lên, khi xe đến bến sẽ báo cô Phương ra lấy và chở vào cho các cháu. :)

Bà nội các cháu gửi lời cảm ơn tới tất cả các bố, mẹ! :x

780
0
0

memynhi

cho mình gửi tặng 2 bé 200K nhé, mình sẽ nhờ chị muathu chuyển hộ nhé :cstt04: :cstt04:

499
0
0

Shortee2009

Em đã hỏi cô Phương và cô Hằng là giáo viên chủ nhiệm của cháu Tâm về việc gửi gạo cho các cháu. Ngày nào cũng có xe từ bến xe Gia Lâm đi Sơn Động, để mấy hôm nữa rảnh rỗi, em chạy đi mua rồi gửi xe khách lên, khi xe đến bến sẽ báo cô Phương ra lấy và chở vào cho các cháu. :)

Bà nội các cháu gửi lời cảm ơn tới tất cả các bố, mẹ! :x
Sọt còn thiếu nợ mấy bé 100kg gạo .... khi nào gởi được thì hú Sọt 1 cái hén :D

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Sọt còn thiếu nợ mấy bé 100kg gạo .... khi nào gởi được thì hú Sọt 1 cái hén :D
Vâng, cảm ơn anh luôn nhớ "nợ". Thứ Bảy em đi Bắc Giang, sẽ gửi gạo, kèm thêm mắm muối dầu mè nữa.

Ngoài ra, có ai cần gửi gì nữa không ạ?:D

499
0
0

Shortee2009

Vâng, cảm ơn anh luôn nhớ "nợ". Thứ Bảy em đi Bắc Giang, sẽ gửi gạo, kèm thêm mắm muối dầu mè nữa.

Ngoài ra, có ai cần gửi gì nữa không ạ?:D
còn tấm thân tàn này ... gởi được thì gởi luôn lên đó cho rùi :D
mua gạo hít bi nhiêu thì nhắn dùm cho Sọt ... củm ơn tỷ rưởi nhiều :D

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

còn tấm thân tàn này ... gởi được thì gởi luôn lên đó cho rùi :D
Thân anh nặng lắm, ai mà tha lôi được.:D Ơn huệ gì chứ, mà nhe răng ra thế, đến khi khép lại được thì người ta chạy mất tiêu ròi. Hừm

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Thứ Bảy tuần rồi, em đi Bắc Giang, mang theo bao nhiêu là quà và tình cảm mọi người gửi gắm:x.

Như đã xin ý kiến của các anh, chị, vì hoàn cảnh của gia đình cháu vô cùng khó khăn, nên ngoài việc bảo trợ toàn bộ tiền học phí, học phẩm và tiền ăn cho cháu Tâm, CSTT sẽ bảo trợ học phí cho cháu Lương, bắt đầu từ học kỳ 2 năm học này, số tiền là 300k.

Cháu Lương cũng đã được giảm 1 nửa tiền học phí, nhưng ông bà nội, ngoài việc nuôi 2 cháu còn phải chăm sóc thêm 2 người chú bị điên nên vá chỗ nọ đắp chỗ kia cũng không đủ ăn.

Bà nhận quà của CSTT:

3 bà cháu:

Cháu Luơng và Tâm (bị bỏng) đang hát bài "Cả nhà thương nhau"

Tiền của anh Sọt gửi mua quà cho gia đình: 300k
Tiền đóng học phí của cháu Lương: 300k

Lần này trở lại Sơn Động, CSTT cũng tìm hiểu và gặp trực tiếp 11 cháu có hoàn cảnh khó khăn, cô giáo của các cháu cũng đến tận nơi để nói rõ hơn về hoàn cảnh của các cháu. Thông tin về hoàn cảnh và sự trợ giúp của CSTT đối với các trường hợp này có ở đây:

http://chiasetinhthuong.org/diendan/showthread.php?t=3074

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Lương và Tâm đáng thương nhất. Ông bà có mấy người con trai, bố các cháu thì mất, 2 chú thì học hành giỏi giang nhưng không hiểu sao đều phát bệnh điên. 1 người được chữa trị cũng đã thuyên giảm, đi làm thuê cho người ta được rồi nhưng mới bị cảm chết cách đây mấy tháng. Bà vẫn ở nhà của bố Tâm để nuôi 2 cháu, còn ông ở nhà khác trông người chú còn lại.

Đợt trước có người ở Hải Dương lên, xin 2 cháu làm con nuôi nhưng lại bảo, vì thấy hoàn cảnh gia đình đáng thương nên cho bà 30 triệu để đón cháu về. Nhưng bà không đồng ý, bảo là nhà đã neo người, chỉ có 2 đứa trẻ ngoan ngoãn để làm niềm vui, bà không cho đi được. Mà cũng sợ họ xin về rồi bán đi mất.

Theo lời cô Hằng là giáo viên của Tâm, thì cả 2 chị em đều rất thông minh. Chị lớn năm nay học lớp 3, các năm trước đều được học sinh giỏi (mà học sinh giỏi ở nông thôn không nhiều như thành phố đâu ạ), cô Việt là giáo viên chủ nhiệm của Lương năm nay cũng khen cháu hết lời, vừa ngoan ngoãn, vừa chăm học. Còn Tâm thì mới học đến mẫu giáo mà đã thuộc làu cả bảng cửu chương từ 2-9. Hixx...Giá như có gia đình nào tốt bụng nhận các cháu làm con nuôi cho 2 chị em cháu xuống dưới này học thì biết đâu, sau này lại thành tài. Hixx

Đây là phiếu thu tiền học của các cháu

Hai chị em có khuôn mặt rất sáng sủa, gọi dạ, bảo vâng và rất thảo nữa. Virgo chia kẹo xong bảo, cháu ăn bimbim đi, nhưng cháu nói: con để dành cho chú ở nhà. Thế là lại đưa thêm cho cháu 1 gói nữa, nhưng con bé vẫn không bóc ra ăn.

Tiễn hai bà cháu về, bà rơm rớm nước mắt, nói là các anh chị đã thương đến các cháu, thì bà sẽ cố gắng để nuôi dạy 2 cháu nên người, đền đáp công ơn của các anh chị. Hixxx..

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Ruồi ơi Sếp chị trợ giúp 2 bé mỗi tháng 100$. Tiền 2 tháng 11 và 12 chị đã cầm đây rồi. Như đã trao đổi qua đợt trc với LG và em, sau đợt ĐN này mình về đó rồi bàn với cô và bà cụ thể, gửi tk hay sao đó để có tiền lo lâu dài cho 2 con.

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Ruồi ơi Sếp chị trợ giúp 2 bé mỗi tháng 100$. Tiền 2 tháng 11 và 12 chị đã cầm đây rồi. Như đã trao đổi qua đợt trc với LG và em, sau đợt ĐN này mình về đó rồi bàn với cô và bà cụ thể, gửi tk hay sao đó để có tiền lo lâu dài cho 2 con.
Cuối năm công việc bận rộn nên kịp về BG để tặng quà Tết cho các bé được CSTT bảo trợ như năm trước. Thật áy náy quá!

Từ tháng 11 năm 2010, sếp của OG sẽ trợ giúp cho các cháu, mỗi tháng 100$ hoặc 2.000.000 VND. Sau khi bàn với bà và được bà đồng ý, hàng tháng sẽ trích ra 500k gửi cho bà để bà mua sắm đồ dùng và thực phẩm cho các cháu. Còn lại 1.500k sẽ gửi tiết kiệm để sau này các cháu lớn sẽ sử dụng để lo việc học hành.

Ngày 14.1 gửi bà 1.500k (tiền tháng 11, 12/2010 và tháng 1/2011);

Ngày 17.1 LG và bà đã cùng làm thủ tục gửi sổ tiết kiệm đồng sở hữu, đứng tên 2 người, phải có chữ ký của cả 2 mới được rút tiền, làm thế để tránh có thể những người ở quê lại làm phiền bà khi họ cần vay nợ hoặc j j đó; khi in sổ tháng này cô giao dịch viên nhầm nên in tên LG. Thời hạn gửi 1 tháng, số tiền ban đầu là 4.500k. Từ tháng sau sổ sẽ đứng tên bà.

Chân thành cảm ơn sếp của OG và OG nhiều nhiều ạ!:-*:-*

Sửa lần cuối bởi điều hành viên: