(MS214/CN) 12.5.2010 - Một cháu bé hết sức đáng thương mong được mọi người giúp đỡ (Đoàn Minh Đức 18 tháng tuổi ở thôn Sen, Bảo Đài, Lục Ngạn, BG)

168
0
0

Rophi

Ðề: Một cháu bé hết sức đáng thương mong được mọi người giúp đỡ (Đoàn Minh Đức 18 tháng tuổi nhà ở thôn Sen-xã Bảo Đài-huyện Lục Nam-tỉnh Bắc Giang)

metyruoi ơi, khi nào ông đưa cháu xuống Viện nhi khám thì thông báo rộng rãi cho mọi người biết với nhé. Cảm ơn nhiều!

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member
Ðề: Một cháu bé hết sức đáng thương mong được mọi người giúp đỡ (Đoàn Minh Đức 18 tháng tuổi nhà ở thôn Sen-xã Bảo Đài-huyện Lục Nam-tỉnh Bắc Giang)

Thương bé quá! Sao con sinh ra lại khổ như thế ko biết...
Chị Loan ơi, chiều nay đi làm về em gửi cho con 200K chị nhé!

10,149
29
48

ALnML

Super Moderator

Em gửi bé 300k, em ck cho chị Loan rồi ạ.
Chúc bé gặp nhiều may mắn!
Ngày 13.05 nhận từ TK số tiền 300k của Boxu -Chun

184
0
0

tomiu

Sao cuộc đời lại có những điều bất hạnh như vậy chứ, huhu. :(. Chị Loan ơi, cho em gửi 500K cho trường hợp này nhé (còn 1.3K). Em cám ơn chị nhiều

455
0
0

Meyeuconhat

C.Loan check giúp em nhé, e gửi 200K cho bé qua TK của chị. Cảm ơn chị.

5,622
9
38

metyruoi

Active Member

Chị LG vừa nhắn tin cho em, nói là có nhóm nào đó bảo ông đi mở tài khoản ngân hàng?????????????? Như vậy là có thêm nhóm nữa giúp cháu rồi nhỉ.

53
0
0

mecubin

Chị Loan check giùm em nhé. Bây giờ em ck cho bé Đức 100k vào tài khoản của chị nhé. Thanks chị.

14
0
0

sakura270416

Chị LG vừa nhắn tin cho em, nói là có nhóm nào đó bảo ông đi mở tài khoản ngân hàng?????????????? Như vậy là có thêm nhóm nữa giúp cháu rồi nhỉ.
Chị ơi, hôm qua chị 291179 có gọi điện cho em bảo ông đi mở tài khoản ngân hàng vì nhờ báo trí họ yêu cầu phải có tài khoản. Vì vậy chiều qua ông nội của Đức đã đi mở tài khoản ngân hàng NN và PTNT rồi ah.

142
0
0

TA0875

Mình xin ủng hộ TH này 4000K, chiều chuyển cho chị Hà để chuyển chị Loan giúp mình nhé, cám ơn.

142
0
0

TA0875

Mình đã chuyển cho Hà 4000K rồi, có gì Loan chuyển giúp mình cho gia đình cháu Đức nhé, mình cám ơn.

33
0
0

bodua

Gia đình e xin hỗ trợ 500K cho cháu nhé (e đã chuyển vào tài khoản của Chị Loan)

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Mình đã chuyển cho Hà 4000K rồi, có gì Loan chuyển giúp mình cho gia đình cháu Đức nhé, mình cám ơn.
Em sẽ chuyển ngay cho chị Loan để chuyển đến gia đình cháu. Cám ơn anh nhiều vì đã đồng hành cùng CSTT :x

142
0
0

TA0875

Em sẽ chuyển ngay cho chị Loan để chuyển đến gia đình cháu. Cám ơn anh nhiều vì đã đồng hành cùng CSTT :x
Cám ơn Hà, sắp tới mình sẽ nạp lại TK Vietcombank để đỡ phiền bạn, ngại quá.:)

10,149
29
48

ALnML

Super Moderator

Các mẹ thân mến! Như vậy thứ hai ông bà sẽ đưa Đức xuống Hà Nội để các bs thăm khám và quyết định.
Mình cũng nói chuyện với trangha là ng đầu tiên biết đến bé Đức và bạn là trg nhóm tình nguyện ở Bắc Giang, mấy tháng bạn đã kêu gọi từ các diễn đàn nhg vẫn chưa có kết quả. Cũng nói chuyện với Trang ha rằng chúng mình thấy việc gấp,chậm mổ 4 tháng nên nói gia đình đưa bé về ngay. CSTT nhìn thấy hoàn cảnh mồ côi cha, mẹ bỏ đi như thế bé đã rất thiếu thốn tình mẹ cha lại bị bệnh năng. Tâm điểm chúng mình đặt vào Minh Đức nên thực với trg hợp này CSTT đã ko kéo dài thời gian xác minh và muốn giúp đỡ cơ hội chữa bệnh cho Mình Đức nên đã quyết định ngay lập tức. Như các mẹ đã biết nếu muốn đưa bé lên báo thêm sự giúp đỡ của cộng đồng thì cũng phải sớm đưa bé lên đúng không.
Vài lời thế để các mẹ hiểu rằng tại sao lần này chúng mình "quyết " nhanh như thế.
Mình đã bàn với trangha nhờ em giúp thêm về nhân lực. Thực ra thì cũng ko lo nhiều lắm về nhân lực vì ông bà còn trẻ khoẻ có thể chăm con được trong BV nhưng chúng mình sẽ tuỳ cơ ứng biến nhé.

Gom lại
Ngày 14.05 nhận từ TK số tiền 200k của me yeu con nhat
Ngày 14.05 nhận từ tomiu số tiền 500k
Ngày 14.05 nhận từ bodua số tiền 500k
Ngày 14.05 nhận từ mẹ Mít nhợn số tiền 200K
Ngày 14.05 nhận từ mecubin số tiền 100K
Ngày 14.05 nhận từ TA0875 số tiền 4000K

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
0
0
0
A

Aja

Guest

Chào cả nhà, mình vừa gia nhập diễn đàn hôm nay với mong muốn được đóng góp một phần nhỏ bé để nhân rộng tấm lòng nhân của diễn đàn chúng ta. Mình vừa cũng một số bạn gửi sữa và quần áo cho bé chiều nay, thật vui vì thấy CSTT đã hỗ trợ nhanh chóng và kịp thời cho lần phẫu thuật này của bé. Mình ủng hộ bé 500K CK vào TK c Loan, cầu mong bé chóng khỏe mạnh.

177
0
0

metuquan

Mong tin chị Tâm.

10,149
29
48

ALnML

Super Moderator

Xin phép copy bài của mẹ Kusoc bên LCM

3 thùng sữa tươi ( em mua bớt sữa đi để dành tiền cho thứ 2 bé lên mổ em sẽ qua gửi ông nội bé tiền mặt .
3 thùng này của (Mẹ Kem ,Mẹ CHít và nhà em ,mỗi nhà 1 thùng )
1 thùng sữu bột + 6 bộ quần áo của nhà Viche ( em họ bạn viche mang ra bến xe cho em )
Khoảng 5h30 chiều nay là ông bé sẽ nhận đc đồ .

Cảm ơn tấm lòng của các bạn, cảm ơn aja đã chung tay.
Một bạn thành viên CStt đã nhắn tin cho mình nói thấy bên LCM cũng có một topic của Sakura kêu gọi. Các mẹ rất thương con và vừa vào đọc thấy các mẹ rất mong mỏi con lên HN để giúp đỡ con.

Nhìn thấy mọi người quan tâm đến Minh Đức nhiều đến vậy bản thân mình rất vui. Mong CSTT chúng mình sẽ cùng chung sức chung lòng đi hết chặng đường để giúp đỡ Minh Đức thành một cậu bé khỏe mạnh như bao em bé khác.
Nhìn vào đây mà ALnML còn mong những em bé bệnh nhi khác cũng nhận được sự quan tâm của các mẹ dù chỉ là một lời động viên một lời chúc phúc trước ca mổ quyết định sự sống còn của một con người. Không biết có ai nghĩ mình tham quá ko.
Trời trái gió trở trời lúc nóng lúc lạnh lại thêm đang có dịch sốt Ruồi nhắn ông bà lưu ý sk của con để con đủ sk trc ca mổ.

Gom lại
Ngày 14.05 nhận từ TK số tiền 200k của me yeu con nhat
Ngày 14.05 nhận từ tomiu số tiền 500k
Ngày 14.05 nhận từ bodua số tiền 500k
Ngày 14.05 nhận từ mẹ Mít nhợn số tiền 200K
Ngày 14.05 nhận từ mecubin số tiền 100K
Ngày 14.05 nhận từ TA0875 số tiền 4000K
Ngày 15.05 nhận từ TK số tiền 500k của Aja

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Chiều qua mẹ CTB đã đến thăm bé. Mặc dù biết thứ 2 bé sẽ lên HN, nhưng phần vì mẹ CTB hôm qua có việc trên HN (mà từ HN đi BG cũng có vài chục cây nữa thôi), phần vì cứ hình dung cảnh ông bà phải pha nước đường cho bé uống vì không còn gì ăn thấy sót ruột quá. Khi mẹ CTB đến, chỉ có 2 bà cháu ở nhà thôi, bà nói ông bé đang đi nhận sữa của bạn nào gửi :-*

Cảm nhận của CTB là bé ngoan, thông minh, lanh lợi, nếu không bị đau thì anh chàng nghịch ra phết. Có phần khá nhạy cảm, dứt khoát kéo áo xuống không cho người lạ xem bụng vì "xấu lắm".

Đất rộng, vườn rộng, nhưng trong nhà chả có tài sản gì đáng giá. Trên ban thờ, ảnh của bố Đức trẻ đến nao người, sao lại có thể ra đi sớm như vậy :(

Ông bà Đức còn trẻ (ông 48, bà 49). Thế cũng may mắn, vì ông bà còn có thể lo được cho cháu lâu dài.

4 giờ sáng thứ 2 ông bà sẽ đưa Đức đi HN bằng xe máy. Không có giải pháp khác vì bà không đi ô tô được, mà Đức thì không chịu cho người khác đưa đi. Chỉ biết dặn bà là nói ông đi chậm, cẩn thận, thỉnh thoảng nghỉ chân cho bé đỡ mệt.

Rất mừng vì CSTT chúng mình đã "ra quyết định" nhanh chóng như vậy. Cảm ơn cả nhà mình nhiều lắm :-*:-*:-*

141
0
0

kukumalu

Thông tin tài khoản của ông cháu thế nào nhà mình nhỉ?

Vì nếu nhờ được các bạn PV viết bài đưa lên báo thì nên có TK của người thân của cháu, để bạn đọc chuyển tiền cho tiện.
Chúc cho cháu bé sớm được phẫu thuật thành công.

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Cám ơn Hà, sắp tới mình sẽ nạp lại TK Vietcombank để đỡ phiền bạn, ngại quá.:)
Không phiền gì đâu anh, chỉ ngại anh cứ phải chạy xe đến đưa thôi ạ. :) Cám ơn anh nhiều.