(MS226/CN) 08.7.2010 - Bé Bùi Thị Mỹ Duyên SN 2006 xóm chợ Dầu, xã Khánh Hòa, huyện Yên Khánh, Ninh Bình tim bẩm sinh lịch nhập viện 31.08.2010

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Bé Bùi Thị Mỹ Duyên, sinh ngày 19.01.2006
Quê quán: xóm chợ Dầu, xã Khánh Hòa, huyện Yên Khánh, Ninh Bình
Điện thoại 01697268462

Chẩn đoán: Tim bẩm sinh, thông liên thất
Bố: Bùi Đức Dương 39 tuổi
Mẹ: Nguyễn Thị Dương 32 tuổi
Bé là con duy nhất trong nhà. Có giấy hẹn mổ tim từ tháng 12/2009 nhưng không có tiền nên chưa lên mổ được.
Đến hẹn lần thứ hai với giấy báo mổ của bệnh viện Tim Hà Nội là 53tr, TTCE tài trợ 33tr, còn thiếu 17tr, thời gian mổ là 31/8/2010.

Cả nhà có 1,5 sào ruộng, ông bà ngoại đã mất, ông nội bị tai biến mạch máu não, bà nội già khó, anh em họ hàng đều rất nghèo.

Mẹ lại điện thoại xin hoãn lịch mổ cho con thêm 2 tháng để lo thế chấp ngân hàng, vay số tiền còn thiếu. Thiếu tiền, bệnh viện chắc chắn sẽ không mổ, nhưng TTCE đã duyệt chi, tài trợ vào đúng ngày 31/8 nên ko thể hoãn được.
BV Tim HN còn đang muốn đẩy lên sớm hơn vì tình trạng bệnh của bé và hạn của TTCE tài trợ.
Hôm nay mẹ bé lên BV để xem giấy chính thức hẹn ngày nào.
17 tr với họ đang là khó khăn :(
Cũng như moị trường hợp khác chúng mình cũng nói gia đình cần tự cố gắng. Thời cơ TTCE tài trợ cần phải nắm bắt ko cơ hội sẽ dành cho bé khác. Mẹ bé cũng hứa sẽ cố gắng vay mượn, đến đâu được bao nhiêu sẽ thông báo cùng chúng mình.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Ðề: Bé Bùi Thị Mỹ Duyên SN 2006 xóm chợ Dầu, xã Khánh Hòa, huyện Yên Khánh, Ninh Bình tim bẩm sinh lịch nhập viện 31.08.2010

Mẹ bé Duyên đã lên xin được bệnh viện giấy nhập viện sớm hơn đó là ngày 17.08.2010
Đã dặn dò mẹ bé vài việc trước khi nhập viện và quan trọng nhất giữ sức khoẻ cho con.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Ðề: Bé Bùi Thị Mỹ Duyên SN 2006 xóm chợ Dầu, xã Khánh Hòa, huyện Yên Khánh, Ninh Bình tim bẩm sinh lịch nhập viện 31.08.2010

Thứ năm vừa rồi để làm chương trình em Huyền đã đến tận nhà Duyên. Còn hồ sơ kiểm tra hoàn cảnh thì do đội khác tìm hiểu.
Huyền đến thăm nhà Duyên cũng nói ôi chi ơi nhà gì mà chả có cái gì cả chị ạ. Cũng ở trên mặt đg của xóm, mẹ chỉ bán mấy cái bánh mỳ, bố chạy xe ôm hoặc xem ai cần gì thì giúp.
Tuần sau là ngày nhập viện của Duyên rồi, hai chi em bảo nhau sao mẹ nó xin tài thế. Hoá ra mẹ Duyên mất mấy ngày ngồi lý ở hành lang phòng bác ...nên bác thương .

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Ðề: Bé Bùi Thị Mỹ Duyên SN 2006 xóm chợ Dầu, xã Khánh Hòa, huyện Yên Khánh, Ninh Bình tim bẩm sinh lịch nhập viện 17.08.2010

Bé Duyên đã lên nhập viện Tim Hà Nội ngày hôm nay. Gia đình chuẩn bị được 15tr cầm theo. Nhưng khi nộp tiền bv báo lại giá đô tăng nên số tiền sẽ ko phải như dự tính ban đầu. Cũng có báo con số nhưng cuối cùng vẫn chưa chuẩn vì ng kế toán chính đi vắng. Gia đình tạm nộp 2,5 tr để nhập viện và bệnh viện sẽ báo lại sau.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Ðề: Bé Bùi Thị Mỹ Duyên SN 2006 xóm chợ Dầu, xã Khánh Hòa, huyện Yên Khánh, Ninh Bình tim bẩm sinh lịch nhập viện 17.08.2010

Bệnh viện báo gia đình phải nộp 14700K/ TTCE giúp 33600K.
Gia đình như vậy chỉ còn 12500tr sau khi nộp 2500tr. Hôm qua đến giờ đưa con đi khám kiểm tra tai mũi hong răng hàm mặt đủ thứ hết 500k.
Chia sẻ tình thương xin tạm thời giúp gia đình 5000K để nộp cho BV mới có lịch mổ sớm được.
Bố bé nói em sửa xe đap và vợ bán bánhg mỳ cũng tạm đủ sống nhưng để chữa bênh cho con thì chúng em ko chịu. Chúng em cũng đã đinh buông xuôi vì ko có khả năng, may sao xin đc TTCE và các chi giúp đỡ con em mới đc cứu sống.
Hai vợ chồng có mỗi Duyên mà cô bé lại bi D thể nhẹ. nhẹ thôi vì ngoài đôi mắt giống các bé D khác mọi thứ còn lại phát triển như bình thường còn có phần nhanh nhẹn năng động hơn

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
142
0
0

TA0875

Mình đã chuyển khoản 5000K hôm nay từ tài khoản ***53676 giúp bé Duyên, Loan chuyển giúp cho mình, cám ơn nhiều

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Mình đã chuyển khoản 5000K hôm nay từ tài khoản ***53676 giúp bé Duyên, Loan chuyển giúp cho mình, cám ơn nhiều
Ngày 18.08 nhận từ TK ...số tiền 5000K của TA0875
Cảm ơn anh em sẽ chuyển đến tận tay gia đình@};-

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Ngày .08 nhận của Shorter số tiền 1000K
Đã chi
Ngày 18.08 đã gửi gia đình 5000K nộp viện phí + bánh, sữa cho Duyên

5,604
7
38

metyruoi

Active Member
Ðề: Bé Bùi Thị Mỹ Duyên SN 2006 xóm chợ Dầu, xã Khánh Hòa, huyện Yên Khánh, Ninh Bình bị tim bẩm sinh - Lịch nhập viện 17.08.2010

Duyên có lịch mổ hôm qua, lúc lên bàn mổ thì ho quá, bác sĩ lại cho sang khoa tai mũi họng khám thì bị viêm họng nên lại hoãn. Giờ cháu đang uống thuốc, sang tuần khỏi ho lúc nào thì mổ lúc đó. Hixx, thời tiết mưa gió thế này bọn trẻ dễ ho, sốt lắm.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Ðề: Bé Bùi Thị Mỹ Duyên SN 2006 xóm chợ Dầu, xã Khánh Hòa, huyện Yên Khánh, Ninh Bình bị tim bẩm sinh - Lịch nhập viện 17.08.2010

Chiều qua thăm Duyên. Hai mẹ con đang ngồi xem ti vi phòng chờ dưới sảnh. Bố bé đã về quê để kiếm tiền trả nợ. Duyên ở phòng 19 cuối dãy ẩm và bí nhưng ko đông bằng mấy phòng đầu. Duyên lây sốt của hai bệnh nhân liền, một ông viêm phổi nặng sôt cao ho hen , ông ấy đi lại một bệnh nhân khác ho như cuốc kêu lên nên con dính đủ.
Thứ hai bs đưa con lên bàn mổ nhưng áp lực ĐMP cao quá, bs theo dõi là bs Tú nói nếu ko thông tim trc để giảm áp lực ĐMP mà cứ mổ thì nguy cơ sống ko có nhiều rất ít. Gia đình đồng ý thông tim , và phải nộp 6tr. Bố mẹ Duyên ko hề ko xin ko gọi cho chúng mình. Mấy hôm gọi máy o i e ko đc. Hỏi sao ko báo chị, mẹ Duyên nói các anh chi đã giúp chúng em nhiều, anh chi còn giúp các bé khác em ko dám xin. Thật đáng quý và trân trọng họ quá.

Mẹ Duyên lúc đó mới kể vay mượn gấp khó thế nào. Bốp bé về để vay chỗ khác đập vào chỗ đó và đi làm đến khi nào mổ mới lên.

Rút túi đưa mẹ Duyên 1tr, cô ấy nhất định ko nhận cứ nói để giúp bé khác...em thấy chi cũng vất vả lo gia đình lo cho các bé...(chả hiểu sao lại nói thế) Cuối cùng mình nói các chi cho bé chứ có cho em đâu mà từ chối. Đưa xong lúc mình đi ra cổng viện thấy cô ấy chạy theo khuôn mặt rất cảm động cứ ôm lấy mình. Thật thưong
Cũng thế mang cho Duyên sữa bánh và đồ ăn khô khác. Mấy ngày nghỉ thật dài dặn dò cô ấy giữ sức khoẻ cho con.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Duyên mai sẽ mổ. Mẹ bé vừa lên gác thượng thắp hương rồi xuống gọi báo tin cho mình. Bố đã lên đến nơi. Mẹ Duyên gọi với nhiều âu lo muốn chia sẻ. Nói mãi xong lại nhắn thêm tin này

Chi ah. Em cung lo lam ko biet ai se fau thuat cho chau nghe moi ng noi chuyen neu đuoc gđ mao mo thi tca moi viec đeu thanh cong em mong đieu may man ay se đen voi chau duyen

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Sáng nhắn Duyên mổ ca 2 khoảng 10g. 10g sáng qua đưa sẵn cho gia đình hộp sữa Pediasu để sau khi mổ D sẽ uống thì vẫn chưa lên bố mẹ rất lo lắng

13g30 nhận đc tin nhắn này
Bac loan ah. Chau duyen vua len ban mo luc 1h em xuong duoi nen nhan tin cho bac

16g12 nhận đc tin nhắn này:
Bac loan ah. Chac chau on luc 1h chau len mo va bay jo ca khac đa len

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Đây là tin nhắn đêm qua của mẹ Duyên

Bac loan ah. Chau duyen da tinh luc 10hđem hôm qua roi e mung vi ca cua chau mô rat nhat va thuan loi

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

tin nhan hôm nay của mẹ duyên
Chi ah. Chi đi lam chua chau d đa tinh roi va an đuoc it chao roi sua nhg van con hoi met

7
0
0

tigon

Chúc bé Duyên mau khỏe lại!

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Duyên ăn được ngủ được, trộm vía ngoan ngoãn hơn lúc truoc . Bố mẹ vui mừng phấn khởi lắm . Từng câu nói từng cử chỉ mẹ Duyên cảm nhận được niềm vui sướng sự biết ơn tới các anh chi đã giúp Duyên khỏi bệnh.
Hôm nay xuất viện sau khi trừ bảo hiểm gia đình cũng nhận lại đuoc một ít tiền, thật may cũng đỡ đần cho hai vợ chồng.
Gia đình gửi lời cảm ơn tới các bố các mẹ đã giúp đỡ động viên Duyên khỏi bệnh @};-

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Duyên sau một tuần đã lên được 0,5kg trộm vía trông khác hẳn, mặt mũi lanh lợi nhanh nhẹn và ko biết sao dấu hiệu d nhẹ gần như đang sắp biến mất trên khuôn mặt của con gái.
Thương thật là thương bố Duyên trình bày rằng gia đình nộp tổng cộng 22tr vì do có phần thông tim, cuối cùng BV trả lại số tiền 7tr. Anh ấy nói các bác còn giúp nhiều bé khác nên xin gửi lại số tiền này. Ôi sao thương thế, CSTT mình đâu có giúp trọn hết phần đó chỉ có một lần 5tr một lần 1tr thôi mà. Ko nhận nhất quyết ko nhận anh ấy cứ giằng co mãi , cuối cùng anh ấy bảo em xin một nửa mình cũng ko nhận . Mãi rất lâu sau mình đành cầm 1tr nói rằng ngày mai đây CSTT sẽ giúp cậu bé Tuấn Bắc Giang chỉ 10% mà gia đình họ cũng ko có, xin phép nhận lại số tiền 1tr này gửi giúp Tuấn. Thương thật đấy hai vợ chồng họ làm mình cảm động lắm. Lâu lắm rồi trong vô vàn trg hợp mới có 1 gia đình thật thà nghĩ trc sau như họ. Với họ mình ko giúp nhiều như những TH khác thế mà. Mẹ Duyên còn trẻ nhưng biết ăn nói và rất thật lòng cảm ơn mình đã động viên cô ấy từng thời điểm từng phút giây mà cô ấy đã lo lắng cho con. Dặn hai vợ chồng về dạy dỗ con cho tốt, đó là trả ơn CSTT chúng mình đấy. Cũng dặn hai vợ chồng sớm sinh thêm đứa nữa, và khi có mang hết sức cẩn thận ktra kỹ, có gì cứ nhờ chúng mình tư vấn.
Thật là buổi chiều với nhiều cảm xúc, cảm ơn CSTT nhiều lắm.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Tổng kết trường hợp bé Duyên
Ngày .08 nhận của Shorter số tiền 1000K
Ngày 21.09 gia đình gửi lại 1000K
Tổng thu 7000K
Đã chi
Ngày 18.08 đã gửi gia đình 5000K nộp viện phí + bánh, sữa(390K), giò ruốc cho Duyên tc 550K
Ngày 01.09 gửi gia đình 1000K + sữa và bánh 300K
Ngày 06.09 qua đưa sẵn cho gia đình hộp sữa Pediasu để sau khi mổ 390K
Ngày
Ngày 21.09 sữa 390K và bánh cho Duyên
Tổng chi 7630K
Trích quỹ 630K
Xin phép khép lại trường hợp này tại đây. Xin cảm ơn sự quan tâm động viên của các bố mẹ CSTT

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Sáng nay Duyên lên khám lại, tai, mũi, họng đều tốt, chiều mới siêu âm tim được vì sáng cháu không ngủ. Kết quả siêu âm cho thấy vết mổ ổn định, cháu cũng không phải uống thuốc nữa, 3 tháng sau mới khám lại. Chiều tối mịt mẹ con mới ra bến xe, vừa gọi điện thông báo đã về đến nơi an toàn.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Ðề: 7.2010 Bé Bùi Thị Mỹ Duyên SN 2006 xóm chợ Dầu, xã Khánh Hòa, huyện Yên Khánh, Ninh Bình bị tim bẩm sinh - Lịch nhập viện 17.08.2010

Bố mẹ đưa con lên tái khám trước Tết. Trộm vía con sức khỏe của con rất tốt. Nhưng vui hơn nữa là mẹ đã có bầu. Theo lời dặn dò của LG mẹ bé đã rất chịu khó ktra và khám sức khỏe cẩn thận theo từng thai kỳ. Dặn mẹ bé 1 lần đã vậy lần sau phải ktra theo dõi ko đc chủ quan.
Mẹ nói nhờ lộc của các chị nên năm nay đc mùa và nhà có tin vui. Biết ơn lắm sự giúp đỡ của các chị , xin em đc coi chi như chị gái em. Thật cảm động vì tình cảm của gia đình, và cũng mừng cho nhà bé Duyên.
Thay mặt CSTT gửi chút quà Tết cho gia đình .