(MS301/CN) 27.7.2011 Bé Nguyễn Anh Đức sn 2011 ở xóm Cạn, Ký Phú, Đại Từ, Thái Nguyên - tim bẩm sinh

1,467
0
36

Pokiona

Active Member
Ðề: Sáng nay mẹ bé Đức bị tim rất nặng đã gọi điện cho mình

Buồn quá. :( Mong con siêu thoát.

1,669
0
0

mesubim

Chúng ta hãy nghĩ rằng con đã được trở về cõi sáng. Và chắc chắn con sẽ trở lại với cuộc đời bằng một hình hài khác!

176
0
0

Mẹ Kê

Thương con quá. Con bị tim nhưng trông vẫn bụ bẫm, đáng yêu lắm. Mới sáng nay vẫn còn hy vọng. Siêu thoát và quay về khỏe mạnh với bố mẹ con nhé!

816
0
16

Linh mèo

Member

Ôi thật ngỡ ngàng, sáng nay vừa mới đọc tin thấy có tia hy vọng, giờ thì... hic hic. Mong rằng bé sớm siêu thoát... thương quá :((

16
0
0

chuppa

Bé ơi bé đi mạnh giỏi nhé, cũng an ủi rằng con chưa vướng bụi trần nên sẽ chóng siêu thoát. Mặc dù cô đang khóc khi đánh những dòng chữ này nhưng trong lòng cô lại vui vì nghĩ rằng có khi tâm của con đã cao rồi nên không phải trải qua những thử thách ở cõi trần này thêm nữa.

Cả nhà mình hãy cùng tâm niệm những điều vui vẻ và tốt đẹp cho bé ở thế giới bên kia nhé @};-

1,014
0
0

Em bé ngoan

Cầu mong linh hồn bé sớm siêu thoát!

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Cuộc sống có muôn vàn số phận, chúng mình chỉ là những cá nhân rất nhỏ bé, đã và đang cùng nhau thay đổi 1 số rất rất nhỏ những số phận bất hạnh đó; Cuộc sống thành công thì ko thể ko có lần thất bại, cuộc sống có vui cũng ko thể tránh lúc buồn; Ở CSTT đã biết bao lần chúng ta cùng chia vui sau khi các bé ra khỏi phòng cách li, và cũng đã vài lần chúng ta dùng icon bông hồng trắng tiễn đưa các bé. Dẫu biết rằng để đi tiếp sau mỗi lần thế này, là điều khó khăn nhất với trưởng nhóm, với các đầu cầu làm trường hợp, ... nhưng ... em vẫn muốn nắm tay cùng mọi người, để bước tiếp! LG à, nếu chị buồn, hãy cứ buồn cho hết nỗi buồn, hãy cứ khóc nếu chị muốn, hãy cứ tạm nghỉ nếu chị cảm thấy quá mệt mỏi, nhưng đừng bao giờ tự trách mình, chị và chúng ta đã làm hết những gì có thể, còn lại, đó là số phận :x . Chúng mình còn rất nhiều việc phải làm mà! :cstt02:

94
0
0

Kinan

Trả lời: Sáng nay mẹ bé Đức bị tim rất nặng đã gọi điện cho mình

Mong con ra đi bình an và sớm trở về.

142
0
0

TA0875

Đầu giờ chiều Loan gọi điện mình đang họp, nghe xong bàng hoàng 1 lúc, Nam mô A di đà phật, cầu mong bé sớm siêu thoát . Dù sao mọi người cũng đã cố gắng hết mình.

142
0
0

TA0875

Xin mọi người cùng cầu cho bé mau siêu thoát
[video=youtube;8cIeypwqFNo]http://www.youtube.com/watch?v=8cIeypwqFNo[/video]

2,801
0
0

muathu

Cầu mong linh hồn con siêu thoát :whileflower02:whileflower02:whileflower02

737
0
0

hienvth

Cầu mong linh hồn con siêu thoát....

359
0
0

Cầu mong con sớm được siêu thoát

1,557
0
0

Camellia

Cầu mong linh hồn con được siêu thoát :(

53
0
0

mecubin

Ôi, buồn quá, vừa thấy hi vọng thì lại tắt.
Mong con sớm siêu thoát.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

:whileflower03 Mong con sớm siêu thoát

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Thế là bây giờ con không còn phải chịu đau nữa rồi! Cầu mong cho con sớm siêu thoát.

210
0
0

Me su-mo

Buồn quá, mấy hôm nay e cũng vào topic của bé để nghe ngóng, thế mả mới ngày hôm qua k vào thì nay nhận được tin buồn này, đau lòng quá, nhìn bé thật dễ thương, sao ô trời k cho bé 1 cơ hội ???? Cầu chúc cho bé con nhanh nhanh được siêu thoát và sẽ nhanh được quay lại trần thế này với 1 trái tim khỏe mạnh

103
0
0

pippi784

Trả lời: Sáng nay mẹ bé Đức bị tim rất nặng đã gọi điện cho mình

Mong mẹ bé có đủ nghị lực để vượt qua lúc đau buồn này. Mẹ mà cứ khóc nhiều là con sẽ khó thanh thản mà đi được

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Ðề: Trả lời: Sáng nay mẹ bé Đức bị tim rất nặng đã gọi điện cho mình

Từng giờ từng phút chúng mình theo dõi bé , cuối cùng vẫn có những việc ngoài tầm tay và kết quả buồn đến như thế này. Giật mình bác sĩ ban lệnh mổ, trĩu xuống khi bs nói rằng anh đã cố gắng hết sức nhưng vẫn không giúp được bé.
LG trưa hôm đó ko thể vào đc trong bv nên nhờ Ánh T&G vào. AG đã vào, có mặt những giay phút cuối cùng bên con và động viện giúp đỡ ng mẹ. Mẹ con lả đi trong vòng tay của T&G. Ánh dìu mẹ đến bên con, vuốt mắt và sang sửa cho con. Các y bác sĩ ở đó khóc nhiều vì thương con. Chỉ duy nhất bố và ông bà ráo hoảnh, ko có tình cảm nhiều. Điều đó cũng đúng như lời mẹ bé vẫn kể. Ánh T&G nói nếu là LG thì chắc LG chịu ko đc đâu, Ánh thần kinh vững nên mới trụ được.
LG trong lòng thật sự hối hận, nếu LG ko gửi mail, ko nghe đc bs nói còn % hy vọng thì biết đâu con còn sống thêm nữa. LG tự trách mình rất nhiều. LG tưởng một tay thay đổi số phận ư.
Kem cũng rất buồn nhưng thật tiếc ng lạnh như LG lần này còn trụ ko nổi nên LG xin lỗi Kem ko thể an ủi em ấy đc. LG biết đó là số phận, biết là bé ra đi thì bé đỡ khổ., Bệnh nặng như thế sống kiếp này cũng khổ lắm nhg LG vẫn ân hận vô cùng.
Lúc đau khổ nhất LG tự ra nghị quyết cho mình sẽ ko can thiệp vào những ca khó (Chả biết LG có làm đc ko )
LG hèn ko dám gọi cho mẹ bé , nhưng chủ nhật hôm qua mẹ bé lại nhất định bắt LG nghe tâm sự. Cô ấy ko nói đến nỗi đau con mất nữa mà chỉ nói đến sự đau khổ mà cô ấy đang phải chịu hiện giờ. Ông bà nội ko một lần giúp hai vc, giờ chỉ nhiếc móc cô ấy là ko ăn uống đủ chất nên con bị bệnh.....tại cô ấy mà con bị bệnh. vvv Thương thay thân phận đàn bà.
Cô ấy cứ khóc như mưa kể về sự đối xử của nhà chồng, LG bèn bảo Huệ ơi cuộc đời là bể khổ em ạ, phụ nữ chúng mình luôn phải chịu thế. Huệ cố gắng lên để con sớm đầu thai kiếp khác khoẻ mạnh hơn.

LG cũng đã tạm qua đi cú sốc này quay trở lại làm việc cũng nhờ sự động viên của những ng chị, ng em CSTT. LG xin hữa sẽ luyện công giỏi hơn nữa để bản thân ko bị như thé này. Làm các chi, các em phải lo lắng, LG rất ân hận và xấu hổ . Cảm ơn mọi ngừoi và mong mọi người tha thứ cho LG vì tất cả.

Từ lúc làm đến giờ LG chưa đặt mã số cho bé Đức. Với nhiều tình cảm của các bố các mẹ nhà mình, xin phép bé Đức vẫn là một trong những em bé trong phần CN đã giúp đỡ của nhà CSTT chúng mình. Chúc con sang kiếp khác với một cơ thế khoẻ mạnh, giỏi giang con trai nhé.