(MS38/BH) (19.03.2009 - 21.04.2009) Mua bảo hiểm gây quỹ Chia sẻ tình thương

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
48
0
0

Lyna81

Nếu bạn mua nhiều (khoảng 10 cái trở lên) thì cho tớ mấy nội dung:
1. Tên chủ xe (trên giấy đăng ký xe máy)
2. Biển kiểm soát
3. Địa chỉ đăng ký của chủ xe (trên giấy đăng ký xe máy)
Bạn PM mấy thứ đó vào hòm thư cho tớ rồi gửi tiền vào TK cho tớ, tớ sẽ chuyển phát nhanh vào, bạn chia lại cho mọi người).
Còn một vài cái thì :( vì như thế tốn kém chi phí (CPN), bạn có thể ủng hộ cho CSTT bằng nhiều cách khác. Bán bảo hiểm như tớ chỉ là một cách tranh thủ thời cuộc thôi. Hì hì.
Bạn cố gắng vận động khoảng 10 cái nhé.

1,849
0
0

BB&C

Báo cáo, hôm nay bên tớ ghi được 9 vé, 4 vé 76 và 5 vé 66 (trong đó có 4 vé 66 nhưng thực thu 60 và 1 vé 76 nhưng thực thu 70). Cái này cần Lyna confirm lai nhé.

Hội giáo viên nước ngoài có chừng 80 chú. Phụ trách giáo viên sẽ thông báo đến các trường và thống nhất ghi vào một ngày với loại vé 86 ngàn (thu trọn không bớt) lúc nào có ngày giờ cụ thể tớ sẽ báo với Lyna nhé.

48
0
0

Lyna81

Báo cáo, hôm nay bên tớ ghi được 9 vé, 4 vé 76 và 5 vé 66 (trong đó có 4 vé 66 nhưng thực thu 60 và 1 vé 76 nhưng thực thu 70). Cái này cần Lyna confirm lai nhé.

Hội giáo viên nước ngoài có chừng 80 chú. Phụ trách giáo viên sẽ thông báo đến các trường và thống nhất ghi vào một ngày với loại vé 86 ngàn (thu trọn không bớt) lúc nào có ngày giờ cụ thể tớ sẽ báo với Lyna nhé.
Chị lại làm em đi đếm cua trong rọ rồi
:laughing::laughing::laughing:
Nhưng cảm ơn chị nắm nắm. Vị chi là 86*22K = 1.892.000vnd :silly::silly::silly:

1,849
0
0

BB&C

Chị lại làm em đi đếm cua trong rọ rồi
:laughing::laughing::laughing:
Nhưng cảm ơn chị nắm nắm. Vị chi là 86*22K = 1.892.000vnd :silly::silly::silly:
86 ở đâu ra thía. Có 80 chú thôi nhưng chưa confirm số chú mua đâu. Hihihi, nhưng chắc cũng được một số. Cứ hy vọng đi, đừng đếm trước ....

Hihi đọc lại thấy câu "đếm cua trong rọ", câu này mới ....("đếm cua trong lỗ" cô ạ, không phải trong rọ đâu).

48
0
0

Lyna81

86 ở đâu ra thía. Có 80 chú thôi nhưng chưa confirm số chú mua đâu. Hihihi, nhưng chắc cũng được một số. Cứ hy vọng đi, đừng đếm trước ....
:laughing::laughing::laughing::laughing::laughing::laughing:
Em đã bảo là đi đếm cua trong rọ rồi mà lỵ.
:love::love::love:

48
0
0

Lyna81

Hi mọi người.
Em có một việc nhỏ nhờ mọi người đó là mọi người có thể cho em xin biển số xe và tên chủ sỡ hữu của cái xe khi đăng ký mua bảo hiểm ạ, tình hình là do việc bán hàng nó hơi bị chậm nên người đi viết có bảo lại với em là lâu quá chị à :(
Em ý cũng nói là mức chiết khấu hiện tại là mức chiết khấu cao nhất có thể có rồi. Và em ấy đi làm là cũng làm từ thiện thôi ạ, nên mọi người giúp em ấy với nhé.
Chỉ cần biển số xe và tên chủ sỡ hữu trên giấy đăng ký xe máy thôi ạ
Hiện tại em đã bán đc 11 phiếu. (9 của chị Yến và 2 của mẹ nhím châu anh).
Mai em ý đi viết bên nhà chị Thảo Sông Hoài (cũng gần được 10 phiếu).

48
0
0

Lyna81

Hôm trước đến chỗ chị Thảo Sông Hoài viết được 6 cái nữa, tổng cộng là mới viết đc có 17 cái thôi ạ
:(
Tổng cộng là em tạm tính là được
17*21 = 357K
Em đợi đến 500K để chuyển lần 2 mà mãi chả được.
(Của em Vừng 2 cái nhưng chưa giao, chả bít em ấy đã mua mới chưa nữa)

148
0
0

BlueSky

Lyna ơi, chị cần một cái nhưng đến tháng 5 mới hết hạn thì có thể mua từ bây giờ được không nhỉ? Nếu được chị sẽ PM cho em những thông tin cần thiết sau nhé!

438
0
0

Bánh qui AFC

Mình có nhu cầu mua 2 cái loại 86K, làm sao mua được đây?
Rất tiếc là mình hiện đang nghỉ việc nên không mua được nhiều hơn, tuy nhiên cũng đã nhắn tin cho bạn bè và cơ quan của chồng xem có ai quan tâm không. Hi vọng "góp gió thành bão" thôi nhỉ.

26
0
0

Me Mia

Hi hi, xe nhà mình đến tận tháng 9 năm nay mới hết hạn :D. Cứ đăng ký mua 2 cái loại 86K nhé. Sẽ PM cho bạn tên và số đăng ký.
Mong là góp gió thành bão

335
0
0

Thảo sông Hoài

Lyna ơi, hôm nọ chị thanh toán xong 6 cái rồi nhé. Đợi mấy hôm nữa đi cò xem được bao nhiêu nữa.

48
0
0

Lyna81

Thanks mọi người đã ủng hộ em
@bánh quy: Bạn PM cho tớ BKS xe và tên chủ xe trên giấy Đăng ký xe máy cho tớ nhé
@Bluesky: Em viết lùi lại thời hạn bảo hiểm cho chị (trong vòng 1 năm ạ), chị PM cho em biển số xe và tên chủ xe trên giấy đăng ký vào hòm thư nhé.
@Mẹ Mia: em đã nhận đc Mess rồi (2 cái)
Rất mong mọi người ủn hộ ạ.

26
0
0

Me Mia

@bánh quy: Bạn PM cho tớ BKS xe và tên chủ xe trên giấy Đăng ký xe máy cho tớ nhé
@Bluesky: Em viết lùi lại thời hạn bảo hiểm cho chị (trong vòng 1 năm ạ), chị PM cho em biển số xe và tên chủ xe trên giấy đăng ký vào hòm thư nhé.
Tớ đăng ký thêm 3 cái nữa nhé. Nếu viết lùi thời hạn bảo hiểm được thì tớ lại đi cò tiếp:laughing: (mượn từ này của bác Thảo SH). Mà viết lùi cho tớ luôn nhá :love:

26
0
0

Me Mia

Em ơi, chị quên mất, nhớ sửa hộ chị cái xe BKS 5598 - H9/ không phải H8 em nhé

1
0
0

otcay

Hj.Hôm nay em mới vào đây ngó nghiêng.Dạo này bận nhiều việc quá nên có giao cho các chị chậm trễ thì các chị thông cảm dùm em nhé.Trả lời dùm 1 số thắc mắc của các chị khi mua bảo hiểm xe mà ko hiểu quyền lợi của mình là j.Chị nào mà còn hạn bảo hiểm thì ngoài các thông tjn tên chủ xe biển số xe em cần thêm thông tjn ngày hết hạn bảo hiểm để ghj từ tiếp từ nàgy hết hạn cho đến ngày đó năm sau :d

Bảo hiểm loại bắt buộc 66k thì gọi là bảo hiểm trách nhiệm dân sự, nhằm mục đích làm giảm bớt gáng nặng cho chủ phương tiện khi gây ra tai nạn, mức này là mua cho xe chứ không phải cho người nên chính chủ hay không chính chủ là không quan trọng, ví dụ : TAI NẠN XẢY RA GIỮA ANH A VÀ ANH B , ANH A MUA BẢO HIỂM THÌ ANH B SẼ ĐƯỢC CÔNG TY BẢO HIỂM BỒI THƯỜNG ( VÌ MUA CHO NGƯỜI KHÁC , DO ĐÓ BẢO HIỂM NÀY LÀ BẮT BUỘC (loại 66k ) , NẾU NHƯ ANH A CÓ MUA THÊM BẢO HIỂM TỰ NGUYỆN ( loại 76k,86k - có 2 mức) THÌ ANH A CŨNG SẼ ĐƯỢC CÔNG TY BỒI THƯỜNG, trong trường hợp không chính chủ muốn mua bảo hiểm tự nguyện (loại 76k,86k) thì phần thụ hưởng khi mua sẽ ghi tên người sử dụng xe.Mức 76k tương ứng với mức bồi thường là 5 triệu /1 người /1 vụ(bảo hiểm cho 2 người mỗi người 5 triệu ).86k tương tự nhưng mức bồi thường cao hơn là 10 triệu.
Mục đích thứ 2 cũng là mục đích chính mà mọi ngừoi mua nhiều bây jờ là tránh gặp rắc rối với chú công an và tránh bị mất oan 100k hehe

26
0
0

Me Mia

Em ơi, chị quên mất, nhớ sửa hộ chị cái xe BKS 5598 - H9/ không phải H8 em nhé
Chị đăng ký thêm 4 cái loại 86K nữa nhé. Sẽ Pm đầy đủ thông tin. Chưa cần giao vội đâu để mình cò thêm nhiều nhiều tý nữa rồi lấy một thể cho bạn đỡ mất công đi.

11
0
0

mẹcutũn

@Lyna81: nhớ chị ko, tối qua c vừa gọi cho em đấy.BẠn Khánh đã đến viết cho chị 07 cái loại 84K em nhé. nhà c ở N06 Dịch Vọng.BG chỉ có 2 loại thui. 1: 66K ( chỉ có xe không) 2: 84K: Có người trên xe. Chị thấy bạn ý bẩu vậy. Đây là thông tin mới nhứt.

48
0
0

Lyna81

em cập nhật tình hình là em bán thêm được 14 cái nữa (7 cái của chị Hương bên bách khoa và 7 cái của chị Mejcutun).
Tổng cộng là em đã bán được 17+14 cái = 31 cái.
Tiền lãi được khoảng 31*21 = 651K (em phải tổng kết lại với bên giao hàng vì có cái chỉ bán 60K thôi)
Em muốn chuyển 500K cho bé Giang đang mổ mắt ở viện mắt, mọi người thấy ok chứ ạ.
Cảm ơn cả nhà.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,849
0
0

BB&C

em cập nhật tình hình là em bán thêm được 14 cái nữa (7 cái của chị Hương bên bách khoa và 7 cái của chị Mejcutun).
Tổng cộng là em đã bán được 17+14 cái = 31 cái.
Tiền lãi được khoảng 31*21 = 651K (em phải tổng kết lại với bên giao hàng vì có cái chỉ bán 60K thôi)
Em muốn chuyển 500K cho bé Giang đang mổ mắt ở viện mắt, mọi người thấy ok chứ ạ.
Cảm ơn cả nhà.
OK chứ sao không
Cám ơn em nhiều lắm Lyna ạ :rose::rose::rose::rose::rose:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.